[Funland] E gặp nhiều bán tải gây tai nạn quá rồi các cụ ah

Pilota

Xe điện
cái cơ bản là người chạy bán tải bị cái cảm giác phấn khích khi ngồi lên xe. Xe To, khoang lái rộng, Gương To, Máy khỏe, tầm nhìn thoáng nên dẫn đến nhìn mấy ông đi mer S, camry, altis, vios.....đại loại là xe sedan nó Nhỏ Bé quá so với xe bán tải của mình, mà đi trong phố mấy bác xe nhỏ lại rón rén đi chậm, nên cái cảm giác phấn khích khi đi xe bán tải to nó ùa vào đầu không cưỡng chế được :)
thế là tạt phát để vượt lên cho nhanh về nhà thôi mà :))

Em đi SUV, không to nhưng cũng gần bằng bán tải, riêng khoản khỏe thì bét nhất cũng phải gấp rưỡi bán tải. Đi cao tốc thì chỗ ngồi cao tầm nhìn thoáng, máy khỏe là một lợi thế. Nhưng đi trong phố thì nó ngược lại, chỉ nhìn thoáng phía trước, còn điểm mù hai bên hông xe lại rất rộng. Cho nên khi đi lại trong phố em phải rất cẩn thận, tránh xa hơn so với các xe khác. Cụ nào đi xe nhỏ kiểu như morning hay i10 có thể dí sát đầu vào mít xe trước khi dừng đèn đỏ hay lách những khoảng vừa đủ gương, thì em để làm được những việc đó phải căn ke rất nhiều. Như vậy, việc cần thiết khi lái xe trong phố đối với em là phải hết sức cẩn thận. Càng thấy xe bé, xe xịn càng phải tránh xa. Một số cụ chạy bán tải hơi ẩu thì chắc là do tính cách thôi, chứ to nhỏ thì cũng đâu có nuốt được người khác.

edc

Xe lăn
Nhiều cụ nói: "lái xe đi láo nháo là do tính người, không phải do cái xe"
Điều này có phần đúng,
Tuy nhiên khi ngồi trên một chiếc xe to, sinh tâm lý đi cậy xe lớn đi chèn ép là có, đi húng hơn bình thường là có.
Trong con người có 2 phần CON + NGƯỜI. Khi đi xe bé phần NGƯỜI lớn hơn. Khi đi xe to cậy thế phần CON lớn hơn.
Giống như, để 1 con dao, một chiếc gậy bóng chày, một chiếc súng trong xe thì khả năng lôi ra dùng là rất cao. Đó là tâm lý CẬY NHỜ vào mấy món hỗ trợ đó.
Cháu nói theo quan điểm cá nhân.
Nếu tính xe cá nhân thì em lại có quan điểm khác cụ. :D
Em thì thường thấy, mấy con xe nhỏ, chuyên luồn lách tạt đầu xe to. Đa phần các cụ chạy xe to, đi điềm đạm ít tạt đầu hơn và giữ làn xe. Đặc biệt đi trong phố, các cụ đi xe to, lại càng không dám tụt tạt và giữ làn đường. Vì điểm mù xe to nó lớn :D

hai.tranhr

Xe container
Các cụ bảo đi xe không liên quan đến tính cách?!

Tính cách mỗi người sẽ có sở thích và cách hành xử khác nhau. Do đó, quần áo các cụ mặc, đôi giày các cụ đi và ô tô, xe máy các cụ chọn nó thể hiện rất nhiều về bản thân các cụ.

Em không quy chụp tất cả nhưng em chết hụt 1 lần với 1 con Ford Ranger rồi. Từ đấy, cứ thấy bán tải là em tránh xa. Số lượng xe bán tải đi ngông nghênh và lạng lách là rất nhiều trên đường phố Hà Nội.

Tính cách và suy nghĩ hành xử thế nào mới chọn đi bán tải và tại sao phần lớn tài xế xe bán tải hành xử trên đường kém thế thì có logic của nó hết.

Bên lề câu chuyện:

Đội này có một số thanh niên lái xe nguy hiểm lắm, cách đây đôi tuần cũng có 1 thanh niên bán tải thích thể hiện, xào chẻ lạng lách đánh võng.. suýt tí nó chuyển làn leo lên mũi xe iem, thắng dúi dụi nuôn :(

Yeuphunu

Xe điện
Nếu tính xe cá nhân thì em lại có quan điểm khác cụ. :D
Em thì thường thấy, mấy con xe nhỏ, chuyên luồn lách tạt đầu xe to. Đa phần các cụ chạy xe to, đi điềm đạm ít tạt đầu hơn và giữ làn xe. Đặc biệt đi trong phố, các cụ đi xe to, lại càng không dám tụt tạt và giữ làn đường. Vì điểm mù xe to nó lớn :D
Đó là vì xe nhỏ chiếm tỉ lệ nhiều hơn nên dễ thấy vài ông luồn lách, tạt đầu.
Cũng chính vì nó nhỏ linh hoạt nên một số người chạy kiểu đó.
Bán tải do thiếu linh hoạt nên khó luồn lách được như xe nhỏ nhưng cậy lớn chèn đường và chạy ngổ ngáo gặp cũng không ít đâu.
So sánh tỉ lệ cán nhân mình thấy bán tải chạy ẩu, láo nhiều hơn.
Tất nhiên không phải đánh giá gì, chỉ là nhận định cá nhân của mình với những gì mình gặp.

Vasa

Xe buýt
Thằng mọi cạnh nhà em ở quê, có con bán tải, nó độ hai hàng đèn led trên lóc, 1 hàng led chạy ngang dưới biển số trước. 4 bánh bốn đèn chớp đỏ, 1 cái ăng ten ở đuôi, 1 cái ống khói phía trên. Logo nó dán cỡ hai chục cái. Tiên nhân nó mỗi lần nó về pha đèn vào cửa nhà em mù hết cả nhà luôn. ĐỊnh sang đấm cho nó trận mà nhìn nó to quá

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Nếu xe bán tải mà là xe công ty thì siết chết định mức dầu thì lập tức ngoan như cún ngay, liệu có nên áp dụng không cụ nhỉ?
Hay, hay quá cụ! Xe công ty để đi công việc cho công ty. Muốn ngông nghênh tý thì bỏ thêm tiền. Đỡ thiệt hại cho công tý và cũng giảm các ông đi láo =)) =)) :))

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Kính thưa các cụ tổ lái các loại xe: bán tải, xe Trường Hải,...xe rác thải cũng như các cụ đi xe căng hải. Thưa các cụ, đường gt là sở hữu chung của mọi người. Do vậy, mới có luật gtđb và tôi xin nhấn mạnh: gt trên đường có văn hóa gt cũng như đi trên đường đời cần có văn hóa vậy. Mong các cụ bt, chở rác thải, xe căng hải hay.... Morning, i10 đi đường thì giữ lấy cái văn hoá đi đường của mình, đến sau-xếp hàng sau không quá chen lách, chèn ép xe khác bởi vì mình nhanh được 1 tý thì người khác bị chậm 1 tý. Trước khi ngồi vào ghế lái mà nhận thức được như vậy thì sẽ bớt đi các rủi RO cho chính mình và người khác và đặc biệt là sẽ không có những cái nhìn khinh khí của cộng đồng dù trên mạng hay ngoài đời thực. Iêm ạ các Cụ.

A Cư

Xe tải
Thằng mọi cạnh nhà em ở quê, có con bán tải, nó độ hai hàng đèn led trên lóc, 1 hàng led chạy ngang dưới biển số trước. 4 bánh bốn đèn chớp đỏ, 1 cái ăng ten ở đuôi, 1 cái ống khói phía trên. Logo nó dán cỡ hai chục cái. Tiên nhân nó mỗi lần nó về pha đèn vào cửa nhà em mù hết cả nhà luôn. ĐỊnh sang đấm cho nó trận mà nhìn nó to quá
Ông nào bước ra từ bán tải, cứ 10 ông thì 5 ông lấc cấc kiểu có tiền, 4 ông lấc láo kiểu nhân viên quèn lái xe cty
1 ông bình thường :))

xemay_oto89

Xe điện
Sáng nay đi đoạn đường 5 cũng bị 1 con bt phóng nhanh tạt đầu em

Pilota

Xe điện

Đánh nhau là rất dở. Mai cụ sang mời bố nó làm vại bia, ngồi luôn ở cửa nhà cụ cho mát. Đảm bảo sau bữa đó thì có thằng vêu mồm. 😂

longdelta

Xe tăng
cách đây 5 niên em cũng hay chạy xe bán tải của công ty, đợt đó dưới 30. công nhận chạy xe bán tải nên tâm lý xe to nên bố *** sợ bố con thằng nào :)) chắc mấy em trẻ trâu giờ chạy bán tải cũng có ý nghĩ giống em ngày xưa :D

hamcuare!

Xe container
Phần nhiều là rất ngôn nghênh khi ngồi lên.

kduc

Xe Cứu Trợ
Lỗi ko ở cái xe, lỗi ở người lái là có thật.

Trục

Xe ba gác

A Cư

Xe tải
Là người hiểu biết, sẽ không nói ra câu nói chủ quan thế này.
Khi cụ chơi khoảng mấy trăm người đi bán tải
Khi cụ có tầm 60-70 tỷ
Khi cụ tầm 35-40 tuổi
Khi cụ làm trong ngành ( CA, csgt, vks ....
Khi cụ va chạm đủ thành phần
Khi cụ có quá nhiều anh em xã hội
Cụ mới đủ để hiểu hết mặt trái phải xã hội
E ko đánh giá cụ giỏi hay j
E đánh giá là từ từ cụ sẽ hiểu

Trục

Xe ba gác
Khi cụ chơi khoảng mấy trăm người đi bán tải
Khi cụ có tầm 60-70 tỷ
Khi cụ tầm 35-40 tuổi
Khi cụ làm trong ngành ( CA, csgt, vks ....
Khi cụ va chạm đủ thành phần
Khi cụ có quá nhiều anh em xã hội
Cụ mới đủ để hiểu hết mặt trái phải xã hội
E ko đánh giá cụ giỏi hay j
E đánh giá là từ từ cụ sẽ hiểu
Và giải quyết được tất cả chữ "Khi" đó, em không còn chém gió trên OF nữa. ;)

binhnq2

Xe tăng
Ông nào bước ra từ bán tải, cứ 10 ông thì 5 ông lấc cấc kiểu có tiền, 4 ông lấc láo kiểu nhân viên quèn lái xe cty
1 ông bình thường :))
Cụ đi xe j để ra ngoài đường e chào. E đi bán tải!

A Cư

Xe tải
Và giải quyết được tất cả chữ "Khi" đó, em không còn chém gió trên OF nữa. ;)
Vẫn chém tốt cụ ah
Có j đâu, bằng 4 căn nhà phố cho thuê rồi cụ nghỉ hưu sớm và lên mạng chém :))