[Thảo luận] Đường 5, xin mời cụ nào thích vượt phải.

SốtVirút

Xe tăng
Phúc điền là chỗ nào nhỉ? Em chỉ thấy có mấy biển: ghẽ, gỏi, mao điền, mỹ hào....

wine

Xe tăng
em cũng hỏi câu này, có phải đó là KCN cách TP Hải dương chừng 4-5km chiều HN - HP phải không ạ?
Phúc điền là chỗ nào nhỉ? Em chỉ thấy có mấy biển: ghẽ, gỏi, mao điền, mỹ hào....

Mai em đưa gấu về HP họp lớp họp trường cấp 3, em sẽ thử vận dụng xem sao, tất nhiên là để chiều về cho thời gian thảnh thơi nếu có xảy ra tranh luận. Nhân tiện mai em cũng sẽ check em rada detector hiệu Cobra mới được gửi từ Mẽo về xem nó dư lào rồi lập thớt hầu các cụ.

dzuy1010

Xe tăng
Chiều nay, em đi từ Hải Phòng về Hà Nội, đoạn qua khu công nghiệp Phúc Điền thì gặp một anh trai ngồi trên xe máy, cầm máy quay phim cá nhân nhỏ nhỏ tác nghiệp. Em nhìn gương hậu thấy 2 chú 4B đang vượt phải xe tải, sau đó lại vượt cả em. Y như rằng lúc sau thấy mấy chú áo vàng gọi 2 đ/c kia vào. Ngoài ra em còn thấy vài chú xe con đang đứng gãi đầu gãi tai.
Vì vậy, em cảnh báo các cụ bây giờ xxx Hải Dương có chiêu mới là quay phim để bắt vượt phải. Tuy nhiên cụ nào nhiều tiền và không sợ chết thì cứ vượt phải nhé. Còn em thì em chịu.
Lần sau nhớ chụp ảnh nhá. Có lái xe riêng mà khong chiụ tác nghiệp;

Chua-co-o-to

Xe tải
Dạ nhà cháu vừa ở đường 5 về đây ạ!
Cụ nào nói nó bắn trên 80, mà chỗ nó quy định tối đa là 80 mà cụ chạy hơn nó bắn thì chịu chứ kêu ca giề!
Còn cụ nào ức chế khi thằng chạy sát dải phân cách mà cứ tằng tằng dưới tốc độ tối đa cho phép thì xin mời, cứ chỗ nào vạch đứt đường rộng xi nhan sang phải rồi tiến, qua "chướng ngại vật" thì lại xi nhan trái mà tiếp tục hành trình. Hôm nay nhà cháu cũng phải chạy như vậy, trước mặt (đoạn 80) có một chú SantaFe biển 52Z chạy 60, sau đó là một chú Toy Crown biển 29K bám sau mãi không vượt được, xi nhan trái đến mấy cây số vẫn không được cho vượt, thế là đến đoạn khu công nghiệp gì gì đường có 3 làn nhà cháu xi nhan phải rồi vượt cả 2 bác trên, lúc sau thấy bác crown chạy ngay đằng sau rồi xin vượt, nhà cháu nhường ngay, đến Hải Dương thì cả 2 cùng rẽ vào thành phố :))
Cũng xin góp ý cụ xe 1t25 nào hôm nay cứ đòi vượt phải nhà cháu. Quãng thị trấn Bần giới hạn 50, nhà cháu chạy đúng tốc độ mà cụ ấy cứ loi choi đòi vượt, quãng đấy đường cũng hẹp mà cụ ấy chả đèn cũng chẳng xi nhan, lao lên bên trái không được thì lại nhoi lên bên phải. Nói thật chứ nhà cháu mà thất đức một chút thì cụ ấy không đi vào gầm xe container cũng táng vào hậu xe tải 4 chân. Cụ ấy nhoi lên vượt phải mà làn trong thì lù lù một ông mà các cụ trên FUN nhà mình vẫn gọi là hung thần ấy, trong khi khoảng cách mũi xe nhà cháu với cái hậu của lão hung thần kia chỉ chừng 1m, cụ tải kia cứ đòi lách, mà phía sau nhà cháu cũng có đến 5, 6 cụ khác bám đuôi, cháu mà phanh gấp có khi lại có cái thớt "liên hoàn" này nọ, mà để cụ tải kia lách lên thì chả có gì đảm bảo là nhà cháu không táng thật lực vào giữa thân cụ ấy. Thế nên nhà cháu đành tăng tốc chút đỉnh đặng qua chỗ rộng rộng rồi mời cụ lên.

Chỉnh sửa cuối:

MagnusL6

Xe hơi
Tháng nào em cũng gặp các bác ấy ở đoạn gần cổng vào KCN Phúc Điền, đoạn này được đi 80km/h nhưng các bác ấy cho chim mồi bay với vận tốc 80km/2h.
Khối cụ điên quá vượt lên và... (y như kịch bản)
Còn em, để xe chạy tự động thôi, nhấc chân ga lên tập thể dục cho đỡ mỏi, rồi đợi lúc chạy ngang các bác ấy thì hạ kính, ấn còi 10 giây liền tù tì cho các bác ấy hưởng tí ô nhiễm âm thanh.
Cụ nào điếc tai khó chịu thì bịt tai lại 10 giây giúp em, chứ em thì quyết phải mời các bác ấy hưởng tí khó chịu!

vuahe77

Xe điện
Qua địa phận Kim Thành, Hải Dương sang đất Hải Phòng, gần soát vé phía đầu HP các kụ cẩn thận đừng có mà mát ga lên trên 80 nhá!
Gầm cầu vượt cách chỗ đó 600m có 3 chú phó nháy đi xe máy xài máy công nghệ xịn toàn chụp xe tốc độ cao thôi...L-)

Tribute

Xe container
Nếu bị vịn thì cố mà cãi nhau thôi, giở tất cả lý luận về làn đường ra nói với xxx là tôi đi làn tôi, nó đi làn nó liên quan gi đến nhau đâu mà vượt! :))
Sau cái lần bị ăn bẩn ngay giữa phố HN về vượt phải, Em cũng chuẩn bị sẵn cái lý luận này trong đầu rồi, mà từ hồi mình chuẩn bị thì lại cóc bị xxx vin lần nào lỗi này nữa. Cách của em là, em xi nhan chuyển làn phải từ xa, rồi tăng tốc giữ nguyên làn phải, vượt qua rồi vẫn không chuyển vào làn trái, đi thật xa thằng kia rồi mới chuyển vào làn trái. Chiêu đó áp dụng với đường có kẻ vạch phân làn nhưng không phân loại xe thì xxx vịn cớ gì được?

hungbm

Xe điện
Chạy đường 5 mà cụ nào không vượt phải thì anh em bái phục. Nếu cứ chạy sau đuôi container mà nó không cho vượt thì từ HN đi HP chắc hết 4h quá.

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
Chạy đường 5 mà cụ nào không vượt phải thì anh em bái phục. Nếu cứ chạy sau đuôi container mà nó không cho vượt thì từ HN đi HP chắc hết 4h quá.
công nó ít chạy làn ngoài lắm cụ ạ, thỉnh thoảng gặp thằng gàn dở thì đành chịu thôi

hieuhic

Xe điện

dapvocaydan

Xe điện
Quay được cả phim nữa thì bó tay, bằng chứng quá sống động

KiaCD5numberone

Xe tăng
Chiều nay, em đi từ Hải Phòng về Hà Nội, đoạn qua khu công nghiệp Phúc Điền thì gặp một anh trai ngồi trên xe máy, cầm máy quay phim cá nhân nhỏ nhỏ tác nghiệp. Em nhìn gương hậu thấy 2 chú 4B đang vượt phải xe tải, sau đó lại vượt cả em. Y như rằng lúc sau thấy mấy chú áo vàng gọi 2 đ/c kia vào. Ngoài ra em còn thấy vài chú xe con đang đứng gãi đầu gãi tai.
Vì vậy, em cảnh báo các cụ bây giờ xxx Hải Dương có chiêu mới là quay phim để bắt vượt phải. Tuy nhiên cụ nào nhiều tiền và không sợ chết thì cứ vượt phải nhé. Còn em thì em chịu.
Cái này nói rất nhiều rồi, nhất là Hải Dương, Hưng Yên. Và một trong nhưng bài bẩn của xxx là dùng chim mồi. Vì vậy, trách nhiệm của Ofe là phải bắn rụng chim mồi. Em đã bắn rụng 1 chú ở cuối Hưng yên vài tháng trước rồi.

Taxi Thanh Nga

Xe hơi
Cụ nói chuẩn đấy.

bocun

Xe buýt
Dù sao vượt phải cũng là sai rồi..chúng ta cũng nên chấp hành..nhưng..cay mũi cái là khi đường có phân làn, mình đi làn trong bên phải,gặp ông đi làn ngoài bên trái đi như rùa..mình đi nhanh hơn..vẫn bị phạt vì vượt phải..
Các Bác phân tích hộ
Trường hợp này bác ko nói rõ.. nếu là cùng hạng xe con mà xe bác đi làn trong thì đã là đi sai đường rồi chứ chưa nói bác vượt phải. Còn nếu là xe tải thì em nghĩ là bác vượt vô tư nếu vẫn đi đúng tốc độ cho phép ( nhớ là ko xi nhan xin vượt bác nhé)

Shang Car

Xe buýt
Em hỏi khí hơi ngu, các bác chỉ giáo thêm. Vì đường 5 có 2 lanes, thì em chuyển lane (đúng tốc độ, tại thằng trước mũi nó đi chưa đến 80kmh), rồi khi em qua xe trước mặt, em lại chuyển lane lần nữa. Vậy hành vi của em là chuyển lane chứ không phải mục đích vượt. Đó là lý do em nghĩ không phải em vượt.

Còn một trường hợp nữa, em xin vượt bét nhè, xe trước ứ cho lên, mặc dù em vẫn chưa lên tốc độ tối đa. Xe trước xinhan trái... tạo điều kiện cho em vượt phải. Vì theo luật, nếu xe trước xinhan rẽ, thì xe sau được xinhan vượt phải đúng không ạ. Em xin ý kiến luôn

Lót dép hóng tiếp ạ
thì cụ cứ bật xi-nhan, chuyển làn sang phải, vựot xe kia 1 đoạn thật xa vào, để đảm bảo xxx không camera nổi cái cảnh cụ đang tạt đầu xe làn ngoài, sau đó xi-nhan trái, chuyển làn. Có lẽ là OK.

thực ra thì sau đó chuẩn bị tư thế cãi nhau với xxx: em chuyển làn vào trong vì "muốn xyz ..." sau đó em lại chuyển làn ra ngoài "vì em muốn zxy ..." he he
Dự là: nếu thắng thì không mất xiền, nếu thua thì mất xiền =))