[Funland] E bắt đầu có suy nghĩ về ly dị vợ sau 15 năm chung sống

duytrong

Xe lăn
Ít có gia đình nào mà không có mâu thuẫn trong cuộc sống lắm, chỉ ít hay nhiều thôi, chấp nhận cái hay và cả cái xấu của nhau thì mới tồn tại được, còn có người không dám ly hôn vì con vì cái vì cái chung, có những người dũng cảm ly hôn làm ván mới, còn ván mới có tốt hơn không thì cũng chưa biết được.
Em thì nhận mình thuộc tốp hèn, chả dám thay đổi...

Traisuonggio

Xe buýt
Cc ở đây cũng đều bí bách như cụ dưng đều phải sắm thêm cái bồ để tăng sức chứa chứ chả cụ nào đụ can đảm đề đạt nguyện vọng li zị đâu cc nhẩy

netcar

Xe tải
Nếu cụ nghĩ cho bản thân, tư duy phóng khoáng thì hãy yêu bản thân, làm những gì minh thích, chọn lấy 1 cô gái mà thật yêu thương để cho đỡ phí cuộc đời
Nhưng cuộc sống nó lại éo giống cuộc đời, thế giới này có fai có mỗi bản thân đâu. Còn f1, bố mẹ ôg bà rồi rất nhiều thứ khác nữa. Chưa kể tuổi cũng già rồi, làm lại cũng rất mệt mà loanh quanh ko bằng làm đi
Thôi thì cơi nới chứ ko xây mới cụ nhé 😄

Xe nội lước

Xe container
Cũng ko có chuyện gì cả các cụ ạ. Vẫn là mấy mâu thuẫn thi thoảng có trong cuộc sống bấy lâu nay. Số lượng hay mức độ vẫn thế, ko nhiều hơn hồi xưa.

Nhưng ko hiểu sao giờ mỗi lần bực mình (kể cả khi mình đúng hay sai) thì e nghĩ nhiều hơn về chuyện chia tay.
Bồ bịch ng ngoài e ko có nhé.

Hay do cái tôi lớn hơn theo tuổi tác. Hay kiềm chế kém hơn. Hay mệt mỏi trong cuộc sống, cv nhiều hơn. Hay vợ khác ngày xưa vì con cái công việc. Hay việc nuôi dạy 2 đứa 2 và 9 tuổi làm mệt mỏi hơn trong khoảng thời gian buổi tối ở nhà. E cũng ko biết chính xác cái nào. Có khi là 1 sự nhàm chán.

Có cụ nào gặp tâm lý như e ko. Vượt qua nó hay ko vượt qua nó thì 5 năm sau nhìn lại nó ntn.
Em giờ nhiều khi hâm hâm muốn bỏ. Cảm giác muốn bỏ thực trạng mọi thứ bây giờ. Đổi mới cuộc sống , trải nghiệm khác.

Cụ nào trải qua rồi chia sẻ cho e biết với.
Cụ định lên núi làm " Qua" hả.
Bỏ nhà bỏ vợ thì đc chứ bỏ con mà k vì hoàn cảnh bắt buộc thì là người cha yếu đuối và vô tình.con nhỏ vậy nó cần cụ .cần nhất là cái vẻ lạc quan của cụ.em nói vậy chả đúng ý thì cụ xá

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Ây zà vợ là món đồ để càng lâu lỗ càng to.
Ít có gia đình nào mà không có mâu thuẫn trong cuộc sống lắm, chỉ ít hay nhiều thôi, chấp nhận cái hay và cả cái xấu của nhau thì mới tồn tại được, còn có người không dám ly hôn vì con vì cái vì cái chung, có những người dũng cảm ly hôn làm ván mới, còn ván mới có tốt hơn không thì cũng chưa biết được.
Em thì nhận mình thuộc tốp hèn, chả dám thay đổi...
Em đoán Cụ cũng cưng cứng tuổi rồi. Chẳng biết Cụ thế nào, chứ em trong suy nghĩ cũng chưa từng :(

TungThoc

Xe điện
Cũng ko có chuyện gì cả các cụ ạ. Vẫn là mấy mâu thuẫn thi thoảng có trong cuộc sống bấy lâu nay. Số lượng hay mức độ vẫn thế, ko nhiều hơn hồi xưa.

Nhưng ko hiểu sao giờ mỗi lần bực mình (kể cả khi mình đúng hay sai) thì e nghĩ nhiều hơn về chuyện chia tay.
Bồ bịch ng ngoài e ko có nhé.

Hay do cái tôi lớn hơn theo tuổi tác. Hay kiềm chế kém hơn. Hay mệt mỏi trong cuộc sống, cv nhiều hơn. Hay vợ khác ngày xưa vì con cái công việc. Hay việc nuôi dạy 2 đứa 2 và 9 tuổi làm mệt mỏi hơn trong khoảng thời gian buổi tối ở nhà. E cũng ko biết chính xác cái nào. Có khi là 1 sự nhàm chán.

Có cụ nào gặp tâm lý như e ko. Vượt qua nó hay ko vượt qua nó thì 5 năm sau nhìn lại nó ntn.
Em giờ nhiều khi hâm hâm muốn bỏ. Cảm giác muốn bỏ thực trạng mọi thứ bây giờ. Đổi mới cuộc sống , trải nghiệm khác.

Cụ nào trải qua rồi chia sẻ cho e biết với.
Tình hình của cụ là khi phích cắm vào ổ bị toé lửa nhẹ thì nóng ran đừng để nặng ra là nổ cầu chì mất điện thì hỏng hẳn không khéo gây hoả hoạn. Cần mở ốc tháo ổ cắm ra kiểm tra bảo trì sạch sẽ các lá cực tiếp xúc nếu khắc phục dùng được thì tốt. Nhưng néu không được mà tại phích cắm toét đầu thì gay go lắm... em nói thật đấy. Máy móc ngon lành hoàn hảo là sản phẩm ngon lành ngay. Hay cụ chê bộ loa bị móp âm bị rè, cái đó độ đơn giản ... kkkkk

meotamthe

Xe cút kít
Cụ thớt lạ nhỉ, em cũng khoảng thời gian như cụ nhưng vẫn thấy như ngày đầu mới yêu, hehe

thanh040506

Xe trâu
Giờ làm lại ngại lắm cụ ơi.