[Funland] E hỏi các cụ việc thầm kín

minhhai_police

Xe điện
E nói là Có Vẻ lệch sóng cụ ah, k chắc chắn. Phế thì chốt mồm xong rồi, câu chuyên ở đây là độ an toàn của phế. Lệch sóng là e thấy thế này, 4 gói e bảo mày để lại e 1 cái a làm, trả phí gửi dấu và cho mày kiểm soát tài chính, nó đã nhảy sồn sồn lên rồi, e bảo trả phi nó lí do nọ kia. Nếu biết sống thì ờ a làm 1-2 cái cùng e cho vui.
cho out được không cụ?

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Có bảo lãnh tạm ứng và bảo đảm thực hiện hợp đồng cơ mà.
Chuyện xd nó không đơn giản chỉ là những thứ nhìn thấy đâu. Còn quy trình nó đủ cả, bố thằng cđt nào tự đưa đầu ra cho thằng khác chặt trong thời lò củi nghi ngút này. Nhưng nếu thằng nhà thầu (mới :D) đi đêm và chốt xong với các anh đó rồi thì sao. Oppho đứng ngoài nhìn là hoàn toàn xảy ra, xd thi công toàn thằng tanh như thịt mèo :D anh em còn giết nhau kinh tế chứ mới là giới thiệu qua người quen thì nó có nhiều biến số khó nói lắm, Lý Thông lúc nào chả nhiều huống hồ thời xd tao loạn này :)

juve99

Xe cút kít
cho out được không cụ?
Không thể cụ ah, thực ra e cẩn thận nên hỏi cc thôi, hy vọng e k đen đủi vậy, số tiền nhỏ có thể k sao, to to tý là dễ hoa mắt lắm. E vốn bản tính tin người ai cũng nói thế, cũng ít bị lừa. Mua bán trên này cũng vậy, ae nói ntn là e xuống tiền và k cần check đồ. Có mợ xinh đẹp nổi tiếng trên này còn nhắn tin riêng cho e bảo sao e tin người vậy :">

Lah

[Tịch thu bằng lái]
E nói là Có Vẻ lệch sóng cụ ah, k chắc chắn. Phế thì chốt mồm xong rồi, câu chuyên ở đây là độ an toàn của phế. Lệch sóng là e thấy thế này, 4 gói e bảo mày để lại e 1 cái a làm, trả phí gửi dấu và cho mày kiểm soát tài chính, nó đã nhảy sồn sồn lên rồi, e bảo trả phi nó lí do nọ kia. Nếu biết sống thì ờ a làm 1-2 cái cùng e cho vui.
Cái này phải bàn trước khi chốt chứ bàn xong rồi mới nói: để lại 1 cái cho anh làm thì Cụ là người lệch sóng chứ có phải người ta đâu. Tỉ lệ làm 1/4 nó ảnh hưởng tới số back đã bàn thầm kín chứ không phải chốt xong lại ý kiến.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Chuyện xd nó không đơn giản chỉ là những thứ nhìn thấy đâu. Còn quy trình nó đủ cả, bố thằng cđt nào tự đưa đầu ra cho thằng khác chặt trong thời lò củi nghi ngút này. Nhưng nếu thằng nhà thầu (mới :D) đi đêm và chốt xong với các anh đó rồi thì sao. Oppho đứng ngoài nhìn là hoàn toàn xảy ra, xd thi công toàn thằng tanh như thịt mèo :D anh em còn giết nhau kinh tế chứ mới là giới thiệu qua người quen thì nó có nhiều biến số khó nói lắm, Lý Thông lúc nào chả nhiều huống hồ thời xd tao loạn này :)
Hic, cụ đừng dọa em, bọn em ko làm về xd nhưng cũng đang trong tình huống gần giống cụ thớt :D

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Hic, cụ đừng dọa em, bọn em ko làm về xd nhưng cũng đang trong tình huống gần giống cụ thớt :D
Dọa gì. Đó là mặt trái của sự ... phi pháp kkk, pháp luật không bảo vệ thì cái gì chả có thể xảy ra. Tiền nhiều cơ mà :D

juve99

Xe cút kít
Thực sự với cụ, đấu thầu trên mạng xong hết rồi vì sự việc e nói với cụ ở trên nên e hơi bực mình, tầm này cũng ko muốn căng thẳng nữa còn lệch chắc là cũng khó, ko hay ho gì việc chợ búa nhưng e có thể gây sức ép cả về đen đỏ. Cụ thể là cấm mày bén mảng đến công trình cho đến khi phải ngoan thì thôi nhưng để ra cơ sự này mình cũng thiệt hại nhiều thứ

comiki

Xe ba gác
Người OF
Dọa gì. Đó là mặt trái của sự ... phi pháp kkk, pháp luật không bảo vệ thì cái gì chả có thể xảy ra. Tiền nhiều cơ mà :D
Hị hị, là trói buộc, rào cản do các quy định :D

juve99

Xe cút kít

TÔN

Xe container
Nội bộ thì không cụ ah, e muốn hỏi cách nào để an toàn thôi, còn bảo nó 100% chuẩn cũng chỉ là nói mồm với nhau
Cụ cửa trên, nó mà dám lệch thì nó khổ thôi. Cụ làm DA lâu chưa ? Cho e xin chân xách cặp hộ tống cho cụ ;))

sắt con

Xe điện
E có bẩu phát tiền mặt đâu;;)
Thế cụ có ra kho bạc đu cổ nó chả có ích, có chăng cụ lại đi mượn 1 cty của họ hàng thân tín và buộc nó ký hđ lại để thanh toán về cho cụ qua cty đấy…may ra (chỉ là may ra thôi) 😌😌😌

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Thực sự với cụ, đấu thầu trên mạng xong hết rồi vì sự việc e nói với cụ ở trên nên e hơi bực mình, tầm này cũng ko muốn căng thẳng nữa còn lệch chắc là cũng khó, ko hay ho gì việc chợ búa nhưng e có thể gây sức ép cả về đen đỏ. Cụ thể là cấm mày bén mảng đến công trình cho đến khi phải ngoan thì thôi nhưng để ra cơ sự này mình cũng thiệt hại nhiều thứ
Đúng quá. Phải êm đềm theo plan mới là thượng sách chứ. Thành thật mà nói tôi qua một số topic liên quan chuyện A B Bql đã đọc của cụ ở đây tôi thấy cụ còn non (cụ đừng tự ái vì tôi nói thật thôi) trong nghề nhất là xây lắp, xd cơ bản vốn công. Mấy ông nhà thầu món này toàn ông không có tiền đâu, nghe thì oai thế chứ xd giờ mà xin việc qua người khác toàn ông chết đói. Nên họ cũng hay làm... càn. Mà nghề này cả ông đói lẫn hơi ngáp ngáp toàn khôn như cún, nên nhọc lắm. Cơ bản là bài toán xử lý thì có mẫu số chung nhưng nếu cứ ngơ quá thì phải chịu thiệt thôi, là bình thường. Vẫn các anh Bql tvgs quý mình thì không ngại quá.

Arizona

Xe tăng
Ko biết nhà thầu của cụ nhỏ cỡ nào nhưng trong này chung sòng phẳng đấy. Sợ là nó đang bệt, tiền về mang trả NCC của các dự án khác thôi

juve99

Xe cút kít
Đúng quá. Phải êm đềm theo plan mới là thượng sách chứ. Thành thật mà nói tôi qua một số topic liên quan chuyện A B Bql đã đọc của cụ ở đây tôi thấy cụ còn non (cụ đừng tự ái vì tôi nói thật thôi) trong nghề nhất là xây lắp, xd cơ bản vốn công. Mấy ông nhà thầu món này toàn ông không có tiền đâu, nghe thì oai thế chứ xd giờ mà xin việc qua người khác toàn ông chết đói. Nên họ cũng hay làm... càn. Mà nghề này cả ông đói lẫn hơi ngáp ngáp toàn khôn như cún, nên nhọc lắm. Cơ bản là bài toán xử lý thì có mẫu số chung nhưng nếu cứ ngơ quá thì phải chịu thiệt thôi, là bình thường. Vẫn các anh Bql tvgs quý mình thì không ngại quá.
E tin người lắm cụ ơi, nó cũng là thằng mới làm nhưng có qua môi trường vốn nsnn nhiều, lúc e nói mày làm méo gì có tiền mà đòi giao hết cho mày nó ngồi im luôn nhưng trước và sau khi ký hđ e thấy thái độ có vấn đề rồi.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Ko biết nhà thầu của cụ nhỏ cỡ nào nhưng trong này chung sòng phẳng đấy. Sợ là nó đang bệt, tiền về mang trả NCC của các dự án khác thôi
Nó đã ứng tiền đâu mà cụ vu nó không trả với mang đi dự án khác. Đây là chốt làm rồi bác kia xin lại 1 gói người ta cự nự, xong bác chủ bảo đó là lệch sóng.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
E tin người lắm cụ ơi, nó cũng là thằng mới làm nhưng có qua môi trường vốn nsnn nhiều, lúc e nói mày làm méo gì có tiền mà đòi giao hết cho mày nó ngồi im luôn nhưng trước và sau khi ký hđ e thấy thái độ có vấn đề rồi.
Thế thì khó nhể :D thế cứ đủ thủ tục tạm ứng đi rồi tính kkk

juve99

Xe cút kít

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi khí không phải, theo như thớt cụ tâm sự thì cụ 3 lần vào trại, sau đó bán nước kiêm chạy xe ở hồ Đền lừ. Vậy cụ đứng ở vị trí nhà thầu thi công khi nào vậy?
Dạ, thời đi xúc trạt, em có theo mấy đơn vị thi công xây dựng, hóng hớt được tý. Rồi cũng được đứng ở công trình, biết tý về nhật ký thi công, biên bản con, biên bản to, thí nghiệm đầu vào, biết tý dựng, chế cháo hồ sơ. Ngày trong tù cũng được theo đội xây dựng và làm tự quản nên cũng biết tý dự toán, phụ cán bộ QG làm hồ sơ thanh quyết toán😂😂😂😂😂. Cũng ra rì phết cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Xong hết r cụ ah, chắc tuần tới là nhìn thấy tiền :))
Rồi xong rồi nếu không ngoan thì hỏi máy móc cam kết, đủ hồ sơ. Cán bộ theo danh sách đệ trình, đủ bằng cấp chứng chỉ :D ra ngoài chỉ cát lẫn tạp chất quá, sàng đi, đá sao nhỏ thế này, chắc không đảm bảo bê tông rồi :D phương án ban chỉ huy chưa có bình bọt, tiêu lệnh phòng cháy à, nhà wc cho công nhân 1 cái à, chia theo số nhân công thực hiện không đủ rồi, làm thêm đi.
A b c .... tiến độ tuần đâu, gạch theo dõi từng ngày xem chịu được mấy nả :))