Đường 1 - Bánh cuốn Phủ Lý, chọn hàng nào?

raklei

Xe điện
Bánh cuốn Phủ lý cũng bình thường thôi tiên đường nghỉ chân trên đường thiên lý vào ăn thì được so với các món ở quê và nhà xe hay đưa khách vào ăn để lĩnh % lâu ngày quảng bá nên cũng có tiếng. Bbánh cuốn Phủ lý lai căng giữa bánh cuốn và bún chả . không thể sánh với bánh cuốn Thanh Trì ngày xưa được.
E cũng nghĩ giống cụ
Ko biết diễn tả bằng từ nào ngoài hai chữ lai căng
Nó tiện đường nghỉ chân ăn sáng
chứ thực sự chả thấy có vị gì đặc sắc ở món này cả,
mặc dù lần nào đi qua vào giờ ăn sáng cũng tạt vào ăn

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Bánh cuốn Phủ lý cũng bình thường thôi tiên đường nghỉ chân trên đường thiên lý vào ăn thì được so với các món ở quê và nhà xe hay đưa khách vào ăn để lĩnh % lâu ngày quảng bá nên cũng có tiếng. Bbánh cuốn Phủ lý lai căng giữa bánh cuốn và bún chả . không thể sánh với bánh cuốn Thanh Trì ngày xưa được.
Ngon hay không là do khẩu vị mỗi người, kụ nói đúng. Nó k giống bánh cuốn
Thanh trì, vì nó là bánh cuốn Phủ Lý ạ!
Mà bánh cuốn thì khắp miền Bắc, Trung (miền nam em không rõ) địa phương
nào chẳng làm. Sao lại lấy bánh cuốn TT làm tiêu chuẩn?
Em nhớ ngày nhỏ em ở trên Lai Châu, thỉnh thoảng bà ngoại em làm bánh cuốn,
mỗi cái to bằng cái cán cuốc, trong đầy nhân bằng mộc nhĩ và thịt gà hoặc thịt
lợn. Không có hành khô như giờ. Ăn 2 cái là no ự ừ ừ. Đối với em bánh cuốn đấy
mới là ngon nhất :x

Tin-tin-tin

Xe hơi
Mọi người cứ ca tụng bánh cuốn Phủ Lý, chứ em vào ăn thấy cũng bình thường thôi. Được cái lạ miệng hơn ở chỗ nước chấm có thêm mấy miếng thịt nướng như nước chấm bún chả. Hôm rồi em đi cùng 1 đoàn đi Bái Đính, vào ăn, nó chém 30k/suất bánh cuốn. 30k thì ko to, nhưng so sánh về giá thì thấy bị chém nhiều quá! (Bánh cuốn bà Hoành ở Tô Hiến Thành, nổi tiếng Hà Nội, đầy ú 1 bát chả cũng chỉ có 20k/suất).
Nói thật, em thik nhất là món bánh cuốn ở quê Tiền Hải - Thái Bình nhà em, vừa nóng, vừa dẻo, lại thơm nữa. Cô con gái 4 tuổi của em mỗi lần được về thăm ông bà ngoại là câu trước câu sau đã đòi đi ăn bánh cuốn rồi.
Chẹp chẹp! Lại nhớ quê rồi! Biết thế chẳng lấy chồng xa!

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Mọi người cứ ca tụng bánh cuốn Phủ Lý, chứ em vào ăn thấy cũng bình thường thôi. Được cái lạ miệng hơn ở chỗ nước chấm có thêm mấy miếng thịt nướng như nước chấm bún chả. Hôm rồi em đi cùng 1 đoàn đi Bái Đính, vào ăn, nó chém 30k/suất bánh cuốn. 30k thì ko to, nhưng so sánh về giá thì thấy bị chém nhiều quá! (Bánh cuốn bà Hoành ở Tô Hiến Thành, nổi tiếng Hà Nội, đầy ú 1 bát chả cũng chỉ có 20k/suất).
Nói thật, em thik nhất là món bánh cuốn ở quê Tiền Hải - Thái Bình nhà em, vừa nóng, vừa dẻo, lại thơm nữa. Cô con gái 4 tuổi của em mỗi lần được về thăm ông bà ngoại là câu trước câu sau đã đòi đi ăn bánh cuốn rồi.
Bánh cuốn Bà Hoành cũng chẳng ngon , Em chỉ thấy nhà Dung bánh cuốn là ngon ( Nhà Thanh Vân - Hàng Gà ) . Bánh mỏng , chả ngon , đặc biệt em Dung sau bao nhiêu năm nhìn vưỡn ngọt :x

powerlife

Tháo bánh
em cũng đua đòi ăn mấy lần mà chả lần nào thấy ngon miệng. chắc không hợp khẩu vị chán

T NT

Xe hơi
Ở Hòe Nhai có hang bún ốc bà béo ngon lắm cụ nhé Em toàn ăn ở đấy
e ké tí có cụ mợ nào bít ở hn có quán bún riêu bún ốc nào ngon chỉ hộ e cái.lâu rồi kô ăn nên không bít địa chỉ gì cả(b)

e ké tí có cụ mợ nào bít ở hn có quán bún riêu bún ốc nào ngon chỉ hộ e cái.lâu rồi kô ăn nên không bít địa chỉ gì cả(b)
Bún riêu Thanh Hồng - Hòa Mã
Bún ốc Cổ - Đội Cấn
mời bác :)

chuột 74

Xe điện
Bánh cuốn Bà Hoành cũng chẳng ngon , Em chỉ thấy nhà Dung bánh cuốn là ngon ( Nhà Thanh Vân - Hàng Gà ) . Bánh mỏng , chả ngon , đặc biệt em Dung sau bao nhiêu năm nhìn vưỡn ngọt :x
cụ nhắc làm e lại thèm:(nhà đó có bán đêm không để lát e qua măm măm:P

anatagasuki

Xe tải
Cụ bị chém rồi, nhà cháu mồng 2 tết qua Phủ lÝ ăn bánh cuốn cũng chỉ có 25k một suất thoai.. Mồng 2 tết cụ nhá..

ththang

Xe lăn
Em xin có đôi lời về món ăn sáng tại Phủ Lý thế này ah:

1. Về bánh cuốn.

Nói thật với các cụ nhà cháu cũng ăn bánh cuốn ở nhiều nơi rồi dưng nhà cháu thấy bánh cuốn Phủ Lý là ngon nhất. Ở PLy có rất nhiều quán bánh cuốn nhất là trên đường 1, chắc các cụ hay ăn ở đây vì tiện đường. Nhưng người Phủ Lý sống tại đây họ rất ít lên đây ăn vì trong TP có rất nhiều hàng bánh cuốn ăn rất ngon (em nghĩ ngon hơn trên đường 1). Trên đường 1 ngày xưa chỉ nổi tiếng hàng của bà Cả Nhi thôi.

2. Bánh đa cá rô.

Khoảng gần 10 năm lại đây thì Phủ Lý có món bánh đa cá rô cũng rất ngon được nhiều người thích ăn sáng + mua cá rô và bánh đa mang về làm quà

Hiện tại Ply có 2 hàng bánh đa cá rô ngon, một hàng ở đường Trần Phú đối diện Ngân hàng phát triển chi nhánh Hà Nam cửa hàng này dùng cá rô chiên nên ăn rất ngậy, thơm và ngon hơn nếu có trứng cá (trứng cá rô theo mùa).

Một hàng cá rô khác cũng gần đấy đằng sau Công ty điện lực trên đường Trần Phú rẽ vào hoặc rẽ phải từ đường 1 khi đến Ngân hàng BIDV Chi nhánh Hà Nam (cách chỗ rẽ vào cửa hàng 1 khoảng 30m). Cửa hàng này dùng cá rô nướng ăn thơm và có vị rất ngọt của nước dùng. Nếu các cụ ăn tại cửa hàng này thì sẽ gặp rất nhiều VIP Hà Nam tại đây vì họ thường xuyên ăn tại đây mỗi sáng đi làm.

Xe bọ xít

Xe container
Em xin có đôi lời về món ăn sáng tại Phủ Lý thế này ah:

1. Về bánh cuốn.

Nói thật với các cụ nhà cháu cũng ăn bánh cuốn ở nhiều nơi rồi dưng nhà cháu thấy bánh cuốn Phủ Lý là ngon nhất. Ở PLy có rất nhiều quán bánh cuốn nhất là trên đường 1, chắc các cụ hay ăn ở đây vì tiện đường. Nhưng người Phủ Lý sống tại đây họ rất ít lên đây ăn vì trong TP có rất nhiều hàng bánh cuốn ăn rất ngon (em nghĩ ngon hơn trên đường 1). Trên đường 1 ngày xưa chỉ nổi tiếng hàng của bà Cả Nhi thôi.

2. Bánh đa cá rô.

Khoảng gần 10 năm lại đây thì Phủ Lý có món bánh đa cá rô cũng rất ngon được nhiều người thích ăn sáng + mua cá rô và bánh đa mang về làm quà

Hiện tại Ply có 2 hàng bánh đa cá rô ngon, một hàng ở đường Trần Phú đối diện Ngân hàng phát triển chi nhánh Hà Nam cửa hàng này dùng cá rô chiên nên ăn rất ngậy, thơm và ngon hơn nếu có trứng cá (trứng cá rô theo mùa).

Một hàng cá rô khác cũng gần đấy đằng sau Công ty điện lực trên đường Trần Phú rẽ vào hoặc rẽ phải từ đường 1 khi đến Ngân hàng BIDV Chi nhánh Hà Nam (cách chỗ rẽ vào cửa hàng 1 khoảng 30m). Cửa hàng này dùng cá rô nướng ăn thơm và có vị rất ngọt của nước dùng. Nếu các cụ ăn tại cửa hàng này thì sẽ gặp rất nhiều VIP Hà Nam tại đây vì họ thường xuyên ăn tại đây mỗi sáng đi làm.
Cảm ơn cụ đã cung cấp thông tin rất hữu ích, và món này em cũng rất thích ạ
Xin hỏi cụ 2 quán trên bán cả ngày ạ?

ththang

Xe lăn
Cảm ơn cụ đã cung cấp thông tin rất hữu ích, và món này em cũng rất thích ạ
Xin hỏi cụ 2 quán trên bán cả ngày ạ?
Quán bánh đa cá rô chiên bán cả ngày, còn quán bánh đa cá rô nướng họ không làm hàng nhiều mà chủ yếu người trong gia đình phục vụ thôi nên sau 8h sáng là hết hàng và chiều không phục vụ.

Xe bọ xít

Xe container
Cảm ơn cụ ạ, em vodka cụ rùi ạ, em thích ăn món cá rô đồng nướng thơm hơn, thế thì khó nhỉ? Vì nếu có dịp em đi qua đó mà sớm như vậy thì khó quá, còn ngoài giờ đó thì lại ko có,

vutamhoan

Xe tăng
Bánh đa, cá rô, rau ngót + ít rau dút - OMG.
Món này là từ Kiến Xương, Thái lọ mà ra đây - Về TB lần nào cũng phải choảng món này với một trận thịt mèo =P~

sakuda

Xe điện
gần ngã tư hàng bún, phạm hồng thái có quán ngon!
Sáng ra em hay bem ở đó, rồi cafe 13c HB luôn

sakuda

Xe điện
Ngon hay không là do khẩu vị mỗi người, kụ nói đúng. Nó k giống bánh cuốn
Thanh trì, vì nó là bánh cuốn Phủ Lý ạ!
Mà bánh cuốn thì khắp miền Bắc, Trung (miền nam em không rõ) địa phương
nào chẳng làm. Sao lại lấy bánh cuốn TT làm tiêu chuẩn?
Em nhớ ngày nhỏ em ở trên Lai Châu, thỉnh thoảng bà ngoại em làm bánh cuốn,
mỗi cái to bằng cái cán cuốc, trong đầy nhân bằng mộc nhĩ và thịt gà hoặc thịt
lợn. Không có hành khô như giờ. Ăn 2 cái là no ự ừ ừ. Đối với em bánh cuốn đấy
mới là ngon nhất :x

Bánh cuốn trong quê miềng gọi là bánh mướt! nói chung em thích kiểu bánh mướt trong quê choa, nhưng ở HN thì em vẫn thích ăn bên mạn Long Biên

Ở phủ lý thì nói thật đến giờ em ứ thèm ăn mấy cái quán đó nữa, chán như con gián

ththang

Xe lăn
Bánh cuốn trong quê miềng gọi là bánh mướt! nói chung em thích kiểu bánh mướt trong quê choa, nhưng ở HN thì em vẫn thích ăn bên mạn Long Biên

Ở phủ lý thì nói thật đến giờ em ứ thèm ăn mấy cái quán đó nữa, chán như con gián
Chắc cụ toàn ăn ở các cửa hàng không ngon rồi. Cụ vào trong TP mà ăn thì ngon lắm, không chê được đâu. Nhiều người trong TP ăn xong rồi còn mua chả nướng cầm tay ăn thêm cho nó đã.

sakuda

Xe điện
Chắc cụ toàn ăn ở các cửa hàng không ngon rồi. Cụ vào trong TP mà ăn thì ngon lắm, không chê được đâu. Nhiều người trong TP ăn xong rồi còn mua chả nướng cầm tay ăn thêm cho nó đã.
Cũng có thể, dưng mà em ghét cái thái độ mấy quán ....

ththang

Xe lăn
Cũng có thể, dưng mà em ghét cái thái độ mấy quán ....
Thì mấy quán đó phục vụ xe trên đường 1 mà mỗi xe lại đông thế thì phục vụ không tốt được. Cụ hôm nào về Phủ Lý rẽ vào trong Thành phố ăn uống thư thái thoải mái lại vệ sinh sạch sẽ hơn.