[CCCĐ] Đường lên Tây Tạng, hành trình tìm kiếm cảm giác sốc độ cao.

xebo

Xe bò ! ©
Cô HDV đưa cả nhóm vào quầy làm thủ tục và chỉ chịu chia tay khi không thể qua được trạm kiểm tra an ninh. Ôm hôn từng người với những giọt nước mắt giấu trong khóe mắt !
Tạm biệt Tây Tạng, tạm biệt những con đường nắng, những đỉnh núi tuyết quanh năm phủ trắng, tạm biệt những tu viện linh thiêng huyền bí, những con người hiền lành mến khách... vẫn còn rất nhiều thứ cần được tiếp tục khám phá lắm. Tây Tạng, hẹn gặp lại !

sayxeoto

Xe máy
Cụ chia tay mà cứ ngỡ như em đang chia tay vậy, theo dõi thớt cụ từ đầu cũng thấy bồi hồi quá ~o)

LightFury

Xe hơi
Cảm ơn cụ, đọc bài của cụ đến lúc chia ly em cũng cảm thấy nghẹn ngào như chính mình sắp phải chia tay đất Tạng vậy, chúc cụ kiếm được nhiều nhiều xiền để cho bọn em đi thăm quan cùng cụ tiếp :)

hero0783

Xe máy
đẹp quá, bao giờ mới được như bác

Thúy Barcelona

Xe máy
hết rồi hả bác? tiếc quá, theo giõi bài của bác từ đầu tới cuối, h hết thì hụt hẫng quá :(

xebo

Xe bò ! ©
Cụ chia tay mà cứ ngỡ như em đang chia tay vậy, theo dõi thớt cụ từ đầu cũng thấy bồi hồi quá ~o)
Cảm ơn cụ, đọc bài của cụ đến lúc chia ly em cũng cảm thấy nghẹn ngào như chính mình sắp phải chia tay đất Tạng vậy, chúc cụ kiếm được nhiều nhiều xiền để cho bọn em đi thăm quan cùng cụ tiếp :)
Cảm ơn các cụ, chia tay Tây Tạng thật khó nhưng cũng phải để dành cho người khác nữa chứ !

đẹp quá, bao giờ mới được như bác
hết rồi hả bác? tiếc quá, theo giõi bài của bác từ đầu tới cuối, h hết thì hụt hẫng quá :(
Vâng, Tây Tạng đã hết nhưng hành trình vẫn tiếp tục mợ à.

xebo

Xe bò ! ©
Để em kể nốt hành trình ngày cuối cùng cho nó có đầu có đuôi. Xuống sân bay Thành Đô, lần này có kinh nghiệm hơn đưa địa chỉ khách sạn cho các chú taxi có cả tiếng tàu nên dễ dàng về đến khách sạn nghỉ ngơi.

xebo

Xe bò ! ©
Lần này khách sạn được chọn ngon hơn lúc đi nhưng cái tên Jaho Forstar Hotel nó làm cho em lầm tưởng là khách sạn 4 sao.

(ảnh này thuổng trên mạng)

xebo

Xe bò ! ©
Nói chung là so với KS trên Tây Tạng thì ks này là quá ổn, có thêm hộp bcs sài xả láng để trong phòng thì cũng tặc lưỡi đồng ý là 4 sao luôn.

xebo

Xe bò ! ©
Nghỉ ngơi chút rồi lang thang ra phố tìm hàng ăn tối. Vô tình tìm thấy hàng lẩu bên con phố nhỏ, chả ai bảo ai đều bước cả vào trong, thật là những kẻ đều có tâm hồn ăn uống. Không đông bằng chỗ hôm đầu tiên đến nhưng sạch sẽ, ấm áp cộng với có chút kinh nghiệm rồi nên ăn uống cũng khá ổn. Nước cay cho vào nồi nhỏ ở giữa, không cay cho ra ngoài để chị em dễ ăn hơn. Tiếng không biết nên thịt rau cứ nhìn bàn bên cạnh có gì thì cậu bạn chụp ảnh rồi đưa cho chủ quán lấy ra. Ngon vãi !

xebo

Xe bò ! ©
Ngày 15: Buổi chiều mới lên máy bay về nước nên đi đâu cho hết buổi sáng cũng đã được đưa ra từ tối hôm trước. Trung tâm nuôi dưỡng và bảo tồn gấu trúc Panda được lựa chọn vì chả có nơi nào nhiều gấu trúc nhất bằng nơi đây cả. Kể cũng lạ chắc khí hậu và thổ nhưỡng vùng này hợp với chúng hay sao mà 80% lượng gấu trúc trên toàn thế giới là ở khu vực Thành Đô này.
Sáng dậy sớm ăn uống xong rồi gọi taxi đi cho nhanh. Chú ý là taxi đi từ KS đến trại gấu thì được tính bằng đồng hồ còn lúc về phải giao dịch tay bo. Vì không biêt nên lúc về phải mất vài phát mặc cả mới lên được xe.

xebo

Xe bò ! ©
Sau hơn nửa tiếng chạy xe và không bị tắc đường thì đến được nơi. Các cụ chú ý lúc về sẽ bị tắc đường kinh dị nên nếu có đi thì nhớ tính toán thời gian cho kịp giờ về ra sân bay nhá.

Lop_Aeolus

Xe đạp
Website
www.Aeolushenan.com.vn

Humanz

Xe đạp
Bài của cụ hay lắm ạ :bz:bz:bz:bz:bz