[Thảo luận] Đường Phạm Hùng - vừa tức vừa buồn cười !

dogotaynguyen

Xe tải
Website
www.noithatdinhgia.com
Kiểu này đi đường phải có sẵn 1tr tiền 50k mới được,hihi.mà không biết bước giá tối thiểu 50k có được không nữa, những bác nào đã bo cho mấy chú đó rồi thì cho em một số cái giá để biết đi ạ!

toan di bo

Xe buýt
xxx Nhận tiền mặt là cứ phải dấm dúi, làm chó gì dám soi. Ý kiến cụ LuckyCar hay đấy, kiếm ít tiền giả cho các chú xxx tiêu hộ. Lại còn được thối lại tiền thật nữa chứ.
xxx lập BB cụ thêm tội hối lộ nó bằng tiền giả+ sai làn thì Cụ toi văn tỏi!

NHKHOA6886

Xe hơi
Chuyện của các cụ đọc cứ như chuyện hài ý nhờ,em đưa tiền XX toàn đòi thêm :))

AUDI_Q7V12

Xe đạp
Mấy chú xxx này fair lắm các bác ạ, e cũng bị lỗi giống hệt cụ chủ thớt, kèm theo Bảo hiểm hết hạn, e đưa cho bọn nó tờ 5tr nó trả lại e 1tr, hài vãi.

thang_nth

Xe hơi
mà cũng đúng thôi, bác ý ký biên bản rồi, đưa 5l nó trả lại là cũng đúng thôi, cái này nó ăn của bác cũng không trôi đâu mà, mấy thằng già nó cũng khôn chán...

jolie1701

Xe buýt
Sáng cafe, trưa Bia hơi, chiều nấu cơm + rửa bát
Báo cáo các bác là ngày nào em cũng hai lượt đi về đường Phạm Hùng , mọi cảnh báo , vị trí , cách thức làm việc của XXX em đều nắm rõ nên chưa bao giờ bị phạt trên đường này , thế mà tránh không khỏi số .
Sáng nay , lúc 8h kém 15 em đi làm qua đó theo hướng cầu vượt MD - Phạm Hùng , qua bến xe Mỹ Đình em đi vào làn giữa , nhìn ở giải phân cách giữa không thấy chú xxx nào đứng , đi qua bến xe một đoạn , thì TSB nó , có hai cái xe khách nó cứ bò với vận tốc 5Km/h đằng trước , sốt ruột quá em mới xi nhan rồi rẽ ra làn ngoài cùng , thế là toét , vào bến .
E. Mở cửa xe : Anh bị lỗi gì thế chú em ( Mặc dù em biết thừa lỗi của em rồi )
X trẻ : Anh chuyển làn chỗ có vạch liền .
E : MK , tại cái xe khách nó đi như rùa ấy , chứ anh có muốn thế đâu .
X trẻ : Anh cho kiểm tra bằng lái
Em lấy bằng lái ra đưa .
X trẻ : Anh cho kiểm tra giấy tờ xe .
E : Thôi , cho anh đi đi , đang vội .
X trẻ : Anh mang giấy tờ xe ra kia lập biên bản ( Rồi cầm bằng của em đi về chỗ X già )
Đúng lúc ấy thì có một bác nữa , chắc cũng vừa giải quyết xong đi về xe , nhìn em cười toe toét rồi nói " Cho nó 3 trăm rồi đi cho nhanh bác ạ " - không biết có phải mem OF không mà gọi em bằng bác ????
Em lấy sổ đăng kiểm ra , móc ví , thôi BM , cả nhà còn có 3 tờ 500K , chẳng có tờ nhỏ nào , thế là kẹp đại một tờ vào , ra chỗ X già .
E : Giấy tờ đây anh xem đi.
X già : trong sổ có cái gì thế này ( Bố khỉ , đến tiền nó cũng không biết là gì :-|)
E : Anh kiểm tra giấy tờ rồi cho tôi đi .
X già : Anh ký vào biên bản này đã ( Vừa nói vừa hý hoáy viết )
E : Ký vào đâu hả anh
X già : Ký vào đây , viết rõ là đã nhận lỗi và nhận lại bằng .
E: Ký xong , tôi đi được chưa .
X già : Xe con , các anh được đi làn trong , nhưng không được chuyển làn chỗ có vạch liền , nhớ chưa .
E : MK , tại mấy thằng xe ca nó bò như thế chứ , mà hôm nay các ông đứng kín thế , đi đằng sau cái xe ca chả nhìn thấy đâu .
X già : Thôi , giấy tờ đây , đi được rồi , à , lỗi này 300 thôi , để tôi giả lại anh tiền, anh đang vội nên tôi cho nộp tiền phạt luôn , không là phải giam bằng và lên kho bạc nộp .
Nói rồi , móc cặp lấy 200K trả lại em .
MK , vừa đi , vừa chửi cái bọn xe khách , vừa mắng mình vì tội vội vàng nên mất tiền oan , vừa buồn cười vì xxx nhã nhặn thế .
Em dự là bọn xxx này đã đọc bài trên off rồi, em k nhớ lắm nhưng hình như bài viết khi di chuyển trên đường 1 mới thì phải...đen quá rồi Bác ạ....lộp nhanh để lướt cho mau..3lít cũng được rùi, lần sau rút kinh nghiệm kệ mệ nó mình cứ thong thả thì đỡ mất xiền...chia bùn với Bác nhé

search

Xe điện
sao bác lại bảo mất tiền oan, bác sai rõ ràng còn gì, lần sau cẩn thận hơn bác nhé

ZARA

Xe tải
Em vừa mời bác chủ thớt ly vang đỏ. Bác sai rồi còn làm tha hóa 1 đội ngũ cán bộ :))

koj.k0ol

Xe tăng
xxx Nhận tiền mặt là cứ phải dấm dúi, làm chó gì dám soi. Ý kiến cụ LuckyCar hay đấy, kiếm ít tiền giả cho các chú xxx tiêu hộ. Lại còn được thối lại tiền thật nữa chứ.
hơ hơ câu đầu của cụ em thấy được , dưng mà câu sau em e hơi khó đới... tha ko lấy thêm là may lắm rồi ế...

phuong.zen

Xe tăng
hí hí.xe ca làm luật hết roài.biết đâu nó là bài lừa của mấy chú xxx các cụ nhỉ

tuan dat

Xe tăng
Em cũng bị xxx vịn 1 lần cách đây 2 năm ở cuối Đại Cồ Việt rẽ phố Huế, em đi 2b vượt đèn đỏ (thực ra là đèn vàng) không mang theo giấy tờ xe và bằng lái (xe mượn của thằng em còn em sống ở nước ngoài 1-2 năm mới về) lúc đó chú xxx già tay cầm quyển luật nói tội không bằng lái vài trăm nghìn(em không nhớ rõ là mấy trăm), tội vượt đèn đỏ vài trăm, tội không giấy tờ vài trăm giam xe 30 ngày, nhẩm tính đến cả triệu, thế là em đưa cho xxx già 200k và nghĩ nếu xxx không cầm phải dùng đến phương án 2 là gọi điện cho người thân. Thật không ngờ xxx già trả lại em 50k và nói: "Anh khuyến mại cho chú 50k đổ xăng lần sau nhớ mang giấy tờ theo". Lúc sau em gặp hội bạn chúng nó bảo em phá giá lỗi này của 2b chỉ 50k cùng lắm 100k thôi thế mới đau:D:D

Chỉnh sửa cuối:

amazoncafe

Xe tăng
ơ thế bác chủ thớt cho em hỏi cái biên bản đó là biên bản kiểu gì mà thu được tiền ngay bác nhỉ, bác có giữ liên 2 không nhẩy hay là loại BB phát hành nội bộ 01 liên
lơ mơ bác nộp song xxx vứt *** nó biên bản nuôn

OmegaO9

Xe container
Báo cáo các bác là ngày nào em cũng hai lượt đi về đường Phạm Hùng , mọi cảnh báo , vị trí , cách thức làm việc của XXX em đều nắm rõ nên chưa bao giờ bị phạt trên đường này , thế mà tránh không khỏi số .
Sáng nay , lúc 8h kém 15 em đi làm qua đó theo hướng cầu vượt MD - Phạm Hùng , qua bến xe Mỹ Đình em đi vào làn giữa , nhìn ở giải phân cách giữa không thấy chú xxx nào đứng , đi qua bến xe một đoạn , thì TSB nó , có hai cái xe khách nó cứ bò với vận tốc 5Km/h đằng trước , sốt ruột quá em mới xi nhan rồi rẽ ra làn ngoài cùng , thế là toét , vào bến .
E. Mở cửa xe : Anh bị lỗi gì thế chú em ( Mặc dù em biết thừa lỗi của em rồi )
X trẻ : Anh chuyển làn chỗ có vạch liền .
E : MK , tại cái xe khách nó đi như rùa ấy , chứ anh có muốn thế đâu .
X trẻ : Anh cho kiểm tra bằng lái
Em lấy bằng lái ra đưa .
X trẻ : Anh cho kiểm tra giấy tờ xe .
E : Thôi , cho anh đi đi , đang vội .
X trẻ : Anh mang giấy tờ xe ra kia lập biên bản ( Rồi cầm bằng của em đi về chỗ X già )
Đúng lúc ấy thì có một bác nữa , chắc cũng vừa giải quyết xong đi về xe , nhìn em cười toe toét rồi nói " Cho nó 3 trăm rồi đi cho nhanh bác ạ " - không biết có phải mem OF không mà gọi em bằng bác ????
Em lấy sổ đăng kiểm ra , móc ví , thôi BM , cả nhà còn có 3 tờ 500K , chẳng có tờ nhỏ nào , thế là kẹp đại một tờ vào , ra chỗ X già .
E : Giấy tờ đây anh xem đi.
X già : trong sổ có cái gì thế này ( Bố khỉ , đến tiền nó cũng không biết là gì :-|)
E : Anh kiểm tra giấy tờ rồi cho tôi đi .
X già : Anh ký vào biên bản này đã ( Vừa nói vừa hý hoáy viết )
E : Ký vào đâu hả anh
X già : Ký vào đây , viết rõ là đã nhận lỗi và nhận lại bằng .
E: Ký xong , tôi đi được chưa .
X già : Xe con , các anh được đi làn trong , nhưng không được chuyển làn chỗ có vạch liền , nhớ chưa .
E : MK , tại mấy thằng xe ca nó bò như thế chứ , mà hôm nay các ông đứng kín thế , đi đằng sau cái xe ca chả nhìn thấy đâu .
X già : Thôi , giấy tờ đây , đi được rồi , à , lỗi này 300 thôi , để tôi giả lại anh tiền, anh đang vội nên tôi cho nộp tiền phạt luôn , không là phải giam bằng và lên kho bạc nộp .
Nói rồi , móc cặp lấy 200K trả lại em .
MK , vừa đi , vừa chửi cái bọn xe khách , vừa mắng mình vì tội vội vàng nên mất tiền oan , vừa buồn cười vì xxx nhã nhặn thế .
Qua vụ này em nhận thấy là XX Phạm Hùng dạo này mới đi tập huấn lớp bồi dưỡng chính trị hay sao ấy mà đạo đức được nâng cao gớm,lịch sự ghê :-o

fuxe

Xe container
Tiền thối lại cũng là tiền giả mà !!!

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
ơ thế bác chủ thớt cho em hỏi cái biên bản đó là biên bản kiểu gì mà thu được tiền ngay bác nhỉ, bác có giữ liên 2 không nhẩy hay là loại BB phát hành nội bộ 01 liên
Em nghĩ nó là cái biên bản nội bộ của xxx thôi , nhưng cũng nét ra phết , bắt em ghi rõ : Tôi đã nhận lỗi và nhận lại bằng lái
Lại còn ký và ghi rõ họ tên nữa .

mrtuanthanh

Xe tải
XXX thì cũng có người này người nọ chứ đúng không bác, chứ có phải ai cũng.... đâu các bác nhỉ

Tribute

Xe container
Dạ thưa cụ, không phải là nó lịch sự đâu ợ. Thằng xxx già đấy nó quách tỉnh đấy. Nó đề phòng cụ ghi hình, chụp ảnh nên nó mới làm thế. Theo luật mà cầm >= 500k thì bị khép vào tội nhận hối lộ.
Cách đây 3 năm, em uống rượu về, vượt đèn đỏ + đi vào đường 1 chiều -> bị toét, xuống xin xỏ 1 lúc, xxx bẩu lỗi đấy 5 lít (mịe tinh thế, trong ví em cũng còn mỗi 1 tờ 500), thôi thì đưa nó rồi đi cho nhanh, mấy thằng bạn đang đợi đi hát, định lên xe đi, thằng cầm tiền gọi lại đưa trả 20k: để đề phòng thủng xăm, mịe khỉ cảm động quá. Đến chỗ hát, có 1 thằng bạn của bạn nó cũng làm xxx nó nói thì mới biết là trò của xxx. Chán
Ô, 500k trở lên mới là hối lộ hả cụ? Vậy để em kiếm vài tập 500đ còn thối lại cho đỡ bị quy tội mà lại tránh lãng phí cụ nhể.

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Ối zời ơi, em xin các bác. Mũi xxx thính hơn mũi c.hó, không con lừa bọn chúng thế được đâu.

Cách đây vài năm, nửa đêm, em đi cùng thằng bạn từ LS về (xe tải), đến Bắc Giang xuống đưa tiền luật 1 lít. Thằng bạn em thế nào lại kẹp vào tờ 100 đểu (nó cũng ko biết), xxx rút tiền ra, trả lại đăng kiểm, thằng bạn em cầm giấy tờ rồi quay lại xe rồi, xxx gọi giật lại rồi Đá Con Mèo toán loạn, thế là mất toi thành 2 lít tiền xịn đấy cụ ạ. Tờ 100 đểu đấy giờ em vẫn cầm, cất đi làm kỷ niệm. Quả tình là tờ tiền đấy công nghệ làm giả cũng hơi lởm, nhưng các chiến sỹ nhà mình cũng nghe Câu chuyện cảnh giác mãi rồi đấy các cụ ợ :(|)
Tại tờ 100k dễ phát hiện với lại nửa đêm nên nó soi kỹ, ban ngày nó chả dám soi đâu.

xxx lập BB cụ thêm tội hối lộ nó bằng tiền giả+ sai làn thì Cụ toi văn tỏi!
Lập thế chó nào được BB hở cụ, em cũng còn ko biết tiền đó giả hay thật nữa là. Nó phải mời NH đến giám định mới xác định được thật hay giả.

hơ hơ câu đầu của cụ em thấy được , dưng mà câu sau em e hơi khó đới... tha ko lấy thêm là may lắm rồi ế...
Thì cụ chủ và 1 số cụ chả bảo được xxx nó thối lại ấy thây.

Website
www.facebook.com
Nhân bản phôi biên bản scan + in màu. Giống nhân bản cừu Dollar (í quên Dolly)
Muốn bao nhiêu chả có.

Khi bị lập biên bản, các kụ nhớ cầm lên kiểm tra cái dấu tròn đỏ in trên đó.
Dấu tròn đóng bằng mực: có mực dấu loang nhẹ quanh rìa dấu, hoặc ngửi có mùi mực dấu, hoặc lật phía sau tờ BB thấy có dấu mực thấm sang, hoặc xem số seri tờ đó khác số của tờ đã dùng phía trước. Dấu tròn in bằng máy in màu: dấu lì, mực không thấm sâu vào giấy.

Còn động tác thối lại tiền, 50K hay hơn, là do tâm lý của một vài xxx biết chắc sau khi bị nộp mãi lộ anh em sẽ chửi, xxx không thể không cảm thấy nhục. Thối lại chút tiền lẻ để mua một nụ cười của anh em đó mà (mua bằng tiền của nạn nhân).
Mà cũng vì xxx duy tâm, tránh uống nước cả cặn (một vài xxx có lương tâm bị răng cẩu cắn thôi, không phải tất cả đâu). Một vài xxx khác nhận tiền xong còn nói "đây là anh (nạn nhân) cho tụi em tiền cà phê hả?" rồi lẹ làng bỏ tiền vô cốp.