[Funland] E gặp nhiều bán tải gây tai nạn quá rồi các cụ ah

ms0910

Xe tăng
Hiệp hội xe bt đâu vào bảo vệ ae đê :D e thấy xe sedan tai nạn nhiều hơn.
Tỉ lệ số xe gây tai nạn / số xe bán ra của từng loại thế nào hả cụ? E là tỉ lệ bán tải chắc nhỉnh.

kduc

Xe Cứu Trợ
Ngay trên OF này khi góp ý về việc đi pha trong phố mà cũng có con lợn kts hẳn hoi đi bán tải vào bảo “cứ đi thế, thích thì so găng” cơ mà.
Đính chính: Theo bác Tĩnh hiên trà là nhân vật trực tiếp trong vụ việc thì bán tải kia lắp LED bar và có hẹn hò với bác Trà (nhưng ko đến :)) ).

Chỉnh sửa cuối:

Doc_hanh79

Xe tăng
Em sợ các bố bán tải nhất, rồi mới là xe khách, như ngáo đá cả lũ
Hôm nay đọc vụ húc mít s450 em thấy vui thế, khổ thân chú s450 mất thời gian, bán tải đền là chắc rồi, nhìn độ hầm hố lăm
:))
Xe này nó rẻ nên toàn mua chở hàng và công ty mua cho nhân viên chở đồ thì phải, lái xe hiếm ai điềm đạm, ăn mặc nhìn đã lấc cấc ngông nghênh

Hôm nay em rất dũng cảm mới dám nói ra sự thật
Các cụ ủng hộ em ly rượu vì em biết sẽ bị nhiều cụ bán tải vào cho em vang :))
Cái xe bán tải có chế độ lái tự động, và nó có tự động gây tai nạn không, thưa anh?

Tranha131076

Xe tăng
Theo cụ thì bao nhiêu thì được gọi là rẻ tiền?
Kg phải tầm tiền mà là so cùng loại xe gia đình, cùng công suất, kích cỡ thì dòng bán tải rẻ hơn các dòng xe khác tầm 1/2 hoặc 1/3 tiền. Thế có coi là rẻ k? Trẩu tre thích loại ít tiền mà mã lực vấn to, vì thế đa phần bán tải đi rất ngông đúng như tính cách.

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Bt là auto ko nhường đường.
Cảm giác như kiểu kiếm đc cái xe bố là bố thiên hạ rồi.

Lacet_ti

Xe container
Kg phải tầm tiền mà là so cùng loại xe gia đình, cùng công suất, kích cỡ thì dòng bán tải rẻ hơn các dòng xe khác tầm 1/2 hoặc 1/3 tiền. Thế có coi là rẻ k? Trẩu tre thích loại ít tiền mà mã lực vấn to, vì thế đa phần bán tải đi rất ngông đúng như tính cách.
Tưởng mua ít tiền mà dc xe ngon thì là người thông minh chứ.
Lẽ ra xe to, dài , hoành như vậy là phải đắt gấp 3 mới đúng . Đắt thế mới được phép ngông đúng ko ợ :))

vietbamboo

Xe điện
Có lẽ cụ hơi định kiến về xe bán tải rồi. Bạn cháu toàn U50 cả, có khi pải bán 2 cái xe gd mới mua được cái bán rải. Họ mua vì nó phù hợp.... bọn đấy cháu mơ chả được và cháu nghĩ họ đâu pải trẩu tre?

Tranha131076

Xe tăng
Có lẽ cụ hơi định kiến về xe bán tải rồi. Bạn cháu toàn U50 cả, có khi pải bán 2 cái xe gd mới mua được cái bán rải. Họ mua vì nó phù hợp.... bọn đấy cháu mơ chả được và cháu nghĩ họ đâu pải trẩu tre?
Kg có lửa thì đâu có khói!

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Ngay trên OF này khi góp ý về việc đi pha trong phố mà cũng có con lợn kts hẳn hoi đi bán tải vào bảo “cứ đi thế, thích thì so găng” cơ mà.
Pha đâu ạ ! Led bar trên nóc !
Dọa kinh vãi đái làm em phải chuẩn bị dọn dẹp nhà cửa ở cả Vp lẫn quán để chờ đón tiếp!

A Cư

Xe tải
Em chả nhớ nữa, 3-4 năm rồi ! Kiến trúc kiến treo gì đấy !
Ah lâu quá thì thôi bỏ qua, chắc giờ hết trẩu tre rồi
Chứ em thích nhất các cuộc hẹn như này
Có món quà bất ngờ với họ luôn
E chờ xe họ ra khỏi nhà là có các đồng chí khác dừng xe và phạt tháo hết đồ lắp trái phép, giữ xe chục ngày cho nhớ :))
Còn chống đối thì cho dính án chống đối luôn

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Em hay nhường cho các cụ bán tải đi trước. Chắc các cụ ấy công việc nhiều bận rộn :)

daibo888

Xe tải
E cũng hay để ý thấy các cụ bán tải tỉ lệ đi láo nhiều.Có thể đội xã hội thâm hay mua nữa nên tăng tỉ lệ đi láo lên :(

Yeuphunu

Xe điện
Nhiều cụ nói: "lái xe đi láo nháo là do tính người, không phải do cái xe"
Điều này có phần đúng,
Tuy nhiên khi ngồi trên một chiếc xe to, sinh tâm lý đi cậy xe lớn đi chèn ép là có, đi húng hơn bình thường là có.
Trong con người có 2 phần CON + NGƯỜI. Khi đi xe bé phần NGƯỜI lớn hơn. Khi đi xe to cậy thế phần CON lớn hơn.
Giống như, để 1 con dao, một chiếc gậy bóng chày, một chiếc súng trong xe thì khả năng lôi ra dùng là rất cao. Đó là tâm lý CẬY NHỜ vào mấy món hỗ trợ đó.
Cháu nói theo quan điểm cá nhân.

hai.tranhr

Xe container
E cũng hay để ý thấy các cụ bán tải tỉ lệ đi láo nhiều.Có thể đội xã hội thâm hay mua nữa nên tăng tỉ lệ đi láo lên :(
Xe bán tải bị đội láo nháo làm xấu mất hình ảnh :(

tungna414

Xe tăng
Các cụ bảo đi xe không liên quan đến tính cách?!

Tính cách mỗi người sẽ có sở thích và cách hành xử khác nhau. Do đó, quần áo các cụ mặc, đôi giày các cụ đi và ô tô, xe máy các cụ chọn nó thể hiện rất nhiều về bản thân các cụ.

Em không quy chụp tất cả nhưng em chết hụt 1 lần với 1 con Ford Ranger rồi. Từ đấy, cứ thấy bán tải là em tránh xa. Số lượng xe bán tải đi ngông nghênh và lạng lách là rất nhiều trên đường phố Hà Nội.

Tính cách và suy nghĩ hành xử thế nào mới chọn đi bán tải và tại sao phần lớn tài xế xe bán tải hành xử trên đường kém thế thì có logic của nó hết.

Bên lề câu chuyện: