[Funland] Dùng laptop trong quán cafe bị đuổi khéo ( Cafe 71 Trần Huy Liệu )

Dở người

Xe điện
Khách nào cũng như cụ thì chủ quán ăn cám. Hay ho j mà khoe.
Cụ nhầm,
Trong Nam, quán cf mà có khách ngồi là mừng lắm luôn. Gọi ly đen xong cụ muốn ngồi bao nhiêu thì ngồi, vẫn châm trà thường xuyên. Ngồi càng lâu quán càng vui, cụ nhé.
Em thấy còn lâu lắm dịch vụ miền Bắc mới theo được phía Nam. Tư duy ăn xổi còn thâm căn cố đế lắm.

Tuấn VTB

Xe tải
Đến câu này e khẳng định luôn cụ đẹo ra j. Đừng dìm quán ng ta thô bỉ nữa... hài!
Ng có chiều sâu, có bản lĩnh, có hiểu biết ng ta ko dễ xúc cảm và đòi ng khác đồng tình với cái ko rõ đúng sai của mình.
Còn non và xanh lắm!
Loại khách chí phèo chày bửa kiểu cụ là dạng ko văn hóa, thiếu tri thức hay tế nhị thì gọi là ko có ý.
Chủ quán ng ta có cười thì bụng cũng ko vui.
Cũng đừng mang Sg ra đây lòe of. Đâu cũng ng này kia thôi. Văn hóa chiều sâu là kinh kì, ko phải Sg.
Tỉnh ra đi.
Đây là đống rác cụ xả lên thớt, quy chụp người khác , vỗ vào ngực mình phành phạch , cái giọng điệu dạy đời này chắc nhiều người đánh giá cao cụ chăng ?

braveheart2810

Xe tải
Có clip 0?
Xong nói chuyện tiếp. Chủ quán chả run hết người ấy chứ
Chủ quán nó mà tung quả clip ông khách ngồi lâu bị đuổi , tính tiền im thin thít lủi thủi ra về thì lại nhục mẹt 😁
Trên này thì mạt sát hùng hổ như rồng như gấu 😁
Éo có tính nam nhi chút nào .
Sự việc thì chưa chắc đã như ông kể mà đã phán xét rồi quy chụp , bôi xấu chuyện làm ăn của người ta .
Lớn rồi , bớt lèm bèm đi .

Tuấn VTB

Xe tải
Chắc chỉ tại cụ đi 1 mình cùng cái laptop làm chủ quán sợ, cũng có nhiều người hay cầm laptop ra các quán cf để làm vc và họ hay ngồi vài tiếng chắc vì thế chủ quán mới hành động ứng xử như vậy.
chứ bt ngồi cf chém gió với bạn 40,50p thì cũng bt, hay nhóm các mợ gọi mấy cốc sinh tố thêm đĩa hạt hướng dương thì có mà ngồi 2, 3h cũng vô tư.
Em ko hiểu ý cụ. Thực tình nói cho đúng quán này khá nhỏ dài chỉ chừng 4m và ngang tầm 2,5m thôi, đa số là ngồi ngoài vỉa hè. Em thì vài lần đến quán luôn chọn cho mình vị trí trong góc sát tường , bàn ở đây thì rất nhỏ, dù ngồi dùng điện thoại hay máy tính cũng như nhau vì kiểu gì cũng mỗi người 1 bàn.Ko phải đây là lần đầu tiên em vào quán này đâu, chủ là ai ko biết nhưng cách đây 20 năm đã có quán này và em đã từng ghé rồi. Vị trí em ngồi là góc cạnh bác áo xanh.

Dark

Xe buýt
Em ko hiểu ý cụ. Thực tình nói cho đúng quán này khá nhỏ dài chỉ chừng 4m và ngang tầm 2,5m thôi, đa số là ngồi ngoài vỉa hè. Em thì vài lần đến quán luôn chọn cho mình vị trí trong góc sát tường , bàn ở đây thì rất nhỏ, dù ngồi dùng điện thoại hay máy tính cũng như nhau vì kiểu gì cũng mỗi người 1 bàn.Ko phải đây là lần đầu tiên em vào quán này đâu, chủ là ai ko biết nhưng cách đây 20 năm đã có quán này và em đã từng ghé rồi. Vị trí em ngồi là góc cạnh bác áo xanh.
Cụ cho hỏi quán này tường gạch thật thế kia hay dán tường vậy, e thấy hay hay

Dangminhquan

Xe điện
Nói chung biết mình biết ta trăm trận trăm thắng.
Nhiều khi người ta đầu tư quán nên thông cảm,tặc lưỡi vậy.

Tuấn VTB

Xe tải
Chủ quán nó mà tung quả clip ông khách ngồi lâu bị đuổi , tính tiền im thin thít lủi thủi ra về thì lại nhục mẹt 😁
Trên này thì mạt sát hùng hổ như rồng như gấu 😁
Éo có tính nam nhi chút nào .
Sự việc thì chưa chắc đã như ông kể mà đã phán xét rồi quy chụp , bôi xấu chuyện làm ăn của người ta .
Lớn rồi , bớt lèm bèm đi .
Ở đây nguyên tắc tranh luân phải dựa trên chuẩn mực, có thông tin đầy đủ , phản biện cũng dựa trên nguyên tắc đó.
Tranh luận mà chuyển sang bình phẩm đánh giá , chê bai người khác thì rất dễ hỏng nhiều thứ cụ ạ, trên mạng và ngoài đời nó xa nhưng cũng rất gần đấy

braveheart2810

Xe tải
Ở đây nguyên tắc tranh luân phải dựa trên chuẩn mực, có thông tin đầy đủ , phản biện cũng dựa trên nguyên tắc đó.
Tranh luận mà chuyển sang bình phẩm đánh giá người khác thì rất dễ hỏng nhiều thứ cụ ạ, trên mạng và ngoài đời nó xa nhưng cũng rất gần đấy
Ah thích nói chuyện lý lẽ ah 😁
Ông nói là dựa trên chuẩn mực , có thông tin đầy đủ đúng không ?
Tất cả những dữ kiện trong câu truyện của ông lấy gì đảm bảo là chuẩn , là đúng , là đầy đủ ?
Sự việc xảy ra thì chưa biết đúng sai nhưng ông đã lên mạng rồi lập topic có ghi rõ địa chỉ làm ăn của người ta như vậy , rất tào lao và đàn bà .
Nếu như sự việc ông kể ra không đúng vậy thì sao , lấy gì để bù đắp lại tiếng tăm làm ăn của quán ?
Sự việc thì rất nhỏ , những việc như vậy diễn ra hàng ngày hàng giờ , gặp vô vàn trong cuộc sống , ăn thua nhau ở cách ứng xử và giải quyết tình huống thôi . Ông là chủ quán cf nếu có một thằng khách lên mạng bôi nhọ quán nhà ông trong khi ông chưa làm gì nó thì ông có bực mình không ?
Tôi nói thật chứ ông xóa topic đi , ông càng để thì người ta càng thấy ông dở thôi .
Thà chửi ngay con mụ chủ quán lúc đó người ta còn khen chứ éo dám mở miệng lúc đó về nhà mới lên mạng hổ báo thì đàn bà lắm . Tôi nói tuy thật nhưng hơi thô 😁

Sao quán này hay bị trật tự phường ám quẻ thế không biết. Lần nào ngồi cũng bị trật tự phường phá quấy.

manhmeo

[Tịch thu bằng lái]
;))
Người làm dịch vụ em lạ gì, nhiều lúc ức đến tận cổ nhưng vẫn phải cười. Người ta bảo nói vậy mà không phải vậy. Mợ chủ quán trong trường hợp này hơi kém, nhưng gặp mấy thành phần “mất tiền mua mâm phải đâm cho thủng” thì ;))
mấy ông hay đạo lý như ông khi dùng dịch vụ mới hay đòi hỏi nhất, vì ông biết sao không, tư duy của ông là tư duy chỉ biết đến bản thân mình. nên thực tế khi okng vào vai khách ông còn sân si x100 chủ thớt
nên hay nói đạo lý sống như lol là thế
tôi đi du lịch gặp hoài
lên mạng thì chém như tiên nhân đắc đạo

bmv màu cờ

Xe tăng
Tôi lê la cafe cả ngày, ngồi tưg sáng đến chiều chả bố con thằng nào dám thái độ chứ chưa đến mưcz nói, đâpk mẹ cái cốc vào mặt con chủ quán đi

hp78

Xe điện
Thực ra chỉ nghe phiến diện từ thớt thì cũng khó phán xét , nếu đúng như câu truyện thì chủ quán vậy là sai . Nhưng biết đâu cùng một sự việc nhưng lại có những tiểu tiết khác nhau , ví dụ như lão thớt ôm lap mở phim chăn nuôi heo rồi mở volume to , hút thuốc gạt hết tàn xuống nền nhà , chân thì thối mà cứ gác lên ghế .. vân vân và mây mưa 😁
Em sống trong SG nên quen với phong cách uống cofe theo suất , cứ tiền cf 20k , tip thêm 80k , thời gian 30 phút . Anh nào uống xong thì tự giác ra về , nhiều khi cuối tuần khách đông còn xếp hàng rất trật tự 😁
Rất văn minh và chả có anh éo nào mang lap theo để làm việc 😁
Đừng dùng thuốc đểu nữa cụ ơi:))

sauphich

Xe tải
Cụ thiển cận, quán mà đông tự khắc liên tục nhiều khách cả tháng, và e chia sẻ để cụ nắm dc giá thị trường là quán ăn quán cf ở sg nó còn chạy marketing 1 ngày tb 300k để chỉ dc khách vô.

Đó mới là tư duy làm ăn lâu dài, cá nhân e vào những quán đó sẵn sàng uống 100k cốc cà phê nếu e biết quán chịu chơi.

hungeverest

Xe điện
E ngồi quán cf của mấy lão trên này từ sáng sớm tới đêm khuya, các lão có thể dùng bất kỳ các loại điện thoại, laptop, kể cả máy tính bàn cũng ko ai dám đuổi.