[Thảo luận] E bị 1 chú áo vàng nện dùi cui vào ***... xe

Nine

Xe điện
CHUẨN Ạ! Theo em vụ này cụ chủ thớt có thể kiện xxx đòi bồi thường một số tiền abc nhất định nào đó để sửa quả đxx xe bị lõm, dưng cơ mà chắc chắn cụ cũng sẽ bị xxx kiện lại cái tội cản trở xe ưu tiên và bị phạt số tiền xyz cùng với thu bằng, giam xe 1 thời gian. Nếu cụ chủ thớt máu thì cứ theo vụ này đi ạ L-)

Ngoài ra có cụ nào trên này bảo là xe công an hú còi còn không được ưu tiên bằng xe cứu thương là cụ đấy nhầm ạ. Em thấy luật quy định ưu tiên cao nhất là xe cứu hỏa, sau đó đến xe công an và quân đội đi làm nhiệm vụ, rồi mới đến xe cứu thương ạ. Cụ nào rành luật check lại hộ em với ạ L-)
Thứ tự như sau: Cứu hỏa -Cứu thương - Quân đội - Công an :)

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
hóa ra là bác à ,bác đi em Lanos phải không?lúc đấy em đi ngay sau bác ,nhưng em đã kịp nhường rồi .........bác lúc đấy xử lý hơi chậm vì xe moto em thấy họ giục bác mấy lần rồi .........xe biển xanh đi sau moto là em Camry biển ADB.......sau rồi bác bị vụt mấy phát rồi đi chậm hẳn em còn vượt qua bác .........lần sau bác rút kinh nghiệm nhé ,thấy xe ưu tiên thì nhường tí .
Các cụ thông cảm cho cụ lái mới này
Em mới tập huấn cho cụ ấy khi cụ ấy vừa nhận bằng, đi đâu toàn gọi em ngồi kèm, hôm đó sỹ diện tự đi một mình nên mới ra nông nỗi này ợ
Thế mà cũng hết 500k hay 01 củ gì đó =))

eparch

Xe buýt
Các cụ thông cảm cho cụ lái mới này
Em mới tập huấn cho cụ ấy khi cụ ấy vừa nhận bằng, đi đâu toàn gọi em ngồi kèm, hôm đó sỹ diện tự đi một mình nên mới ra nông nỗi này ợ
Thế mà cũng hết 500k hay 01 củ gì đó =))
Năm xưa e bé e tơ,
E đem ô tô đi đú ?ông an.

Năm nay e lớn e khôn
E nghe tiếng hú e zô vào lề.

Giờ khôn tí thì xe lại chầy xước kiểu khác, kụ ợ :((

Boytriton

Xe điện
hóa ra là bác à ,bác đi em Lanos phải không?lúc đấy em đi ngay sau bác ,nhưng em đã kịp nhường rồi .........bác lúc đấy xử lý hơi chậm vì xe moto em thấy họ giục bác mấy lần rồi .........xe biển xanh đi sau moto là em Camry biển ADB.......sau rồi bác bị vụt mấy phát rồi đi chậm hẳn em còn vượt qua bác .........lần sau bác rút kinh nghiệm nhé ,thấy xe ưu tiên thì nhường tí .[/QUOTE

VNam đang đói xe đón bọn ngân hàng về cho vay tiền cụ phải tránh ra chứ

hungcuoi

Xe tải
áo vàng mà...nhiều khi chiếc áo làm nên hống hách

Mercedes-0o0

Xe tải
Các bác như thế là không đúng tình thần OF rồi, tham gia giao thông là phải quan sát trước sau cho kĩ, mấy cái xe dẫn đường nó còi to lắm..%-(. Nhiều khi thấy các bác 4B cứ chềnh ềnh ra đường, đá đèn rồi còi các kiểu vẫn giữa 2 làn mà bò, đành vượt phải, phi lên nhòm vào thì hóa ra alo đang sát mặt, bảo sao nhiều tai nạn và ảnh hưởng tới người cùng tham gia giao thông.:-t

PKR

Đi bộ
Đồng ý là phải nhường, nhưng cũng không nên vụt vào xe người ta như thế, côn đồ quá

Ob3xuT

Xe điện
Chiều hôm qua, e đang đi trên đường Phạm Hùng thì bị 2 chú áo vàng đi xe mô tô dọn đường nện 1 dùi cui móp cả ***... xe e. Chắc e ko để ý còi ủ nên ko kịp dẹp vào lề đường. =P~ Nhìn đi nhìn lại thấy có mỗi 1 xe biển xanh bám *** 2 chú ấy. Định đuổi theo 2 ku áo vàng nện cho 1 búa 8-x nhưng đông quá ko đuổi được :-| Pác nào bị như e chưa?
Bình thường nhìn xe car có đèn xanh đỏ và còi ủ thì còn biết, chứ 2 ku đi mô tô có còi ủ thì đúng là mình dễ bị bịt mắt thật. Pác nào biết 2 ku hôm wa nhắn giúp đền e nhé! Láo quá. Làm e giật cả... mình :-??
cụ ko nhường đường cho xe ưu tiên là sai rồi... gõ thế là nhẹ đấy cụ ạ. Cái này quy định trong luật rồi...

Furious

Xe điện
Nó đập thì đúng rồi vì nó không nhắc nhở bằng mồm đâu, cụ đi chắc không chịu khó nhìn gương rồi.

Đặng Xuân

Xe đạp
Có chứ! lái xe mà không biết câu đó thì nguy lắm !

dongkijote

Xe điện
Bọn xxx bố láo, chẳng thằng nào được quyền thế cả, giết người có chế tài hình sự, cản trở xe ưu tiên có Luật GT điều chỉnh (Chỉ xử phạt vi phạm hành chính - Em nói trường hợp vô ý). Bọn nó cậy quyền cậy thế chứ phải em cho chúng chết *** luôn.

linhbap

Xe buýt
Dạo này nhiều xe ưu tiên chạy quá! Mà đêm còn hú còi to chứ! Chẳng hiểu đi đêm làm giề nữa.
Thủ đô mà, khách khứa nhiều, khách họ đi đâu thì phải dẫn thôi.
hóa ra là bác à ,bác đi em Lanos phải không?lúc đấy em đi ngay sau bác ,nhưng em đã kịp nhường rồi .........bác lúc đấy xử lý hơi chậm vì xe moto em thấy họ giục bác mấy lần rồi .........xe biển xanh đi sau moto là em Camry biển ADB.......sau rồi bác bị vụt mấy phát rồi đi chậm hẳn em còn vượt qua bác .........lần sau bác rút kinh nghiệm nhé ,thấy xe ưu tiên thì nhường tí .
Bác chủ kêu ca gì, may có cụ này đi sau "làm chứng" cho xxx

cruze311

Xe hơi
Chiều hôm qua, e đang đi trên đường Phạm Hùng thì bị 2 chú áo vàng đi xe mô tô dọn đường nện 1 dùi cui móp cả ***... xe e. Chắc e ko để ý còi ủ nên ko kịp dẹp vào lề đường. =P~ Nhìn đi nhìn lại thấy có mỗi 1 xe biển xanh bám *** 2 chú ấy. Định đuổi theo 2 ku áo vàng nện cho 1 búa 8-x nhưng đông quá ko đuổi được :-| Pác nào bị như e chưa?
Bình thường nhìn xe car có đèn xanh đỏ và còi ủ thì còn biết, chứ 2 ku đi mô tô có còi ủ thì đúng là mình dễ bị bịt mắt thật. Pác nào biết 2 ku hôm wa nhắn giúp đền e nhé! Láo quá. Làm e giật cả... mình :-??
Kiến vàng dạo này ghê lắm, đàn áp dân tới bến

Móp

Xe tăng
cụ cứng quá nhỉ :)), chắc cụ nghe nhạc to và không quan sát nên không nghe thấy còi ưu tiên:D, nhắn được 2 ku thì cụ định làm gì ạ:))

Pigwalk

Xe container

inochi

Xe điện
Xe này dẫn đường cho Hội nghị các nhà tài trợ cho Việt Nam, đoàn đi ít thì dùng moto dẫn đường thôi, nếu đoàn dài thì mới xe 4B dẫn. Cụ nên chú ý cho lần sau nhé

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
tránh cho lành cụ ah. né xong rồi cụ lại bám đuôi nó đảm bảo đi cực nhanh luôn