[Funland] Dùng xe điện chạy taxi lợi hơn xe xăng?

blackpaint

Xe container
Đang nói đến cánh đầu tư xe để chạy cụ ạ.
Còn người tiêu dùng thì cứ rẻ ngon thì họ dùng thôi.
Vâng ạ. Nhưng giá km thấp hơn, khách nhiều hơn thì khấu hao xe sẽ nhanh hơn cụ nhỉ?

tunglam28062009

Xe tăng
Nhiều cụ thắc mắc đặt cuốc taxi HN Hà Tĩnh hay đại loại xa như vậy, em là em nhận luôn và chiến thuật như sau:

1. Mời khách cốc nước đã. Trong lúc đó thì thống nhất giá cước, cầu đường...
2. Lên đường và tới trạm dừng nghỉ ở Pháp Vân hoặc Ninh Bình là tạt vào, mời khách nghỉ ngơi, đi vệ sinh... Trong lúc đó thì sạc pin ngay.
3. Tiếp tục lên đường và lại mời khách chai nước aquafina...
4. Trên đường đi, tiếp tục mời khách nước.
5. Đến Thanh Hoá thì lại tạt vào cho khách đi vệ sinh, tranh thủ xạc thêm...

Cứ thế, mời nước, đi vệ sinh, sạc pin..chả mấy mà đến đích.
Tư véo thêm cho cụ là ngoài mời nc cụ nên mời khách ăn bánh, kẹo .... Khách ko uống nc hay ăn j thì đè ngửa khách ra bắt ăn bằng đc. Ăn uống càng nhiều càng tốt, khách sẽ phải dừng đi wc. Lúc đó ta tranh thủ sạc thêm pin😎

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]
Nếu VF họ mạng lưới trạm sạc rộng rãi thì chạy xe điện làm xe chở khách sẽ có nhiều lợi thế. Chi phí thuê pin 60k / ngày là hợp lý. Ngồi xe điện chắc chắn là cảm thấy dễ chịu hơn so với ngồi xe xe xăng về độ êm ái ( so sánh về xe cùng tầm tiền dùng làm xe dịch vụ ). Hơn nữa chi phí bảo dưỡng sửa chữa xe điện chắc chắn thấp hơn xe dùng động cơ đốt trong.
Đang sạc dở mà có khách gọi lại phải từ chối hay là rút sạc ra đón khách nhỉ?

--Lamborghini--

Xe cút kít
Các cụ cứ chê chứ dần dần xe điện sẽ thay thế xe xăng trong tương lai. Các trạm xăng rồi sẽ chuyển thành trạm sạc điện. Có khi lúc đấy tìm mỏi mắt mới thấy cây xăng
Quan trọng cái tương lai của cụ là bao h ?
Mà tương lai thì chả ai biết trước được :)

--Lamborghini--

Xe cút kít
Vâng ạ. Nhưng giá km thấp hơn, khách nhiều hơn thì khấu hao xe sẽ nhanh hơn cụ nhỉ?
Quan trọng là tiện lợi nữa cụ ạ.
Chả phải xe giờ mới có xe điện. Các nước pt họ có xe điện cả chục năm hạ tầng trạm sạc cũng pt theo tg mà nhìn lại thì xe nhiên liệu vẫn chiếm số đông.
Ở ta mới bắt đầu manh nha mọi thứ vẫn còn sơ khai thì sự phổ biến của xe điện còn xa lắm.
Qc thì cứ xoáy vào cái sạc 15’ đi hơn trăm cây gì đó, nhưng lại chả nói rõ có bao nhiêu trạm sạc như vậy ? Nó chiếm bao nh % trong tất cả cổng sạc. Kiểu cứ đính hướng dư luận về vấn đề sạc kiểu yên tâm sạc 15’ đi cả trăm cây bằng tg ngồi uống cốc cafe chứ mấy. Nhưng thực tế kiếm cái đầu sạc đó có dễ ko ? Rồi có phải cứ đến là có chỗ chống ko để mà sạc ngay, hay laik chục cốc cafe mới đến lượt.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Đang sạc dở mà có khách gọi lại phải từ chối hay là rút sạc ra đón khách nhỉ?
Nói vui thôi, hạ tầng trạm sạc mà dễ thực hiện thế thì xe điện chạy khắp châu Âu cả chục năm nay rồi.
Làm cái xe điện có khi còn dễ hơn xây dựng hạ tầng trạm sạc vì nó còn lq nhiều vấn đề.

minhhai985

Xe lăn
Nhiều cụ thắc mắc đặt cuốc taxi HN Hà Tĩnh hay đại loại xa như vậy, em là em nhận luôn và chiến thuật như sau:

1. Mời khách cốc nước đã. Trong lúc đó thì thống nhất giá cước, cầu đường...
2. Lên đường và tới trạm dừng nghỉ ở Pháp Vân hoặc Ninh Bình là tạt vào, mời khách nghỉ ngơi, đi vệ sinh... Trong lúc đó thì sạc pin ngay.
3. Tiếp tục lên đường và lại mời khách chai nước aquafina...
4. Trên đường đi, tiếp tục mời khách nước.
5. Đến Thanh Hoá thì lại tạt vào cho khách đi vệ sinh, tranh thủ xạc thêm...

Cứ thế, mời nước, đi vệ sinh, sạc pin..chả mấy mà đến đích.
Cụ đến đã có 20 ông cũng như cụ thì vui nhỉ. :D

Tuấn_132

Xe tải
Khi vấn đề pin đc giải quyết thì với taxi xe điện hơn rồi, cơ mà lòng vòng từ sáng đến xế chiều mốc mép chưa có quốc nào, pin đang 30% mà có khách sộp đặt chạy HN - Hà Tĩnh thì sao các cụ nhỉ?
Thì share cho đồng đội, cuốc khác người ta share lại...

Lacet_ti

Xe container
Các cụ cứ chê chứ dần dần xe điện sẽ thay thế xe xăng trong tương lai. Các trạm xăng rồi sẽ chuyển thành trạm sạc điện. Có khi lúc đấy tìm mỏi mắt mới thấy cây xăng
Cụ thử làm bài toán kinh doanh xem nào.
;)

ubisapro

Xe trâu
Chạy 1 tiếng ngồi chờ sạc mấy tiếng :D

baongan2511

Xe buýt
Quan trọng cái tương lai của cụ là bao h ?
Mà tương lai thì chả ai biết trước được :)
Không có hiện tại sao có tương lai. Không có sai sót sao có chuẩn mực. Hãng xe mới, dòng xe mới kiểu gì cũng có cái này cái nọ. Mình k dùng thì thôi chứ đừng nên chê ỉ ôi. Đến cái hãng cả trăm năm nó lỗi lên lỗi xuống nữa là cái hãng nó vừa ra đời.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Không có hiện tại sao có tương lai. Không có sai sót sao có chuẩn mực. Hãng xe mới, dòng xe mới kiểu gì cũng có cái này cái nọ. Mình k dùng thì thôi chứ đừng nên chê ỉ ôi. Đến cái hãng cả trăm năm nó lỗi lên lỗi xuống nữa là cái hãng nó vừa ra đời.
Cụ hơi quá, tôi chưa nói chê bôi ỉ ôi câu nào.
Tôi chỉ nêu quan điểm về sự phổ biến cũng như tiện lợi so vs xe nhiên liệu ở ta.
Còn cụ nói cái ai cũng có thể nói vì tương lai là cái rất mơ hồ ít nhất về mặt tg.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Tôi chỉ nêu quan điểm về sự phổ biến cũng như tiện lợi so vs xe nhiên liệu ở ta.
Còn cụ nói cái ai cũng có thể nói vì tương lai là cái rất mơ hồ ít nhất về mặt tg.
Một cậu nói tương lai có, một cậu nói tương lai không có. Cãi nhau thế này bất phân thắng bại nhể :))

baongan2511

Xe buýt
em không nói cụ chê ỉ ôi. Em nói mấy cụ ở trên. Nhiều cụ cái gì mới chưa biết thế nào cứ vào chê cái đã. Còn về mặt thời gian thì năm sau xe điện sẽ nhiều hơn năm trước thôi cụ. Mình mới có xe điện nên nó lạ lẫm chứ có khi 5 năm nữa lại nhiều như ếch nhái.