Đường 1 - Bánh cuốn Phủ Lý, chọn hàng nào?

Website
www.facebook.com
Nhà em vưỡn ăn ở quán Tố Loan, đoạn vừa cắm biển thành phố Phủ Lý, ngon cực.

He he, quán này trước đây có 2 mẹ con chủ quán trông được mắt cực. Ko biết năm nay co con gái lấy chồng chưa.:D

tranthihao

Xe tải
Cháu sống từ bé ở phuly nên cái món này cháu biết.
Cháu còn biết nhiều cái món hay hơn cái món BA_CU_CHA của chủ thớt nữa cơ.
Chủ thớt muốn nét nèn nẹt em sẽ hướng dẫn nhá.:21:

cuchuoilaixe

Xe tải
:41:cụ sau làm bên thanh tra có khác.lai lich chủ quán cụ năm rõ luôn.thế có sdt ko cụ:21::21:

Minh Ngoc

Xe tăng
ở Phủ Lí các cụ cứ ăn Bánh Cuốn Minh Ngọc í ạh, ngon nhất Phủ lí, trên đường Trần Phú ^^ sạch sẽ và.... các cụ...đi xè thoải mái
Hơ hơ. Em mở hàng bánh cuốn này khi nào mà giờ quên tiệt nhỉ?:)):)):))

minhab

Xe điện
Em ăn hàng đối diện với quán cà phê đầu tiên,có ông chú chuyên mặc áo bộ đội đi thu tiền ấy, quên cả tên rồi :))

Mark

Xe hơi
Em đổi món sang cháo lòng (chỗ đường vòng rẽ đi Nam Đinh) rồi, bây giờ đông khách :)làm ẩu lắm

Tây Độc

Xe điện
Cái bánh cuốn Âm Phủ Lý này có gì đặc biệt mà nhiều người ca ngợi thế hả các bác? Bác nào có ảnh cho em xin năm xu.

NNPK

Xe buýt
Chẹp. Thèm quá. Mai em theo bạn giai về Nam Định, phải vào đây làm đôi đĩa mới được.

Cảm ơn cụ Ken Sầu nhá :D

new_farmer

Xe container
Chẹp. Thèm quá. Mai em theo bạn giai về Nam Định, phải vào đây làm đôi đĩa mới được.

Cảm ơn cụ Ken Sầu nhá :D
Nếu mợ có ý định vào cái hàng mẹ con nhà kia =)) thì hãy cảm ơn cụ Sâu còn Bánh đa Cá rô, bánh cuốn chả Phủ lý nó có cả một tập đoàn em thấy cứ loạn cả lên 10h đêm em về qua vẫn được phục vụ như thường.
Cafe Trung Nguyên có một hàng phía bên tay phải đi từ Hà Nội vào ngay sau khi qua ngã ba (đối diện Công an thì phải) dưng không được chuẩn lém.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Bánh cuốn Phủ lý thì chỉ có mẹ con nhà bà Cả Nhi là ngon thêm một hàng nữa là chị Chanh . Cái hàng mà cụ Sâu chỉ là con con cả của bà Cả Nhi , đúng là đi bốn bánh thì chỉ ăn ở đấy là tiện và ngon , còn người phủ lý thì chủ yếu ăn bên trong gồm Chị Chanh , Hùng Kính " Con gái út bà Cả Nhi" và một hàng nữa em không nhớ tên . Còn tất cả các hàng khác các cụ các mợ đừng vào ăn toàn hàng lởm đấy kể cả hàng ăn khác cũng không nên vào . Còn cà fe các cụ các mợ chịu khó chạy vào bên trong mà uống đỗ xe thoải mái !

kklong12

Xe tải
Bánh cuốn Phủ lý cũng bình thường thôi tiên đường nghỉ chân trên đường thiên lý vào ăn thì được so với các món ở quê và nhà xe hay đưa khách vào ăn để lĩnh % lâu ngày quảng bá nên cũng có tiếng. Bbánh cuốn Phủ lý lai căng giữa bánh cuốn và bún chả . không thể sánh với bánh cuốn Thanh Trì ngày xưa được.

Bánh cuốn Phủ lý cũng bình thường thôi tiên đường nghỉ chân trên đường thiên lý vào ăn thì được so với các món ở quê và nhà xe hay đưa khách vào ăn để lĩnh % lâu ngày quảng bá nên cũng có tiếng. Bbánh cuốn Phủ lý lai căng giữa bánh cuốn và bún chả . không thể sánh với bánh cuốn Thanh Trì ngày xưa được.
Cụ nói thế thì cụ cần xem kiến thức và gu ẩm thực của mình lại đi . Thế cụ nghĩ là mọi người vào đấy ăn là theo phong trào kiểu chóe đàn à ? Không ngon thì chả ai quay lại đấy ăn nhiều lần đâu cụ à , còn cụ vào bình loạn thì chịu khó tìm hiểu đi chứ đừng nhảy vào phán như đúng rồi thế nhé !

biahoihanoi

Xe lăn
Ôi giời ơi, nét thì bánh cuốn ngon, CHẢ càng ngon, thế này thì lại phải ghé quán thôi.