[Funland] Ế kinh khủng khiếp hoảng hốt các cụ ạ,không có tết rồi huhu

Giadoianvung

Xe tải
Mới có lớp 3 cụ ạ
Hộp bút transformer em chỉ cách mua có 50 tệ 3 hộp, loại này Shopee đang bán 120k chưa ship 😂😂😂😂. Nó nói các bạn con thích lắm, đòi mượn suốt. Hoặc bộ đồ chơi mua mua có 35 tệ (115k) mà nhà sách bán 290k

Ứng dụng gì toàn tiếng Tầu thế cụ?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Khác chứ cụ. Hôm trước em đặt cho đứa bạn bộ mặc nhà ở thương hiệu quen của nó, rẻ được mấy dây sữa :D mà lại không phải phi đến tận shop mua lúc trời mưa rét, đổ xăng, giảm bớt tắc đường :D. Thương hiệu quen nên quen size, chất liệu cứ thế mua thôi.
Nói chung tầm này ai mua gì trên sàn thì tranh thủ mua đi vì sắp qua cái thời đạp giá đến chết rồi . 2024 sẽ là 1 năm than khóc của các shop online khi thuế bắt đầu ốp truy thu bằng chết thì thôi

vuvanphong

Xe điện
Mới có lớp 3 cụ ạ
Hộp bút transformer em chỉ cách mua có 50 tệ 3 hộp, loại này Shopee đang bán 120k chưa ship 😂😂😂😂. Nó nói các bạn con thích lắm, đòi mượn suốt. Hoặc bộ đồ chơi mua mua có 35 tệ (115k) mà nhà sách bán 290k

Em không đọc được tiếng Tàu, nên phải dịch!
Ngoài ra một số nền tảng nó bắt nhập Visa vào! Em thì vẫn thích Ship COD hơn, nên cũng tham khảo chứ chứ mua nhiều trên đó ạ!

duongctt

Xe tăng
cụ cho xin ít link hội nhóm nhà cụ hay mua lên đây để mấy con mọt shoping online tham khảo xem sắm đc gì ko nào
Em có mua đâu, con gấu nhà em nó mua mà, ngu gì lao vào đó nó thấy nó lại bắt mua hết cả chợ =))
Btw: Thằng bạn em mua 4b còn đc ship tận cửa. Nó ở tỉnh, hỏi showroom gần nhà thì báo giá cao quá, gọi lên thổ đu các em sâu cho giá khá đẹp, free ship tận giường, dịch vụ trọn gói đến khi lăn bánh. Trừ những hãng không cho phép bán lấn vùng, chứ kiểu này các đại lý ở tỉnh cứ xác định ế lè lưỡi.

motthoidongbim

Xe điện

milevsko

Xe tăng
Các đơn hàng em đặt 3 ngày gần đây đang chuẩn bị giao hàng:
- gạo, nấm hương khô, rượu, măng khô, bánh chưng sàn Sendo, tự lấy gần nhà
- phích giữ nhiệt, hạt dẻ cười, bánh Danisa sàn Shopee
- đôi giày Camel sàn Lazada

Gần như mọi thứ mà chỉ tầm 8 năm trước e vẫn toàn ra siêu thị, cửa hàng mua, giờ đã thay thế hết bằng sàn TMDT.
Mấy năm nay em toàn mua trên sàn, ra ngoài chợ rất ngại mặc cả, chặt chém. Em quen mua ở Lazada, cứ ưng món nào cho vào giỏ, lúc nào có flash sale mạnh thì vào thanh toán. Năm nay TV, tủ lạnh em cũng mua ở Lazada, TV 55 inh âm thanh nổi,hình ảnh 4K mà có 5.2 củ, đấy là em mua hớ chứ đợt 12/12 nó tụt về mắt cá còn có 4.7 củ. Đã đẹp, chuẩn còn bảo hành 2 năm. Tủ lạnh Panasonic hỏi một cụ kd chuyên nghiệp mãi chẳng chả nhời, Laz và Tiki đề giá 9 triệu, em canh sale còn 7.7 củ, chả khác gì chơi chứng khoán. Mà giao tận nhà, thái độ hòa nhã, vui vẻ. Hôm đến nhà em tủ to, ô tô chắn hết đường, bạn giao hàng còn thuê 1 bác thương binh chở bằng xe 3 bánh đến cho em mà không phải trả thêm 1 cắc nào tiền phụ phí. Rồi quần đùi, nước giặt, nho khô, đồ dùng gia đình, văn phòng phẩm em mua trên Laz tất. Trước em 1 thùng giấy IK plus ngoài văn phòng phẩm là 350k/1 thùng, mua khéo trên Laz còn có 300K/thùng, còn giao tận nhà luôn. Bảo sao buôn bán mặt đường bây giờ không chết.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Tại e hay chủ quan ko quay lại. Mua của shop nc ngoài nên bị.
Cụ đi chat với nó thì kêu gì !
Chả cần quay clip cũng vẫn đòi tiền được . Làm việc với shopee thôi ai quan tâm shop làm gì

harrynh

Xe container
Bán hàng trực tiếp thì hay nói thách, phải mặc cả, đi mua mà cứ phải căng thẳng, vd mua món đồ 100k, họ nói lên 110k, 10k ko đáng mặc cả nhưng bản chất họ đã ăn thêm 10%, ngoài lãi của họ ra, vậy họ ăn khá dày. Ngoài ra nếu ko ăn đc như họ mong muốn thì: thôi bán CHO anh với mặt mũi sưng xỉa..., ơ mà mình bỏ tiền ra mua chứ có xin đâu mà bảo CHO...thế nên ế là phải rồi.
He he, mua cái ô tô bé tý cho trẻ con 39k ở cửa hàng, hôm sau lướt lazada thấy 10k/1 chiếc, mua 4 chiếc 4 màu còn 9k, mua thêm 1 hộp câu cá là free ship, xong, đỡ phải đi xe, mặc cả lại còn bị cheating.

datinh

Xe container
Nhà em trước bán thời trang cho mọi lứa tuổi, mấy năm gần đây thấy buôn bán truyền thống bị Online cạnh tranh mạnh, biết rằng giới trẻ sẽ rời bỏ cách mua hàng truyền thống, nhà em cắt bớt các mặt hàng chỉ tập chung vào Đồ Nam và dành cho người trung tuổi, những người này họ không vao giờ mua Online nên lượng khách của nhà em vẫn duy trì tốt tuy rằng không được như trước.
nhận định của cụ liệu có chuẩn ?
hoặc ở vùng nào đó. đàn ông trung niên không tiếp cận với xu thế.

Haiprozzz

Xe buýt
Tất cả là do tiktok nó phát live stream cho người xem luôn Kiểu nó dí hàng vào mặt đấy. với từ vụ covid mọi người học cách mua hàng. Nói chung mấy đồ rẻ giờ em mua online hết. Năm qua online tăng 50% là hiểu online nó đớp bao nhiêu thị phần rồi.

thongnv

Xe điện
Bán hàng trực tiếp thì hay nói thách, phải mặc cả, đi mua mà cứ phải căng thẳng, vd mua món đồ 100k, họ nói lên 110k, 10k ko đáng mặc cả nhưng bản chất họ đã ăn thêm 10%, ngoài lãi của họ ra, vậy họ ăn khá dày. Ngoài ra nếu ko ăn đc như họ mong muốn thì: thôi bán CHO anh với mặt mũi sưng xỉa..., ơ mà mình bỏ tiền ra mua chứ có xin đâu mà bảo CHO...thế nên ế là phải rồi.
He he, mua cái ô tô bé tý cho trẻ con 39k ở cửa hàng, hôm sau lướt lazada thấy 10k/1 chiếc, mua 4 chiếc 4 màu còn 9k, mua thêm 1 hộp câu cá là free ship, xong, đỡ phải đi xe, mặc cả lại còn bị cheating.
nó lại quá chuẩn luôn

nguyenvu171

Xe buýt
Hà nội người đi đường thì đông và tắc ,cơ mà em thấy giao dịch mua bán ít lắm,sao đông người đi đường vậy nhỉ,khó hiểu thật.Hình như toàn đi rửa xe thì phải :-o
không chuyển khoản được

motthoidongbim

Xe điện
Nói gì thì nói năm nay dân cũng kiệt quệ thật đấy các cụ, do bọn tây lông cũng đang giảm phát, ảnh hưởng đến xnk như mình, nhìn chung thị trường đang yếu kết hợp với bán online đang nở rộng nên chợ truyền thống bị ảnh hưởng nặng là đúng, các cụ bán ở chợ cũng nên bán online kết hợp đôi đường mới sống qua thời khó này
Quê e công nhân may mọi năm thì tăng ca, làm t7. Năm nay e thấy nghỉ nhiều, không thêm giờ, không t7. Thợ xây cũng ít việc. Làng đá mọi năm làm đến cận Tết, năm nay nhiều xưởng đã nghỉ rồi

harrynh

Xe container
Lắm cửa hàng lại còn thêm trò ko có tiền lẻ trả lại, làm mình đứng chờ cũng mất thời gian, xin chả ra xin, mà họ cũng ko nghèo khó để xin đến 10-20% trị giá món đồ.
Hôm ngồi cf có 24k/ đen đá, đưa 30k, bạn bán hàng kêu ko có tiền lẻ nên xin 6k, em bực mình bảo em có biết 6k/24k là em lấy thêm bnh % ko? Mặt ngắn tũn nhưng cũng lại tòi ra tiền trả lại.
Rồi quán nước gì đó trẻ con đi mua giá toàn để 27k, 37k...xong xin 3k vì ko có tiền trả lại, sao ko đàng hoàng để 25k, 35k hay để hẳn 30k, 40k rồi đong đầy hơn, rõ ràng là thủ đoạn ăn bớt chứ ko phải vô tình để bước giá lẻ như vậy.

datinh

Xe container
tóm lại là thương mại điện tử đã giáng cho lũ gian thương cú đòn chí mạng.
nay mai thôi. thằng ebay, thằng amazon nó mà vô nữa thì cứ gọi là !

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Lắm cửa hàng lại còn thêm trò ko có tiền lẻ trả lại, làm mình đứng chờ cũng mất thời gian, xin chả ra xin, mà họ cũng ko nghèo khó để xin đến 10-20% trị giá món đồ.
Hôm ngồi cf có 24k/ đen đá, đưa 30k, bạn bán hàng kêu ko có tiền lẻ nên xin 6k, em bực mình bảo em có biết 6k/24k là em lấy thêm bnh % ko? Mặt ngắn tũn nhưng cũng lại tòi ra tiền trả lại.
Rồi quán nước gì đó trẻ con đi mua giá toàn để 27k, 37k...xong xin 3k vì ko có tiền trả lại, sao ko đàng hoàng để 25k, 35k hay để hẳn 30k, 40k rồi đong đầy hơn, rõ ràng là thủ đoạn ăn bớt chứ ko phải vô tình để bước giá lẻ như vậy.
Giá 27k hay 37k là do công thức tính giá sao cho có lãi mà vẫn không đắt mất sức cạnh tranh , cái này là do chủ cửa hàng tính .
Xin tiền thừa thì là do nhân viên , được thì nhân viên hưởng mà ko được thì thôi đâu phải do chủ cửa hàng đâu cụ .