[Thảo luận] Đường rẽ từ cầu Thanh Trì xuống đường 5, Xxx: Tôi cũng có bạn trong club của các anh.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
E thấy nhiều cụ phản đối cụ chủ thớt ghê quá. E hỏi các cụ phản đối: cụ chủ thớt đi đúng hay sai luật? rồi cứ thế phán tiếp ....

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ thuyết minh nốt nội dung câu chuyện đi, vì clip ko full và tiếng hơi bé.
Em dự ko mất xiền mà mất chút time tranh luận ...

Các cụ cũng ko căng thẳng quá làm jì, cụ chủ thớt cũng đã nói rõ là ko nên đi như vậy, dù đi thế ko hề sai cơ mà.

HuyArt

Xe lăn
Cụ chủ chỉ muốn chứng minh Thượng tôn pháp luật ! bác đừng to tát tỏ ra nguy hiểm như thế ! Nếu nghèo thì do xxx gây ra đấy !
Cụ hiểu gì về pháp luật mà nói Thượng Tôn Pháp Luật ? Ở VN, luật pháp như dây điện cao thế chăng trước mặt, thằng khỏe sống trên tiền thì nhảy qua, thằng yếu thì biết thân biết phận chui qua. Chứ như ông chủ thớt này thì có mà thành cái xác khô. Nhà cháu ở gần ngã tư này nên biết rõ, rất nhiều người như ông này đã khiến giao thông ở đây trở nên hỗn loạn, không phải vô cớ mà XXX đã soi ông này từ xa. Tranh luận dễ gây ra cưỡng từ đoạt ý, rách việc. Chỉ nhắn nhủ ông chủ thớt nên biết tiết chế hơn 1 chút. Đi đúng luật thì XXX đói thối mồm, lấy đâu ra cơ hội cho chúng nó làm giàu, cụ nhỉ?
Dưới luật còn có lệ, cái lệ này thể hiện dưới dạng quy định của từng địa phương hoặc cung đường cụ thể (Hình như đường 5 có quy chế riêng của nó) Nghe lệ có vẻ làng xã quá nhỉ, nhưng nhờ nó mà giao thông tốt hơn khi mà luật không thể bao trùm hết các phức tạp nảy sinh hàng ngày. Cụ nên tạo thói quen chấp hành lệ, giả dụ cụ qua 1 xóm nhà lá bên bãi Phúc Xá có quy định mỗi người đi qua phải bị búng 3 cái vào c.him, cụ cũng nên chấp hành bởi có khi sẽ mất cả cụm nếu vẫn cố chơi nổi. Đơn giản, ở các vùng ấy không có luật nào cả, mà chỉ có lệ mà tất cả mọi người đều chấp hành cái lệ ấy

Chỉnh sửa cuối:

calibrationwater

Xe điện
Em cũng tính cả rồi, nếu trước cái vạch liền mà em không xin vào được thì em sẽ rẽ phải đi như cụ nói ngay.
Hơn nữa các cụ thấy rõ thằng Công ten nơ nó còn chả thèm xin vào làn rẽ trái, mà xe nó dài như thế thì vào thế dog nào được, nó cứ đỗ chềng ềng đấy, sao xxx không bắt mà quay sang bắt xe con ???
Em với các cụ có thể đi qua nhiều trên đoạn này rồi thì biết rõ xxx ở đây hay bắt lỗi (bửn) này, còn những người cả năm mới đi qua 1 lần thì thế nào ? Hay lại làm giàu cho một số người luôn tự xưng là đức cao vọng trọng, luôn luôn phấn đấu vì dân giàu nước mạnh, xã hội công bằng và văn minh ?
Cụ post tiếp nội dung đi, nhiều bác phê phán bác đang làm xxx mất bữa đấy ! ;))

Cụ hiểu gì về pháp luật mà nói Thượng Tôn Pháp Luật ? Ở VN, luật pháp như dây điện cao thế chăng trước mặt, thằng khỏe sống trên tiền thì nhảy qua, thằng yếu thì biết thân biết phận chui qua. Chứ như ông chủ thớt này thì có mà thành cái xác khô. Nhà cháu ở gần ngã tư này nên biết rõ, rất nhiều người như ông này đã khiến giao thông ở đây trở nên hỗn loạn, không phải vô cớ mà XXX đã soi ông này từ xa. Tranh luận dễ gây ra cưỡng từ đoạt ý, rách việc. Chỉ nhắn nhủ ông chủ thớt nên biết tiết chế hơn 1 chút. Đi đúng luật thì XXX đói thối mồm, lấy đâu ra cơ hội cho chúng nó làm giàu, cụ nhỉ?
Thưa cụ nếu xxx kg đủ điều kiện phạt thì nội bộ các cơ quan quản lý phải bổ sung biển báo. việc dân đi trên đường thì cứ theo biển mà đi .......

Tư tưởng như cụ thì em thật kg còn gì mà nói. Người sống làm việc theo pháp luật thì các cụ lại kêu là ngông, là quá trớn .... Mặc dù cụ chủ đã nói ngay từ dầu chỉ là thử nghiệm

Chỉnh sửa cuối:

wogon

Xe máy
cụ to vậy làm gì nó chẳng bắt nạt chứ?

wogon

Xe máy
mà giao thông dạo này cũng khó lường lắm các cụ nhỉ? toàn pha bất ngờ thôi e nhìn cũng thấy khiếp lắm

wogon

Xe máy
tại to quá k vác được ấy mà cụ, xe nhỏ dễ ăn hơn, con to nó nằm đấy ăn vạ thì toi cơm

wogon

Xe máy
như cụ này nói là hợp lí nhất, thời buổi ngành ngành ăn cắp mà, không tranh thủ thì cơ chế này .......

gasthuyquan

Xe tải
em không thích đi chen ngang như vậy ạ,nhỡ đâu găp bác nào khó tính xuống táng cho cái thì em sợ lắm.

Ha_Giang

Xe hơi
Cụ chủ bị ném đá ác liệt quá :))

hieuhic

Xe điện
Cụ post tiếp nội dung đi, nhiều bác phê phán bác đang làm xxx mất bữa đấy ! ;))
Em còn đoạn ghi âm cuộc tranh luận với xxx dài gần 5 phút nhưng chưa biết cách post lên.
Chủ yếu là xxx nói nhiều thôi, chứ em cũng chỉ nói vài câu thôi.
Đại khái, xxx bảo em phạm lỗi vượt phải.
Em hỏi lại xxx, thế 2 làn đó tôi có được đi không ?
xxx quay ra bảo em lỗi vượt trên cầu, đường dẫn lên cầu.
em bảo, trong luật chỉ cấm vượt trên cầu hẹp và đường dẫn hẹp, hơn nữa phải có biển cấm vượt.
xxx lại bảo, anh có nhìn thấy mọi người xếp hàng xuống thế kia không ? anh đi như thế là không được.
em bảo, tôi đi như thế về tình là sai nhưng về luật tôi không sai.
XXX còn nói dài dài bla blo ...
Sau nhìn thấy cái logo và cái camera trên xe em, mới bảo tôi còn lạ gì các anh, tôi cũng có người nhà trong câu lạc bộ của các anh đấy. Các anh cứ quay phim ghi âm thoải mái, chúng tôi chả sợ.
Rồi sau đó xxx lảng đi chỗ khác, thấy vậy em lên xe đi luôn. À mà trước khi em đi xxx còn với theo nói câu : Bác nói như thế là không được !
Cụ nào là xxx ở đây hôm nay , vào đây em mời rượu nào :D

yamaki

Xe buýt
hieuhic nói:
Em còn đoạn ghi âm cuộc tranh luận với xxx dài gần 5 phút nhưng chưa biết cách post lên.
Chủ yếu là xxx nói nhiều thôi, chứ em cũng chỉ nói vài câu thôi.
Đại khái, xxx bảo em phạm lỗi vượt phải.
Em hỏi lại xxx, thế 2 làn đó tôi có được đi không ?
xxx quay ra bảo em lỗi vượt trên cầu, đường dẫn lên cầu.
em bảo, trong luật chỉ cấm vượt trên cầu hẹp và đường dẫn hẹp, hơn nữa phải có biển cấm vượt.
xxx lại bảo, anh có nhìn thấy mọi người xếp hàng xuống thế kia không ? anh đi như thế là không được.
em bảo, tôi đi như thế về tình là sai nhưng về luật tôi không sai.
XXX còn nói dài dài bla blo ...
Sau nhìn thấy cái logo và cái camera trên xe em, mới bảo tôi còn lạ gì các anh, tôi cũng có người nhà trong câu lạc bộ của các anh đấy. Các anh cứ quay phim ghi âm thoải mái, chúng tôi chả sợ.
Rồi sau đó xxx lảng đi chỗ khác, thấy vậy em lên xe đi luôn. À mà trước khi em đi xxx còn với theo nói câu : Bác nói như thế là không được !
Cụ nào là xxx ở đây hôm nay , vào đây em mời rượu nào :D
Em thấy mấy topic khẩu chiến với xxx, toàn thấy xxx nói cùng 1 câu "anh nói như thế là không được", đúng là đuối lý. Quyền công dân tại sao ko đc nói, nói sai hay nói đúng đều đc phép cả.

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Khổ thân cụ chủ chỉ vì muốn chứng minh cho mấy ông em mà bị gạch đá toác hết cả đầu , thôi lần sau không cần đi thử nghiệm nữa cụ nhỉ , mặc dù biết như vậy là không sai nhưng mà cũng nên tránh để không ảnh hưởng đến mấy chục xe khác đang xếp hàng :)

ZAD Viet

Xe điện
Em cũng tính cả rồi, nếu trước cái vạch liền mà em không xin vào được thì em sẽ rẽ phải đi như cụ nói ngay.
Hơn nữa các cụ thấy rõ thằng Công ten nơ nó còn chả thèm xin vào làn rẽ trái, mà xe nó dài như thế thì vào thế dog nào được, nó cứ đỗ chềng ềng đấy, sao xxx không bắt mà quay sang bắt xe con ???
Em với các cụ có thể đi qua nhiều trên đoạn này rồi thì biết rõ xxx ở đây hay bắt lỗi (bửn) này, còn những người cả năm mới đi qua 1 lần thì thế nào ? Hay lại làm giàu cho một số người luôn tự xưng là đức cao vọng trọng, luôn luôn phấn đấu vì dân giàu nước mạnh, xã hội công bằng và văn minh ?
uh thì đấy là em nói trên quan điểm người tham gia giao thông thôi!
Chứ Cụ đúng luật chứ chả sai. Kể cả cái vụ chen ngang.

hieuhic

Xe điện
Khổ thân cụ chủ chỉ vì muốn chứng minh cho mấy ông em mà bị gạch đá toác hết cả đầu , thôi lần sau không cần đi thử nghiệm nữa cụ nhỉ , mặc dù biết như vậy là không sai nhưng mà cũng nên tránh để không ảnh hưởng đến mấy chục xe khác đang xếp hàng :)
Hề hề...gạch đá cứ ném thoải mái đi, em đội mũ bảo hiểm rồi.
Hơn nữa sau xe em còn dán cái slogan " Cứ từ từ rồi sẽ đến lượt bạn " mới hài chứ :D. Trước khi lao vào em phải liếc qua xem có cụ nào trên OF không nhỡ cụ ấy chụp được ảnh thì chết ;))

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
văn hóa thích chen ngang và thích thể hiện
lấy ví dụ cụ chủ thớt đi bigc vào ngày cuối tuần, mua được một đống đồ, phải xếp hàng để thanh toán, vì sĩ diện với gấu hay với xyz nào đấy, cụ không xếp hàng mà nhảy lên trước đòi thánh toán trước như thế liệu có phải phép tắc văn hóa. về luật thì không ai cấm cụ cả, nhưng cái gì cũng có cái tình của nó

hungpham5688

Xe tải
e nói thật,e chúa ghét cái kiểu đi của chủ thớt,về luật không sai,nhưng về văn hóa,bác chả có tí nào,e xin lỗi nói bác thế nhé

blackpaint

Xe container
Cái chỗ này nhiều hôm đứng kín làn trái, tắc đến trên cầu, trong khi làn phải trống hoác... đáng ra phải ưu tiên làn đi HP bằng cách tăng thêm một làn nữa cho xe đi HP. Về Luật chả sai nhưng chen thế thì cũng hơi ức chế cho xe bị đè đầu.