dừng xe trước cổng cơ quan, bị công an lừa phạt 800k giữ bằng 30 ngày, điên quá

babinbon

Xe buýt
chia buồn cùng cụ vì vớ phải hai con mực

quanghuyls

Xe điện
em thấy mọi công dân đều phải chấp hành pháp luật, em mà sai thì đến kho bạc nộp chứ không làm hư cán bộ đâu ạ.

cup81

Xe đạp
xxx ở hà nội mà đc như xxx ở đà nẵng nhỉ !

FeRAM

Xe điện
Cụ đã quyết tâm cãi lý với chúng, sao không cãi đến nơi đến chốn. Cụ có quyền giải thích rõ lỗi vi phạm, đọc kỹ lại biên bản trước khi ký. Nếu thấy biên bản ghi không đúng như ý mình, cụ có thể ký nhưng ghi thêm vào là không đồng ý với những gì được ghi. Như thế, chúng phạt được cụ cũng còn mệt. Còn khi cụ đã ký mà không ghi gì thêm thì tức là đã đồng ý với quyết định của chúng rồi, khiếu nại làm sao được nữa. Bọn xxx toàn lừa bà, con ký biên bản kiểu đấy.

Vuvit

Xe tăng
Thôi thì chia buồn cũng bác!!! Đen thôi bác ợ, còn giữ bằng 30 ngày thì có được lái hay ko thì tất nhiên là không rồi, nhưng mà nếu có việc cần thì bác cứ đi thôi, nhưng mà cửn thựn mấy con mực hay cắn trộm...

apgroup

Xe tải
Nhà cháu thì toàn đỗ xe đúng lối ra vào công viên hồ TC và vỉa hè của Đài TH Hà nội,
chưa bị tóm bao giờ :D

coro7587

Xe máy
E chưa gặp xxx sạch bao giờ.

đau quá các bác ạ, hôm nay cháu dừng xe trước cổng cơ quan trên Hai bà trưng (Không có biển cấm đỗ nhé), chờ a bạn ra đi cùng. Tự nhiên dính đốm, bị 2 th ằ ng (xin lỗi gọi vậy mới chuẩn) xxx , ra bắt lỗi vi phạm dừng xe trước cổng cơ quan cách 05 m, cháu kiên quyết không dúi tiền cho bọn nó thế là bị phạt lỗi 800k và giữ gplx 30 ngày. Đau nhất là khi viết biên bản thì chúng nó bảo a đưa cho em cái biên bản em đi thoải mái, ra nộp tiền là có bằng chạy, nhưng lúc cháu ký xong thì nó mới bảo lỗi của em bị giữ bằng 30 ngày. Điên quá, cháu bảo nó hóa ra anh lừa dân à? nó im chẳng nói được gì. Thôi giữ bằng thì phải chịu nhưng đúng là cháu thấy quy định cấm dừng cách cổng trụ sở cơ quan cách 5m thì bố ai làm đúng được, HN thì đông như thế này, mà dừng chứ có phải đỗ đâu cơ chứ! Lỗi đấy nên nhắc nhở mới đúng vì vẫn ngồi trên xe mà, cháu cũng là dân công chức nhưng chưa bao giờ băt ép dân như thế! Thất đức quá ! Thôi coi như cháu đen, gặp 2 con mực, nhưng post lên để các cụ biết mà tránh đừng để dính mực như cháu. À, kinh nghiệm các cụ, nếu bị giữ bằng thì có lái xe đựoc khôg ạ? có bí quyết gì không ạ ? cháu xin đa tạ
Cả đời e cả 2 bánh cũng như 4 bánh có khoảng 20 lần bi xxx chặn lại, tất cả, chú ý giúp e nhé, là tất cả, e chưa từng gặp xxx sạch bao giờ cả. Thề có trời đất. Phải nói là e có đúng có sai, hoặc nửa đúng nửa sai, mà sai thì e nhận, chỉ đê fnghị phạt cho đúng Luật mà cũng chẳng được. Không hoạnh chuyện này thì chuyện khác, nhẹ thì cho thành nặng, không có nói cho bằng có. Trình bày, tranh cãi vô ích vì xxx giữ giấy tờ rồi, nó không trả thì mình cứ loanh quanh đấy mất thời gian. XXX có thủ thuật, đầu tiên hỏi giấy tờ (đúng luật r), và giữ giấy tờ--> rồi hỏi làm j ở đâu. Nếu anh e phọt ra làm j là nó phân tích ngay được yếu điểm mạnh điểm rồi làm tới...Ôi nhiều chuyện lắm để lúc khác nói. Nhưng xxx bẩn ở chỗ lên mặt dậy đời nhưng chưa bao giờ từ chối tiền cả. E lái được 2 năm, bị thổi 6-7 lần (vẫn còn non mà) nhưng trộm vía chỉ có mỗi một lần nộp phạt có biên lai, mà lại đúng lần e cho rằng e chẳng sai mà k cãi được. Chạy đến ngã tư e còn nhìn thấy đèn xanh 2 giây, cứ thế tít, nhưng đằng kia thì mấy thằng xe máy nó lại chạy trước khi đèn xanh, thế là chú xxx ồ ngay cái 4 bánh của e, xuống cẫi nó, nó bảo nó thổi đúng, rồi phạt 200k (năm 2009) lỗi đỗ xe không đúng quy định, giữ bằng mai đi nộp phạt ra Trần Quang Khải lấy bằng. E đành ngậm ngùi cho qua chuyện. Số còn lại e đều by cash tại chỗ, ai cũng cười vui vẻ rồi biến. E sai, e mất tiền là chuyện chấp nhận được nhưng xxx cứ đút tiền vào túi rồi dạy mình...Các bác thấy sao? E khổ cái cũng làm cơ quan nhà nước, thấm nhuần tư tưởng vì nhân dân phục vụ. Đời e đi làm chưa bao giờ khó dễ ai để mà trấn tiền. Giúp ai được j thì giúp, cám ơn thì tốt không thì cũng chẳng sao. Em thấy xã hội cứ như mấy xxx giao thông thì quá xấu. ĐỜI CON EM CÓ ĐI BÔC C EM CUNG BẢO CON ĐỪNG LAM XXX MÀ CÀNG K LAM XXX GT.

tangoctuan

Xe hơi
Quan điểm bất di bất dịch của em rằng: KO MỘT XXX nào ko muốn nhận tiền đút lót cả, và trong 100 lần thì nó chỉ ko dám nhận có vài lần thôi bởi vì một vài lý do nào đó nó ko thể nhận. Đúng là làm XXX đời con ăn mặn, thằng con nào của XXX cũng nghiện ngập trác táng sa đọa cả.

bmw1226

Xe tải
Giá nó bắt lỗi sớm hơn hai ngày thì chắc có lẽ hai thằng mực này có tên trong danh sách khen thưởng năm tới đấy các bác nhỉ 8-}

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com

6666

Xe đạp
lần sau thì nhớ roài.ngó trước ngó sau nhaz

N70

Xe hơi
xxxx đúng là "Quái vật đường bộ" các bác ạ.
Đề nghị bác nào có nhiều kinh nghiệm với xxxx phổ biến cho ae OF với.
Ví dụ như khi bị bắt, đầu tiên xxxx đòi xem bằng lái, đăng ký. Sau đó hỏi làm gì, ở đâu,...
Đ. mẹ chúng nó chứ, sinh ra chúng nó để cho con đường bằng phẳng, ai dè đường ngày càng gồ ghề hơn

3_banh

Xe điện
hôm nọ e còn bị bắt lỗi rẽ mà không bật tín hiệu xin rẽ, mà đường chỉ có rẽ mà không đi thẳng được mới a kay, nó cũng đòi 8 lít, mặc cả mãi nó mới chịu 4 lít, dạo này mấy chú ăn hơi bị dày, thể nào mấy bác lái xe hay cho lên nắp ca bô
các cụ xem lại NĐ 34 nó chỉ quy định là chuyển làn hoặc chuyển hướng đều phải xi nhan, bất luận đường đó chỉ có rẽ mà thôi. nhưng lỗi này xxx lúc bắt, lúc ko, chắc chưa đủ chỉ tiêu hoặc chưa kiếm đủ xèng nên bắt, các cụ đi từ điện biên phủ về phan bội châu cẩn thận lỗi này, vừa rẽ, và đi làn ngoài đến đầu phan bội châu thì làn ngoài tịt nên phải lán vào trong là vào làn khác rồi. đoạn này nhiều cụ 4b cẩn thận lắm toàn xi nhan mặc dù ko có đường khác để rẽ.

Chỉnh sửa cuối:

xe365vn

Xe container
thôi cụ ah, cụ phải tự an ủi rằng ko chỉ có mình cụ gặp các trường hợp tương tự. mấy ai cãi được xxx đâu. làm vài ly beer xả stress là xong cụ nhé

vanson184

Xe máy
Bài học thứ nhất là luôn đúng luật, thứ hai là đừng tin xxx

vihali

Xe container
Việc qui định cấm đỗ/dừng ở 63 tuyến phố là do báo chí nhận thông báo từ GTCC rồi liệt kê ra thôi chứ bên GTCC cũng phải tổ chức cắm biển ở đầu phố rồi. Các cụ đi xe cứ nhìn biển để luận chứ không phải nhớ tuyến phố làm gì.

vudinhquang

Xe container
Hôm 25/5 em cũng bị y như cụ ở Triệu việt vương.

mai.thanh10

Xe container
http://otofun.net/member.php?u=34319Bác totruongto bị toét là đúng, nhưng đen cho bác quá, gặp phải 2 thằng xxx bẩn cho c hó mực. Tháng trước em cũng bị toét vì dừng trong vòng 5m trước cổng cơ quan, nhưng chỉ bị nhắc nhở thôi (hay là xxx nhắc em hôm đó ăn no rồi thì em không biết). Chia buồn với bác.

soccermad

Xe hơi
Chia buồn với bác. Hy vọng hai thằng mực đó nhai 800k của bác sẽ bị giắt răng.

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hí hí,

Nhà cháu cũng suýt dính 1 quả với mấy chú "7 đức". May mà nhanh trí lúc cãi nhau với x cháu tựa *** lên đầu xe, vừa cãi vừa đủn đủ nên lúc đo nó cách 5,2m.
cụ này fun nhất. làm em nhớ đến ngài bean chuyên có quả đủnt xe người khác ra để nhét xe mình vào chỗ được đỗ.:))
em cứ mạnh dạn làm quả camera vào xe nhỡ chằng may mình đi đúng mà bị cờ hó vàng bắt để ăn bẩn là em mang ra luôn để bụp lại lấy chứng cứ. lắm lúc cây muốn lặng mà gió chẳng đừng. xã hội này mệt thế cơ chứ.mình là dân thủ đô ngàn năm bị vật mà đi đâu cũng lo ngay ngáy hết cươp của giết người rồi lại đến cờ hó vàng. ông cha ta có câu :" con ơi nhớ nấy câu này/cướp đêm là giặc cướp ngày là quan" quả là k sai tý nào.:-#