[Funland] E bắt đầu có suy nghĩ về ly dị vợ sau 15 năm chung sống

Taihoatu

Xe lăn
Cũng ko có chuyện gì cả các cụ ạ. Vẫn là mấy mâu thuẫn thi thoảng có trong cuộc sống bấy lâu nay. Số lượng hay mức độ vẫn thế, ko nhiều hơn hồi xưa.

Nhưng ko hiểu sao giờ mỗi lần bực mình (kể cả khi mình đúng hay sai) thì e nghĩ nhiều hơn về chuyện chia tay.
Bồ bịch ng ngoài e ko có nhé.

Hay do cái tôi lớn hơn theo tuổi tác. Hay kiềm chế kém hơn. Hay mệt mỏi trong cuộc sống, cv nhiều hơn. Hay vợ khác ngày xưa vì con cái công việc. Hay việc nuôi dạy 2 đứa 2 và 9 tuổi làm mệt mỏi hơn trong khoảng thời gian buổi tối ở nhà. E cũng ko biết chính xác cái nào. Có khi là 1 sự nhàm chán.

Có cụ nào gặp tâm lý như e ko. Vượt qua nó hay ko vượt qua nó thì 5 năm sau nhìn lại nó ntn.
Em giờ nhiều khi hâm hâm muốn bỏ. Cảm giác muốn bỏ thực trạng mọi thứ bây giờ. Đổi mới cuộc sống , trải nghiệm khác.

Cụ nào trải qua rồi chia sẻ cho e biết với.
Em cũng giống cụ thôi. Nhưng lúc nào bực mình thì em tìm đến cô hàng xóm, xong về nhà lại cảm thấy có lỗi với gấu yêu. nên không còn nghĩ đến chuyện chia tay nữa. he he

batitus

Xe hơi
Theo em cụ lên refresh lại tình cảm vợ chồng, ví dụ như cụ chuyển công xa 1 thời gian. Nhiều khi cuộc sống cứ lặp lại nhàn trán, xa thương, gần thường. đừng bỏ mà tội tụi nhỏ.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Đến tuổi cụ chủ đây thì 7 triệu vẫn lo tốt. Quan trọng là muốn làm hay không thôi.
Đấy là em ví dụ mức chi phí cơ bản tiền học ăn 2 đứa, chưa kể các cp khác. Nếu thu nhập cụ ấy khá thì yêu cầu chu cấp sẽ cao hơn. Cuộc sống đâu thuận lợi thu nhập mãi cụ cũng biết mà. Mà đấy là ích kỉ đẩy hết con cho vợ. Các ông bố thử chăm 2 đứa 9 vs 2t xem, em đảm bảo 1 năm là nhìn không nhận ra nhan sắc luôn :)).

RongPhuongBac

Xe điện
15 năm rồi mà cảm thấy không thoải mái thì cụ nên tìm chuyên gia tư vấn. Cái tâm lý của cụ là chưa có mới lạ là chán chường. Nhưng mà giờ bỏ cái là em nghĩ cụ ăn hành đấy. Trừ khi cụ bỏ vợ để xuất gia theo phật hoàng thì được. Còn bỏ vợ để nằm không dù không có ngoại tình Bồ bịch thì thời gian đầu thoải mái còn thời gian sau lại đắm chìm vào rượu cho coi.

Fecaonguyen

Xe tải
Nguyên nhân chính là do không bồ bịch bên ngoài ấy mà

Em , cũng như đa số ofer này có suy nghĩ khác chủ thớt nên mọi chuyện đều ổn
Có tí là quên hết mọi áp lực xung quanh cụ nhỉ. Lại hừng hực sức sống và cảm thấy yêu đời như thuở 18, 20 ngay.

hbu082

Xe container
Em cũng giống cụ thôi. Nhưng lúc nào bực mình thì em tìm đến cô hàng xóm, xong về nhà lại cảm thấy có lỗi với gấu yêu. nên không còn nghĩ đến chuyện chia tay nữa. he he
cụ để ý thằng hàng thóm nhà cụ nó có vui vẻ huýt sáo suốt ngày không nhé :D, khéo thỉnh thoảng nó cũng chán vk rồi dùng cách như cụ thì mệt :D.
Cái này do cuộc sống nhàm chán quá thôi cụ chủ, tìm cách làm mới lên.

tranmanhha

Xe điện
Khi mà nghĩ đến buông bỏ, thì có nghĩa là oải rồi.
Em 17 năm, mà chưa bao giờ nghĩ đến.

fundraiser

Xe container
Có lẽ vậy cụ ạ.
Cảm giác nó tự nhiên đến mà ko rõ tại sao.
E thì nghĩ ngược lại, tuyệt đối ko nên nói chuyện về cảm giác muốn bỏ vợ với vợ. Cụ có thể nói với bất cứ ai trừ vợ cụ. Vì bản chất phụ nữ là để bụng. Nghe chồng mình nói thẳng thắn việc ko còn tình cảm tinh thần nó suy sụp khủng hoảng rất nhiều, và ko dễ bình tĩnh được đâu, khiến cho việc ly hôn của vợ chồng cụ bỗng nhiên nó gần hơn.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Cũng ko có chuyện gì cả các cụ ạ. Vẫn là mấy mâu thuẫn thi thoảng có trong cuộc sống bấy lâu nay. Số lượng hay mức độ vẫn thế, ko nhiều hơn hồi xưa.

Nhưng ko hiểu sao giờ mỗi lần bực mình (kể cả khi mình đúng hay sai) thì e nghĩ nhiều hơn về chuyện chia tay.
Bồ bịch ng ngoài e ko có nhé.

Hay do cái tôi lớn hơn theo tuổi tác. Hay kiềm chế kém hơn. Hay mệt mỏi trong cuộc sống, cv nhiều hơn. Hay vợ khác ngày xưa vì con cái công việc. Hay việc nuôi dạy 2 đứa 2 và 9 tuổi làm mệt mỏi hơn trong khoảng thời gian buổi tối ở nhà. E cũng ko biết chính xác cái nào. Có khi là 1 sự nhàm chán.

Có cụ nào gặp tâm lý như e ko. Vượt qua nó hay ko vượt qua nó thì 5 năm sau nhìn lại nó ntn.
Em giờ nhiều khi hâm hâm muốn bỏ. Cảm giác muốn bỏ thực trạng mọi thứ bây giờ. Đổi mới cuộc sống , trải nghiệm khác.

Cụ nào trải qua rồi chia sẻ cho e biết với.
Có đấy cụ, nhiều là khác

Bupket

Xe điện
Em yêu con em cực kì, nên vì con em thêm yêu gia đình hơn. Cụ chủ hẳn là yêu thương con cái không tới nơi, kiểu "tôi yêu con tôi lắm", còn thực tế thì không được như vậy. Các cặp mà bồ bịch bỏ nhau, hoặc nắm đấm hầu như toàn bọn ích kỉ, bởi nếu nghĩ đến vợ chồng mình những lúc vui buồn, vất vả, hoặc các đứa con, thì không thể nào nó dã tâm sẵn sàng cho việc đổ vỡ được.
Luật nước mình phèn ỉa, chứ cứ li văn dị thằng bố nuôi 1 đứa hoặc chu cấp cho các con nếu ko nuôi, thách kẹo dám bỏ vợ, 1 tháng chu cấp 2 con tầm 7 triệu lại chả són đái ngay ;))
Tầm tuổi 35-37t mà không chu cấp nổi cho vợ, con được 6-10tr/tháng thì làm gì có " quyền " dám bỏ . Vợ, con nó chưa mắng, bỏ cho là may rồi đấy .

drchimnon

Xe tăng
Em thì bị khủng hoảng (có ly thân) trong hôn nhân ngưỡng 5-10 năm. Tháng 3 này là bước sang ngưỡng 16 năm, em càng trân trọng gia đình mình hơn, cố gắng bằng mọi giá gìn giữ những gì mình đang có.

Aline

Xe tải
Lúc đang khỏe mạnh, thấy cuộc sống toàn trách nhiệm và nhàm chán quá. Lúc nhà có việc, lúc bệnh tật mới thấy có người sống cùng nó quý làm sao. Hôn nhân đến một ngưỡng nào đó là bạn đời, cùng nhau chia sẻ cuộc sống này.

hai.tranhr

Xe container
Cụ tỉnh vãi. Dạo này Of toàn thấy thớt bồ bịch ngoại tình em cũng thấy nghi nghi :))
Ối dzồi... thế nà iem ăn quả lừa ạ? Đọc những thớt kiểu này thấy đời sống phong phú hẵng ra :D

who are you

[Tịch thu bằng lái]
Người ta chỉ nghĩ đến ly hôn khi có tình mới thôi.
Chủ thớt không dám nhận là ly hôn vì cụ ấy đang ngoại tình và sex với bồ hứng khởi hơn với vợ, có thể là bồ có kỹ năng giường chiếu, kèn sáo điêu luyện chứ không như vợ cụ ấy

mogan

Xe buýt
Tầm này thì sống mà lo cho F1 chứ, giữa vợ chồng không có căng thẳng quá mức thì cụ nên nghĩ kỹ đã.Hoặc đi đâu đó ít bữa, để mà suy nghĩ cho thấu đáo hơn.
Nhất là nghĩ về 2 đứa trẻ, nó ra sao khi thiếu vắng bố hoặc mẹ. Thấy tội lắm, xung quanh nhà em những GĐ li hôn sớm con cái không khổ thì hư hỏng

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Mọi cv bác tự xét và quyết thôi e ko còm j cả vì có lúc sôi máu lên cũng định toang dưng.... thôi e chả kể lể tội tôi tội anh ra đây làm j.
Mọi í kiến đều là tham khảo chứ nhiều bố chém cho toang luôn. Nghe ọp phơ thì ......

Chỉnh sửa cuối:

blackpaint

Xe container
Ông nào giờ làm ván mới chả thích, vần vò chán chê rồi giờ mà kiếm được đứa đôi chục tuổi thì sướng phải biết. bớt ảo tưởng đi cụ thớt, con cá có được là con cá to, đi tìm con khác khéo gặp con cá ươn.