[Funland] E kể chuyện vừa tối nay bị ảo giác

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Hay cái món nestcafe nó lọc hết cfein cụ nhỉ. Em cơ bản là không dùng cfe tan nên không rõ .
Em chỉ biết là có vị cà phê nhưng em.lợn lòi chắc không biết thưởng thức. Thiên hạ cà phê vào tỉnh táo làm việc hay thể thao.sáng khởi động ngày mới....em xong hai bài này là ---->>> buồn ngủ rũ rượi phải nằm mươi phút mới hồi. Thế mới đau.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ biết là có vị cà phê nhưng em.lợn lòi chắc không biết thưởng thức. Thiên hạ cà phê vào tỉnh táo làm việc hay thể thao.sáng khởi động ngày mới....em xong hai bài này là ---->>> buồn ngủ rũ rượi phải nằm mươi phút mới hồi. Thế mới đau.
Đi kiếm bia uống thôi,giờ này chém gió làm giề....

DungPhuong0712

Xe tăng
Những món này không nên thử cụ ạ

Não người nhanh bị tàn phá bởi mấy cái độc hại này.
Lão kia chắc não hỏng rồi cụ ạ, hỏng từ cách mời chào cụ.

Lần sau cụ không nên thừ thách bản thân ở những cái không quen biết

Chỉnh sửa cuối:

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Đi kiếm bia uống thôi,giờ này chém gió làm giề....
Em đã chữa nhạt mồm nhạt miệng 2 lon nửa lít. Dạo này còn bê tha nữa là phải hút thêm 1 chai bé sochu 13 độ cho nó trơn cổ. Còn lại thì đã nói không với các thể loại trên 13 độ được độ nửa năm.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Em đã chữa nhạt mồm nhạt miệng 2 lon nửa lít. Dạo này còn bê tha nữa là phải hút thêm 1 chai bé sochu 13 độ cho nó trơn cổ. Còn lại thì đã nói không với các thể loại trên 13 độ được độ nửa năm.
Cái thể loại nửa bia,nửa rượu...lai tạp đó tôi chịu. Thế mà bác vẫn dùng. Thà thêm 1 ly vodka còn hơn.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Cái thể loại nửa bia,nửa rượu...lai tạp đó tôi chịu. Thế mà bác vẫn dùng. Thà thêm 1 ly vodka còn hơn.
Nói không rồi ạ. Giờ hàng ngày ngửa cổ tu 3 chai sochu 330 ngày 3 cữ hay hơn làm ly vodka. Tin em đê. Bia thì không tính. Đủ vui đủ ngủ ngon mộng mị đỡ nhớ tình cũ.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Nói không rồi ạ. Giờ hàng ngày ngửa cổ tu 3 chai sochu 330 ngày 3 cữ hay hơn làm ly vodka. Tin em đê. Bia thì không tính. Đủ vui đủ ngủ ngon mộng mị đỡ nhớ tình cũ.
Vậy tôi k theo đc.😀
Tôi vẫn đàng hoàng nhớ tình cũ chứ sợ gì đâu. Thế nên bia hoặc rượu mạnh. Tôi k thích mấy thứ dở dở thế.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Vậy tôi k theo đc.😀
Tôi vẫn đàng hoàng nhớ tình cũ chứ sợ gì đâu. Thế nên bia hoặc rượu mạnh. Tôi k thích mấy thứ dở dở thế.
Hay để em làm cái thớt bỏ rượu. Cực nghiêm túc luôn.

Mr.Chem

Xe điện
Thuốc xịn thế nhờ!
Em đi nhậu hay kara nếu có điếu cỏ cũng làm 1 đến 3 hơi. Nói thật ăn nhậu bia rượu nó làm mình vui rồi nên món cỏ 1 2 hơi ko làm mình vui hơn được. Nhưng em ghét mùi cỏ...nó cứ ngái ngái mà ai hút biết ngay. Trc hay thích mùi shisha mà tối hôm trc hút đến sáng hôm sau vẫn phản phất ngửi thấy mùi dù đã tắm rửa thay quần áo.

HUEVAPE.COM

Xe máy
Website
www.huevape.com
Theo cháu hiểu thì cụ thớt hút phải cần sa tổng hợp, là hoá chất thường được tẩm vào lá cỏ khô cỏ tươi, có khi nằm ở dạng bình xịt, xịt vào điếu thuốc lá, hoặc xịt vào thuốc lào, dạo trước còn được pha trộn thủ công vào tinh dầu của thuốc lá điện tử.
Không giống như cần sa tự nhiên, cần sa tổng hợp giá thành rẻ, thời gian tác động nhanh chóng lên cơ thể hơn và hiệu ứng sốc chứ không nhẹ nhàng, hút nhiều rất có hại cho sức khoẻ.
Cháu nể cụ thớt là dám cho vào mồm hút cái mình chưa biết @-)

MuathuHN252

Xe cút kít
Mấy món này có cho tiền e cũng ko bao giờ thử.

flowers1508

Xe tăng
E đã từng thử qua ke, kẹo hồng thấy cũng bình thường nhưng đến khi thử nửa điếu quấn cỏ mỹ thì kinh thật, tác dụng phải vài giờ sau mới trở lại bình thường chứ không như thuốc lào dù lúc phê em vẫn kìm chế được và cố tỏ ra bình thường. E thử lần cho biết chứ cũng chưa thử lại bao h vì không thích

Xe nội lước

Xe container
Hôm vừa rồi em đang câu cá. 1 anh ngồi bên nc bỗng chun mũi kêu " mấy thằng ngồi đằng kia hút cỏ ..mùi hôi quá. " . Em nghe thì cũng để ý , quả là có 1 thứ mùi gọi là hôi thì không hẳn . Nhưng nó khá khó chịu. Họ cho vào thuốc lá sợi tự quấn và hút.
Trước chỉ nghe nên E cứ tưởng món đấy nó phải thơm . Hay nó lắm loại hả cccm ?

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

Xe nội lước

Xe container
Mấy món này có cho tiền e cũng ko bao giờ thử.
Chuẩn. Em từng thấy 1 thanh niên HN đẹp trai hào hiệp. học hành đầy tương lai nhưng hơi nghịch . Học trường mà ngày thi vào 1 chọi 34 hay 35 cũng là không tệ.
Vào năm thứ nhất ĐH (1995 hay 1996 gì đó ) cậu ấy vẫn chăm học . Ở nhà học bài buổi sáng và chiều đạp xe 3 km tới trường. Nhà cậu 5 tầng rộng lắm và cậu hay học ở T4, T5. Nhìn sang đối diện bên kia đường là sân thượng khu tt 3 tầng . 1 vài lần cậu biết 1 nhóm 2 3 thằng ở đâu đến leo lên sân thượng và chúi vào 1 góc bật lửa hút hít.
Tinh thần trách nhiệm với xh cao . Cậu ta sang gặp mấy thằng kia quát lớn : Cút..mịa bọn chóa nghiện , bọn mày định làm hư trẻ con khu tao à ?
Mấy thằng kia nhìn cậu cau mày dữ tướng , 2 gối vẽ 2 con thú.
Bọn kia sợ cậu nên lý nhí xin hít nốt ..xin đc đến hít trên mái cái tt này và hứa ko rủ rê trẻ con. Hứa sớm tìm chỗ khác sẽ ko tới đây nữa.
Nghe vậy cậu dịu giọng. Quay sang hỏi han nc với mấy thằng. Mấy thằng lại mời : A thử cái cho vui..1 vài lần ko nghiện đc đâu. Thế là cậu ta thử . Ko rõ thử bao nhiêu lần rồi cuối cùng dính. ( lịch sử dính như trên là do em hỏi cậu ta kể lại cho nghe )
1 đợt Cậu ta gặp lại em sau 2 tuần cách mặt . Cậu gày gò xơ xác ..mắt lờ đờ và nôn phụt ra hết 1 cốc nc hoa quả lớn vừa uống . Câu ta ko có nơi nào tin cậy về tình cảm để tìm đến ngoài em khi ấy, và thú nhận với em là sd chất cấm dù em đã biết trước . gia đình cậu tuyệt vời nhưng cậu xấu hổ không về . . Cậu xin nghỉ học 1 năm cai nghiện . Đi xóa hình xăm rồi học tiếp . Sau này cậu ấy có nhiều cơ hội trưởng thành mà trăm người mơ ước nhưng không đâu đc lâu bền.
Nếu ko có lắm tật thì với uy tín gia đình và tố chất thông minh lanh lợi cậu ta chắc tới 99% là 1 ng thành đạt và cậu thật sự là 1 ngưòi bạn hào hiệp và nhiệt tình ít có.

Chỉnh sửa cuối:

Citronella

Xe buýt
Chuẩn. Em từng thấy 1 thanh niên HN đẹp trai hào hiệp. học hành đầy tương lai nhưng hơi nghịch . Học trường mà ngày thi vào 1 chọi 34 hay 35 cũng là không tệ.
Vào năm thứ nhất ĐH (1995 hay 1996 gì đó ) cậu ấy vẫn chăm học . Ở nhà học bài buổi sáng và chiều đạp xe 3 km tới trường. Nhà cậu 5 tầng rộng lắm và cậu hay học ở T4, T5. Nhìn sang đối diện bên kia đường là sân thượng khu tt 3 tầng . 1 vài lần cậu biết 1 nhóm 2 3 thằng ở đâu đến leo lên sân thượng và chúi vào 1 góc bật lửa hút hít.
Tinh thần trách nhiệm với xh cao . Cậu ta sang gặp mấy thằng kia quát lớn : Cút..mịa bọn chóa nghiện , bọn mày định làm hư trẻ con khu tao à ?
Mấy thằng kia nhìn cậu cau mày dữ tướng , 2 gối vẽ 2 con thú.
Bọn kia sợ cậu nên lý nhí xin hít nốt ..xin đc đến hít trên mái cái tt này và hứa ko rủ rê trẻ con. Hứa sớm tìm chỗ khác sẽ ko tới đây nữa.
Nghe vậy cậu dịu giọng. Quay sang hỏi han nc với mấy thằng. Mấy thằng lại mời : A thử cái cho vui..1 vài lần ko nghiện đc đâu. Thế là cậu ta thử . Ko rõ thử bao nhiêu lần rồi cuối cùng dính. ( lịch sử dính như trên là do em hỏi cậu ta kể lại cho nghe )
1 đợt Cậu ta gặp lại em sau 2 tuần cách mặt . Cậu gày gò xơ xác ..mắt lờ đờ và nôn phụt ra hết 1 cốc nc hoa quả lớn vừa uống . Câu ta ko có nơi nào tin cậy về tình cảm để tìm đến ngoài em khi ấy, và thú nhận với em là sd chất cấm dù em đã biết trước . gia đình cậu tuyệt vời nhưng cậu xấu hổ không về . . Cậu xin nghỉ học 1 năm cai nghiện . Đi xóa hình xăm rồi học tiếp . Sau này cậu ấy có nhiều cơ hội trưởng thành mà trăm người mơ ước nhưng không đâu đc lâu bền.
Nếu ko có lắm tật thì với uy tín gia đình và tố chất thông minh lanh lợi cậu ta chắc tới 99% là 1 ng thành đạt và cậu thật sự là 1 ngưòi bạn hào hiệp và nhiệt tình ít có.
Em không vodka được cụ nhưng bài của cụ làm em buồn quá :( xưa nhà em cạnh mương Tô Lịch còn toàn thấy hội nghiện nó chích thẳng vào ven bẹn ấy nhưng vì em cũng chả ham hố gì mấy thứ đó nên miễn nhiễm. Nhưng cũng nhiều bạn em cấp 1 bị dính rồi cả anh em họ xa có hai anh em họ đẹp trai, hiền lành nhưng do ở khu Thanh Nhàn nên cũng dính nghiện mà anh thì đi năm trước, em thì đi năm sau. Mọi người đều thương hai cô họ em nhưng đều chép miệng bảo thôi hội nghiện nó chết bớt đi thì người nhà bớt khổ :(

TRANGDC

Xe tăng
Em uống rượu với hội bạn, gần tàn cuộc thì có thằng mang mấy điếu thuốc ra bảo cỏ cần gì đấy nên hút thử. Say mờ mắt từ quán về đến nhà, vào phòng vs thì miệng nôn trôn tháo, giờ vẫn tởn ^:)^

Xe nội lước

Xe container
Em không vodka được cụ nhưng bài của cụ làm em buồn quá :( xưa nhà em cạnh mương Tô Lịch còn toàn thấy hội nghiện nó chích thẳng vào ven bẹn ấy nhưng vì em cũng chả ham hố gì mấy thứ đó nên miễn nhiễm. Nhưng cũng nhiều bạn em cấp 1 bị dính rồi cả anh em họ xa có hai anh em họ đẹp trai, hiền lành nhưng do ở khu Thanh Nhàn nên cũng dính nghiện mà anh thì đi năm trước, em thì đi năm sau. Mọi người đều thương hai cô họ em nhưng đều chép miệng bảo thôi hội nghiện nó chết bớt đi thì người nhà bớt khổ :(
Em có số phận phải qua nhiều cung bậc trong cuộc sống nên cũng quen biết hoặc bạn bè với vài kiểu người. Riêng với người có sd chất mai thúy thì học cùng vài cụ . Lứa em là lứa giao thời mà . Điểm em nhận ra là họ có cái gì đó khá nhanh nhẹn, cá tính và đk có gì đó hơi khác.
Tỷ dụ. 1 cụ bằng tuổi và học cùng lớp c3 với em ra đi khi chưa tới 30 sau 1 thời gian dài sa vào thứ đó. Cụ ấy là con trai duy nhất của bố mẹ . Gia đình 1 thời giàu nhất trong bán kính ít nhất 1,5 km. Cậu ấy đang học đhnn hn thì bỏ vì chơi. Nếu ko sa ngã có lẽ giờ cậu ấy đã mang QT Pháp ít nhất 20 năm. Và thừa kế 1 ngôi nhà trên dt đất quãng hơn 400mv với giá hơn 145 tr/m . hiện nay mẹ và chị gái khai thác ra quãng đôi trăm tr / tháng trên mảnh đất này. Đó là túc tắc đó chứ họ vì tiền mà tăng tốc thì có thể ra gấp rưỡi ko khó.. Cha đã mất cỡ gần 10 năm. Đó là chưa kể ts mà bố mẹ gây dựng trong top thu nhập cao suốt vài thập kỷ. Tết 1989 hay 1990 bố mẹ gọi 1 xe lam bia HN và vài chục gà để cậu và chị em tiếp bạn. Ngày ấy mà nhà cậu sd bia và thịt lợn hun khói trong sinh hoạt bình thường . Hoa trồng đôi trăm mét vuông cho tết nó đẹp và tặng chứ ko bán . Vào đh 1990 là có xe A tếch mới đi học . Chiếc chảo parabon đầu tiên trong bán kính vài km có lẽ là của nhà cậu ấy. 1991 khi 33 chỉ chạy lên biên giới thì nhà cậu đào và xây bể nuôi 33 ăn chứ ko bán.. vườn nhà cậu gần tết chỉ có hoa và táo.
1 cậu học cùng nữa . Cậu này học nghành bưu chính viễn thông. Chơi bời bỏ học nhiều và cuối cùng là bị đuổi .. cậu này tài hoa, lạc quan , đẹp trai và lãng tử . Độ loa Liên Xô thành đài radio mang bán tháng 2 3 chục cái ( loại loa vỏ nhựa màu trắng . Kích thước khoảng 30x30x10cm ). Tối đi chơi ghita điện cho 1 số sàn nhạc sống trong nội thành, thi thoảng đi chép tranh thuê . Cậu ấy mà cắt tóc nam thì rất đẹp nhưng chỉ cắt giúp ae bạn bè trong khu ..rồi cậu ta chơi và ngáo..1 lần tự lao xe vào đâu mà 1 chân vĩnh viễn thành tật . Gối 1 bên không gấp lại đc hoàn toàn . Giờ sống lay lắt. Tệ hơn là em trai cậu từ 1 cậu bé ngoan rồi cũng dính. Và nó mất vì HIV . Nếu còn năm nay chắc nó cũng 44 45 rồi.
1 đứa em của 1 bạn khác cũng trạc tuổi cu em này cũng ra đi vì chích và dính HIV , mẹ mất sớm , bố nóng như lửa nên chỉ có bà nội trông nom . Thằng em này khi mới lớp 6 nó đã từ 1 bé ngoan mà chuyển thành 1 tay sóc đĩa bán chuyên, lớp 7 là sóc đĩa chuyên nghiệp và đánh chắn nhanh như chớp..lớp 8 nó đánh bida lấy tiền ăn chơi như 1 nghề. Ra khỏi cửa nó thế nhưng về nhà ko nói bậy, gặp E và hay các bạn của anh trai nó vô cùng lễ phép .. anh nó cũng là bạn học c3 với em.bạn này giờ khá.
1 cụ nữa học cùng em ở c2, hơn em 1 tuổi..cũng là con trai duy nhất của bố mẹ. Từ c2 đã vẽ giỏi học hay..cậu ta hay đc gv chọn để cùng 1 bạn khác chuyên sx báo tường. Cậu ta dính rất sớm, có thể dính tầm 1990 hoặc 1991 .. tuy nghiện cậu vẫn làm hơn 1000 bài thơ và có mặt ở nhiều hội thơ lớn..kể cả hội trên fb. Quãng 2016 Cậu ta đã tìm tới 1 căn nhà hoang trong 1 dự án đô thị . Đóng 1 cái đinh lên tường trong 1 phòng xây thô trên tầng 3 của căn nhà đó . Dùng 1 sợi dây điện làm thòng lọng đứng quay lưng vào tường và tự kết thúc..1,2 tháng sau ng ta mới phát hiện .
1993 hay 94 gì đó. Ở khu TX nam có cả 1 dãy nhan nhản các nhà bán lẻ hàng trắng . Em vô tình 1 lần un trong 1 quán ở ngõ này..chủ quán bán như rau . Nam thanh nữ tú ra vào liên tục ( gái thường rất xinh ). Ngõ thông ,dừng xe lấy thuốc là họ rồ ga luôn. Nhìn sang đối diện đề " Thi hành án Q TX " . Ít hôm sau sang mạn gần chợ thuốc Ngụy như kontum bây giờ bước vào 1 quán thịt chó cùng 2 thằng bạn. Quán nhà chú 1 trong 2 thằng đó . Vào phòng trong thấy 4,5 thằng chào..1 trong chúng là em họ tay chủ quán. Bọn nó đốt thuốc trên vỏ giấy bạc của kẹo singum vê tiền thành cái ống và thay nhau hít. Em nhớ là chúng dùng 1 điếu thuốc lá và vài quả mận sau 1 lần hít..chúng gọi là hãm thuốc. 5 thằng đều là sv ..đứa BK, đứa TH và ĐHNN. Bọn nó mời thử nhưng em ko. Chúng ngả ngốn trên sopha, mơ màng nói với em về 1 tương lai mà chúng sẽ cai thuốc và sẽ lấy bằng giỏi vv ..1 lúc thì chúng bỏ đi đâu hết.
1991 cũng là năm em chở 1 chú rể ( anh trai bạn học đh ) đi có tí việc vay tiền trước giờ đón dâu. Đến 1 cái đê thì anh ấy nói chờ. Gần 1h sau mới ra . Sau này mới biết ông lừa mình chở đi. đi vào đâu đó để ông hút bàn đèn..xong về đón dâu. Sau vài năm ông anh này tranh địa bàn buôn bán gì đó và đâm 1 người . Ông ta đi tù , giờ ko biết còn sống không. Em trai ông học cùng đh với em..xấu trai nhưng hát hay. 1990 hay 1991 là 1 trong các đại diện khóa lên hát 2 bài ở hội trường Ba Đình nhân kỷ niệm x năm thành lập trường . Đêm ấy khi về bọn em đâm xe nặng ở Nguyễn Lương Bằng hay Tôn Đ Thắng gì đó.. ngày ấy đường phố tối thui vì chỉ có vài cái bóng điện leo lét..nó bất tỉnh . Em dậy bế nó lên sờ đầu thấy ướt sũng. Em với 1 thằng vội đưa vào bv GTVT..mịa nó là nước. Các ông đào đường sửa nc không lấp tử tế gây ra vụ này. ( chính ttong buổi lễ này mà lần đầu tiên em nhìn thấy anh Bằng Kiều, bạn Mỹ Linh , Mai Lan và 1 2 người nữa ..có thể là cả nữ ca sĩ Ngọc Anh. Họ là ban nhạc Chìa Khóa Vàng )
Nhiều lắm. Em đứng bên bọn ấy nhiều lần trong các tình huống ko thể đoán biết trước và ở nhiều địa điểm , môi trường khác nhau kể cả môi trường làm việc ... hoặc có nhiều thằng nó nghiện mà phải 1 thời gian nhất định mình mới lơ mơ biết..lắm đứa lại tay nghề cao mới tiếc. ( 98 em xuống ctr xd mở rộng nhà máy nhiệt điện Phả Lại . Có các đv của 4 tổng cty , quân số có lẽ trên 4 hoặc trên 5 ngàn người. Người nghiện MT chắc rất nhiều nhưng ko nhìn thấy. Đội nghiện rượu thì đông như kiến.

ở HN. Có hôm em đang ngồi chơi ở nhà thuê sv với bạn ( 1999) . 1 cô gái lạ hoắc chạy vào năn nỉ vay 20 hay 30 k gì đó. Hứa sẽ qua trả sớm. Cô ấy nói dối lý do vay thì bạn em mới cho vay . Cho vay đc 15 20 phút cô chạy lại ko hề xấu hổ tụt luôn quần dài nhờ em tiêm vào bẹn..em sợ quá , bạn cũng sợ . Kiên quyết ko giúp và mời cô ra. ..
2 hôm sau cô giữ tín..quay lại gửi trả tiền thật.
Nói chung giai đoạn 90 + lượng TN sd và chết vì MT , vì HIV không hề ít.

Chỉnh sửa cuối: