[Thảo luận] Đường Phạm Hùng - vừa tức vừa buồn cười !

ECO-arch

Xe tăng
Đội 6 cũng một lần tử tế với em, lần đó xe em vượt đèn đỏ chỗ Big C ( Đèn vàng thì đúng hơn), bằng lái vứt trong ví ở nhà. Xuống xin xỏ, cũng kẹp 5 lít vì không có tiền lẻ, thế là nó ghi vào cái biên bản trắng, 3 lít, giả lại em 2 lít.

thangktvta

Xe tăng
[Tieu]*[quy];4216669 nói:
Sao đè vạch mà có 3l các cụ nhỉ? Chuyện trả lại "tiền thừa" này đúng là hiếm gặp, hiếm gặp .

Cụ ơi nó mà soi nó biết thì có mà....
cái này đúng đấy cụ ợ.
e bị lỗi chèn vạch ở T.hóa, xx cho e xem quyển sổ bìa màu đỏ: lỗi phạt 150k không giữ bằng.
đô thị đặc biệt (hà nội) thì gấp đôi, giữ bằng..

cuky99

Xe buýt
Giờ em mới nghe chuyện xxx trả lại tiền thừa đới. 8->

lacetti_30x

Xe hơi
cụ phải nói la em có giấy giới thiệu cua Bộ tài Chính,
XXX kô biết tiền là gì đâu ợ=))

djjava

Xe hơi
thôi cụ chủ thớt mất 300K đừng tiếc nhé, vụ này mất và được coi như là huề :P

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
xxx Nhận tiền mặt là cứ phải dấm dúi, làm chó gì dám soi. Ý kiến cụ LuckyCar hay đấy, kiếm ít tiền giả cho các chú xxx tiêu hộ. Lại còn được thối lại tiền thật nữa chứ.
Ối zời ơi, em xin các bác. Mũi xxx thính hơn mũi c.hó, không con lừa bọn chúng thế được đâu.

Cách đây vài năm, nửa đêm, em đi cùng thằng bạn từ LS về (xe tải), đến Bắc Giang xuống đưa tiền luật 1 lít. Thằng bạn em thế nào lại kẹp vào tờ 100 đểu (nó cũng ko biết), xxx rút tiền ra, trả lại đăng kiểm, thằng bạn em cầm giấy tờ rồi quay lại xe rồi, xxx gọi giật lại rồi Đá Con Mèo toán loạn, thế là mất toi thành 2 lít tiền xịn đấy cụ ạ. Tờ 100 đểu đấy giờ em vẫn cầm, cất đi làm kỷ niệm. Quả tình là tờ tiền đấy công nghệ làm giả cũng hơi lởm, nhưng các chiến sỹ nhà mình cũng nghe Câu chuyện cảnh giác mãi rồi đấy các cụ ợ :(|)

Chỉnh sửa cuối:

mat_troi_ha_noi

Xe tải
xxx già giả lại 2 lít là cũng đúng thôi
ai lại phá giá thế phải ko các cụ
xxx thì cũng có luật của xxx chứ ^^

dapvocaydan

Xe điện
xxx cũng nịch sự ra phết nhẩy

Becgie

Xe điện
Haha, ăn mày còn có tiền lẻ thối lại các bác nữa huống chi là XXX đc học hành hỡ các bác hehehe$-).
Em đi đường này chỉ có làn trái thẳng tiến, ko bao giờ sang làn phải, sang rồi không trở lại đc lại dính như bác chủ thớt thì toi mất hộp sữa 8-x

Matizcoi

Xe cút kít
thế cũng được đấy chứ, nhân đạo phết :D

lovelyreddevil

Xe buýt
E nghĩ tùy vào từng hoàn cảnh của XXX. Ví dụ hôm nay đủ và chưa đủ hoặc XXX đang muốn lên đời vợ hai chẳng hạn.:-|

lyhuong

Xe điện
Em kết đoạn này : X già : trong sổ có cái gì thế này ( Bố khỉ , đến tiền nó cũng không biết là gì ) :))

o0NewDriver0o

Xe buýt
XXX thối lại tiền thừa. Giờ em mới nghe lần đầu.

tuyenvpt

Xe tăng
Tiền này là nộp về đội và cái biên bản để làm chứng nội bộ thôi, hôm nay chắc mát trời nên xxx mát tính.

zeronism

Xe hơi
Tks bác chủ, nghe chuyện của bác mà hết cả mệt trong người :D

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Nói rồi , móc cặp lấy 200K trả lại em .
.
Cụ được chả lại 2l ạ:o
Em toàn nếu bị phạt 3l mà k có tiền đưa 5l là bọn nó cầm hết chả đưa lại cái xu nào x-(

hieuorbis

Xe buýt
Em còn gặp tình huống này, hôm em về quê qua cầu Phù Đổng, hồi đấy em vượt trên cầu theo hướng về Bắc Ninh. Vừa hết cầu có một tốp xxx tuýt......................... Em thâm nghĩ chết rồi. Dừng xe kiểm tra trong ví có 1 củ. Nghĩ là cho đưa cho xxxxx 200k thôi. Thế là rút ví ra và vứt lại 800k trên xe, chỉ để lại 4 tờ 50k (tổng cộng là 200k) và bắt đấu bước xuống xe.
xxxx: Anh có biết lỗi gì không
NC: Dạ em biết ạ, đè vạch và vượt trên cầu
xxxx: Anh cho kiểm tra giấy tờ (bỏ mẹ mình không cầm bằng lái)
NC: Dạ giấy tờ xe đây nhưng vì hôm nay em quên không mang bằng lái để em gọi người nhà đi xe ôm ra lấy
XXX: Chúng tôi đi làm việc chờ anh thế nào được. Thế bây giời giải quyết thế nào (á à gợi ý đây)
NC: Báo cáo các anh là em chỉ có từng này tiền (nhà cháu vạch tung ví ra cho xxx xem và rút hết tiền ra đưa tất). Em chí có 200k thôi các anh cầm tạm (em đưa tất cho xxx)
XXX: Thôi anh lấy 150k thôi còn 5k cầm mà đi đường lỡ thủng lốp thì làm sao (thế là xxx chỉ lấy 3 tờ và đưa lại nhà cháu 1 tờ)
NC: Vâng cảm ơn các bác

Sau đấy em lên xe nghĩ mặc dù mất tiền mà cứ thấy vui vì 2 lỗi (đè vạch vượt trên cầu, không mang theo bằng lái) thế mà chỉ mất 150k. Và cũng vui vì dù xxx có lấy tiền mình những vẫn bớt lại 50k nghĩ đến tình người thế các cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Becgie

Xe điện
Em còn gặp tình huống này, hôm em về quê qua cầu Phù Đổng, hồi đấy em vượt trên cầu theo hướng về Bắc Ninh. Vừa hết cầu có một tốp xxx tuýt......................... Em thâm nghĩ chết rồi. Dừng xe kiểm tra trong ví có 1 củ. Nghĩ là cho đưa cho xxxxx 200k thôi. Thế là rút ví ra và vứt lại 800k trên xe, chỉ để lại 4 tờ 50k (tổng cộng là 200k) và bắt đấu bước xuống xe.
xxxx: Anh có biết lỗi gì không
NC: Dạ em biết ạ, đè vạch và vượt trên cầu
xxxx: Anh cho kiểm tra giấy tờ (bỏ mẹ mình không cầm bằng lái)
NC: Dạ giấy tờ xe đây nhưng vì hôm nay em quên không mang bằng lái để em gọi người nhà đi xe ôm ra lấy
XXX: Chúng tôi đi làm việc chờ anh thế nào được. Thế bây giời giải quyết thế nào (á à gợi ý đây)
NC: Báo cáo các anh là em chỉ có từng này tiền (nhà cháu vạch tung ví ra cho xxx xem và rút hết tiền ra đưa tất). Em chí có 200k thôi các anh cầm tạm (em đưa tất cho xxx)
XXX: Thôi anh lấy 150k thôi còn 5k cầm mà đi đường lỡ thủng lốp thì làm sao (thế là xxx chỉ lấy 3 tờ và đưa lại nhà cháu 1 tờ)
NC: Vâng cảm ơn các bác

Sau đấy em lên xe nghĩ mặc dù mất tiền mà cứ thấy vui vì 2 lỗi (đè vạch vượt trên cầu, không mang theo bằng lái) thế mà chỉ mất 150k. Và cũng vui vì dù xxx có lấy tiền mình những vẫn bớt lại 50k nghĩ đến tình người thế các cụ ạ
Hảo a hảo a, quả này nhân đạo quá. Đáng lẽ bác phải mời xxx lên xe đi votka luôn chứ hehe!

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Báo cáo các bác là ngày nào em cũng hai lượt đi về đường Phạm Hùng , mọi cảnh báo , vị trí , cách thức làm việc của XXX em đều nắm rõ nên chưa bao giờ bị phạt trên đường này , thế mà tránh không khỏi số .
Sáng nay , lúc 8h kém 15 em đi làm qua đó theo hướng cầu vượt MD - Phạm Hùng , qua bến xe Mỹ Đình em đi vào làn giữa , nhìn ở giải phân cách giữa không thấy chú xxx nào đứng , đi qua bến xe một đoạn , thì TSB nó , có hai cái xe khách nó cứ bò với vận tốc 5Km/h đằng trước , sốt ruột quá em mới xi nhan rồi rẽ ra làn ngoài cùng , thế là toét , vào bến .
E. Mở cửa xe : Anh bị lỗi gì thế chú em ( Mặc dù em biết thừa lỗi của em rồi )
X trẻ : Anh chuyển làn chỗ có vạch liền .
E : MK , tại cái xe khách nó đi như rùa ấy , chứ anh có muốn thế đâu .
X trẻ : Anh cho kiểm tra bằng lái
Em lấy bằng lái ra đưa .
X trẻ : Anh cho kiểm tra giấy tờ xe .
E : Thôi , cho anh đi đi , đang vội .
X trẻ : Anh mang giấy tờ xe ra kia lập biên bản ( Rồi cầm bằng của em đi về chỗ X già )
Đúng lúc ấy thì có một bác nữa , chắc cũng vừa giải quyết xong đi về xe , nhìn em cười toe toét rồi nói " Cho nó 3 trăm rồi đi cho nhanh bác ạ " - không biết có phải mem OF không mà gọi em bằng bác ????
Em lấy sổ đăng kiểm ra , móc ví , thôi BM , cả nhà còn có 3 tờ 500K , chẳng có tờ nhỏ nào , thế là kẹp đại một tờ vào , ra chỗ X già .
E : Giấy tờ đây anh xem đi.
X già : trong sổ có cái gì thế này ( Bố khỉ , đến tiền nó cũng không biết là gì :-|)
E : Anh kiểm tra giấy tờ rồi cho tôi đi .
X già : Anh ký vào biên bản này đã ( Vừa nói vừa hý hoáy viết )
E : Ký vào đâu hả anh
X già : Ký vào đây , viết rõ là đã nhận lỗi và nhận lại bằng .
E: Ký xong , tôi đi được chưa .
X già : Xe con , các anh được đi làn trong , nhưng không được chuyển làn chỗ có vạch liền , nhớ chưa .
E : MK , tại mấy thằng xe ca nó bò như thế chứ , mà hôm nay các ông đứng kín thế , đi đằng sau cái xe ca chả nhìn thấy đâu .
X già : Thôi , giấy tờ đây , đi được rồi , à , lỗi này 300 thôi , để tôi giả lại anh tiền, anh đang vội nên tôi cho nộp tiền phạt luôn , không là phải giam bằng và lên kho bạc nộp .
Nói rồi , móc cặp lấy 200K trả lại em .
MK , vừa đi , vừa chửi cái bọn xe khách , vừa mắng mình vì tội vội vàng nên mất tiền oan , vừa buồn cười vì xxx nhã nhặn thế .
Dạ thưa cụ, không phải là nó lịch sự đâu ợ. Thằng xxx già đấy nó quách tỉnh đấy. Nó đề phòng cụ ghi hình, chụp ảnh nên nó mới làm thế. Theo luật mà cầm >= 500k thì bị khép vào tội nhận hối lộ.
Cách đây 3 năm, em uống rượu về, vượt đèn đỏ + đi vào đường 1 chiều -> bị toét, xuống xin xỏ 1 lúc, xxx bẩu lỗi đấy 5 lít (mịe tinh thế, trong ví em cũng còn mỗi 1 tờ 500), thôi thì đưa nó rồi đi cho nhanh, mấy thằng bạn đang đợi đi hát, định lên xe đi, thằng cầm tiền gọi lại đưa trả 20k: để đề phòng thủng xăm, mịe khỉ cảm động quá. Đến chỗ hát, có 1 thằng bạn của bạn nó cũng làm xxx nó nói thì mới biết là trò của xxx. Chán

O Muong Te

Xe điện
Em một lần cũng bị một XXX vẫy lại ở đường PH.
XXX trẻ: anh phạm lỗi vượt ở nơi giao cắt (đúng mựa nó rồi mới đau), mời anh ra gặp sếp em làm việc.
XXX già đeo lon đại úy: đi đâu mà vội thế ?
Em: Em đi làm
XXX già: làm ở đâu?
Em: Em làm giảng viên (bịa tý)
XXX già: trường nào?
Em: ĐHQG
XXX già: Làm thầy à? Phạt thầy thế nào cho nhớ bây giờ (bỏ bu, lỗi 600k mà nó đòi phạt cho nhớ)
Em: biết lỗi rồi xếp linh động cho chút
XXX già: Thôi, nộp phạt 50k, lần sau nhớ nhé
Em: trợn tròn cả mắt lẫn mồm.
Không biết tay XXX đấy có phải tay phạt cụ chủ thớt không, trông thấp thấp, hơi đẹp giai, có duyên, heheehe