[Funland] E hỏi các cụ việc thầm kín

Dạ, thời đi xúc trạt, em có theo mấy đơn vị thi công xây dựng, hóng hớt được tý. Rồi cũng được đứng ở công trình, biết tý về nhật ký thi công, biên bản con, biên bản to, thí nghiệm đầu vào, biết tý dựng, chế cháo hồ sơ. Ngày trong tù cũng được theo đội xây dựng và làm tự quản nên cũng biết tý dự toán, phụ cán bộ QG làm hồ sơ thanh quyết toán😂😂😂😂😂
Hehe, thế thì cụ là giúp việc thôi, nói đứng vị trí nghe oai quá.
Mà thôi cũng chẳng quan trọng, mạng ảo thôi cụ nhỉ.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Dạ, thời đi xúc trạt, em có theo mấy đơn vị thi công xây dựng, hóng hớt được tý. Rồi cũng được đứng ở công trình, biết tý về nhật ký thi công, biên bản con, biên bản to, thí nghiệm đầu vào, biết tý dựng, chế cháo hồ sơ. Ngày trong tù cũng được theo đội xây dựng và làm tự quản nên cũng biết tý dự toán, phụ cán bộ QG làm hồ sơ thanh quyết toán😂😂😂😂😂
Cụ là người của A (không mấy nhỉ) vào đây xem bọn em làm xd à :D

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Hehe, thế thì cụ là giúp việc thôi, nói đứng vị trí nghe oai quá.
Mà thôi cũng chẳng quan trọng, mạng ảo thôi cụ nhỉ.
Không đùa được đâu cụ ạ. Biết bằng đó lại bán nước với vào trại 3 lần, nghe có vẻ phải hàm trung tá đổ lên :D

Arizona

Xe tăng
Nó đã ứng tiền đâu mà cụ vu nó không trả với mang đi dự án khác. Đây là chốt làm rồi bác kia xin lại 1 gói người ta cự nự, xong bác chủ bảo đó là lệch sóng.
Vì cụ thớt sợ tiền về ko hồi nên em đưa ra tình huống thôi. E vẫn nói làm trong này chung chi đàng hoàng mà

Trần Gia

Xe tăng
Cụ 1 tay tổng đạo diễn mà còn ngại á? E ứ tin có đứa nào dám lệch sóng. E đây chuyên làm vốn tư nhân. Thầu bè, làm việc trực tiếp vs chủ mà đội bên dưới vẫn phải hài hòa để cùng vui vẻ.

juve99

Xe cút kít
Rồi xong rồi nếu không ngoan thì hỏi máy móc cam kết, đủ hồ sơ. Cán bộ theo danh sách đệ trình, đủ bằng cấp chứng chỉ :D ra ngoài chỉ cát lẫn tạp chất quá, sàng đi, đá sao nhỏ thế này, chắc không đảm bảo bê tông rồi :D phương án ban chỉ huy chưa có bình bọt, tiêu lệnh phòng cháy à, nhà wc cho công nhân 1 cái à, chia theo số nhân công thực hiện không đủ rồi, làm thêm đi.
A b c .... tiến độ tuần đâu, gạch theo dõi từng ngày xem chịu được mấy nả :))
Trước khi ký HĐ, ngày nào e cũng dẫn đi cùng. Từ ngày có kq trúng thầu là nó cứ lặng lẽ đi, có khó khăn trong việc ký kết mới gọi cho e.

• Vodka
Reactions: Lah

hoasuu88

Xe tăng
E có việc này, nhờ các cụ tư vấn sao cho an toàn hợp lý. Chuyện liên quan đến 1 gói thầu mà e theo A-Z. Từ TVTK - TV thẩm tra, TVQLDA, TVGS và đưa đơn vị thi công vào đã chốt xong hđ. Nguồn vốn đã nằm sẵn kho bạc. Câu chuyện liên quan đến % mà ĐVTC ( cái này e rất tiếc vì đã không thi công do thiếu pháp nhân ).
Đơn vị thi công và e đã chốt bằng mồm tỉ lệ hồi lại tiền cho e và 1 số người khác, phần e thì không đáng kể vì lúc đầu e đã xác định là tự tay làm không hợp với mua bán.
Trong tuần tới làm tạm ứng và ra kho bạc rút tiền. ĐVTC này e chưa làm việc bao giờ, cũng là ae giới thiệu. Số tiền không nhỏ, lúc đầu bên ĐVTC còn năn nỉ cho e làm nhân công hay 1 góc cũng được nhưng khi đã chốt được hợp đồng có vẻ nó bắt đầu lệch sóng. Như e đã nói trên các đơn vị xyz trên là người của e. Vậy theo cc, để chắc ăn trước khi đơn vị tc ra kho bạc rút tiền e nên làm gì? Cảm ơn cc đã xem
mới tạm ứng mà a ơi, thiếu gì cách cho nôn xèng ra khi các cụ xyz đều là người nhà :)

hoangtq

Xe hơi
Em hiểu thế này đúng k ah?:
- Các bên CĐT, TVGS,Ban QLDA cụ đều care đc
- Thi công:
+ Về công việc là cụ làm
+ Đứng tên ký hđ lại là Cty ABC nào đó
=> cụ đang lo là tiền chuyển cho ông ABC kia, ông ấy nhây ra thì cụ dính đủ?

Nếu công việc là ông ABC kia làm, cụ chỉ hưởng tý % thì em nghĩ việc nó sẽ khác, cụ k fai lên đây hỏi

juve99

Xe cút kít
mới tạm ứng mà a ơi, thiếu gì cách cho nôn xèng ra khi các cụ xyz đều là người nhà :)
Xưa nay e được tiếng là cày cho thằng khác xơi cụ ah, giờ thời gian và cơ hội càng ít đi nên lo xa tý. Mà liên quan đâu chỉ 1m e. Tạm ứng mớ tướng rồi cụ, sai lần tạm ứng này các đợt TT chẳng còn bn vì trừ hết vào tạm ứng r. Để đến cuối thì vứt đi hết

Rong Ruổi

Xe container
Lò với củi thấy đốt suốt ngày mà cụ ý lên kể cho bàn dân thiên hạ nghe cũng lạ :))

Cụ gọi thằng giám đốc ra. Đập bàn chỉ thẳng mặt “tao thấy mày bắt đầu có thái độ lồi lõm. Tao cảnh cáo và cho cơ hội để mày tử tế. Mày lệch sóng thì mày sống ko bằng chết đâu. Còn trong tuần tới, tỉ lệ mày nộp trước, tao nhận đủ tao mới enter tiền tạm ứng đi. Còn mày ko có tiền mặt thì viết cho tao cái Uỷ nhiệm chi, tao ngồi bank với mày tiền nổi lên tao rút ngay”

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Cụ gọi thằng giám đốc ra. Đập bàn chỉ thẳng mặt “tao thấy mày bắt đầu có thái độ lồi lõm. Tao cảnh cáo và cho cơ hội để mày tử tế. Mày lệch sóng thì mày sống ko bằng chết đâu. Còn trong tuần tới, tỉ lệ mày nộp trước, tao nhận đủ tao mới enter tiền tạm ứng đi. Còn mày ko có tiền mặt thì viết cho tao cái Uỷ nhiệm chi, tao ngồi bank với mày tiền nổi lên tao rút ngay”
Nếu cụ chủ làm được thế, đã tự thi công cho rồi : )) đằng này còn dân thi công mà không lo nổi pháp nhân đứng ra làm, thì làm sao mà cứng thế được, cụ toàn chơi khó.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Xưa nay e được tiếng là cày cho thằng khác xơi cụ ah, giờ thời gian và cơ hội càng ít đi nên lo xa tý. Mà liên quan đâu chỉ 1m e. Tạm ứng mớ tướng rồi cụ, sai lần tạm ứng này các đợt TT chẳng còn bn vì trừ hết vào tạm ứng r. Để đến cuối thì vứt đi hết
Đoạn này rất khó hiểu. Mớ tướng là mớ gì, tỉ lệ <50% là tướng? Không còn bao nhiêu? >50% là không còn bao nhiêu. Trừ hết vào tạm ứng rồi, là khái niệm gì?
Đấy trình bày cho người khác hiểu được thì mới làm được.

Ga_son

Xe điện
Nhà thầu tuổi j đấu với CĐT, cụ nắm CĐT thì nhà thầu nó nịnh như bố.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Nhà thầu tuổi j đấu với CĐT, cụ nắm CĐT thì nhà thầu nó nịnh như bố.
Vì vậy, theo logic có 2 hướng đang diễn ra:
- Giờ ai đó đã nắm được cđt, có sự thay đổi
- Ngườ iđòi hỏi đang đòi những thứ quá với nội dung đã thỏa thuận.

hoasuu88

Xe tăng
bên e cũng hay làm món này, trong quá trình thực hiện hđ thiếu gì cách làm đâu a

Khánh Ngọc

Xe container
Tự dưng nay hỏi nghiêm túc thế?

Nếu cụ chủ làm được thế, đã tự thi công cho rồi : )) đằng này còn dân thi công mà không lo nổi pháp nhân đứng ra làm, thì làm sao mà cứng thế được, cụ toàn chơi khó.
Gặp em thì em giã cho tái mặt luôn :D
Năm xưa em từng bị một thằng mang thư tay của thứ chượng xuống đè. Em bỏ ra nửa cái nhà rồi giờ bị cướp, em quyết tâm khô máu, còn một răng cũng bừa. Cuối cùng vinh quang thuộc về thằng liều :))