[Funland] E bắt đầu có suy nghĩ về ly dị vợ sau 15 năm chung sống

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Em thì nghĩ hơi sượng thế này,
Chả có ông nào thật trên đời như thớt cả. Các cụ bảo: Đang yên đang lành cắm mảnh sành vào bẹn.
Chắc đây nằm trong phần công việc của diễn đàn, thấy chủ đề nào hot thì lập ra, thăm dò cộng đồng. Tăng tương tác, comment, cãi nhau càng vui...
Nhưng em cũng cảm ơn diễn đàn vì có chỗ chém gió, bầy tỏ mình, đầu xuân rảnh rỗi.
:)) :))
Cụ tỉnh vãi. Dạo này Of toàn thấy thớt bồ bịch ngoại tình em cũng thấy nghi nghi :))

TamAn7810

Xe tăng
Em vừa đọc 1 bài 1 mợ ngoại tình.. Hay là vợ cụ đấy ;))

Frogger88

Xe đạp
Mâu thuẫn thì nhà nào cũng có vấn đề, quan trọng là ngoài gia đình ra thì chả có gì quan trọng hơn cả. Bác nên nghĩ lại vấn đề này để tránh những cuộc chia ly không đáng tiếc.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em yêu con em cực kì, nên vì con em thêm yêu gia đình hơn. Cụ chủ hẳn là yêu thương con cái không tới nơi, kiểu "tôi yêu con tôi lắm", còn thực tế thì không được như vậy. Các cặp mà bồ bịch bỏ nhau, hoặc nắm đấm hầu như toàn bọn ích kỉ, bởi nếu nghĩ đến vợ chồng mình những lúc vui buồn, vất vả, hoặc các đứa con, thì không thể nào nó dã tâm sẵn sàng cho việc đổ vỡ được.
Luật nước mình phèn ỉa, chứ cứ li văn dị thằng bố nuôi 1 đứa hoặc chu cấp cho các con nếu ko nuôi, thách kẹo dám bỏ vợ, 1 tháng chu cấp 2 con tầm 7 triệu lại chả són đái ngay ;))
Luật của mình dựa vào lương cb, giờ chu caaps1.5tr, thì ăn bằng gì mà sống, mà việc bắt tuân thủ cũng kém. Cứ bắt mỗi đứa phải nuôi là 5tr mới hải cho mức thấp nhất, tùy điều kiện để đưa các mức khác nhau tùy gia điình thỏa thuận và tòa phê duyệt.
Còn đúng là khi yêu con thì thường sẽ ko bao giờ muốn làm gì ảnh hưởng tới con. Nhà em cũng thế! Con là trên hết :)

ExclMan

Xe điện
Nỡm!
1 vợ, 2 con rồi thích thì bỏ luôn chứ lăn tăn gì.

Cũng ko có chuyện gì cả các cụ ạ. Vẫn là mấy mâu thuẫn thi thoảng có trong cuộc sống bấy lâu nay. Số lượng hay mức độ vẫn thế, ko nhiều hơn hồi xưa.

Nhưng ko hiểu sao giờ mỗi lần bực mình (kể cả khi mình đúng hay sai) thì e nghĩ nhiều hơn về chuyện chia tay.
Bồ bịch ng ngoài e ko có nhé.

Hay do cái tôi lớn hơn theo tuổi tác. Hay kiềm chế kém hơn. Hay mệt mỏi trong cuộc sống, cv nhiều hơn. Hay vợ khác ngày xưa vì con cái công việc. Hay việc nuôi dạy 2 đứa 2 và 9 tuổi làm mệt mỏi hơn trong khoảng thời gian buổi tối ở nhà. E cũng ko biết chính xác cái nào. Có khi là 1 sự nhàm chán.

Có cụ nào gặp tâm lý như e ko. Vượt qua nó hay ko vượt qua nó thì 5 năm sau nhìn lại nó ntn.
Em giờ nhiều khi hâm hâm muốn bỏ. Cảm giác muốn bỏ thực trạng mọi thứ bây giờ. Đổi mới cuộc sống , trải nghiệm khác.

Cụ nào trải qua rồi chia sẻ cho e biết với.

alceste

Xe điện
Đồng sàng dị mộng, nói chung nếu sống với 1 người ko thể chia sẻ, ko muốn nói chuyện, hai người sống cạnh nhau nhưng ko thể chia sẻ đc thì chán lắm.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Em yêu con em cực kì, nên vì con em thêm yêu gia đình hơn. Cụ chủ hẳn là yêu thương con cái không tới nơi, kiểu "tôi yêu con tôi lắm", còn thực tế thì không được như vậy. Các cặp mà bồ bịch bỏ nhau, hoặc nắm đấm hầu như toàn bọn ích kỉ, bởi nếu nghĩ đến vợ chồng mình những lúc vui buồn, vất vả, hoặc các đứa con, thì không thể nào nó dã tâm sẵn sàng cho việc đổ vỡ được.
Luật nước mình phèn ỉa, chứ cứ li văn dị thằng bố nuôi 1 đứa hoặc chu cấp cho các con nếu ko nuôi, thách kẹo dám bỏ vợ, 1 tháng chu cấp 2 con tầm 7 triệu lại chả són đái ngay ;))
Đến tuổi cụ chủ đây thì 7 triệu vẫn lo tốt. Quan trọng là muốn làm hay không thôi.

kfc1981

Xe điện
Mấy cái lý do vớ vẩn này chưa đủ mặn, mạnh để tách sổ đâu cụ ạ. Cụ thấy quẩn quanh nhàm chán thì kiếm em hàng ngoài thử thậm thụt 1tg xem sao? Cơ mà kiếm em măn ni made ý vừa nhanh vừa dễ tét, chứ đừng kiếm gái lành ko chân thực để tét đâu. Rồi tự có sự so sánh và đánh giá về "em" hen made 15năm kia! Nếu vẫn chán thì giải tán chưa muôn.

Tứ Vạn

Xe điện
Chủ thớt sắp chung kết chưa?? Về nhà đi thôi, méo mó có hơn không đới

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn
Cụ suy nghĩ như thế là hâm phết rồi đấy cụ ạ.

Laixe80

Xe tăng
Các cụ ngày xưa dạy rồi, hôn nhân nó như cái nhà WC, người ở trong thì muốn đi ra, người ở ngoài thì muốn đi vào :D

minhtuan_te

Xe tăng
Em sống với nhau 18 năm, 2 mặt con mà cũng chia tay. Sau 4 năm ly hôn, em nhận thấy rằng: "cả 2 đều thất bại" mặc dù kinh tế 2 người bây giờ đều khá cả. Cụ nên cân nhắc.

Nắng nhạt

Xe điện
Cũng ko có chuyện gì cả các cụ ạ. Vẫn là mấy mâu thuẫn thi thoảng có trong cuộc sống bấy lâu nay. Số lượng hay mức độ vẫn thế, ko nhiều hơn hồi xưa.

Nhưng ko hiểu sao giờ mỗi lần bực mình (kể cả khi mình đúng hay sai) thì e nghĩ nhiều hơn về chuyện chia tay.

Hay do cái tôi lớn hơn theo tuổi tác. Hay kiềm chế kém hơn. Hay mệt mỏi trong cuộc sống, cv nhiều hơn. Hay vợ khác ngày xưa vì con cái công việc. Hay việc nuôi dạy 2 đứa 2 và 9 tuổi làm mệt mỏi hơn trong khoảng thời gian buổi tối ở nhà. E cũng ko biết chính xác cái nào. Có khi là 1 sự nhàm chán.

Có cụ nào gặp tâm lý như e ko. Vượt qua nó hay ko vượt qua nó thì 5 năm sau nhìn lại nó ntn.
Em giờ nhiều khi hâm hâm muốn bỏ. Cảm giác muốn bỏ thực trạng mọi thứ bây giờ. Đổi mới cuộc sống , trải nghiệm khác.

Cụ muốn bỏ thì đang lúc này bỏ ngay đi cho nó nóng chứ để lâu qua giai đoạn hâm rồi hoặc nếu cụ gặp biến cố gì mới thấy cần một cuộc sống bình yên như đang có biết bao. Lúc đó lại yêu gấu quá chẳng bỏ nổi đâu :)

chaytim

Xe điện
Em sống với nhau 18 năm, 2 mặt con mà cũng chia tay. Sau 4 năm ly hôn, em nhận thấy rằng: "cả 2 đều thất bại" mặc dù kinh tế 2 người bây giờ đều khá cả. Cụ nên cân nhắc.
Nghĩ sao thì nó là vậy thôi cụ ạ. Giả sử ngược lại, cụ giữ cuộc hôn nhân cũ, chắc gì cụ đã bảo ko thất bại?

HUYTMT

Xe đạp

Chào cụ, em đã và đang trải qua gần 8 năm chung sống với vợ và có 2 cháu, cũng từng trải qua nhiều biến động về tậm trạng giống như cụ kể ở trên. Sau nhiều lần như vậy em rút ra được nhiều kinh nghiệm và hi vọng nó giúp được cho cụ phần nào : theo em có 2 nguyên nhân khiến cho vc cụ cãi nhau, cuộc sống vc nhàm chán đó là giữa 2vc có nhiều cái ko có điểm chung dẫn đến cãi nhau, cái này em khuyên 1 trong 2 người nên khéo léo hoà hợp với nhau, một khi có tiếng nói chung thì tần suất cãi nhau hay mâu thuẫn sẽ giảm dần, nó khiến cho đối phương cảm thấy gần gũi và được tôn trọng, đó là mắc xích quan trọng để 2vc gần nhau hơn. Điều thứ 2 em muốn nói là cuộc sống vc nào cũng vậy, cũng cần thăng, trầm, sống càng lâu thì càng phải tự làm mới mình để khiến đối phương thấy mình ko nhàm chán, luôn tạo ra cơ hội để vc tâm sự và làm những điều mình thích, lúc đó tình cảm vc mới bền lâu. Chúc cụ và mợ sớm tìm ra tiếng nói chung để 15 năm kia ko bị lãng phí nhé

nguyennguyen081985

Xe đạp
Cụ năm nay nhiêu tuổi, nhà em có những đợt xung đột đỉnh điểm tưởng như rã đến nơi, nhưng nghĩ đi nghĩ lại cứ yên thế là ổn, tan đàn xẻ nghé còn con cái thế nào, mà em thì thương con, cứ nghĩ đến có thằng khác tát tụi nó 1 phát là em điên máu lên rồi, làm ván mới rồi với bản tính mình như vậy liệu có ổn được ko. Em đã qua được cái đẫn ấy, giờ nghĩ lại là chuẩn cụ ạ. Cơm dẻo canh ngọt, gia đình vui vẻ hay không không chỉ do người đàn bà trong gia đình mang lại mà còn cả ở người đàn ông nữa cụ ạ.
cụ này nói chuẩn này, giờ ko còn là thời đàn bà giữ hạnh phúc, còn là ở phía đàn ông.

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Nghĩ cũng chán nhỉ, cứ phải lựa sống cho vừa lòng nhau. Hèn chi các nước phát triển như nhật, bắc âu giờ người ta chả mặn mà kết hôn. K phải vì để đẻ đứa con thì bập vào nhau làm cái gì.

Hao Dinh

Xe đạp
Cụ năm nay nhiêu tuổi, nhà em có những đợt xung đột đỉnh điểm tưởng như rã đến nơi, nhưng nghĩ đi nghĩ lại cứ yên thế là ổn, tan đàn xẻ nghé còn con cái thế nào, mà em thì thương con, cứ nghĩ đến có thằng khác tát tụi nó 1 phát là em điên máu lên rồi, làm ván mới rồi với bản tính mình như vậy liệu có ổn được ko. Em đã qua được cái đẫn ấy, giờ nghĩ lại là chuẩn cụ ạ. Cơm dẻo canh ngọt, gia đình vui vẻ hay không không chỉ do người đàn bà trong gia đình mang lại mà còn cả ở người đàn ông nữa cụ ạ.
chuẩn quá cụ ơi!

kubi82

Xe điện
Ông nào cứ bỏ vk là thất bại đấy cụ ơi. Cụ cứ nhing tiger wood ý bỏ vk cái đời xuống dốc luôn ko ngóc nổi lên.
chuẩn cụ ợ, đa số thôi ko phải tất cả nhưng những ông vợ nọ con kia vất vả lắm chỉ tội trẻ con.