[Funland] E kể chuyện vừa tối nay bị ảo giác

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

danleduc

Xe điện
Dài quá.
Cụ nào tóm lược bằng vài cái gạch đầu dòng giúp để mọi người hiểu cho nhanh đê. :D

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nay SG mưa cả chiều, khoảng 18h, e loanh quanh cafe rồi đi bộ về, lại gặp mưa nên vào trú ở sảnh 1 của ngân hàng. Vào ngồi cũng có 5-6 ng cả trai lẫn gái bấm điện thoại.
Ngồi cạnh là 1 bác khoảng 60 tuổi chắc ngồi đó từ lâu. Thấy cầm 2 chai, 1 chai sting và 1 chai nhựa, lắp cái đầu lõ thi thoảng lại vê hút 1 hơi, e hỏi thuốc lào à bác, trời mưa gió lại hơi se lạnh, nhớ bồi hồi cảm giác tụ tập kéo thuốc lào khi ở HN nên bắt chuyện làm quen vì thấy lão già cũng chất nghệ sỹ khi thi thoảng lại ngân nga câu hát của bài Hoa trinh nữ, vốn là ca khúc e cũng yêu thích.
Trở lại với câu chuyện thuốc lào và điều tệ hại bắt đầu, hỏi thuốc lào à a , lão già nói cỏ, hút không, e bảo e không. E hỏi tiếp cỏ Mỹ à a, dù nghe nói nhiều nhưng cũng có biết là gì đâu, ô nói ko phải Mỹ, là cỏ Quỷ hay gì đó vì giọng miền Nam. Lần đầu nghe tên cỏ Quỷ, lại thấy ô hút như thuốc lào mà ko khác mấy người bình thường. Trong khi lão lại nói mấy đứa hút 1 hơi là phê tới nóc ngay. Lúc này để tò mò và thử thách thần kinh xem có đúng ko, e lấy gói thuốc của lão kia, vê vê tí tẹo bằng đầu que diêm vì nghe ma quỷ nên k dám tham, rồi cho vào đầu điếu Thăng Long bạc mà e thường hút. Kéo 1 hơi chắc là cháy hết đầu diêm trên, thêm 1 hơi nữa, chủ yếu thử mùi vị nó thế nào chứ k nghĩ nó có thể gây ra tác dụng hay ảo ảnh gì. Vẫn bình thường các cụ à. Nhưng khoảng 3-5 phút sau...
Mắt hoa lên, nhìn cái gì cũng nghiêng ngả. Nhưng việc tệ hại là đầu óc mất kiểm soát, từ sảnh trú mưa về đến phòng khoảng 150m, cố đi về nhưng k đi nổi và muốn thoát ra tình trạng hiện tại để trở lại tỉnh táo mà bất lực. Cố đi 1 đoạn, vào hỏi cầu cứu 1 chị bán tủ thuốc lá vỉa hè, CAP ở đâu vì e nghĩ khả năng bị trúng tà, độc gì, say rượu k ra say rượu, say thuốc lào cũng k phải, phố xá ồn ào lại giọng Bắc, nói nhanh lắp bắp mất kiểm soát, k rõ lời nên họ lắc đầu, ở đây e cũng k quen ai. Rồi vài lần dừng hỏi người khác nữa... nói chung hỏi nói liên thiên như mất trí, CAP ở đâu nhưng cách nói hỏi nó cứ liến thắng ko kiểm soát dc nhanh chậm, đầu nghĩ ra nhưng k diễn đạt dc. Áo giác, sợ hãi đến mức muốn nhắn tin cho người thân là sắp nguy kịch rồi, để báo địa chỉ, đầu thì muốn nhưng cũng khó mà thực hiện được. Cũng cố về đến phòng là nhà nghỉ, đi qua lễ tân cố vững để k bị đánh giá, trước đó trong lúc ảo giác muốn nhờ họ đưa đi cấp cứu và đưa ra CAP nhưng cũng chưa thể đi về được và có thì cũng k biết nói như nào để thuyết phục và cũng k nói nổi.
Sau khoảng 3h, hình như có ngủ dc 1 lúc, đến 22h thì e hoàn toàn tỉnh táo và hoàn hồn.
Lá hay giấy e hút nó giống như chè vụn, có mùi thơm giống mùi thuốc lá điện tử, nhạy thật, vê 1 tí tẹo hút chắc 2 hơi mà ngấm ngay, lại rất lâu tỉnh.
Sau chừa hút linh tinh, cứ nghĩ mấy cụ già Nam bộ thường hút thuốc quấn Gò Vấp hay cùng lắm là thuốc lào như miền Bắc, loại này e hút cả lạng chả cảm giác gì. Lần đầu ảo giác, mất kiểm soát từ lời nói đến suy nghĩ, quá nguy hiểm và bê tha

:-o
Sợ nhỉ. Em hỏi khí không phải thế lúc đó chỉ có ảo giác thôi ah, còn cái món kia có hứng thú hay kích thích gì không cụ ?

butchikim

Xe ba gác
em chia sẻ kỉ niệm đi mua bao thuốc lá thì bị nó bán cho điếu cỏ nhé!
buổi tối em đi dạo quanh khu du lịch thì mua bao thuốc lá rồng lượn nhưng ai ngờ nó dúi cho em mấy điếu cỏ,em hút phát thế nào mà đi bộ nhảy nhót tận mấy km vào thẳng khu ổ mại dâm xong may lúc đó em tỉnh ngộ chạy ngay ra. Lúc đó em nhẩm phải 2h đêm rồi và em đang đứng giữa một bầy cave và "bạn trai" của chúng nó ạ,và em không biết rằng thú vui của bọn này là mỗi tối lôi nhau ra đấu võ thuật tổng hợp ở bờ biển.
Em đứng giữa tận mấy nhóm liền,chúng nó phóng xe máy lượn ra quây tụ chuẩn bị giao chiến rồi mặt em lạnh ngắt không giọt máu và đó là lúc em ba chân bốn cẳng chạy thẳng một mạch dọc bờ kè biển lên cái đồi gần đó ngồi im thong thóc trên tảng đá giữa mấy lùm cây tới 4h sáng mới dám mò về nhà đây.
em ám ảnh tới độ chạy thục mạng vì ảo giác tưởng tiếng xe máy bọn nó đua nhau là đang truy đuổi hòng bắt xác lại ngay sau lưng em.
Lúc tỉnh cụ ngồi trên đồi hay trên nóc toà nhà nào đó, hay trên cột điện cao thế 🤔🫣

phuongmit

Xe cút kít
Sợ nhỉ. Em hỏi khí không phải thế lúc đó chỉ có ảo giác thôi ah, còn cái món kia có hứng thú hay kích thích gì không cụ ?
Người nhũn nhẽo, cầm chim đái còn rơi chứ món kia tính gì cụ :)) món kia hứng thú phải chơi ke chơi đớ

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Người nhũn nhẽo, cầm chim đái còn rơi chứ món kia tính gì cụ :)) món kia hứng thú phải chơi ke chơi đớ
Ke với đớ là món gì đấy cụ ? tác dụng dữ vậy á ? Cụ có mối nào không mua giùm em mấy tạ với :)) :)) :))

butchikim

Xe ba gác
Nay SG mưa cả chiều, khoảng 18h, e loanh quanh cafe rồi đi bộ về, lại gặp mưa nên vào trú ở sảnh 1 của ngân hàng. Vào ngồi cũng có 5-6 ng cả trai lẫn gái bấm điện thoại.
Ngồi cạnh là 1 bác khoảng 60 tuổi chắc ngồi đó từ lâu. Thấy cầm 2 chai, 1 chai sting và 1 chai nhựa, lắp cái đầu lõ thi thoảng lại vê hút 1 hơi, e hỏi thuốc lào à bác, trời mưa gió lại hơi se lạnh, nhớ bồi hồi cảm giác tụ tập kéo thuốc lào khi ở HN nên bắt chuyện làm quen vì thấy lão già cũng chất nghệ sỹ khi thi thoảng lại ngân nga câu hát của bài Hoa trinh nữ, vốn là ca khúc e cũng yêu thích.
Trở lại với câu chuyện thuốc lào và điều tệ hại bắt đầu, hỏi thuốc lào à a , lão già nói cỏ, hút không, e bảo e không. E hỏi tiếp cỏ Mỹ à a, dù nghe nói nhiều nhưng cũng có biết là gì đâu, ô nói ko phải Mỹ, là cỏ Quỷ hay gì đó vì giọng miền Nam. Lần đầu nghe tên cỏ Quỷ, lại thấy ô hút như thuốc lào mà ko khác mấy người bình thường. Trong khi lão lại nói mấy đứa hút 1 hơi là phê tới nóc ngay. Lúc này để tò mò và thử thách thần kinh xem có đúng ko, e lấy gói thuốc của lão kia, vê vê tí tẹo bằng đầu que diêm vì nghe ma quỷ nên k dám tham, rồi cho vào đầu điếu Thăng Long bạc mà e thường hút. Kéo 1 hơi chắc là cháy hết đầu diêm trên, thêm 1 hơi nữa, chủ yếu thử mùi vị nó thế nào chứ k nghĩ nó có thể gây ra tác dụng hay ảo ảnh gì. Vẫn bình thường các cụ à. Nhưng khoảng 3-5 phút sau...
Mắt hoa lên, nhìn cái gì cũng nghiêng ngả. Nhưng việc tệ hại là đầu óc mất kiểm soát, từ sảnh trú mưa về đến phòng khoảng 150m, cố đi về nhưng k đi nổi và muốn thoát ra tình trạng hiện tại để trở lại tỉnh táo mà bất lực. Cố đi 1 đoạn, vào hỏi cầu cứu 1 chị bán tủ thuốc lá vỉa hè, CAP ở đâu vì e nghĩ khả năng bị trúng tà, độc gì, say rượu k ra say rượu, say thuốc lào cũng k phải, phố xá ồn ào lại giọng Bắc, nói nhanh lắp bắp mất kiểm soát, k rõ lời nên họ lắc đầu, ở đây e cũng k quen ai. Rồi vài lần dừng hỏi người khác nữa... nói chung hỏi nói liên thiên như mất trí, CAP ở đâu nhưng cách nói hỏi nó cứ liến thắng ko kiểm soát dc nhanh chậm, đầu nghĩ ra nhưng k diễn đạt dc. Áo giác, sợ hãi đến mức muốn nhắn tin cho người thân là sắp nguy kịch rồi, để báo địa chỉ, đầu thì muốn nhưng cũng khó mà thực hiện được. Cũng cố về đến phòng là nhà nghỉ, đi qua lễ tân cố vững để k bị đánh giá, trước đó trong lúc ảo giác muốn nhờ họ đưa đi cấp cứu và đưa ra CAP nhưng cũng chưa thể đi về được và có thì cũng k biết nói như nào để thuyết phục và cũng k nói nổi.
Sau khoảng 3h, hình như có ngủ dc 1 lúc, đến 22h thì e hoàn toàn tỉnh táo và hoàn hồn.
Lá hay giấy e hút nó giống như chè vụn, có mùi thơm giống mùi thuốc lá điện tử, nhạy thật, vê 1 tí tẹo hút chắc 2 hơi mà ngấm ngay, lại rất lâu tỉnh.
Sau chừa hút linh tinh, cứ nghĩ mấy cụ già Nam bộ thường hút thuốc quấn Gò Vấp hay cùng lắm là thuốc lào như miền Bắc, loại này e hút cả lạng chả cảm giác gì. Lần đầu ảo giác, mất kiểm soát từ lời nói đến suy nghĩ, quá nguy hiểm và bê tha

:-o
Vẫn nhớ nhiều chi tiết thế thì mới nhẹ thôi, tưởng tỉnh trong bệnh viện chân tay trói chặt không nhớ gì mới phê 🫣🤧😓

Supercub_90

Xe điện
Vẫn nhớ và kể vanh vách thế này thì chắc không phải rồi :D

phuongmit

Xe cút kít
Vẫn nhớ nhiều chi tiết thế thì mới nhẹ thôi, tưởng tỉnh trong bệnh viện chân tay trói chặt không nhớ gì mới phê 🫣🤧😓
E thấy bảo cỏ có 2 loại, để ngủ hoặc để thức, tuỳ nhu cầu mà dùng. Phê cỏ thì hình như k bị xoá kí ức như bia rượu nên vẫn nhớ, chỉ có điều lúc đó thần kinh tê rồi k điều khiển dc

minhtallica

Xe buýt
Ngồi cạnh là 1 bác khoảng 60 tuổi chắc ngồi đó từ lâu. Thấy cầm 2 chai, 1 chai sting và 1 chai nhựa, lắp cái đầu lõ thi thoảng lại vê hút 1 hơi, ....

Trở lại với câu chuyện thuốc lào và điều tệ hại bắt đầu, hỏi thuốc lào à a , lão già nói cỏ, hút không, e bảo e không. E hỏi tiếp cỏ Mỹ à a, ...

Mắt hoa lên, nhìn cái gì cũng nghiêng ngả. ....

Áo giác, sợ hãi đến mức muốn nhắn tin cho người thân là sắp nguy kịch rồi, để báo địa chỉ, đầu thì muốn nhưng cũng khó mà thực hiện được.
........................
Dài quá.
Cụ nào tóm lược bằng vài cái gạch đầu dòng giúp để mọi người hiểu cho nhanh đê. :D
Tóm tắt gọn là cụ chủ top "được" thử một loại cầ.n s.a tổng hợp. Nói về cái này, thông tin gọn nhẹ như sau:
"Cỏ mỹ về bản chất chính là một loại cầ.n s.a tổng hợp dưới hình thức phun hoặc tẩm vào thảo mộc khô các chất hóa học tương tự Delta 9 - THC có trong cầ.n s.a.
Hoạt chất chính có trong cỏ mỹ là XLR-11 (5-fluoro-UR-144) có thể dẫn đến giãn đồ.ng t.ử, h.oang tư.ởng, mất trí, tạo ảo giác kích động mạnh."

Còn nếu là cầ.n s.a tự nhiên thì khi hút sẽ có tác dụng an thần, relax nhưng không hề gây ảo giác cũng như cảm giác say. Chỉ chống chỉ định khi mình định làm việc gì đó cần độ tập trung và an toàn cao! Đội bác sỹ còn nói (chưa kiểm định tính chính xác :) ! ) là món này còn có tác dụng ngăn ngừa ung thư!

Đó là lý do tại sao một số nước cho phép sử dụng cầ.n s.a tự nhiên như thuốc lá, chỉ đòi hỏi nơi bán và sản xuất phải có giấy phép.

phuongmit

Xe cút kít
may mà anh Ju ko cởi quần áo chạy lông nhông ra đường
hoặc lại xách dao kiếm đi tìm bố thì mệt đấy
tý thì được mặc bộ quần áo Ju
Ngáo đỡ nó mới biểu hiện tụt cuần, leo cột điện, vác dao chém người, còn hội chuyên cần nó lim dim, gật gù, lơ mơ như chó say sữa thôi :))

danleduc

Xe điện
Tóm tắt gọn là cụ chủ top "được" thử một loại cầ.n s.a tổng hợp. Nói về cái này, thông tin gọn nhẹ như sau:
"Cỏ mỹ về bản chất chính là một loại cầ.n s.a tổng hợp dưới hình thức phun hoặc tẩm vào thảo mộc khô các chất hóa học tương tự Delta 9 - THC có trong cầ.n s.a.
Hoạt chất chính có trong cỏ mỹ là XLR-11 (5-fluoro-UR-144) có thể dẫn đến giãn đồ.ng t.ử, h.oang tư.ởng, mất trí, tạo ảo giác kích động mạnh."

Còn nếu là cầ.n s.a tự nhiên thì khi hút sẽ có tác dụng an thần, relax nhưng không hề gây ảo giác cũng như cảm giác say. Chỉ chống chỉ định khi mình định làm việc gì đó cần độ tập trung và an toàn cao! Đội bác sỹ còn nói (chưa kiểm định tính chính xác :) ! ) là món này còn có tác dụng ngăn ngừa ung thư!

Đó là lý do tại sao một số nước cho phép sử dụng cầ.n s.a tự nhiên như thuốc lá, chỉ đòi hỏi nơi bán và sản xuất phải có giấy phép.
Em tưởng luật các nước trên TG đều cấm tất cả các loại ma túy : ma túy tự nhiên hay ma túy đá (tổng hợp) đều cấm hết chứ nhỉ ????
À hình như có mỗi Hà Lan là cho phép sử dụng ma túy phải không các cụ ?

thanh - chi

Xe buýt
E cũng bị một lần, nhầm cỏ với thuốc lào, nhét vào điếu hút xong là vào viện luôn. Sợ thật

cuhaifus

Xe container
Em cũng bị phát như cụ thớt rồi, cỏ e cũng thi thoảng đá với mấy ông em thì ko thấy phê mấy nên ẩu, hôm ấy rít hết 1 điếu gì đó thằng cháu nó quấn sẵn sau khi nhậu thế là vào ôm wc đến 3 tiếng mới ra được, đứng ko đứng đc, nằm cũng ko nằm đc, nói chung là rất khó chịu. Ông bạn em thì có cái lá gì cháu nó tự trồng phơi thái, viên 1 sợi thôi cùng bi thuốc lào mà thằng bạn em nằm lăn quay ra quán cafe từ sáng đến chiều đó. Nói chung hút sách ko nên hút ba vạ của người lạ nguy hiểm lắm. Đến thuốc lào giờ em đi đâu cũng phải có hàng của mình đem đi

danleduc

Xe điện
Ma túy : tư nhiên hay tổng hợp đều gây nghiện đúng không các cụ ?
Em không dùng ma túy ( và sẽ không bao giừo thử dùng ) nên không rõ.
Có nghĩa là dùng ma túy, 1 thời gian sẽ phải tăng liều lượng....và quá trình này không ngừng. Nghĩa là cứ phải tăng , tăng , tăng liều dùng lên mãi ....lên mãi....vì đến 1 lúc nào đó cơ thể lại muốn tăng lượng ....Cho nên nó nguy hiểm.
Ngoài ra thì ma túy cũng gây tổn hại hệ thần kinh.
Em hiểu thế có đúng không các cụ ?

phuongmit

Xe cút kít

Ngăn ung thơ thì k có đâu cụ, nhưng đội làm việc nặng đầu, xì trét nhiều thì dùng nó có tác dụng nhất định. Ở mình nhiều cháu vẫn hồn nhiên mua dùng, ngu nhất là k dùng hết, để trong túi với gói thuốc lào, bao thuốc lá đi đường nhông nhênh k mũ bị 141 bớ vào hoặc bị zic kiểm tra là dính luôn tội tàng trữ :))

KING9999

Xe Cứu Trợ
Người OF
Trước đây em cũng từng thử qua cho biết:

- Cần: hít xong mấy hơi thấy nó bị chậm chậm, nghe người khác nói chuyện mà cứ cảm thấy buồn cười, một lúc thì ăn rất ngon miệng.

- Cỏ Mỹ: rít 1 phát đi ngay, quay cuồng chóng mặt, nôn, gục, tâm trí như bị giữ lại không thoát ra đc.. xong rất sợ 😟

Hay vẫn là thứ trên báo ng ta gọi là Cỏ Mỹ. Cụ chủ nghe nhầm chăng ?. Hoặc 1 dạng Cỏ Mỹ mạnh hơn bt ,?
Em cũng có 1 lần đến HP quãng 2000 và vô tình ngồi cạnh 1 ông . Ông ấy ngồi cf vỉa hè ở bàn bên và vô tình nc với nhau bâng quơ vài câu xã giao . Rồi ông ấy mở 1 cái hộp kẽm mạ trong có độ 5 6 điếu thuốc ..đường kính điếu thuốc nhỉnh hơn điếu TLong dẹt bây giờ màu giống vỏ bao mì tôm Miliket nhưng đậm hơn nhiều. Nó đc quấn thủ công , không đầu lọc và chỉ dài cỡ 7cm. Thấy lạ em mới hỏi có phải 1 loại Siga ko anh ?
Ông nói ko phải Siga..miệng nói là tay ông đưa em 1 điếu. Em cũng ko khách sáo nhận 1 điếu nhưng chưa hút . Ông hút 1 điếu mà mùi rất thơm. 1 lát ông đi trước..
Nửa h sau em đi. T toán xong, ra cửa quán em châm hút đến điếu thuốc đó. Mới đc vài hơi mà thấy rất lạ..nó lâng lâng say, cảm giác lâng lâng nhẹ nhàng êm ái và khói dịu.. nói chung là phê và rất ngon..đc nửa điếu thì cảm thấy mất thăng bằng . Em phải dừng lại cố đứng thẳng và 1 tay vịn vào tường ko bước nữa..
Cái cảm giác và mùi vị đó nhiều năm sau em còn nhớ mang máng . Say, Phê , Êm và rất thích.. ko nôn nao, .không đau đầu , không sốc . Chỉ 15,30 phút sau là cảm giác hoàn toàn bình thường . Đó là thời điểm sk em rất tốt. Bt có bắn vài bi thuốc lào cũng không say.
Có lẽ nó đc tẩm 1 loại chất hay đc làm từ 1 loại sợi ko phải thuốc lá bình thường.
Một số loại thuốc lá cuộn hàm lượng Nicotin rất cao, có khi nào Cụ hút loại đó không, ngày trước E cũng mất 1 thời gian lọ mọ cuộn, rồi lại chuyển sang tẩu nó lách cách lắm nhưng thuốc cuộn thơm và phê lắm, hơn thuốc lá nhiều