[Funland] Dường như họ cho mình cái quyền chỉ trích người khác

LVP2021

Xe hơi
Đội Katinat chắc mới luân chuyển Kế toán trưởng sang làm CMO.

Giờ thì mất 1 tỷ rồi nhưng:
- với KH cũ của Katinat đã bị điểm trừ về thương hiệu trong nhận thức.
- với ngưòi chưa biết chưa sài dv của Katinat thì cũng bị 1 điểm trừ, 1 sự chê nhẹ trong nhận thức.

Nói chung làm mkt quá ẩu, đạp đổ công sức của cả team trong suốt thời gian gây dựng thương hiệu vừa qua.
Giờ cầm ly nước có logo Kat lại ngại ngại ấy chứ, ae soi nhanh lắm

DurexXL

Xe lăn
Chẳng biết từ khi nào cái xu hướng tính cách chỉ biết cho bản thân mình, chỉ biết cái tôi của mình nó lan rộng và ăn sâu vào tâm trí bao nhiêu con người. Dường như họ cho mình cái quyền chỉ trích người khác, trong khi việc làm của người ta chẳng ảnh hưởng gì đến bản thân mình và những người thân.
KATINAT... hay bất cứ một nhãn hàng hay thương hiệu kinh doanh nào cũng vậy, họ trích ra 1.000 đồng cho 1 sản phẩm/lượt dịch vụ bán ra để ủng hộ cho các hoàn cảnh khó khăn khi không tăng giá... thì đó là tấm lòng của họ, mà đã là tấm lòng của họ thì họ có thể khoe (công bố) hoặc không khoe (im lặng mà làm). Các anh chỉ trích toàn là các anh chê cái giá trị 1.000 đồng, các anh có đặt mình vào hoàn cảnh của những người đang lâm cảnh bần cùng, khốn khó đó đâu? Còn nếu bức xúc với các nhãn hàng kia, các anh cứ dốc hầu bao trong khả năng có thể của mình để giúp cho những hoàn cảnh khó khăn ngoài kia... Khi đó, chắc chắn sẽ có nhiều người cảm kích các anh.
(Copy của thằng bạn bên OS)
Lập cái thớt chỉ trích này làm giề

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Mình đọc trang Trấn Thành, nhiều người còm là phim doanh thu ngàn tỷ mà ủng hộ có 200 triệu, kèm theo nhiều cái???
thấy nhiều dân mxh kiểu gì cũng nói được, chả biết thật hư hay chiêu trò tung hứng

Ngôi Sao

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
wifichuyendung.com.vn

Diep1979

Xe container
Ngta mua ly trà sữa để uống cho sướng cái miệng, chứ ai lại đi ủng hộ từ thiện = việc mua ly trà sữa?
Cháu ko hiểu cụ nói gì
Cũng như cụ chả hiểu cmt của cháu

akara

Xe hơi
Vậy chứ ý của cmt cụ là sao?
Cháu thấy cmt này là chất nhất

Đúng là nói với truyền thông phải ngon, còn chuyển như nào là của nó

1k so với 70k bán ra thì hơi khôn

Nếu cháu bỏ 40 đến 70k mua li nước của họ chỉ để bớt 1k cho ủng hộ
Thà cháu mua chai lavie, cốc cafe dạo 10k. Còn lại ủng hộ mấy chục K

Chả ngon hơn 1k của ông bán?
Cháu ko hiểu cụ nói gì
Cũng như cụ chả hiểu cmt của cháu

tratida2019

Xe tải
là ck thẳng 10K, nhịn uống nước thay vì bỏ 70K mua nước

Sent from Other Universe via OTOFUN

Boyngoan

Xe tải
Chẳng biết từ khi nào cái xu hướng tính cách chỉ biết cho bản thân mình, chỉ biết cái tôi của mình nó lan rộng và ăn sâu vào tâm trí bao nhiêu con người. Dường như họ cho mình cái quyền chỉ trích người khác, trong khi việc làm của người ta chẳng ảnh hưởng gì đến bản thân mình và những người thân.
KATINAT... hay bất cứ một nhãn hàng hay thương hiệu kinh doanh nào cũng vậy, họ trích ra 1.000 đồng cho 1 sản phẩm/lượt dịch vụ bán ra để ủng hộ cho các hoàn cảnh khó khăn khi không tăng giá... thì đó là tấm lòng của họ, mà đã là tấm lòng của họ thì họ có thể khoe (công bố) hoặc không khoe (im lặng mà làm). Các anh chỉ trích toàn là các anh chê cái giá trị 1.000 đồng, các anh có đặt mình vào hoàn cảnh của những người đang lâm cảnh bần cùng, khốn khó đó đâu? Còn nếu bức xúc với các nhãn hàng kia, các anh cứ dốc hầu bao trong khả năng có thể của mình để giúp cho những hoàn cảnh khó khăn ngoài kia... Khi đó, chắc chắn sẽ có nhiều người cảm kích các anh.
Theo cái nhìn cá nhân tôi thì đây là hành vi trục lợi kết hợp làm từ thiện. Bán 1 triệu cốc thì mới trích 1k. Đúng chứ?

SuperMun

Xe máy
Mình đọc trang Trấn Thành, nhiều người còm là phim doanh thu ngàn tỷ mà ủng hộ có 200 triệu, kèm theo nhiều cái???
thấy nhiều dân mxh kiểu gì cũng nói được, chả biết thật hư hay chiêu trò tung hứng
cái này thì em cũng thấy vô lý thật, việc ủng hộ bao nhiêu là quyền của mỗi ng. Tự nhiên lao vào săm soi rồi chê trách trong khi 200tr đã giúp đc khối ng rồi

akara

Xe hơi
Gì đâu mà vô lý, đã ghét thì thở ra thôi nó cũng ghét
cái này thì em cũng thấy vô lý thật, việc ủng hộ bao nhiêu là quyền của mỗi ng. Tự nhiên lao vào săm soi rồi chê trách trong khi 200tr đã giúp đc khối ng rồi

tamtu34

Xe tải
Thế sao bạn cũng tự cho mình quyền đi chỉ trích những người chỉ trích ka ti nát ? :))

toanbt

Xe hơi
Nhìn vấn đề theo cách này, thì chính cụ thớt cũng đang đi chỉ trích cả thế giới đấy thôi. Họ có làm gì ảnh hưởng đến cụ đâu???

Chúng ta đều là người trần mắt thịt cả, những việc lên án nhau, chỉ trích nhau nó rất bình thường trong đời sống. Triết học gọi đó là sự đấu tranh giữa các mặt đối lập. Sự đấu tranh này là hạt nhân của sự phát triển.

Cụ thớt đang đem tiêu chí của thánh nhân ra xem xét hành vi của đại chúng. Cách tiếp cận vấn đề em cho rằng đang bị lệch lạc, không cùng trên một hệ quy chiếu.

Đến đây thì cả em và cụ đều đang trở thành con rối bị cuốn vào câu chuyện do thằng Seeding nó tạo ra.
Em comment cho cụ thớt đọc lại lần nữa.

langtoilangtoi

Xe điện

beSuSu

Xe điện
Tóm lại là làm từ thiện bằng 1 khoản tiền mông lung trong tương lai, hay là dùng từ thiện để hút khách đến, hay để hứa hẹn gì đó mà chả ai biết thực hư ntn.

Nếu nghĩ hướng đó thì ai cũng khó chịu. Chưa kêt 1k là cái cực kỳ nhỏ bé, hiệu ứng truyền thông tệ. Nhất là trên 1 ly nước 70k thì càng tệ.
Truyền thông dùng từ thiện để có ý hút khách đến thì ng ta cảm giác bị lợi dụng.

beSuSu

Xe điện
Truyền thông ngu nên mới thành thế.
1000 là quá nhỏ so với doanh thu và lợi nhuận của 1 li cafe.
Và 1000 cũng quá nhỏ trong tư duy của ng Việt.

Đáng lẽ nên tuyên bố tặng toàn bộ số tiền thu được trong 3 ngày trên toàn hệ thống chẳng hạn. Ai biết doanh thu của nó là bao nhiêu đâu. Hết 3 ngày chuyển đôi trăm cho MTTQ thế là đẹp.
Còn phải xem cái tâm có muốn từ thiện ko, hay dùng từ thiện để làm chiêu kéo khách đến kiểu khách hàng nghĩ đến đó uống đi, sẽ tăng đc tiền ủng hộ ng khó khăn.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Truyền thông ngu nên mới thành thế.
1000 là quá nhỏ so với doanh thu và lợi nhuận của 1 li cafe.
Và 1000 cũng quá nhỏ trong tư duy của ng Việt.

Đáng lẽ nên tuyên bố tặng toàn bộ số tiền thu được trong 3 ngày trên toàn hệ thống chẳng hạn. Ai biết doanh thu của nó là bao nhiêu đâu. Hết 3 ngày chuyển đôi trăm cho MTTQ thế là đẹp.
Sau vụ này tôi mới biết nhãn hàng KATINAT xin chúc mừng đội ngũ maketing của họ.
Nhờ có thớt này mà em mới biết đến có cái hệ thống nước uống gì đó tê Kanitat. Thực ra họ dự tính trong từng đó ngày họ được bao nhiêu ly nước và ứng trước thì sẽ ổn hơn là họ đưa ra thông báo và bị cộng đồng mạng lên tiếng rồi mới thực hiện. Làm từ thiện là một điều tốt; mình cũng có thể đăng lên mạng xã hội cũng được vì việc tốt cần lan tỏa nhưng làm theo kiểu bao nhiêu ly nước thì bố mày ủng hộ bấy nhiêu trong khi lãi nhiều hơn rất nhiều thì chả ổn!

Bác thì "ngây ngô" chửa biết, bác lại lên gân dạy dỗ! :P

Các bác có biết chủ của nó (KATINAT) này là ai không nhể?

Không chỉ KATINAT mà cả cái lẩu "Ngôi nhà Ba Phước Lành" (San Fu Lou) đều có "Dây mơ rễ má" đến hai chữ "Bản Việt" đới! :D