[Thảo luận] E bị 1 chú áo vàng nện dùi cui vào ***... xe

khanhlouis

Xe tải
Em dự chắc cụ đang BAYYYYYYY :D

tatt

[Tịch thu bằng lái]
Ở Mỹ đố cảnh sát nào dám làm như vậy. Chỉ có ở ta xxx hành xử côn đồ và mất dậy như lũ kiêu binh vì được bao che.

linhbap

Xe buýt
Ở Mỹ đố cảnh sát nào dám làm như vậy. Chỉ có ở ta xxx hành xử côn đồ và mất dậy như lũ kiêu binh vì được bao che.
Đang nói chuyện ở ta, thế bác có biết ở bên mĩ >>> đặc vụ nó trấn áp thế nào không??????

hellangel

Xe tăng
Cụ nói chuẩn ah! Ở bển nó có làn khẩn cấp nữa cơ ah, thèng lào mà léng phéng vô làn đó là ăn chưởng liền. Còn các cụ khác nhảy vào bênh xxx thì cũng xét lại hoàn cảnh của cụ chủ. *** khỉ, đường bé bằng cái mắt muỗi, dân thì vô ý thức có mà tránh kịp vào mắt. Nếu sai cụ chủ phải bị lập bb theo luật chứ có luật nào cho phép xxx đập phá tài sản của người khác không???
Không đâu như bọn xxx nhà mình, phá hoại tài sản công dân. Các bố lấy cớ xe ưu tiên là muốn làm gì thì làm à? nếu sai thì cứ lập biên bản đàng hoàng, làm gì phải đánh trộm chứ, ở đây có mấy ông nói cứ đúng rồi là xxx làm như vậy là đúng... ở Mỹ cũng thế, mấy ông này không sang Mỹ 1 lần mà phán bậy, xxx Mỹ trước khi đoàn ưu tiên đi nó có xe đi dẹp đường trước ít nhất 15-30', đến lúc xe ưu tiên đi qua thì mọi người đã được thông báo rồi, ai lúc đó cố tình đi vào làn mới bị quy là chống người thi hành công vụ, trong trường hợp này luật quy định cụ thể cảnh sát Mỹ có thể làm gì (nhưng không có khoản dùng dùi cui đánh trộm vào đ.ít ô tô đâu). Hơn nữa bên Mỹ đường rộng, nhiều làn chứ ở đây Việt Nam có mấy làn mà đòi áp dụng.
Kể cũng lạ, lúc nào cũng chê dân trí Việt Nam thấp mà đòi đi áp dụng những biện pháp của nước văn minh. Trên này có nhiều ông ăn theo nói leo, bợ đ.ít xxx hại dân.

toyota_ls

Xe tải
Chiều hôm qua, e đang đi trên đường Phạm Hùng thì bị 2 chú áo vàng đi xe mô tô dọn đường nện 1 dùi cui móp cả ***... xe e. Chắc e ko để ý còi ủ nên ko kịp dẹp vào lề đường. =P~ Nhìn đi nhìn lại thấy có mỗi 1 xe biển xanh bám *** 2 chú ấy. Định đuổi theo 2 ku áo vàng nện cho 1 búa 8-x nhưng đông quá ko đuổi được :-| Pác nào bị như e chưa?
Bình thường nhìn xe car có đèn xanh đỏ và còi ủ thì còn biết, chứ 2 ku đi mô tô có còi ủ thì đúng là mình dễ bị bịt mắt thật. Pác nào biết 2 ku hôm wa nhắn giúp đền e nhé! Láo quá. Làm e giật cả... mình :-??
may mà không sao cụ nhỉ em chỉ sợ giật mình lại lạc tay lái thôi

tomxomlom

Xe tải
cụ chủ đwa lên để anh em rút kinh nghiệm

sai hay đúng thì việc đã rồi

làm sao anh em nhà OF kô bjo bị nữa các cụ nhỉ

^_^

LD4327

Xe tải
hô hô, e góp câu chuyện có thật nhân cái vụ của bác nhé, Trong câu lạc bộ xì post của e có 1 bác là hiệu phó 1 trường cấp 2, mải nghe điện thoại ko nghe thấy còi xe ưu tiên, chú đi moto gõ vào *** xe ông ấy và đi lên 100m thì bị ép vào lề đường phát cho cái biên bản 500k tự đi nộp kho bạc, bị móp xe, mất 500k và được cả phỏng vấn lên VTV1 nữa. Bọn e vẫn trêu " được lên VTV1 cơ đấy" bác chủ thớt còn may là dẫn đoàn ít người, chứ đoàn nhiều người nó sẽ có vài xe moto xxx đi cùng, trong đó có moto chuyên làm nhiệm vụ ép vào phạt luôn đới.

phinm

Xe tăng
Em dự là cụ đi đường ít nhìn gương hậu nên mới ra nông nỗi thế.

KafeDel

Xe tăng
Chiều hôm qua, e đang đi trên đường Phạm Hùng thì bị 2 chú áo vàng đi xe mô tô dọn đường nện 1 dùi cui móp cả ***... xe e. Chắc e ko để ý còi ủ nên ko kịp dẹp vào lề đường. =P~ Nhìn đi nhìn lại thấy có mỗi 1 xe biển xanh bám *** 2 chú ấy. Định đuổi theo 2 ku áo vàng nện cho 1 búa 8-x nhưng đông quá ko đuổi được :-| Pác nào bị như e chưa?
Bình thường nhìn xe car có đèn xanh đỏ và còi ủ thì còn biết, chứ 2 ku đi mô tô có còi ủ thì đúng là mình dễ bị bịt mắt thật. Pác nào biết 2 ku hôm wa nhắn giúp đền e nhé! Láo quá. Làm e giật cả... mình :-??
Em cũng bị 1 lần như vậy nhưng xe em cứng nên ko sao. Nhưng điều em cay là TSB nhà chúng nó vừa dí mồm vào mông em, ko cho em time để signal rẻ nhường nó đã gõ rồi. Em dự là cái thằng ngồi trên xe ưu tiên đó bố nó sắp die!

tatt

[Tịch thu bằng lái]
Đang nói chuyện ở ta, thế bác có biết ở bên mĩ >>> đặc vụ nó trấn áp thế nào không??????
Ở Mỹ không riêng xe dẫn đoàn mà các loại xe ưu tiên như cứu thương, cứu hỏa, cảnh sát khi hú còi tất cả các loại xe đang lưu thông cùng chiều trên đường phải tấp vào lề phải và dừng lại. Phần đường ngược lại nếu không có dải phân cách cũng phải ngừng như vậy. Sau khi xe ưu tiên đi qua các xe ngừng lại mới được di chuyển. Trong trường hợp xe nào không tuân hiệu lệnh còi hụ, cảnh sát sẽ làm việc với xe đó nhưng tuyệt đối không có chuyện vung gậy đập xe hay bắn lung tung nhu bác tưởng tượng đâu nhé. Cảnh sát hành động như xxx với bác chủ là có chuyện ngay, đừng có giỡn mặt người dân của nước tư bản nhé.

Bakanbonko

Xe tải
Em cũng mấy lần bị đọc hẳn số xe, sau đó em tấp vào luôn nên ko sao, hú vía :D

black_cat

Xe hơi
Mấy chú dẫn đoàn là khổ nhục nhất rồi, như mấy con c. hó dẫn đường mà các cụ. Nhiều em bị các cụ OFers nhà ta nện mới bị thuyên chuyển sang dẫn đoàn mà, có cơ hội là nó phang lại các cụ ngay. Cố mà tránh xa chúng nó ra. Đúng là c. hó mượn oai hùm. Em ghét nhất bọn này

VID

Đi bộ
Ai cũng biết 2 thằng đó là thằng nào bác ạh! có điều chỉ bác bác co là gì được hai thằng đó không mới là quan trọng!
nếu chưa xuôi đc cái cục tức ấy thì hôm nào qua em em chỉ cho bác... giúp bác có cục tức....to hơn xíu nữa!!!hehehehe!!!
Xã hội bây giờ phức tạp thật: ngay xưa các cụ có câu: "cướp đêm là giặc cướp ngày là..."
Bây giờ không còn giặc vậy thì là...tất!!!!!huhuhu!

Vova

Xe container
Mấy chú dẫn đoàn là khổ nhục nhất rồi, như mấy con c. hó dẫn đường mà các cụ. Nhiều em bị các cụ OFers nhà ta nện mới bị thuyên chuyển sang dẫn đoàn mà, có cơ hội là nó phang lại các cụ ngay. Cố mà tránh xa chúng nó ra. Đúng là c. hó mượn oai hùm. Em ghét nhất bọn này
Cụ ăn nói linh tinh quá, đang có gì bức xúc hay phải lấy số lấy má mà post kiểu đấy hả cụ? Luật quy định rõ ràng rồi, đương nhiên phải nhường đường xe ưu tiên ngay khi hoàn cảnh cho phép. Cụ chủ chắc không để ý đằng sau, để lâu lâu chưa tạt vào nhường, chứ ngay từ đầu đã nhường đường em nghĩ CSGT họ chẳng dám chọc ngoáy kiểu đó.

david55

Xe hơi
em gọi loa mấy lần mà chẳng thấy bác dẹp vào nên em lỡ gõ 1 cái, sory bác :(

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Chúng nó vưỡn có cửa kiém tiền đới.
Ngày nông nhàn, không có đoàn dẫn, chúng nó có cơ chế được xách xe ra đường đi đánh dậm.
Khi về nộp sản lượng quãng 10-15 củ/xe/ngày thì phải :P

babarbian

Xe hơi
vui phết, nhiều cụ rất thích tỏ ra kém hiểu biết về luật pháp nhưng tỏ ra hết sức nguy hỉm =))

Vũ Trung Anh

Xe máy
Chủ thớt thấy xe ưu tiên dẫn đoàn, mà không nhường đường nên bị vụt là phải rồi, lần sau cụ nhớ để ý nhé.