dừng xe trước cổng cơ quan, bị công an lừa phạt 800k giữ bằng 30 ngày, điên quá

FujiS5200

Xe điện
vote bác dùng đúng từ "thất đức"...
thật ko vậy bác ? thế này thì là lừa dân rồi, công an gt càng ngày càng đồi bại
Em xin phép được đồng ý với 2 bác này: Thất đức và bẩn thỉu.

Có quy định cấm dừng đỗ trên 63 tuyến phố mà bác
Cả bác và 2 chú kia cùng ko đọc ;;)
Quy định gì thì cũng phải thể hiện bằng biển báo giao thông. Tôi lưu thông trên đường thì chỉ chấp hành theo luật GTĐB mà thôi, còn ông nào thích cấm cái gì thì cắm biển vào cho nó đúng luật, thế thôi.

M...ịa. Xin hỏi bố con thằng nào ra cái quy định đấy + mấy thằng chó chuyên đi phạt vạ liệu nó có nhớ nổi 63 tuyến phố đó, hoặc có còn nhớ đến cái quyết định đó hay không mà đòi người dân phải nhớ.

totruongto3

Xe buýt
Quy định gì thì cũng phải thể hiện bằng biển báo giao thông. Tôi lưu thông trên đường thì chỉ chấp hành theo luật GTĐB mà thôi, còn ông nào thích cấm cái gì thì cắm biển vào cho nó đúng luật, thế thôi.

M...ịa. Xin hỏi bố con thằng nào ra cái quy định đấy + mấy thằng chó chuyên đi phạt vạ liệu nó có nhớ nổi 63 tuyến phố đó, hoặc có còn nhớ đến cái quyết định đó hay không mà đòi người dân phải nhớ.
chuẩn men, em vô cùng đồng ý với bác.

minhkhoi87

Xe tải
tính em cũng hoi ngang 1 chút nhưng đúng là mình phải vậy. mình phải hiểu luật thì mới ngang được. còn vn ta thì nhiều tiêu cực rồi,nhiều quy định vớ vẩn quá. chúc các bác lái xe an toàn và hoc thuộc luật hơn nữa để ta cãi...

kdrongviet

Xe buýt
Website
thuymocgroup.com
Không có biển cấm đỗ thế có biển cấm dừng không ? Cấm đỗ thì dừng xe có sao đâu, dừng chỗ nào chả được ai quy định phải cách cái gì mấy mét? Thế cuối cùng bọn chúng ghi lỗi của bác là gì trong biên bản? :-/ Giờ thu bằng vô tội vạ quá nhỉ? thế cái vụ bấm lỗ không còn nữa à các bác ? :-s
Nhà cháu ạ cụ ạ!:-s

etran

Xe buýt
Ối bác, em không dám, bác cho em ạ lại bác với ạ :x
Em không biết nên em viết lên để hỏi, thật từ bé đến giờ em mới nghe nói đến cái quy định dừng đỗ cách cổng CQ 5m.

Cách đường cắt ngang 5m thì rõ rồi, còn đâu em chỉ biết như ở bên Đức, cái lối vào ra cho ô tô ấy, kể cả nhà dân chứ chả phải cơ quan thì vỉa hè nó hạ thấp xuống, cứ sát cái chỗ hạ thấp ấy mà đỗ thì chả sao cả đâu, chắn lối thì nó gọi xe đến kéo đi, mình quay lại ko thấy xe đâu thì chuẩn bị mà đi nộp tiền kéo xe. Mà bao giờ ở cổng nó cũng ghi, cấm dừng đỗ chỗ này :)

Cơ quan ở nhà mình chắc phải toàn cỡ công (containe) 40 feet chui ra chui vào nên mới phải để mỗi bên 5m + lối đi 3m = 18m để cua cho nó rộng à các bác? :-/ Mà cơ quan có đề biển không? Làm sao biết đấy là cơ quan tổ chức nhà nước hay là VP Cty trách nhiệm hết hạn nhà anh nào? sao em mơ hồ với từ cơ quan thế nhỉ :(

Có quy định cấm dừng đỗ trên 63 tuyến phố mà bác
Cả bác và 2 chú kia cùng ko đọc ;;)
Mà 5, 6 mét cái đek, tốt nhất là tương vào đấy cái biển, quy định viết trên giấy, đăng ở đâu ai biết mà đọc? đọc xong ai nhớ hết được cán bộ GTCC có gửi thư với cả email đến từng người dân được không ? kể cả 63 tuyến phố gì đấy, cấm suốt thì cắm biển hẳn hoi, cấm tạm thời thì dựng mấy cái biển tạm...
Mẹ cái bọn :@) toàn ngồi nghĩ ra những trò làm tiền bẩn thỉu, khốn nạn thật x-(

PS: à, đấy em quên, đinh hỏi cái vụ bấm lỗ, giờ bỏ rồi à các bác? những cái lỗi dừng đỗ sai với cả quên xi nhan xi nhiếc thì nghiêm trọng quái gì mà phải thu bằng người ta? lại còn những 30 ngày
thế phải thu bằng bao lâu những thằng vượt đèn đỏ, chở quá tải, phóng quá tốc độ nhiều so với cho phép, rồ ga dọa người gây tai nạn...? x-(

Chỉnh sửa cuối:

N8890

Xe máy
Em xin phép được đồng ý với 2 bác này: Thất đức và bẩn thỉu.

Ối bác, em không dám, bác cho em ạ lại bác với ạ :x
Em không biết nên em viết lên để hỏi, thật từ bé đến giờ em mới nghe nói đến cái quy định dừng đỗ cách cổng CQ 5m.

Cách đường cắt ngang 5m thì rõ rồi, còn đâu em chỉ biết như ở bên Đức, cái lối vào ra cho ô tô ấy, kể cả nhà dân chứ chả phải cơ quan thì vỉa hè nó hạ thấp xuống, cứ sát cái chỗ hạ thấp ấy mà đỗ thì chả sao cả đâu, chắn lối thì nó gọi xe đến kéo đi, mình quay lại ko thấy xe đâu thì chuẩn bị mà đi nộp tiền kéo xe. Mà bao giờ ở cổng nó cũng ghi, cấm dừng đỗ chỗ này :)

Cơ quan ở nhà mình chắc phải toàn cỡ công (containe) 40 feet chui ra chui vào nên mới phải để mỗi bên 5m + lối đi 3m = 18m để cua cho nó rộng à các bác? :-/ Mà cơ quan có đề biển không? sao em mơ hồ với từ cơ quan thế nhỉ :(

Mà 5, 6 mét cái đek, tốt nhất là tương vào đấy cái biển, quy định viết trên giấy, đăng ở đâu ai biết mà đọc? đọc xong ai nhớ hết được cán bộ GTCC có gửi thư với cả email đến từng người dân được không ? kể cả 63 tuyến phố gì đấy, cấm suốt thì cắm biển hẳn hoi, cấm tạm thời thì dựng mấy cái biển tạm...
cụ chúng nó! toàn ngồi nghĩ ra những trò làm tiền bẩn thỉu, khốn nạn thật x-(
các bác không cần nhớ cũng không sao
vì tụi đi phạt đó chỉ cần các bác không nhớ để phạt thôi mà

etran

Xe buýt
các bác không cần nhớ cũng không sao
vì tụi đi phạt đó chỉ cần các bác không nhớ để phạt thôi mà
Nên hiểu bác nói đùa hay nói thật đấy? Nếu bác là GTCC hay là sếp của bọn cá vàng (vì em thấy bác gọi tụi nó) thì bác nói như ấy em :)
Còn nếu bác chỉ "make some fun" thì em xin lỗi bác. Dù sao bàn luận cũng cần có tí nghiêm túc, em thấy bác bảo có cái quy định 63 tuyến phố đấy, sao bác không lôi nó lên đây cho mọi người cùng biết, hoặc là bác cứ bảo bác đọc ở đâu hay là cấp trên ban cho bác, để bọn dân đen chúng em còn chuẩn bị tiền mà nộp cho các bác ạ :x

Chỉnh sửa cuối:

N8890

Xe máy
bác nghĩ sao cũng được, ở trên e đã tìm cái bài đó để các bác đọc rồi
e ko có rảnh để đùa,
ko tự nhiên tụi nó sơn cái gờ vỉa hè vàng đâu
nhắc để các bác khỏi bị phạt ko ngờ làm ơn mắc oán

PS : Ich glaube nicht dass du in deustcheland warst

etran

Xe buýt
Cám ơn bác đã chiếu cố, bác cho em xin lỗi, em nhìn thấy cái bài trích dẫn của bác rồi ạ.
Nói thật là có phải ai cũng nắm được thông tin ấy đâu? biển báo đặt tại chỗ vẫn là thứ có hiệu lực nhất.
Bác "xóa mù" thông tin cho anh em vậy là phúc lắm rồi :)

thêm : Thế còn cái đoạn gờ vỉa hè sơn vàng nó có ý nghĩa pháp luật ra làm sao ạ ?

PS : Ich glaube nicht dass du in deustcheland warst
=)) Da haste Recht, in deustcheland war ich leider noch nicht :D

Chỉnh sửa cuối:

N8890

Xe máy
Cám ơn bác đã chiếu cố, bác cho em xin lỗi, em nhìn thấy cái bài trích dẫn của bác rồi ạ.
Nói thật là có phải ai cũng nắm được thông tin ấy đâu? biển báo đặt tại chỗ vẫn là thứ có hiệu lực nhất.
Bác phổ cập cho anh em là phúc lắm rồi :)

=)) In "deutscheland" war ich leider noch nicht =))
Chính vì vậy nên rất dễ bị phạt
Kinh nghiệm riêng e là mất 10 - 20k gửi xe trong nội thành
Da war ich auch nicht >:D<
Ladst du mich cafe ein ??? ;;) =))

Chỉnh sửa cuối:

etran

Xe buýt
Aber sehr gerne, bitte schön ~o) ;;)

etran

Xe buýt
Cảm ơn bác, giao lưu ở Deutschland thì đơn giản chứ ở HN thì cuối năm em mới về :)

neverfg

Xe điện
e nghe đc mấy chú xxx nói chuyện là dạo nay HN kiếm ăn cũng dễ nên mấy trường xxx lấy điểm cao lại còn phải chạy trọt nữa, chỉ khô anh e nhà OF thôi các cụ nhảy.

tqt77

Xe điện
ồ rõ ràng bác ko nhớ luật rồi, nếu em ko nhầm trên OF cũng có bác nhắc nhở việc đỗ xe cách cổng cơ quan 5m rồi mà. Nhưng bác dùng từ chuấn "thất đức" quá, ai đời CS để bảo vệ phát luật, hướng dẫn nhân dân thi hành luật cho đúng chứ có phải là chuyên đi phạt đâu. Đọc bài này lại nhớ bài của bác thichchoi về CSGT Đà nẵng, cùng 1 chế độ xã hội, cùng cơ chế, thể chế chính trị mà hành xứ khác nhau quá vậy.

Ngua

Xe buýt
Hí hí,

Nhà cháu cũng suýt dính 1 quả với mấy chú "7 đức". May mà nhanh trí lúc cãi nhau với x cháu tựa *** lên đầu xe, vừa cãi vừa đủn đủ nên lúc đo nó cách 5,2m.

Ngua

Xe buýt

Sao cụ bắt cháu kéo xe cho cụ mãi thế?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

thichlachoi

Xe đạp
Có quy định, điểm g khoản 2 điều 8, hôm qua em về đọc lại nghị định 34 mới biết. Nhưng điên một chỗ xxx không giải thích rõ cách 5m, sáng nay em nhìn lại trước cổng cơ quan (54 hai bà trưng) thì rõ ràng đỗ cách cổng phải đến 7, 8 m (vỉa hè ở đó rộng mà). ở đó không có biển cấm dừng nhé! mà em chỉ dừng chứ không hề đỗ. Em thấy quy định này cũng kỳ quái vì nó chỉ quy định như thế này g) "Dừng xe, đỗ xe tại các vị trí: bên trái đường một chiều; trên đoạn đường cong hoặc gần đầu dốc nơi tầm nhìn bị che khuất; trên cầu, gầm cầu vượt, song song với một xe khác đang dừng, đỗ; nơi đường bộ giao nhau hoặc trong phạm vi 05 mét tính từ mép đường giao nhau; điểm dừng đón, trả khách của xe buýt; trước cổng hoặc trong phạm vi 05 mét hai bên cổng trụ sở cơ quan, tổ chức có bố trí đường cho xe ô tô ra vào; nơi phần đường có bề rộng chỉ đủ cho một làn xe; che khuất biển báo hiệu đường bộ";
Nếu hôm qua thằng xxx nói rõ điều đó, thì em mang thước ra đo rồi cãi được ngay. Đúng là già rồi mà còn bị mấy thằng oắt con lừa. ngu quá !
Tại cụ ko chịu ngâm cứu ND34/CP mới bị dính chưởng.Mà công nhận xxx Thủ Đô quái thật.

KixX

Xe tải
Em bảo rồi, gặp trường hợp này bác lái lên 1 tí cho hết vùng cấm trước cổng cơ quan rồi cãi bay đi thì bố xxx làm gì được. Ai bảo bác hiền và gà. Mà đường Hai Bà Trưng ko nằm trong số 46 tuyến phố cấm các cụ nhé, đọc kĩ lại đi. Tóm lại: mất tiền oan!