[Funland] Đường đi làm :(

qazwsxedc

Xe tăng
Sắp tới có giải pháp gì giảm tắc đường nguyễn trãi ko các cụ? Cứ kiểu này chắc em ẹo sớm quá.
Cụ nào thạo tin bật mí giúp, e rót sẵn chén đợi...

asensio

Xe tăng
Cái đường này xe bus cũng nhiều tuyến dày đặc mấy ông bus đi xiên ngang xiên dọc như say rượu
Sinh viên quanh khu này cũng nhiều

xedaprach

Xe điện
Chả có gì khó, cứ phạt, phạt và phạt nặng vào, khó như rượu bia còn vào khuôn khổ được nữa cơ mà.

qazwsxedc

Xe tăng
Dải phân cách cứng cho xe bus thì sao nhỉ, đường rộng thế chắc làm đc.

step321

Xe tăng
Ngày xưa em thấy Hiệp hội các nhà sản xuất xe máy Việt Nam (VAMM) đề xuất mà không thấy triển khai nhỉ:
Cách hay thế mà VN ko học nhỉ. mục đích là giảm rẽ trái, chỉ đi thẳng và rẽ phải. Cách này rất hay vì nếu làm như Sing thì họ ko có đường rẽ trái, bù lại phải có nhiều đường. Còn cách này tận dụng hạ tầng sẵn có của VN. Nh ko rõ oto rẽ trái thì sao nhỉ? Cách này chỉ áp dụng cho xe máy?

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Phân thì đơn giản mà em trót ký mấy cái chung cư rồi. Cụ thông cảm nhé.
Ngày nào e cũng đi làm qua đường Nguyễn Trãi. Con đường này là 1 trong những đường rộng nhất Hà Nội!
Nhưng giao thông ở đó thật khủng khiếp! Lộn xộn, bát nháo :( Xe máy chen loạn vào tất cả các làn, như trò bắn ruồi. Ô tô thằng nhanh thằng chậm, luồn lách, còi inh ỏi :(
Chẳng nhẽ, không thể phân làn nổi sao? Tại dân trí thấp (tự ái quá ;) ) hay tại hành pháp kém?

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ở đây à? Cá nhân em em thấy phố này phát triển nhanh nhất đấy. Khả năng cao sẽ quy hoạch là khu phố đi bộ đó cụ. Văn hóa tràng an lịch sự, ai đi ê tô với xe máy bao giờ cụ ơi. Đi xe đạp cho ló nhã nhé.
Giờ có lẽ đường đi làm mà nản nhất với nhiều người là Tố Hữu :D

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Thích sang Đài mà ở nhá. Đây xây dựng giao thông bản sắc Việt Nam. Vừa đảm bảo tính tiến tiến lại đậm đà bản sắc dân tộc. Vừa nhanh nhưng lại rèn luyện tính kiên trì nhá.
Cách hay thế mà VN ko học nhỉ. mục đích là giảm rẽ trái, chỉ đi thẳng và rẽ phải. Cách này rất hay vì nếu làm như Sing thì họ ko có đường rẽ trái, bù lại phải có nhiều đường. Còn cách này tận dụng hạ tầng sẵn có của VN. Nh ko rõ oto rẽ trái thì sao nhỉ? Cách này chỉ áp dụng cho xe máy?

Tunglam7749

Xe máy
Cụ chủ làm em bồi hồi cảm xúc ngày xưa, con đường Nguyễn Trãi chỗ bách hóa Thanh Xuân, cục sở hữu trí tuệ đầy cây cổ thụ. Tối đến cave dập dìu vui như trảy hội dưới anh đèn đường le lói.

Khánh Ngọc

Xe container
Đi mãi rồi cũng quen Cụ ạ. Ít là là nó không tắc cứng

qazwsxedc

Xe tăng
Thế ko có gp gì à các cụ?
Ví dụ đường sắt trên cao mà lên là cấm xe máy theo giờ vào nt, đặc biệt giờ cao điểm. Các cụ thấy seo?

qazwsxedc

Xe tăng
Sáng lại tắc lòi kèn, éo đi làm nữa, về ngủ

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Ngày nào e cũng đi làm qua đường Nguyễn Trãi. Con đường này là 1 trong những đường rộng nhất Hà Nội!
Nhưng giao thông ở đó thật khủng khiếp! Lộn xộn, bát nháo :( Xe máy chen loạn vào tất cả các làn, như trò bắn ruồi. Ô tô thằng nhanh thằng chậm, luồn lách, còi inh ỏi :(
Chẳng nhẽ, không thể phân làn nổi sao? Tại dân trí thấp (tự ái quá ;) ) hay tại hành pháp kém?
Những ông lái 4b đáng ra phải làm gương xếp hàng dọc trước, đằng này hơi ùn tí là chuyển làn xếp hàng ngang hết cmn cả đường dành cho 2b.
Em đi đâu mà phải qua những con đường đau khổ ntn, toàn dậy đi từ 5h sáng.

qazwsxedc

Xe tăng
Những ông lái 4b đáng ra phải làm gương xếp hàng dọc trước, đằng này hơi ùn tí là chuyển làn xếp hàng ngang hết cmn cả đường dành cho 2b.
Em đi đâu mà phải qua những con đường đau khổ ntn, toàn dậy đi từ 5h sáng.
Thủ đô ngàn năm văn vật, con đường vào lại to nhất thủ đô mà đi qua phải dậy từ 5h sáng. Nghĩ ló chán nhỉ các cụ.

vihali

Xe container
Em rẽ trái thường làm kiểu đó vì mình có quyền ưu tiên thấp hơn. Chỗ ngã tư LVL-HMG đèn rẽ trái và đi thẳng cùng nhịp nên 2 luồng đè nhau đâm ra số xe thoát rất ít. Nếu bên rẽ trái tiến ra giữa giao lộ, chờ luồng đi thẳng đi hết thì thoát rất nhanh. Lúc này luồng rẽ trái mới sang đường thì phía trước khá thoáng, đi đến giao lộ trường Ams nhanh hơn.

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn

j23

Xe container
Ôi dào cái đường này chặn bớt mấy chỗ quay đầu là đâu vào đấy!
Công nhận cái đường này to rộng nhưng đi thuộc loại nhức đầu nhất Hanoi, chẳng có phép tắc mẹ gì, đi hỗn loạn!