[Funland] Đường trên cao xuống Pháp Vân Cầu Giẽ - CSGT ăn bẩn quá.

Có sao đâu

Xe buýt
Chắc hết dốc bác ko xi nhan trái để nhập làn. Chỗ này ngày nào cũng có, nhiều năm rồi, trước còn bắn tốc độ 40km khi xuống dốc.
Câu trả lời chuẩn đây nè, mình tuân thủ chuẩn thì muốn ăn bẩn hay sạch đều khó

Daysleeper

Xe hơi
Em từ đường trên cao xuống Pháp Vân Cầu Giẽ đi đứng rất cẩn thận, xi nhan rõ ràng (Có chú núp để bắt lỗi này) Xuống đến hết dốc có 1 xe CSGT và mấy chú áp vàng đứng đó xử phạt. Vì lề hẹp nên xe đội này đỗ lấn sang một làn và mấy chú phạt đứng phạt thì đè hẳn sang hết làn em đang đi nên em phải đánh tránh (mặc dù em đi tiếp là cầu giẽ ) . Tuy nhiên bị vẫy vào vì chuyển làn mà không có xi nhan (khoảng cách xuống dốc xong là nhìn thấy đội này rất ngắn chỉ vài chục mét).

Đi công việc thỉnh thoảng mất bánh mì cũng bình thường, nhưng đội này ăn bẩn quả. Tự chúng nó lấn làn tạo vật cản bắt người ta phải tránh rồi lại phạt nên em cảm thấy hơi khó chịu vì bọn này ăn bẩn quá mức. Viết bài này cảnh báo các cụ để các cụ đỡ bị cảm giác bực mình như em khi đi làm việc . Mất hết cả hứng công việc đầu năm mới bực.
Y chang em, bị dính phát chỗ này 2 năm trước, cùng 1 kịch bản.

ubisapro

Xe trâu
Kể cả làn trong thì cụ vẫn phải signal để nhập làn. Cụ còn đi kiểu đó thì còn dính nhiều. Em đi từ sóc sơn ql3 cũ lên đường 18 sân bay cũng gặp chốt ở chỗ nhập làn vào đường 18 suốt mà chưa thằng nào dám vẫy em vào.
Thấy nhiều cụ còm như cụ nên e quote lại để hỏi. Chỗ cụ thớt là từ đoạn đổ dốc vành đai 3 xuống đường dẫn vào cao tốc. Nếu từ vành đai 3 xi nhan phải xuống, sau đó tắt xi nhan đi và vẫn bám nguyên làn đó vào đường dẫn thì cụ trích dùm luật cho e: chỗ nào bắt phải xi nhan trái/ phải đoạn này? Vì từ dốc xuống 2 làn, làn bên phải đến tận khi nhập vẫn kẻ vạch đứt phân làn rõ ràng. E chả bao giờ phải xi nhan chỗ này, cũng có mấy lần vướng mấy thằng xxx đứng ở làn đó thì xi nhan trái chuyển sang làn bên đàng hoàng. Hiểu rõ khái niệm và khi nào cần/chuẩn để nhập làn thì sợ gì bố con thằng nào.

Thêm ví dụ: khi từ đường dẫn vào cao tốc bất kỳ, lúc ra khỏi đường dẫn mũi tên chỉ đi thẳng (đoạn tăng tốc để chuẩn bị nhập làn), chả ai bắt phải xi nhan. Chỉ cần xi nhan khi cụ chuyển (nhập) làn vào cao tốc. Bản chất lúc đó cụ đã phải chuyển làn, đè qua vạch phân làn.

2O2O

Xe tải
Sai thì nhận mình sai, đừng đổ lỗi cho người khác.

hd-vt

Xe container
Em đi thế này nhé. Từ đường nhánh nhập làn em xi nhan phải (giống như rẽ phải ở ngã ba, ngã tư) khi đã nhập vào đường chính mà muốn ra làn ngoài phi cho nhanh thì thấy vạch đứt mới chuyển từ xi nhan phải sang xi nhan trái nhập vào làn bên trái.

Em thấy nhiều người nhập vào đường chính bật xi nhan trái là muốn quay đầu hay sao ạ?

Đánh lái bên nào là bật xi nhan bên đó. Có đúng không nhể các cụ #-o

Tý phệ

Xe điện
Cụ cứ quăng cái clip lên đây cho ae còn biết

Hôm em đi cao tốc Lào Cai - Hà Nội. Hết đg có cái cầu chui 60km/h. Mọi khi em nhớ lắm mà lúc đó các xe đều phi nhanh mình quên. Mấy chục xe bị vẫy, chú CA cứ giở ra giở vào quyển sổ, e thì đứng đực ra đó...hắn cáu bảo ơ ông này ko biết luật à. E bẩu xe e mượn bác trên Bộ. Hắn bẩu anh xử lý lái xe cóc xử lý phương tiện :))

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Thấy nhiều cụ còm như cụ nên e quote lại để hỏi. Chỗ cụ thớt là từ đoạn đổ dốc vành đai 3 xuống đường dẫn vào cao tốc. Nếu từ vành đai 3 xi nhan phải xuống, sau đó tắt xi nhan đi và vẫn bám nguyên làn đó vào đường dẫn thì cụ trích dùm luật cho e: chỗ nào bắt phải xi nhan trái/ phải đoạn này? Vì từ dốc xuống 2 làn, làn bên phải đến tận khi nhập vẫn kẻ vạch đứt phân làn rõ ràng. E chả bao giờ phải xi nhan chỗ này, cũng có mấy lần vướng mấy thằng xxx đứng ở làn đó thì xi nhan trái chuyển sang làn bên đàng hoàng. Hiểu rõ khái niệm và khi nào cần/chuẩn để nhập làn thì sợ gì bố con thằng nào.

Thêm ví dụ: khi từ đường dẫn vào cao tốc bất kỳ, lúc ra khỏi đường dẫn mũi tên chỉ đi thẳng (đoạn tăng tốc để chuẩn bị nhập làn), chả ai bắt phải xi nhan. Chỉ cần xi nhan khi cụ chuyển (nhập) làn vào cao tốc. Bản chất lúc đó cụ đã phải chuyển làn, đè qua vạch phân làn.
Em không tìm được hình nút giao này. Nhưng chỉ cần có động tác chuyển làn hoặc nhập/merge làn là phải si nhanh.
Như hình này cụ nhan trái hay nhan phải hay không nhan ạ?

biển xanh06

Xe điện
Chỗ này xxx thường xuyên đứng, em luôn cảnh giác nên chưa dính, cụ nào bị bắt thì cứ nói em vừa về từ VŨ HÁN

kdchuyennghiep

Xe tăng
Lại thêm 1 cụ mua bằng và mất tiền ngu!

hd-vt

Xe container
Em không tìm được hình nút giao này. Nhưng chỉ cần có động tác chuyển làn hoặc nhập/merge làn là phải si nhanh.
Như em đã còm ở trên là em từ nhánh vào sẽ xi nhan phải, khi thấy vạch đứt em mới xi nhan trái nhập làn ngoài cộng với dập lút cán chân ga hehe.

PS/ nhìn cái hình đẹp ngứa chân quá ạ:)

ubisapro

Xe trâu
Trước đoạn mũi tên rẽ trái (kể cả vài trăm mét mà chỉ có 1 đường thì tắt xi nhan thoải mái mà đi, ko cần giữ). Hết đoạn dẫn hoặc đoạn tăng tốc chờ nhập làn, vạch đứt và mũi tên chỉ rẽ trái thì hiển nhiên là xi nhan trái để nhập làn. Thậm chí e ủng hộ bắt hết mấy ông xi nhan phải chỗ này đi (theo e nhìn thấy thì cứ xi nhan là Xxx ko vợt kiểu đoạn này).

Ảnh cụ minh hoạ ko giống chỗ cụ thớt bị đâu :D

ngocmai227

Xe lăn
E đi đường này suốt, chưa bị vẫy vào lần nào. Nhưng công nhận chỗ này áo vàng đứng vướng đường thật :D

lo1vtn

Xe buýt
Đoạn này có mấy chục m vạch liền không cho chuyển làn sớm. Cách đấy một tý lại có mấy xxx đứng kiểu lửng lơ nếu lx cố đi thẳng cũng được nhưng hơi sát xxx còn theo phản xạ cẩn thận lx đánh lái ra một tý sang làn khác là dính bẫy. Một là chuyển làn không xin đường hai là sang làn sớm đè vạch liền. Thế là không bẫy là gì cụ nhỉ
Cụ chuẩn bọ này cố tình bẫy kể cả đoạn vào đường trên cao khi ra khỏi pháp vân về Hn cũng thế các Cụ đi cẩn thận

ceconam

Xe điện
E cũng dính quả y như cụ chủ, đúng đoạn xuống ngay chân dốc ấy, hôm ấy e vội về đón f1 nên cũng cho chúng nó đi cho xong, về đến nhà cũng thấy tức

blueye

Xe tải
Ăn 10 năm nay rồi cụ ah.

Em từ đường trên cao xuống Pháp Vân Cầu Giẽ đi đứng rất cẩn thận, xi nhan rõ ràng (Có chú núp để bắt lỗi này) Xuống đến hết dốc có 1 xe CSGT và mấy chú áp vàng đứng đó xử phạt. Vì lề hẹp nên xe đội này đỗ lấn sang một làn và mấy chú phạt đứng phạt thì đè hẳn sang hết làn em đang đi nên em phải đánh tránh (mặc dù em đi tiếp là cầu giẽ ) . Tuy nhiên bị vẫy vào vì chuyển làn mà không có xi nhan (khoảng cách xuống dốc xong là nhìn thấy đội này rất ngắn chỉ vài chục mét).

Đi công việc thỉnh thoảng mất bánh mì cũng bình thường, nhưng đội này ăn bẩn quả. Tự chúng nó lấn làn tạo vật cản bắt người ta phải tránh rồi lại phạt nên em cảm thấy hơi khó chịu vì bọn này ăn bẩn quá mức. Viết bài này cảnh báo các cụ để các cụ đỡ bị cảm giác bực mình như em khi đi làm việc . Mất hết cả hứng công việc đầu năm mới bực.

hd-vt

Xe container
Vậy hình như này đi thế nào cụ?
Em chả hiểu các cụ nói gì, xi nhan phải trái loạn cả lên, như đi đường gặp xe phía trước trời nắng mà bật gạt mưa là sẽ rẽ, hướng nào thì chờ tý rẽ thì biết ngay:)) là các mợ.

Có người nói đi đường VN phải trình cỡ tiến sỹ là không chém gió ạ :))

Jamebonds

Xe container

Nó ăn bẩn nhưng cũng không sai và e nghĩ nên khuyến khích, các cụ nên rèn thói quen chuyển làn thì phải xin nhan đi. Kể cả đang trên đường thẳng nhưng nếu sang làn hoặc bất kỳ sự chuyển hướng nào của xe cũng cần phải xi nhan để xe sau biết mà tránh. Cái này là điều đương nhiên phải làm bên NN, đi thi bằng bên NN (lái thực tế trên đường luôn chứ ko sa hình như mình) mà sang làn quên xi nhan là đánh trượt luôn

Em đi qua đoạn này thường xuyên mà chưa dính phát nào, may thật.