[Funland] Ế kinh khủng khiếp hoảng hốt các cụ ạ,không có tết rồi huhu

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
nhận định của cụ liệu có chuẩn ?
hoặc ở vùng nào đó. đàn ông trung niên không tiếp cận với xu thế.
Quần áo mua oline khó phết, vẫn nên thử tại shop cụ ạ.

xherox

Xe điện
Tết nhất đi đường HN tắc khổ quá cơ. Tuần trước đi từ LB sang Cầu Giấy lúc hơn 5h chiều mà mất gần 2 tiếng. Ước gì ngày nào đường cũng vắng như mùng 1 Tết như lời cụ nói
Hôm qua Em vừa đi từ Long Biên lúc 5h chiều mà về đến Công viên Cầu Giấy là 7h kém đây cụ, nhích nhích mệt phát sợ luôn.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
nhận định của cụ liệu có chuẩn ?
hoặc ở vùng nào đó. đàn ông trung niên không tiếp cận với xu thế.
Nhà em ở giữa thủ đô cũng chưa mua hàng online bao giờ từ vợ chồng em và các con cụ ah (ngoại trừ mấy cốc trà sữa của tụi nhỏ) :(( :((:((

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Sàn thương mại cái gì cũng rẻ, ship tận nhà. Ra ngoài mua lớ ngớ bị trộm xe, trộm ví, móc túi cướp giật, bị người bán nhìn mặt hét giá. Thế tội gì bon chen ra phố hả cụ. Đồ tiêu dùng lơ mơ hàng TQ nó đập chết về giá.

Su Đình

Xe tăng
Thấy các cụ kêu ác, mà hàng quán nhậu vẫn thấy đông nghịt, ô tô thì đi đầy đường, chắc các cụ kêu cho vui đấy chứ 🤣

toyennha

Xe lăn

Vợ em vừa mua trà từ bắc chuyển vào nam free ship và mã giảm giá của s-pe
Khách mua ko cần biết mã giảm giá của s-pe cho hay shop bán cho. Cứ giảm là dùng.
Chưa kể mua ngoài chợ phải trả giá phải chở về. Nhưng dù sao đi chợ vẫn có thu vui. Mua trên mạng lại tiện nhưng phải chờ
Chờ nhưng cũng nhanh vợ em đặt ngày hôm 29 giờ này em đã nhận được , hiện tại cứ s-p và laza thì yên tâm những chỗ # hên xui vì đơn vị vận chuyển đang quá tải

Hoàng Trang

Xe ngựa
Quần áo mua oline khó phết, vẫn nên thử tại shop cụ ạ.
Mua online không khó đâu cụ.
Bước 1: cụ kiếm cái thước dây mềm (thước dây loại may đo quần áo ấy, em mua 5k trên shopee 🤣). Nếu không có thước dây cụ có thể sử dụng 1 đoạn dây bất kỳ đo vòng 1 - 2 - 3, kích thước vai (nếu cần) và ghi lại thông số.
Bước 2: vào shop online cụ muốn mua, chọn hàng, soi phần bình luận xem mấy *, soi ngược từ 1*-5* xem khách đánh giá gì, ngửi giọng văn xem có phải bình luận ảo không. Soi ảnh khách feedback. Nếu ưng thì cụ chuyển sang bước 3.
Bước 3: cụ đọc mô tả xem chất liệu vải rồi xem bảng size ở phần mô tả hoặc ở ảnh sản phẩm. Nếu không có bảng size thì cụ nhắn tin yêu cầu shop cung cấp bảng size, ảnh chụp cận chất sản phẩm.
Bước 4: áp mã khuyến mãi, freeship các kiểu con đà điểu rồi đặt đơn hoặc tìm sản phẩm khác và quay lại từ bước 1.

Nhìn dài dòng vậy thôi chứ cả quy trình này chỉ tốn vài phút, tiết kiệm thời gian hơn hẳn việc xách xe ra khỏi nhà, tìm shop, lựa đồ... Tuy nhiên nếu chưa có kinh nghiệm mua quần áo online thì lời khuyên của em là tìm shop uy tín, thương hiệu để mua trước cho lành.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
công thức tính là do con người chỉnh đc hết, ngụy biện thì cố tình để tạo ra thói xấu, mình còn biết thì chủ nó ko biết chắc, nó cố tình như vậy 1 là cho nv vặt thêm thì nó đỡ phải trả thêm lương, thu hút nhân lực bằng cách bẩn vậy thôi.
Cụ không hiểu cụ đang nói gì và cũng chả hiểu em nói gì thì phải
27k là đủ có lãi nhưng phải niêm yết lên 30k cụ mới chịu chăng !!

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Shopee nó đớp cũng ác đấy, nhưng chỉ những món nhỏ thôi. Chứ các món lớn tôi không tin tưởng Shopee, thực tình thì do nhiều shop làm ăn mất nết quá. Chính bọn tiki nó bán qua kho nó cũng ổn nhưng không hiểu sao càng ngày nó càng teo tóp, ít mặt hàng.
Em cũng mới đóng shop tiki , he he . Khách toàn gì đâu , khách thông thạo thì qua shopee cả rồi còn lại toàn khách gà mờ chỉ vì tin thương hiệu tiki thôi . Nên bán trên tiki rất chán .

harrynh

Xe container
Cụ không hiểu cụ đang nói gì và cũng chả hiểu em nói gì thì phải
27k là đủ có lãi nhưng phải niêm yết lên 30k cụ mới chịu chăng !!
Vậy chắc cụ ko hiểu em muốn nói gì, đó là việc ng chủ nên chú ý đến các kẽ hở để nv cheating gây khó chịu cho khách, hoặc họ cố tình tạo ra bước giá như vậy để cheating khách. Nếu để lên 30k và tăng lượng, chất có phải hơn ko, hoặc tính toán cho phù hợp với mệnh giá tiền lưu hành...

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em thấy đồ trên shopee nó cứ kiểu gì ấy. Có đợt điều khiển tivi nhà hỏng cậu em nó đặt trên Shopee mua 2 cái điều khiển có 150k/cái, về dùng được độ 2 tháng em ném luôn vào sọt rác. Ra trung tâm bảo hành mua tuy đắt hơn 4-5 lần nhưng dùng nó khác hẳn, đỡ bực mình. Hay nhà em mua phải chỗ hàng lởm trên Shopee nhỉ :((

VuNgoanMuc

Xe điện
Em thấy đồ trên shopee nó cứ kiểu gì ấy. Có đợt điều khiển tivi nhà hỏng cậu em nó đặt trên Shopee mua 2 cái điều khiển có 150k/cái, về dùng được độ 2 tháng em ném luôn vào sọt rác. Ra trung tâm bảo hành mua tuy đắt hơn 4-5 lần nhưng dùng nó khác hẳn, đỡ bực mình. Hay nhà em mua phải chỗ hàng lởm trên Shopee nhỉ :((
Chắc cụ mua phải hàng lởm...

Thống kê tạm tính 2023 thì tổng mức bán lẻ hàng hóa dịch vụ cả nước là khoảng 6,2 triệu tỷ đồng.. thương mại điện tử khoảng 500 ngàn tỷ đồng (hơn 20 tỷ USD) ... mua sắm trực tuyến nhiều nhất là quần áo, giày dép và mỹ phẩm ; thiết bị đồ dùng gia đình ; đồ công nghệ và điện tử ; sách, hoa, quà tặng ; xem phim trực tuyến và thực phẩm.

duonglamkhoa

Xe tăng
Lắm cửa hàng lại còn thêm trò ko có tiền lẻ trả lại, làm mình đứng chờ cũng mất thời gian, xin chả ra xin, mà họ cũng ko nghèo khó để xin đến 10-20% trị giá món đồ.
Hôm ngồi cf có 24k/ đen đá, đưa 30k, bạn bán hàng kêu ko có tiền lẻ nên xin 6k, em bực mình bảo em có biết 6k/24k là em lấy thêm bnh % ko? Mặt ngắn tũn nhưng cũng lại tòi ra tiền trả lại.
Rồi quán nước gì đó trẻ con đi mua giá toàn để 27k, 37k...xong xin 3k vì ko có tiền trả lại, sao ko đàng hoàng để 25k, 35k hay để hẳn 30k, 40k rồi đong đầy hơn, rõ ràng là thủ đoạn ăn bớt chứ ko phải vô tình để bước giá lẻ như vậy.
Giá 27k hay 37k là do công thức tính giá sao cho có lãi mà vẫn không đắt mất sức cạnh tranh , cái này là do chủ cửa hàng tính .
Xin tiền thừa thì là do nhân viên , được thì nhân viên hưởng mà ko được thì thôi đâu phải do chủ cửa hàng đâu cụ .
Văn hoá của nhân viên do chủ mà ra cụ ạ. Có thể chủ biết nhưng làm ngơ để NV làm bậy; có thể chủ không biết NV đang làm bậy (chứng tỏ chủ không quan tâm, đào tạo văn hoá cho NV). Dù vô tình hay cố ý thì đều do lỗi của chủ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Chắc cụ mua phải hàng lởm...

Thống kê tạm tính 2023 thì tổng mức bán lẻ hàng hóa dịch vụ cả nước là khoảng 6,2 triệu tỷ đồng.. thương mại điện tử khoảng 500 ngàn tỷ đồng (hơn 20 tỷ USD) ... mua sắm trực tuyến nhiều nhất là quần áo, giày dép và mỹ phẩm ; thiết bị đồ dùng gia đình ; đồ công nghệ và điện tử ; sách, hoa, quà tặng ; xem phim trực tuyến và thực phẩm.
Vâng có lẽ vậy. Nhưng quần áo thì nhà em chưa mua trên Shopee bao giờ, đến cửa hàng hay shop thời trang còn thử và sờ chất liệu được, còn đồ gia dụng và sinh hoạt thì nhà em toàn mua siêu thị #:-s

Suri15

Xe Cứu Trợ
Hôm qua Em vừa đi từ Long Biên lúc 5h chiều mà về đến Công viên Cầu Giấy là 7h kém đây cụ, nhích nhích mệt phát sợ luôn.
Chán thật cụ nhỉ, 6h tiệc mà 7h em qua thì tiệc gần xong 😂 đường trên cao bò từng cm một

ssgabeo

Xe buýt
điều khiển tivi trên shopee mua loại 30k thôi cụ, mua loại đắt thì có khi nó chính là loại rẻ thôi

duonglamkhoa

Xe tăng
Lắm cửa hàng lại còn thêm trò ko có tiền lẻ trả lại, làm mình đứng chờ cũng mất thời gian, xin chả ra xin, mà họ cũng ko nghèo khó để xin đến 10-20% trị giá món đồ.
Hôm ngồi cf có 24k/ đen đá, đưa 30k, bạn bán hàng kêu ko có tiền lẻ nên xin 6k, em bực mình bảo em có biết 6k/24k là em lấy thêm bnh % ko? Mặt ngắn tũn nhưng cũng lại tòi ra tiền trả lại.
Rồi quán nước gì đó trẻ con đi mua giá toàn để 27k, 37k...xong xin 3k vì ko có tiền trả lại, sao ko đàng hoàng để 25k, 35k hay để hẳn 30k, 40k rồi đong đầy hơn, rõ ràng là thủ đoạn ăn bớt chứ ko phải vô tình để bước giá lẻ như vậy.
Làm ăn kiểu này tuy nó không đáng bao nhiêu nhưng thể hiện sự thiếu chuyên nghiệp, lom dom trong bán hàng. Mất khách chả oan.

VuNgoanMuc

Xe điện
Vâng có lẽ vậy. Nhưng quần áo thì nhà em chưa mua trên Shopee bao giờ, đến cửa hàng hay shop thời trang còn thử và sờ chất liệu được, còn đồ gia dụng và sinh hoạt thì nhà em toàn mua siêu thị #:-s
Quần áo thì em hay mua ở cửa hàng để còn thử.. nhưng trong nhà thì đặt khiếp phết, nên tính tỷ lệ thì em vẫn là thiểu số. Với lại 1 bộ quần áo em mặc mấy năm chưa thay mới nên cửa hàng gặp khách như em chắc cũng khóc, chả bù phụ nữ mua rõ lắm mà có khi chưa mặc lần nào :D