[Thảo luận] Đường Hồ Chí Minh - Địa phận Hòa Bình - Vạch liền + Hạn chế 40 cây chuối + Chim mồi??

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em đi qua đây trong chuyến công tác Đồng Hới cũng đã gần 2 tháng rồi nhưng đến giờ mới rảnh rỗi up lên cho các cụ thêm tí kinh nghiệm, nhất là bình con bà tĩnh kẻo lại khổ với "người ta":

[youtube]_6EFDx4oynI[/youtube]

Các cụ để ý mà xem, kim đồng hồ tốc độ xe em không rướn nổi khỏi số 0!x-(
Còn cái con tải kia thậm chí còn nép vào sát vách núi mời em vượt!!! Dưng mà cái đường này thì để vượt nó mà không đè vạch liền Matiz còn bó tay chứ nói gì đến Ếch Ộp nhà em!:(

Em theo nó mất hơn 2km mới đến đoạn vạch đứt thì vượt lên và nhìn sang nó = đôi mắt mang hình cả băng đạn AK47! Nó nhìn em cười cười!!!x-(x-(x-(

PS: Em gà mờ IT, cụ nào cho nó nổi lên hộ em tí nhé! Thanks

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

27F5-4326

Xe hơi
đã vốt vì sự tỉnh táo của cụ,dư thế kia thì xe máy vượt còn đè vạch ấy chứ nói gì đến ô tô :))

Chỉnh sửa cuối:

Pet_HUT

Xe container
Đoạn này hồi 30/4 e đi từ Hà Tĩnh ra cũng gặp chú xe tải chở gỗ đi với tốc độ y hệt tình huống của cụ, e đi theo 1 đoạn đến dốc thì e dừng hẳn lại luôn chờ nó qua dốc rồi mới đi tiếp. Lúc đó e nghĩ men theo nó lên dốc nhỡ mấy cây gỗ nó mà lao xuống thì tèo. :)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nó tải nặng thế kia lại leo dốc chắc không phải "mồi" đâu.

[youtube] http://www.youtube.com/watch?v=_6EFDx4oynI [/youtube]
Em học lái ô tô từ cánh lái xe công ty cũ và học đủ các thể loại kể cả cẩu Tadano trên sát xi Nissan Diezel em đã từng lái cụ nhá! Em thề cho em sang lái con ấy với cái dốc ấy gì chứ Maxspeed cho phép 40km/h nhẹ như không! mà nó dong em cả đoạn xuống dốc cụ nhá! Cụ nhìn kỹ mà coi!!!

T90i

Xe buýt
Hòa Bình thì em chưa nghe nói bắn tốc độ bao giờ, xxx bắt xe tải thôi. Trường hợp này xe tải chở nặng quá nên nó bò lên dốc, tốc độ chậm là đúng rồi, nhiều ông tải còn đứng im chèn gạch đá cho khỏi trôi xe í chứ. Trường hợp này cụ cứ vượt thôi, đường HCM đi đúng luật thì em thật chứ vượt xe máy mà ko chèn vạch liền đã khó chứ nói gì đến xe tải, trường hợp đường kẻ vạch liền, cụ gặp cái xe trâu đi đằng trước, ko nhẽ cứ lẽo đẽo theo nó cả km?

Chiều nay em đi đường HCM lúc khoảng gần 6h tối qua địa phận Hòa Bình lúc đến đoạn giới hạn 40km/h, vạch liền, có một xe tải chở gỗ dừng sau biển báo khoảng 20m. Đúng chỗ biển báo có một xe con biển 28 đỗ xe bên kia đường, nhìn khả nghi lắm. Em đi đúng tôc độ, chèn vạch liền để đi qua xe tải. Lúc sau cũng gặp xxx Hòa Bình, chả thấy gọi tên gì cả, cứ thế đi thôi.

tungkhuyen

Xe điện
Đúng là khốn nạn thật, nhưng vạch nó thế thì phải theo thôi x-(

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hòa Bình thì em chưa nghe nói bắn tốc độ bao giờ, xxx bắt xe tải thôi. Trường hợp này xe tải chở nặng quá nên nó bò lên dốc, tốc độ chậm là đúng rồi, nhiều ông tải còn đứng im chèn gạch đá cho khỏi trôi xe í chứ. Trường hợp này cụ cứ vượt thôi, đường HCM đi đúng luật thì em thật chứ vượt xe máy mà ko chèn vạch liền đã khó chứ nói gì đến xe tải, trường hợp đường kẻ vạch liền, cụ gặp cái xe trâu đi đằng trước, ko nhẽ cứ lẽo đẽo theo nó cả km?

Chiều nay em đi đường HCM lúc khoảng gần 6h tối qua địa phận Hòa Bình lúc đến đoạn giới hạn 40km/h, vạch liền, có một xe tải chở gỗ dừng sau biển báo khoảng 20m. Đúng chỗ biển báo có một xe con biển 28 đỗ xe bên kia đường, nhìn khả nghi lắm. Em đi đúng tôc độ, chèn vạch liền để đi qua xe tải. Lúc sau cũng gặp xxx Hòa Bình, chả thấy gọi tên gì cả, cứ thế đi thôi.
Gặp xe Trâu em cũng nối đuôi thôi cụ ạ! CSGT sẽ hỏi cụ là cái xe Trâu ấy nó có dừng đâu mà ông đè vạch để vượt! Có cụ bị hỏi kiểu ấy rồi đấy!
Đường HCM em đi khá nhiều! Chưa bị bắt bào giờ vì cực kỳ Quách Tỉnh! Tuyệt đối không đè vạch và quá tốc độ! 4B, 2B, 2B+4chân mà nghênh ngang giữa đường là em kiên trì đợi vạch đứt mới vượt! Một lần bị bắt ở QL48 Nghệ An lập biên bản và vào ra xử lý lấy giấy tờ làm em tởn đến giờ!

T90i

Xe buýt
Gặp xe Trâu em cũng nối đuôi thôi cụ ạ! CSGT sẽ hỏi cụ là cái xe Trâu ấy nó có dừng đâu mà ông đè vạch để vượt! Có cụ bị hỏi kiểu ấy rồi đấy!
Đường HCM em đi khá nhiều! Chưa bị bắt bào giờ vì cực kỳ Quách Tỉnh! Tuyệt đối không đè vạch và quá tốc độ! 4B, 2B, 2B+4chân mà nghênh ngang giữa đường là em kiên trì đợi vạch đứt mới vượt! Một lần bị bắt ở QL48 Nghệ An lập biên bản và vào ra xử lý lấy giấy tờ làm em tởn đến giờ!
Em cũng đi đường HCM nhiều rồi, xe trâu đôi khi nó đi cùng làn với xe của mình, nhưng mà đi ngược chiều đối đầu với mình cơ :)) đi đường HCM thì lưu ý chèn vạch ở Thanh Hóa thôi. Trường hợp cụ đi đường đèo dốc quanh co, thường là vạch liền, gặp xe tải trước chở nặng bò trên đường thì một là cũng bò trên đường và đi cách xa xe của họ, hai là phải tìm cách vượt xe tải đó, chứ ko nên đi bám sau xe tải, nhỡ xe nó tụt dốc hoặc rơi sỏi đá, gỗ vào xe mình thì oan gia. Em thì sẽ chọn cách thứ 2.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em cũng đi đường HCM nhiều rồi, xe trâu đôi khi nó đi cùng làn với xe của mình, nhưng mà đi ngược chiều đối đầu với mình cơ :)) đi đường HCM thì lưu ý chèn vạch ở Thanh Hóa thôi. Trường hợp cụ đi đường đèo dốc quanh co, thường là vạch liền, gặp xe tải trước chở nặng bò trên đường thì một là cũng bò trên đường và đi cách xa xe của họ, hai là phải tìm cách vượt xe tải đó, chứ ko nên đi bám sau xe tải, nhỡ xe nó tụt dốc hoặc rơi sỏi đá, gỗ vào xe mình thì oan gia. Em thì sẽ chọn cách thứ 2.
Cái xe này nó dong em từ lúc lên dốc cho đến lúc xuống hết dốc đến tận chỗ bắt đầu vạch đứt và hết cấm 40 nó bắt đầu tăng tốc!!!x-(Vì thế, em khẳng định nếu không là chim mồi thì là đểu giả!!!x-( Cụ nhìn kỹ sẽ thấy lốp xe nó không phình bẹp xuống kiểu quá tải nặng nề đâu!!!

Như các option của cụ thì em đã chọn số 1! Hôm đó trên xe em có 2 ông kỹ sư cùng công ty và 1 chuyên gia nước ngoài và điểm đến của em còn hơn 600km phía trước, tận Đồng Hới! Không thể dây dưa với CSGT được!

mac

Xe tải
Nhưng vấn đề là đi thêm một đoạn nữa cụ có thấy xxx đứng kô?

Cảnh sát G.T

Xe điện
Xe em mới lắp quả X_DRIVEN! Hôm nào có điều kiện em cũng sẽ cho các kụ nhìn mặt lũ chim mồi ở QL1A mờ tránh! Bọn này còn gọi là "XE ĐƯA ĐÁM"!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Xe em mới lắp quả X_DRIVEN! Hôm nào có điều kiện em cũng sẽ cho các kụ nhìn mặt lũ chim mồi ở QL1A mờ tránh! Bọn này còn gọi là "XE ĐƯA ĐÁM"!
X-Driven của em thì đầy chuyện vui trong đó, nhưng toàn chuyện Hà Nội phố nên em chán không đưa lên làm gì! Ví dụ như có 1 lần 1 em 80B rẽ từ Trần Nhân Tông sang Quang Trung bằng làn của em theo chiều ngược lại!x-( Hắn định đè chết em nhưng em thấy hắn là Camry đời mới nên em cứ tà tà cho em Ếch Ộp thẳng tiến đúng làn, đúng tốc độ làm hắn cuống cuồng lượn mãi mới thoát!

Cảnh sát G.T

Xe điện
X-Driven của em thì đầy chuyện vui trong đó, nhưng toàn chuyện Hà Nội phố nên em chán không đưa lên làm gì! Ví dụ như có 1 lần 1 em 80B rẽ từ Trần Nhân Tông sang Quang Trung bằng làn của em theo chiều ngược lại!x-( Hắn định đè chết em nhưng em thấy hắn là Camry đời mới nên em cứ tà tà cho em Ếch Ộp thẳng tiến đúng làn, đúng tốc độ làm hắn cuống cuồng lượn mãi mới thoát!
Kụ có chương trình chuyển đổi File của cái X_Driven đó sang AVI, MP4.. không ợ? Cái đó chỉ xem được ở chương trình X_Driven thôi thì phải!

phongboy

Xe tăng
Chuẩn luôn, 10 ngày trước em cũng gặp ông xe tảu này. tốc độ 5km/h. Em nghĩ trong bụng hay là thằng này chở nặng ko chạy nổi hoặc vỡ hộp số, chỉ chạy được số 1....E đi sau nó xem sao, hơn 1km thì nó lao vù vù. A ha, bẩy tao à, mem OF tỉnh lắm cưng ạ:>, đi tầm 2km nữa là gặp đội xxx ngay, nó thấy em thì 1 thằng phi ra. Nhưng ko làm gì được\:D/. A em đi đường HCM chú ý nhé!!!

Phương Nga

Xe lăn
đường ngon thì càng phải đúng luật mà chạy thôi các kụ nhỉ?