[Thảo luận] Đường rẽ từ cầu Thanh Trì xuống đường 5, Xxx: Tôi cũng có bạn trong club của các anh.

Tribute

Xe container
Khổ thân cụ chủ. Chỉ vì làm chuột bạch thử tranh luận luật với xxx tí xem thế nào mà ăn bao nhiêu đá tảng. Sao các cụ không chửi cái thằng xxx kia bỏ qua con container lao rầm rầm xuống dốc, chen vào, đè vạch, phanh cháy cả đường mà nó không thèm bắt lại mò lên bắt cụ chủ nhỉ?

dugianghubt

Xe tăng
e hỏi một câu ngu với .. em có thấy vạch phân làn đâu nhỉ , mãi đến gần đèn mới thấy vạch mà
và cái đoạn mà ko có vạch phân làn thì mình được đi trong hay ngoài đều dc hả các bác

Chỉnh sửa cuối:

hahung1983

Xe máy
hành sử như cụ mà cũng tự xưng là off ?
em thấy như thế là ko tôn trọng luật, ko chấp hành luật giao thông còn đi cãi cùn.
Kụ ko sống đúng với văn hóa off rồi

hieuhic

Xe điện
Khổ thân cụ chủ. Chỉ vì làm chuột bạch thử tranh luận luật với xxx tí xem thế nào mà ăn bao nhiêu đá tảng. Sao các cụ không chửi cái thằng xxx kia bỏ qua con container lao rầm rầm xuống dốc, chen vào, đè vạch, phanh cháy cả đường mà nó không thèm bắt lại mò lên bắt cụ chủ nhỉ?
Cho các cụ ấy ném thoải mái đi, dù sao cũng để cho mọi người biết được khi không tôn trọng văn hóa xếp hàng thì sẽ bị ném đá như thế nào [-X
Mọi người thấy em xấu và không làm theo, xét về 1 khía cạnh nào đấy là em đã góp phần làm cho XH tốt thêm. :D
Chứ em mơ cũng chả dám làm cho VN mình giàu sang được như cụ gì nói ở trên đâu.

trua_vang

Xe hơi
Xin lỗi... Một cách đi xe vô văn hoá.

hieuhic

Xe điện
hành sử như cụ mà cũng tự xưng là off ?
em thấy như thế là ko tôn trọng luật, ko chấp hành luật giao thông còn đi cãi cùn.
Kụ ko sống đúng với văn hóa off rồi
Cụ giải thích giúp em, em đi sai luật thế nào ạ ? Vì cũng nhiều thớt tranh cãi về cái đoạn này rồi, nhưng vẫn chưa ngã ngũ.
Nếu em sai, xxx chẳng tha cho em đâu. E thề.

10-3

Xe buýt
Em thích cách đi của cụ chủ thớt! Thật!!!

ndkhoivtv

Xe tăng
Cụ giải thích giúp em, em đi sai luật thế nào ạ ? Vì cũng nhiều thớt tranh cãi về cái đoạn này rồi, nhưng vẫn chưa ngã ngũ.
Nếu em sai, xxx chẳng tha cho em đâu. E thề.
Điều mà cụ muốn minh chứng là cả một hệ thống "luật lá" lỏng lẻo, tùy tiện, muốn xử kiểu gì cũng được, không xử cũng chả chết ai. Hê hê... thế mới gọi là nhà dột từ nóc, dân chúng khó theo. Tuy nhiên, cách hành xử của cụ nếu thoạt trông thật vô cùng phản cảm, thật đúng là cái kiểu riêng mình mình khôn... còn lại ngu ráo! Các cụ/ mợ vào đây đầy tay gạch đá chắc chỉ xem cái cụ thể hiện mà thấy lòng bức xúc nên không thấy cái "tâm" cụ muốn giãi bày ắt là lẽ dĩ nhiên. Than ôi, thời buổi nhiễu nhương này muốn phất ngọn cờ lau quả quá khó! Mũ BH ư? E chưa đủ... cụ nên tậu thêm cả cái head phone đi. :))

gl1600

Xe điện
C
Còn vào trường hợp của Cụ thì các Cụ nên đi theo hướng vào nội thành. Đến đèn xanh- Đỏ quay đầu đi về HP lại nhanh hơn!
Cái gì mà quay. Qua đèn xanh đỏ mới được quay nhá. Biển cấm quay đầu to đoành . Mai em thiết kế cho XXX đứng bên kia tóm sạch những ông nào quay ở đèn xanh đỏ, trong đó có cụ đới :P

Boy_Friend

Xe máy
Cụ hiểu gì về pháp luật mà nói Thượng Tôn Pháp Luật ? Ở VN, luật pháp như dây điện cao thế chăng trước mặt, thằng khỏe sống trên tiền thì nhảy qua, thằng yếu thì biết thân biết phận chui qua. Chứ như ông chủ thớt này thì có mà thành cái xác khô. Nhà cháu ở gần ngã tư này nên biết rõ, rất nhiều người như ông này đã khiến giao thông ở đây trở nên hỗn loạn, không phải vô cớ mà XXX đã soi ông này từ xa. Tranh luận dễ gây ra cưỡng từ đoạt ý, rách việc. Chỉ nhắn nhủ ông chủ thớt nên biết tiết chế hơn 1 chút. Đi đúng luật thì XXX đói thối mồm, lấy đâu ra cơ hội cho chúng nó làm giàu, cụ nhỉ?
Dưới luật còn có lệ, cái lệ này thể hiện dưới dạng quy định của từng địa phương hoặc cung đường cụ thể (Hình như đường 5 có quy chế riêng của nó) Nghe lệ có vẻ làng xã quá nhỉ, nhưng nhờ nó mà giao thông tốt hơn khi mà luật không thể bao trùm hết các phức tạp nảy sinh hàng ngày. Cụ nên tạo thói quen chấp hành lệ, giả dụ cụ qua 1 xóm nhà lá bên bãi Phúc Xá có quy định mỗi người đi qua phải bị búng 3 cái vào c.him, cụ cũng nên chấp hành bởi có khi sẽ mất cả cụm nếu vẫn cố chơi nổi. Đơn giản, ở các vùng ấy không có luật nào cả, mà chỉ có lệ mà tất cả mọi người đều chấp hành cái lệ ấy
Bác này cố tỏ ra nguy hiểm, chủ thớt đi đúng luật, đến đoạn xin vào làn, xe bên cạnh cho vào thì bác chủ thớt mới được vào chứ, nếu ko bác ấy phải chờ thôi, có gì đâu mà bác đao to búa nhớn thế....................., nhà cháu chỉ thích chấp hành luật thôi, ghét nhất là lệ, người ta nói sống theo luật chứ ko ai nói sống theo lệ cả.........

Chỉnh sửa cuối:

nothinghd

Xe điện
Giời ơi ông HIC. :)) em ạ ông
=))

Emchaien

Xe buýt
Em thấy cụ đi làn bên phải cả đoạn dài rồi nhưng đến đoạn cuối cụ lại chen ngang vào làn bên trái làm gì, có biển, vạch gì đâu mà cụ sợ, chính cụ cũng đang chiến đấu mà, đáng lẽ cụ phải đứng trước xe cont ý, các cụ toàn ném cụ vụ cụ chen ngang đè đầu.

Lý và tình đều không đạt

Theo em thì 1 bên chả ai đi còn 1 bên thì xếp hàng dài ngoằng là em đã bực mình với cái lý thì không tới còn cái tình thì cũng không xong ( ý em là cái đại diện cho luật pháp là biển, vạch thì không có còn thằng điều khiển giao thông trong tình huống đó cũng ngờ u khi để xảy ra tình trạng đấy) nên em hay bức xúc mấy cái ngờ u tập thể đấy lắm.

Nếu xxx nói cụ vượt trên cầu thì chính nó cũng đang bắt bao nhiêu xe dừng trên cầu đấy thôi, như nhau cả, chắc khi nào nhiều xe chờ quá nó lòi cả cái đuôi lên trên cầu ý chứ :)). Mà sao cái vế bên kia nó làm lâu thế nhỉ, đi kiểu này toàn xung đột nên mới xảy ra lắm chuyện không đâu thế.

Tóm lại là xxx là ốp phơ hay bạn ốp phơ thì xxx hay bạn xxx ra mặt đi để anh em còn biết ;))

pupil

Xe điện
Em thật chứ tuyền cụ chả chịu đọc bài cho kỹ:
- Cụ Hươu đã bảo đây là bài Test xem công cụ pháp luật nó láo cỡ nào và khuyến cáo mọi người không nên đi như thế này rồi.
- Từ trên cầu xuống đường rẽ không có biển báo hướng rẽ và phân làn rõ ràng mà chỉ có biển chỉ dẫn, về nguyên tắc thì người lạ đường không thể biết được cái đường này sẽ cho phép rẽ đi những đâu để chuyển làn sớm cho hợp lý. Mãi khi xuống hết đoạn cua mới nhìn thấy biển chỉ dẫn hướng rẽ ở đầu đường và vạch đứt phân làn, lúc đó lái xe mới cho xe "chen ngang" vào làn trái để rẽ theo biển là hoàn toàn hợp lý. Vậy thì bắt CCCC !
- Các bác đã quen đường đã đành, em ga răng ti là các cụ mới đi lần đầu tuân theo biển chỉ dẫn - tức là đi đúng luật thì 90% dính.

Chỉnh sửa cuối:

totorauxom

Xe điện
Bình thường thì cũng chả anh em nào đi thế, cụ chủ thớt đã nói rằng đây là chứng minh cho cái anh công lý chuyên đóng phim hài là rơi vào bãy của bọn cờ hó xxx thôi, có 200k để mua sữa cho con thì biếu cho bọn cờ hó đi đánh bạc. các cụ đã từng bị xxx nó thịt oan rồi mới thấy xót ruột,thấy ức chế. cho dù là ít hay nhiều, như bị cướp vậy..
em khoái cụ chủ thớt, mời cụ ly rượu

Mercedes-0o0

Xe tải
Học nhiều nhưng quan trọng là thực hành, thực tế...em thì ủng hộ cái tinh thần của cụ..và em cũng thích sống và làm việc theo pháp luật..nó văn minh...hơn là tuân theo cái luật lệ nào đó mà cảm thấy ức chế...còn hành động chen ngang đó thì cụ chủ đã có chú thích rồi..thiết nghĩ không cần ném đá thẳng vào cụ í như thế...Chỉ không ủng hộ cái văn hóa chen ngang đó của một bộ phận người Việt ta..:)
Cũng mời cụ 1 ly :D

Chỉnh sửa cuối:

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Em dùng ai bat, ko xem dc

civic2010

Xe buýt
em xem mấy lượt clip thì thấy là chủ thớt đã "lợi dụng kẽ hở pháp luật" :P.
do biển đặt từ trên cầu ngu không phân làn để hướng dẫn xe (hết đường dẫn mỗi làn rõ ràng sẽ đi theo 1 hướng) vạch kẻ thì chỗ còn, chỗ mất. vì cái kẽ hở luật pháp đó mà chủ thớt cãi nhau được với luật pháp.
với xã hội văn minh thì cần tôn trọng người khác nữa, cụ thể ở đây là văn hóa xếp hàng. rõ là chủ thớt chen ngang không xếp hàng, không sai luật vì làm gì có biển cấm chen ngang trên trái đất này he he
nhưng nếu cái làn ngoài toàn ofer và người nước ngoài lái xe thì em dự là chủ thớt phải đứng nguyên tại chỗ vì sẽ không xe nào nhường cho lách vào và sẽ bị phạt vì tộ cản trở giao thông ở cái làn mình đang đứng:P
đúng chửa .................