E hỏi kinh nghiệm ở Chung cư

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
Lùi xuống Nguyễn Tuân, mua Imperia Garden em thấy đáp ứng được hết tiêu chí gạch đầu dòng của cụ đấy. Có vườn hoa dạo bộ đủ đi loanh quanh thư giãn, cái này rất ít chung cư nội thành có được, vườn hoa Imperia thiết kế rất hợp lý và đẹp.
Cụ chủ thớt nếu ko vội thì nên thuê nhà 3-6 tháng ở khu định mua rồi quyết. Ko rõ cụ thế nào chứ em cực ghét CC có phòng bí như các CC ở Royal. Bà chị em vợ mới chuyển về Imperia Garden từ trc tết, thấy hài lòng lắm, cụ có thể cân nhắc thêm.
Dạ em cũng nghe giang hồ đồn thổi ở Imperia cũng ok, em chỉ hơi ghét lúc vào đường Nguyễn Tuân hơi bé tý ạ.
Cụ nào định mua Imperia Garden thì lưu ý chỗ đỗ xe ô tô nhé. Bạn em mua nhà ở đây nửa năm rồi chưa có chỗ đỗ xe phải đỗ ở ngoài đang kêu trời

Cụ chủ thớt nếu định mua chung cư nào tốt nhất cứ thuê tạm 6 tháng. Royal lẫn Impe, hàng bán đầy ra lúc nào cũng có

Cụ nào định mua Imperia Garden thì lưu ý chỗ đỗ xe ô tô nhé. Bạn em mua nhà ở đây nửa năm rồi chưa có chỗ đỗ xe phải đỗ ở ngoài đang kêu trời

Cụ chủ thớt nếu định mua chung cư nào tốt nhất cứ thuê tạm 6 tháng. Royal lẫn Impe, hàng bán đầy ra lúc nào cũng có
Em thấy imperia garden mới sử dụng mấy năm mà xuống cấp ác. Em thấy như royal là vẫn giữ đc hình thức.

Khu CC em ở nằm ngoài vành đai 3, trượt tiêu chí địa lý của cụ. Theo em cụ đưa ra các tiêu chí tối thiểu, và các ưu tiên sẽ dễ lựa chọn phù hợp với phong cách sống gia đình cụ đang mong muốn, nó là kết hợp các giải pháp để giải bài toán chỗ ở và sinh hoạt vui khỏe tiết kiệm, ví dụ:

Quản lý: Bảo vệ 24/24 tuần tra tất cả các vị trí, camera giám sát toàn bộ tòa nhà, vệ sinh sạch sẽ không thấy rác, xử lý muỗi gián chuột thường xuyên, quản lý việc xả rác đốt vàng mã , vật nuôi phóng uế (nhà nuôi nhiều chó mèo gà nên cân nhắc), kỹ thuật hỗ trợ nhanh hay không (hỏng vòi nước, con cái kẹt cửa, vợ ở nhà cần thanh niên thông tắc...), bảo vệ phản ứng nhanh (trộm cắp, tiếp thị, đánh nhau, hỏa hoạn), trích xuất camera nhanh (khiếu kiện, trộm cắp...)....
Thẩm Mỹ, công năng: tòa nhà đẹp, khuôn viên đẹp, các phòng đều có cửa sổ thoáng đủ sáng, phòng vệ sinh rộng thoáng, phòng khách view đẹp, bảo trì sửa chữa tốt, khuôn viên vườn rộng tầng 1 hay chỉ cần sân chơi tầng thượng....
Thực phẩm: cách chợ dân sinh <1km, có siêu thị, có cửa hàng thực phẩm sạch, có hiệu thuốc.....
Tiện ích: Có bể bơi 4 mùa/1 mùa, có phòng gym, có bàn bóng bàn, có sân cầu lông, sân chơi trẻ em, spa, nhà hàng ăn sáng, ăn trưa tối, cafe, cắt tóc, gội đầu, nhổ tóc sâu....chỗ để xe tiện, giá hợp lý, hạn chế người bên ngoài gửi xe, có chỗ xạc cho Tesla, Clara...
Hàng xóm: Nhật, Hàn (yên tĩnh, sạch sẽ, ít gặp gia chủ thực sự, coi như không có vui vẻ hàng xóm), Gái cao cấp (vui mắt, chuẩn bị sẵn 200k đi thang máy), Vợ chồng trẻ (vui vẻ, nhiều trẻ em để chúng chơi cùng, nhưng đôi lúc ồn ào và phát sinh rủ rê thể thao, xem bóng đá, nhậu nhẹt trà thuốc, nhiều giúp việc lôi thôi), Người già (ở nhà đi thể dục nhiều, khó tính, nhiều khi chưa có thói quen văn minh), Doanh nhân (ít tham gia việc chung, nhưng quỹ dễ huy động)...

Địa lý và phương tiện công cộng: gần bến BRT/tàu điện/bus, gần đường vành đai lên cao tốc đi các tỉnh/về quê, gần công ty đi làm hàng ngày, gần phố cổ, gần nhà bồ nhí, gần bố mẹ, gần trường cho con đi học/điểm đưa đón, lịch dự kiến cấm xe máy và phương tiện cá nhân....
Cụ chủ hỏi một câu ngắn mà còm tl của cụ dài thế, câu hỏi vẫn chưa được tl luôn :))

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Đấy là cụ thấy bên ngoài thôi roya vẫn xuống cấp như thường. Vào khu royal em thấy kém hiện đại không bằng huyndai state trong hà đông.

Đấy là cụ thấy bên ngoài thôi roya vẫn xuống cấp như thường. Vào khu royal em thấy kém hiện đại không bằng huyndai state trong hà đông.
Vâng em cũng đã xuống Huyndai thấy ok nhưng tiếc e k chuyển xuống hà đông đc.
Em đang hỏi cái nào ok nhất khu ngã tư sở ạ

Em thấy vin đc cái nghiêm túc giữ gìn cảnh quan, đỗ xe hàng rong là bị dẹp luôn. Trong sân quảng trường cũng k đc nằm, bật nhạc tập ảnh hưởng đến người khác. Nói chung em thấy an ninh khá ổn.

longloan

Xe tăng
E ném đá tý
Em cực ghét chung cư vì giống ở thuê, ko nuôi đc chó, hát karaoke cũng khó,

Em cứ làm căn liền kề tầm 5 tỷ là sướng nhất, lắp thang máy xây 6 tầng
4 phòng ngủ, tổng diện tích 240m
Cách sân mỹ đình đúng 1km, đuòng hè 15m, cạnh trường cấp 1,2,3 Nam từ liêm

Nhà này em xây để đấy định cho thuê
Khoe tý đừng ném đá em
Cụ nhìu xiền .mong dc như cụ

longloan

Xe tăng
Cụ mua chỗ e ngon bổ rẻ
Nó cũng bình dân
E vừa đi bộ chụp tối nay

longloan

Xe tăng
Chỗ e có bể bơi miễn phí nước nóng và nước lạnh quanh năm cho cư dân

windmill

Xe buýt
Đóng trước 10 năm thì phí dịch vụ là 1 tr/1m2/10 năm. Đóng theo tháng thì vừa từ 12k/m2 lên 14,9k/m2 nhưng dân bảo là không hỏi dân nên sai luật. Phí gửi xe 1,25tr/ô tô/tháng. Nếu ai đóng trước 10 năm phí dịch vụ thì chỉ còn tiền gửi xe ô tô,xe máy (hơn triệu/tháng), tiền nước, tiền điện. Các căn số 7, 8, 9, 10, 11, 12, 12A đều vuông vắn sáng sủa không có phòng nào bị tối nhé.

Cụ nào đang ở Royal City hay Time city cho cháu hỏi giả sử căn 120 mét vuông thì một tháng tổng vệ sinh bao nhiêu tiền phí ạ? Điện nước k tính nhé.
Hiện đang miễn phí quản lý Royal và Time mà cụ.

longloan

Xe tăng
Chỗ nào mà thích thế bác
Ah chỗ e gọi là timecity
Đóng trước 10 năm thì phí dịch vụ là 1
tr/1m2/10 năm. Đóng theo tháng thì vừa từ 12k/m2 lên 14,9k/m2 nhưng dân bảo là không hỏi dân nên sai luật. Phí gửi xe 1,25tr/ô tô/tháng. Nếu ai đóng trước 10 năm phí dịch vụ thì chỉ còn tiền gửi xe ô tô,xe máy (hơn triệu/tháng), tiền nước, tiền điện. Các căn số 7, 8, 9, 10, 11, 12, 12A đều vuông vắn sáng sủa không có phòng nào bị tối nhé.
Cứ 13k/m x lên. Có căn mua rùi.có căn chưa mua
Nói chung thu nhập bình dân là ở dc

tienbamboo

Xe container
Khi có động đất hãy trải nghiệm dịch vụ này, tận dụng rung lắc hãy quên sợ hãy "chén"

Ý ẹ, nhà cụ chiếu tướng sang góc đó ạ? Nhà em ở Rainbow hay gặp mấy em gái bên này lém ;))

mr new

Xe tải
E nhớ không nhầm thì cụ chủ nghiên cứu Royal City cũng kha khá thời gian rồi (tính bằng năm). Cá nhân e là cư dân đã ở đây được 3 năm. E khuyên cụ nên chốt về đây mà ở cho sướng thằng người. Có điều phải mua mấy căn hoa hậu, căn góc các toà chứ mấy căn bt ở Roy thiết kế rất kém. Toà R1,R2 giống nhau: nghiên cứu căn hoa hậu 07,24,26 và căn góc 01,02,29,30. Toà R4,R5 nghiên cứu căn góc 01,02,25,26 và căn hoa hậu 08,10. R3 vs R6 thì e ko có nhiều kinh nghiệm. Cụ cố mua mấy căn e liệt kê thì ko lo vụ thiết kế. Có điều giá sẽ cao hơn kha khá và ít người bán.

Được gửi từ iPhone Xʀ - Otofun

ambdiep

Xe buýt
He he các cụ quyết liệt quá, thật ra ở cc hay nhà đất đều có cái hay và cái chưa hay. Quan trọng mình thấy mình phù hạp cái nào hơn thôi.
Em đăng thớt này là chỉ muốn hỏi quanh quanh khu vực Ngã Tư Sở có em cc nào:
- thiết kế tốt, phòng ngủ có cửa sổ lô gia đầy đủ.
- điện nước cùng chất lượng xây dựng ổn đinh, bền bền tý.
- An ninh tốt, kiểm soát chặt chẽ người ra vào. Ngăn cản quyết liệt hàng rong, chợ cóc, xe ôm, rao vặt hay các thể loại lừa đảo, đa cấp nhằm vào người già một mình ở nhà ...
- thiết kế giao thông nội bộ hợp lý, đảm bảo thông thoáng tối đa vào giờ cao điểm đi làm.
Em ưu tiên ba cái gạch đầu dòng trên hơn ạ.
Em xin hết, mong các cụ chỉ giáo.

88 Láng Hạ mà triển thôi cụ

E nhớ không nhầm thì cụ chủ nghiên cứu Royal City cũng kha khá thời gian rồi (tính bằng năm). Cá nhân e là cư dân đã ở đây được 3 năm. E khuyên cụ nên chốt về đây mà ở cho sướng thằng người. Có điều phải mua mấy căn hoa hậu, căn góc các toà chứ mấy căn bt ở Roy thiết kế rất kém. Toà R1,R2 giống nhau: nghiên cứu căn hoa hậu 07,24,26 và căn góc 01,02,29,30. Toà R4,R5 nghiên cứu căn góc 01,02,25,26 và căn hoa hậu 08,10. R3 vs R6 thì e ko có nhiều kinh nghiệm. Cụ cố mua mấy căn e liệt kê thì ko lo vụ thiết kế. Có điều giá sẽ cao hơn kha khá và ít người bán.

Được gửi từ iPhone Xʀ - Otofun
Ha ha, cảm ơn cụ tư vấn.
Trước cũng nghiên cứu nhưng chưa quy hoạch rõ, giờ mới định hình ạ.