[Thảo luận] E bị 1 chú áo vàng nện dùi cui vào ***... xe

mgmc

Xe hơi
Thế còn trường hợp này thì các cụ bảo sao?
CSGT dẹp đường là đúng, nhưng đánh đập, phá hoại vô cớ là sai.
Cái kiểu lạm dụng quyền hạn theo phong cách côn đồ này chính là nguyên nhân gây nên mấy vụ tử vong chỉ do người tham gia GT không đội mũ bảo hiểm đấy.
Việt Nam dưới luật còn có các nghị định, thông tư hướng dẫn, ngoài lý còn có tình. Không biết nước ngoài nó có thế không nhỉ hay luật là luật. E chưa ra nc ngoài nên không rõ lắm.

Moilaixe

Xe tải
Có một số ông cừu trên này, cứ thấy người ta bảo xe ưu tiên là nó là bố, nó muốn đâm vợ mình cũng kệ, trong khi luật nào cho phép nó xâm phạm tài sản công dân thì không chỉ ra được. Đúng là tâm lý đàn cừu.
Em thì đang tưởng tượng trên đường toàn các cừu cả, có mỗi cụ không phải là cừu thôi cụ ạ. Mà cứ nói thế này thì khéo cái luật giao thông là viết cho cừu hết mất. Vâng, thôi em cho xe dẫn đoàn đâm vào xe ô tô của em cũng được nếu em không nhường xe dẫn đoàn dù đã bị nhắc nhở nhiều lần, em chống lại luật (luật ghi rõ là phải nhường xe ưu tiên mà), em mà đã sai về luật trước thì làm sao em còn giở luật ra cãi với ai hả cụ. Cụ làm em nhớ đến vụ ở Lê Duẩn, Santa Fe bị xxx đập lõm ca pô và bác lái xe còn đánh cả công an vì đập lõm xe bác.

mgmc

Xe hơi
Mà thông thường Em thấy XXX có vụt ngay đâu nhỉ, vì lúc đầu còi ủ phải rất xa, rồi đến gần gọi loa nêu tên, sau đó XXX mới tiếp cận được chứ. Đâu phải còi ủ rồi mấy bố XXX xông vào vụt ngay đâu. Vài điều suy nghĩ

Eisenhow

Xe máy
Vấn đề nó nằm ở chỗ đó... Cụ chủ thớt lúc đó còn đang mải nghe điện thoại nên không nghe thấy, hoặc nghe rồi nhưng còn chưa chịu đánh lái vào. Xe xxx ở sau nó hú còi chán, bắc loa gọi cả biển số xe mà cụ chủ thớt vẫn lờ lớ lơ. Nói thật chứ em có là cừu thì trong trường hợp là xxx em cũng phải cho cái xe của cụ chủ thớt 1 gậy... >:)

billnantes

Xe container
Có một số ông cừu trên này, cứ thấy người ta bảo xe ưu tiên là nó là bố, nó muốn đâm vợ mình cũng kệ, trong khi luật nào cho phép nó xâm phạm tài sản công dân thì không chỉ ra được. Đúng là tâm lý đàn cừu.
ông vẫn ngang thế nhỉ ?ông đọc kỹ chưa mà cứ cãi cố thế ,đọc lại hết tùe đầu đến cuối đi đã nhé .............nó đập là vì bác kia không chịu dẹp vào (loa gọi rồi mà vẫn chưa vào ) thì xxx đập là chuyện bt ,còn hú còi và gọi loa mà dẹp vào ngay thì xxx đập làm gì ........em đính chính là lúc đó đường bên tay phải đủ đk cho bác kia chuyển làn nhường đường cho xe ADB .........chẳng qua bác ý không để ý mải nghe dt --------> dính chưởng .

Eisenhow

Xe máy
Túm lại có 2 chữ thôi: KHÔNG OAN! ^:)^

xeghe112

Xe tải
em đọc từ đầu đến tận trang cuối và thấy bác đúng là ngang --- cãi cố -- chẳng hiểu gì trong trường hợp này ,bác Billnantes đã chứng kiến và nói rõ thế rồi mà vẫn còn cãi lại ,còn bảo bầy cừu.bầy cừu mà biết đường tránh không bị đập đấy ,em vote trừ bác luôn .......

eparch

Xe buýt
Thấy xe ưu tiên là nhường đường ngay. E sai rồi, chạy cút ngay ấy chứ. Dưng mờ e nhớ mang máng trong luật, GTĐB xe cảnh sát cò ủ còn phải nhường xe cứu thương. Đường thì đông, tắc nghẽn. Thích thì phải dọn đường trước chứ. Vậy mà 2 ku hành xử rất hung hãn. Gặp cướp có vũ khí chắc 2 ku đấy lủi nhanh như... chớp. :-|. May mà kụ nhà e nghỉ bán quán nước rồi đấy, kụ mà đòi xiền nợ thì có mà... ^:)^

30zet

Xe tải
Em cũng vừa bị 1 phát lúc 11h sáng nay vào mặt gương trước cơ, lúc đó đèn đỏ trên đường Nguyễn Chí Thanh em đang đỗ cũng ko nghe tiếng còi ú gì cả tự nhiên xxx ra đập 1 nhát vào mặt gương làm em giật cả mìn, hành động này quá nguy hiểm nhỡ vỡ gương em thì cũng chả làm gì dc nó, thường chỉ cần nó ra lệnh là dc mà sao cạy làm càn thế, coi dân thường như cỏ rác. chán...
Đúng lúc có mặt em rồi, phát hiện ra còi ủ...đánh xi nhan nhìn làn 2B lúc 11h trưa đang lao ầm ầm, em lựa vào lề phải cũng bị bụp phát vào gương (chắc do chuyển làn chậm quá hay sao ý???). Nghĩ mình yếu thế nên chỉ lẩm bẩm tí rồi quên mất

Red_Evil

Xe buýt
Chuyện chẳng có gì mà ầm ĩ, cụ chủ thớt cũng lặn mất tiêu không thấy nói gì nữa nên thôi các cụ khác dù "nguy hiểm" hay an toàn, "to mồm" hay bé họng cũng nên thôi ko tranh cãi nhau làm gì cho nó mất hòa khí. Đi đường phải chú ý quan sát dù có đoàn ưu tiên hay là không. Nhiều cụ đi trên đường cứ như điếc và mù 1 mình 1 đường như ở đường làng nhà mình nhiều lúc bực *** thể chịu nổi.

Red_Evil

Xe buýt
Em nghĩ cụ xauzai nên khóa cái thớt này lại vì sự việc đi quá xa rồi, toàn tranh cãi và ném đá nhau thôi (chứ em thấy cụ khóa cái thớt mà cụ nói về việc đỗ xe ở Đỗ Quang là không ổn đâu)

Nhamty

Xe hơi
Túm lại có 2 chữ thôi: KHÔNG OAN! ^:)^
Cụ phán thế này thì chết dân đen.
Người đi đường sai thì CSGT phải phạt, chứ đâu có được đập phá xe của người ta.
Cụ karens bức xúc ở cái hành động đập phá, mà bức xúc là đúng. Chứ nhường thì theo luật là phải nhường khẩn trương rồi.
Các cụ phải tận mắt chứng kiến thì mới thấy rõ được thái độ hung hãn, côn đồ của mấy CSGT dẹp đường này. Cầu mong cho các cụ không gặp phải mấy đ/c đấy.

dht

Xe điện
ông vẫn ngang thế nhỉ ?ông đọc kỹ chưa mà cứ cãi cố thế ,đọc lại hết tùe đầu đến cuối đi đã nhé .............nó đập là vì bác kia không chịu dẹp vào (loa gọi rồi mà vẫn chưa vào ) thì xxx đập là chuyện bt ,còn hú còi và gọi loa mà dẹp vào ngay thì xxx đập làm gì ........em đính chính là lúc đó đường bên tay phải đủ đk cho bác kia chuyển làn nhường đường cho xe ADB .........chẳng qua bác ý không để ý mải nghe dt --------> dính chưởng .
em đọc từ đầu đến tận trang cuối và thấy bác đúng là ngang --- cãi cố -- chẳng hiểu gì trong trường hợp này ,bác Billnantes đã chứng kiến và nói rõ thế rồi mà vẫn còn cãi lại ,còn bảo bầy cừu.bầy cừu mà biết đường tránh không bị đập đấy ,em vote trừ bác luôn .......
Em đồng ý với cụ ban_tai. Luật quy định phải nhường xe ưu tiên, nhưng luật không cho phép cảnh sát đập gậy vào xe của dân.

Nếu cảnh sát thấy người lái xe có hành động sai thì cần có các biện pháp, từ nhẹ đến nặng:

- Nhắc nhở lái xe
- Phạt lái xe
- Phạt và giữ xe
- Chặn xe, khống chế xe... để đảm bảo an toàn cho đoàn xe
- Bắt lái xe
- Khống chế hoặc vô hiệu hóa lái xe nếu thấy có hành động gây mất an ninh cho đoàn xe ưu tiên
- Bắn chết lái xe nếu thấy khủng bố

Việc CSGT xé bằng lái hay đập vào xe là hành động hoàn toàn sai trái. CSGT hay lợi dụng việc đảm bảo an ninh để thỏa mãn "dục vọng của con thú trong người", đó là cầm dùi cui lâu ngày không được đập nên ngứa tay.

Nói vậy thôi chứ em là CSGT gặp trường hợp như vậy em cũng đập cho sướng tay lại chẳng bị kỷ luật. Nếu chủ xe bị đập mà kiện thắng CSGT thì mới hết bị csgt đập dùi cui vào xe.

Nhamty

Xe hơi
Việc CSGT xé bằng lái hay đập vào xe là hành động hoàn toàn sai trái. CSGT hay lợi dụng việc đảm bảo an ninh để thỏa mãn "dục vọng của con thú trong người", đó là cầm dùi cui lâu ngày không được đập nên ngứa tay.

Nói vậy thôi chứ em là CSGT gặp trường hợp như vậy em cũng đập cho sướng tay lại chẳng bị kỷ luật. Nếu chủ xe bị đập mà kiện thắng CSGT thì mới hết bị csgt đập dùi cui vào xe.
Cụ này phán quá chuẩn. Vote cụ

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ karens bức xúc ở cái hành động đập phá, mà bức xúc là đúng. Chứ nhường thì theo luật là phải nhường khẩn trương rồi.
Các cụ phải tận mắt chứng kiến thì mới thấy rõ được thái độ hung hãn, côn đồ của mấy CSGT dẹp đường này. Cầu mong cho các cụ không gặp phải mấy đ/c đấy.
Đập là còn may đấy, nếu chiều qua đoàn đấy mà là xe của CT WB thì xác định sẽ có 1 con ford exploder bọc thép vọt lên húc cho lật xe luôn chứ đừng có nói nó gõ nhẹ vào xe khuyến mãi thêm một vườn hoa cải.

giả dụ b cụ là yêu nhân, bố cụ bị as, vậy ai sẽ phải chịu trách nhiệm về b cụ ?

người ta có câu uốn lưỡi 7 lần trước khi nói, nhưng với cụ phải uốn lưỡi 70 thậm chí 700 lần :))

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]
Em đồng ý với cụ ban_tai. Luật quy định phải nhường xe ưu tiên, nhưng luật không cho phép cảnh sát đập gậy vào xe của dân.

Nếu cảnh sát thấy người lái xe có hành động sai thì cần có các biện pháp, từ nhẹ đến nặng:

- Nhắc nhở lái xe
- Phạt lái xe
- Phạt và giữ xe
- Chặn xe, khống chế xe... để đảm bảo an toàn cho đoàn xe
- Bắt lái xe
- Khống chế hoặc vô hiệu hóa lái xe nếu thấy có hành động gây mất an ninh cho đoàn xe ưu tiên
- Bắn chết lái xe nếu thấy khủng bố

Câu trước đá câu sau =))

maibencon

Xe hơi
Chiều hôm qua, e đang đi trên đường Phạm Hùng thì bị 2 chú áo vàng đi xe mô tô dọn đường nện 1 dùi cui móp cả ***... xe e. Chắc e ko để ý còi ủ nên ko kịp dẹp vào lề đường. =P~ Nhìn đi nhìn lại thấy có mỗi 1 xe biển xanh bám *** 2 chú ấy. Định đuổi theo 2 ku áo vàng nện cho 1 búa 8-x nhưng đông quá ko đuổi được :-| Pác nào bị như e chưa?
Bình thường nhìn xe car có đèn xanh đỏ và còi ủ thì còn biết, chứ 2 ku đi mô tô có còi ủ thì đúng là mình dễ bị bịt mắt thật. Pác nào biết 2 ku hôm wa nhắn giúp đền e nhé! Láo quá. Làm e giật cả... mình :-??

Chiều nay tầm 3h em đi công việc qua đường Hùng Vương cũng gặp cảnh 2 chú cớm áo vàng đi xe hộ tống đoàn loại phân khối lớn hộ tống 2 xe biển xanh đi lên cầm cả một cái dùi cui vụt lên nóc xe của một chú taxi loại xe Getz em thấy bác taxi phanh dúi phanh dụi - bó tay.com kiểu hành xử của người đại diện pháp luật như thế ^:)^^:)^^:)^

Chỉnh sửa cuối:

roro

Xe tăng
Nguy hiểm nó vừa thôi để người khác còn nguy hiểm với :)).

karens

Xe buýt
Đúng, tôi bức xúc cái sự côn đồ của xxx, người ta sai không có nghĩa là anh phải đáp trả bằng hành động trái luật, luật rừng, hơn nữa anh lại là đại diện cho pháp luật, tôi cho là 1 số ông ở trên này ủng hộ dùi cui đập vào đ.ít xe của xxx cũng sẽ vui lòng nhìn thấy vợ mình đi xe máy không kịp nhường đường vì đường quá đông bị bọn xxx cho mấy cái gậy vào đầu và lăn ra.

Ông nào ở trên này nói xe World Bank đi có xe hộ tống có thể đâm xe khác, nhập gia tùy tục ông ạ, ông muốn làm như thế thì phải cấm đường trước 15' để cho dân kịp dẹp đường, chứ không phải ông World Bank có tiền, ở Mỹ là có thể về Việt Nam thích đâm là đâm, thích giết là giết.