[Thảo luận] Đường 5, xin mời cụ nào thích vượt phải.

Forcus

Xe tải
Trường hợp này bác ko nói rõ.. nếu là cùng hạng xe con mà xe bác đi làn trong thì đã là đi sai đường rồi chứ chưa nói bác vượt phải. Còn nếu là xe tải thì em nghĩ là bác vượt vô tư nếu vẫn đi đúng tốc độ cho phép ( nhớ là ko xi nhan xin vượt bác nhé)
Bác giải thích vụ này rõ hơn đc không?
2 hạng xe đi 2 làn đâu có sai?

Tại sao không được xi nhan Bác?

Forcus

Xe tải
Cái này nói rất nhiều rồi, nhất là Hải Dương, Hưng Yên. Và một trong nhưng bài bẩn của xxx là dùng chim mồi. Vì vậy, trách nhiệm của Ofe là phải bắn rụng chim mồi. Em đã bắn rụng 1 chú ở cuối Hưng yên vài tháng trước rồi.
Bắn "rụng chim mồi" như thế nào Bác

anphu

Đi bộ
cám ơn bác chủ, em cung hay về Hải Dương

VP_Statham

Xe tải
cảm ơn cụ, giờ ra đường thấy chú nào giương giương camera là em cứ phải liệu cái thần hồn :-|

hành_khất_đêm

Xe điện
cảm ơn cụ, giờ ra đường thấy chú nào giương giương camera là em cứ phải liệu cái thần hồn :-|
=)) =)) =)) gặp phải 2 ông đang quay phim đám cưới thì kể cũng hơi hài cụ ợ

tuctuc2010

Xe điện
Cảm ơn cụ chỉ giáo, nhà em cũng hay đi đường 5 nên chắc phải cảnh giác đoạn này. Dưng mà xxx giờ cũng khôn lắm, thay đổi địa bàn luôn xoành xoạch. Cách đây nửa tháng em cũng đi đường 5, lúc đến Cẩm Bình thế nào tự dưng mát ga lên gần 90, linh cảm thế nào em giảm ga thì thấy xa xa (khoảng 300m) có cái cầu vượt, bên trên có bóng người ngồi. Em chột dạ chắc mẩm mình bị dính xxx bắn rồi. Đi gần đến nơi thì đúng phóc một chú đang ngồi trên tay cầm súng bắn tốc độ, mà lúc đấy hơn 12h trưa rồi mới kinh, trời thì nắng chang chang chú í vẫn không chịu rời vị trí. Vậy là em tạt vào hàng cơm bên đường ung dung ngồi ăn trưa vì cũng đến bữa rồi. Khoảng gần 13h ăn xong vẫn thấy các chú làm việc cần mẫn lắm thế là em đổi lái cho gấu (nếu có bị bắt thì giở või năn nỉ quyền cho dễ). Cũng may không sao. Hôm sau em về qua đoạn này cũng tầm giờ đấy thì không thấy bóng dáng xxx đâu nữa

Chỉnh sửa cuối:

quangtayho

Xe container
Quả quay phim này két hợp với chim mồi chạy làn ngoài với tốc độ 40km/h thì đúng là SONG KIẾM HỢP BÍCH các cụ nhỉ

wine

Xe tăng
Trưa nay em vừa đi qua đấy chiều HN - HP, chỗ đó là địa bàn Mao điền, có một chú ngồi trên cầu vượt cầm máy quay camera ngắm chuẩn lắm, sau cầu vượt cỡ 300m là một trạm đứng khá đông, ngay cổng Trường Phú Cable. phía trước cầu vượt là một đoạn đường thẳng tắp cỡ 1km, lúc em qua thì không thấy có chim mồi nhưng vẫn thấy cả xe con và xe tải bị vịn. về đến soát vé đường 5 thì trạm vẫn vợt quá tốc độ 80 và vượt phải. đề nghị các cụ cẩn thận

truong39

Xe tải
trên đường 5 này em bị bắn 2 lần.1 lần là trên 80 và 1 lần trên 50.nên bây h em chạy đường này cận thận lắm.

bonbanh

Xe buýt
XXX phía Bắc nhiều chiêu quá nhể

xanh

Xe điện
Nếu đường có 2 làn như đường 5, nếu làn trong không cấm xe con thì cụ cứ xi nhan chuyển làn trong sau đó lại xi nhan chuyển làn ngoài thoải mái mà không bị lỗi vượt phải, xxx vịn thì vẫn cãi đúng được.
Cụ đúng, theo ngu í của em : làn trong không cấm xe con, cứ chạy làn trong dưới 80km/h ( trừ chỗ vạch liền) xe nào chạy làn ngoài bao nhiu kệ nó. làn ai ,người đi, mình chạy làn nào không cấm xe con là được.

xanh

Xe điện
Qua địa phận Kim Thành, Hải Dương sang đất Hải Phòng, gần soát vé phía đầu HP các kụ cẩn thận đừng có mà mát ga lên trên 80 nhá!
Gầm cầu vượt cách chỗ đó 600m có 3 chú phó nháy đi xe máy xài máy công nghệ xịn toàn chụp xe tốc độ cao thôi...L-)
Cụ nói đúng roài, em có thằng bạn phó nháy bờ hồ Hoàn Kiếm, giờ không cho hoạt động ở đó nữa, nó sang giúp mấy thèng em bên xxx GT .nghe nói kiếm cũng khớ khớ mà không phải mời khứa như hồi bờ hồ .

Tribute

Xe container
Cụ đúng, theo ngu í của em : làn trong không cấm xe con, cứ chạy làn trong dưới 80km/h ( trừ chỗ vạch liền) xe nào chạy làn ngoài bao nhiu kệ nó. làn ai ,người đi, mình chạy làn nào không cấm xe con là được.
Em không rõ chỗ màu đỏ kia, sao lại phải trừ chỗ vạch liền ạ. Em nghĩ vượt trong khi có vạch liền phân làn càng có lý và an toàn hơn vì xe kia chạy làn ngoài không được phép chuyển làn chỗ vạch liền. Có chăng là xi nhan chuyển làn chỗ không có vạch liền thôi chứ ạ.

Tribute

Xe container
Cụ nói đúng roài, em có thằng bạn phó nháy bờ hồ Hoàn Kiếm, giờ không cho hoạt động ở đó nữa, nó sang giúp mấy thèng em bên xxx GT .nghe nói kiếm cũng khớ khớ mà không phải mời khứa như hồi bờ hồ .
Máy ảnh của phó nháy làm sao bắn được tốc độ hả cụ? chắc chỉ để chụp lấn làn vượt phải thôi! Hay là các chú chụp ảnh xe rồi về photoshop thêm tốc độ vào?!!!!

PS: Em nghi cái trò này lắm, vì máy ảnh đời cao nó cho nhúng lồng hình. Bọn này chế sẵn cái hình có thông số kỹ thuật, tốc độ... giống máy bắn tốc độ thật rồi vác ra chụp lồng luôn, khỏi cần chế, xem ảnh có luôn tốc độ mà nó định sẵn rồi.

Chỉnh sửa cuối:

bocubau

Xe tăng
Đường về nhà em đấy...Đông kinh khủng

3Lazang

Xe tăng
Em không rõ chỗ màu đỏ kia, sao lại phải trừ chỗ vạch liền ạ. Em nghĩ vượt trong khi có vạch liền phân làn càng có lý và an toàn hơn vì xe kia chạy làn ngoài không được phép chuyển làn chỗ vạch liền. Có chăng là xi nhan chuyển làn chỗ không có vạch liền thôi chứ ạ.
- Có vạch liền mà cụ chuyển làn là sai nhá
- Đương nhiên là cụ phải chạy dưới 80 nhá .

3Lazang

Xe tăng
Trường hợp này bác ko nói rõ.. nếu là cùng hạng xe con mà xe bác đi làn trong thì đã là đi sai đường rồi chứ chưa nói bác vượt phải. Còn nếu là xe tải thì em nghĩ là bác vượt vô tư nếu vẫn đi đúng tốc độ cho phép ( nhớ là ko xi nhan xin vượt bác nhé)
- Làn trong không cấm xe con thì không sai chứ cụ
- Không xi nhan khi vượt thì sao lại đúng được hả cụ
Cụ làm ơn giải thích giùm cho cháu sáng cái đầu ra tí

sapthanh4banh

Xe điện
Chỗ gần Văn Miếu - đối diện Khu công Nghiệp Phúc Điền. E bị dính 1 lần ở đấy. E dự là bọn xxx có con xe tải làm chim mồi, đi tốc độ như rùa bò mình xin vượt nó còn xi nhan trái, thế là các chú dính hết. E hôm trước bị dính, mình ko cãi đc vì đúng là vừa vượt phải xong. Nhưng e quê ở đấy, định gọi điện thoại cho người thân nhưng đang giờ nghỉ trưa lại thôi. Thanh minh 1 tí thế là phải đưa cho các anh ấy 1 loét để đi sớm.