dừng xe trước cổng cơ quan, bị công an lừa phạt 800k giữ bằng 30 ngày, điên quá

Brics2012

Xe tải
Nhiều lỗi bắt rất vớ vẩn ko thể tin đc ...........

Taunhanh

Xe hơi
cụ phai rắn lên chứ đồng y nộp phạt la thguwaf nhận m sai.cháu chưa thấy cái luạt nào như cụ nói cả

Ford_Everest

Xe buýt
Có quy định, điểm g khoản 2 điều 8, hôm qua em về đọc lại nghị định 34 mới biết. Nhưng điên một chỗ xxx không giải thích rõ cách 5m, sáng nay em nhìn lại trước cổng cơ quan (54 hai bà trưng) thì rõ ràng đỗ cách cổng phải đến 7, 8 m (vỉa hè ở đó rộng mà). ở đó không có biển cấm dừng nhé! mà em chỉ dừng chứ không hề đỗ. Em thấy quy định này cũng kỳ quái vì nó chỉ quy định như thế này g) "Dừng xe, đỗ xe tại các vị trí: bên trái đường một chiều; trên đoạn đường cong hoặc gần đầu dốc nơi tầm nhìn bị che khuất; trên cầu, gầm cầu vượt, song song với một xe khác đang dừng, đỗ; nơi đường bộ giao nhau hoặc trong phạm vi 05 mét tính từ mép đường giao nhau; điểm dừng đón, trả khách của xe buýt; trước cổng hoặc trong phạm vi 05 mét hai bên cổng trụ sở cơ quan, tổ chức có bố trí đường cho xe ô tô ra vào; nơi phần đường có bề rộng chỉ đủ cho một làn xe; che khuất biển báo hiệu đường bộ";
Nếu hôm qua thằng xxx nói rõ điều đó, thì em mang thước ra đo rồi cãi được ngay. Đúng là già rồi mà còn bị mấy thằng oắt con lừa. ngu quá !
Chia buồn cụ chủ, iêm cũng 54 đới#:-s

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
sao cụ ko biểu nó là tao đang chờ mở cổng để vào cơ quan chứ tao có phải tao dừng ở đây đâu

congtu1985

Xe hơi
Xin chia buồn với cụ, bọn xxx này tham lắm lại còn vuốt mặt chả nể mũi cụ làm 54 HBT mà nó cũng kô tha à?
Em hồi thuê xe của cụ 360 bị dính 1 phát ở đường vào bênh viện đa khoa Gia Lâm, đường 2 làn có mũi tên chỉ dẫn đi but mà trước đó 100m lại có biển cấm oto nằm rất khuyaats mặc dù đường rất rộng thế mới đau. Bị nó lừa thịt mất 5 lít hichic em nhớ mãi mặt 2 thằng đấy~X(
CHỗ đoạn đường này các bác chỉ đi từ đường ngô gia tự vào thì dc, nếu bác từ bệnh viện đi rra đường ngô gia tự là bị cấm. Chúng nó rất hay rình ở đấy vì biển cấm cắm ở cuối đường trường lâm. Vậy các bác hết sức chú ý khi đi qua đoạn đường này nhé. ah bây h đường ngô gia tự đã kẻ vạch đầy đủ, bên giao thông chưa thấy đứng ra bắt ở đây nhưng công an phường toàn rình rập đó nha

tp_vinh

Đi bộ
chia buồn với bác, luật thế làm sao mà dừng được ở VIệt Nam

minh_duc_1607

[Tịch thu bằng lái]
chia buồn với bắc làm sao mà chánh khỏi

manonfire

Xe đạp
Ức chế

Em cũng vừa bị y như bác, vừa đi nộp tiền về, tức nổ mắt. 2 đứa xxx bảo chỉ giữ 7 ngày, hôm nay lên số 3 TND thì con xxx bảo giữ 30 ngày, đúng là lừa dân trắng trợn, đứng cãi nhau với nó lúc chả để làm gì, con xxx còn bảo em "anh gọi đồng chí kia ra mà thắc mắc, ở đây chỉ làm theo biên bản", chép miệng coi như ra đường bị cờ hó :o3 nó cắn. Ngồi điều hòa nãy giờ vẫn bốc hỏa >"< đúng là đ đỡ đc cái bọn :o3 này.

lebinanh

Tháo bánh
Cụ smart và cũng khỏe phết. Em thấy kn này hay.
Hí hí,

Nhà cháu cũng suýt dính 1 quả với mấy chú "7 đức". May mà nhanh trí lúc cãi nhau với x cháu tựa *** lên đầu xe, vừa cãi vừa đủn đủ nên lúc đo nó cách 5,2m.

WithTheWind

Xe hơi
Nhiều khi gặp xxx thì cụ cũng nên mềm mỏng cho dù mình đúng hay là sai... Đôi co thì phần thiệt thuộc về mình là nhiều...