[Funland] Dùng laptop trong quán cafe bị đuổi khéo ( Cafe 71 Trần Huy Liệu )

Friedrich II

Xe tải
Thực ra chỉ nghe phiến diện từ thớt thì cũng khó phán xét , nếu đúng như câu truyện thì chủ quán vậy là sai . Nhưng biết đâu cùng một sự việc nhưng lại có những tiểu tiết khác nhau , ví dụ như lão thớt ôm lap mở phim chăn nuôi heo rồi mở volume to , hút thuốc gạt hết tàn xuống nền nhà , chân thì thối mà cứ gác lên ghế .. vân vân và mây mưa 😁
Em sống trong SG nên quen với phong cách uống cofe theo suất , cứ tiền cf 20k , tip thêm 80k , thời gian 30 phút . Anh nào uống xong thì tự giác ra về , nhiều khi cuối tuần khách đông còn xếp hàng rất trật tự 😁
Rất văn minh và chả có anh éo nào mang lap theo để làm việc 😁
Cụ uống ở Lạc Long Quân hay Tên Lửa thế, he he

Friedrich II

Xe tải
Cháu uống Cafe trong Sg nhiều, và khẳng định ngồi uống vỉa hè 20k, tip 80k, 30 phút đứng dậy như cụ nói,... chỉ là số ít người chứ không thể là phong cách của số đông được.
Cụ chả hiểu gì, đúng là còn trẻ😁

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Em trước ngồi quán Trung Nguyên đối diện chợ Bến Thành, ngày 2 cữ. Có một khách quen của quán đó, ngồi từ sáng đến tối khuya.
Em trêu nv là cậu kia là quản lý à, bé nv bảo không phải anh, khách hàng đó ạ, chắc ảnh ở đây có một mình, ngồi cả tháng như vậy mà không thấy bạn bè đi cùng.
Sống ở trong đó thì chỉ sợ không có thời gian ngồi mọc rễ ở quán, chứ quán thì không sợ khách ngồi lâu.
chuẩn. Cụ nào k tin lời Cụ nay còm thì e bảo chứng và chứng minh luôn. Sáng e mặc quần sọc mang ba lo vác lap vào quán ngồi tới 2g xem bố con thằng nào ra nhắc ko.
chủ nhật e cũng quần sọc áo thun vác ba lô mang lap vào starbucks sân nay ngồi nguyên ngày xem nhân viên nào ra nhắc ko ?
e live luôn cho máu . dĩ nhiên là xài cam kín .

DaDieuchienxu

Xe container
Em có 1 quán cafe nhỏ tại nhà nhưn lại có sở thích ngồi cafe khắp các quán ở HN, có quán ngồi thường xuyên, có quán tiện đường thì ghé...
Quán Cafe 71 Trần Huy Liệu em thỉnh thoảng ghé mỗi khi vào cục thuế. Hôm nay cũng vậy vào quán chọn 1 chỗ ngồi trong góc lôi cái máy tính ra và gọi 1 cốc cafe , đang nhấm nháp cafe thì có tiếng toét toét , xe trật tự phường xịch đến khách ngồi ngoài viả hè chạy tán loan, lát sau tình hình ổn lại thì chị chủ quán , kiêm thu ngân đi ngang qua làu bàu , kèm theo ánh mắt hình viên đạn:
- Anh ơi ! Lần sau đừng dùng máy tính trong quán em nhé !?
Em cứng cả người ko biết mình phạm lỗi gì ??? một mình 1 ghế , 1 bàn góc trong cùng, con mac 2016 thì bé xíu ...mấy vị khách ngồi bàn bên cạnh cũng tròn mắt ngơ ngác
Ly cafe bỗng nhiên nhạt toẹt, ngay lập tức em đứng dậy thanh toán , trong khi chờ thối lại tiền, em hỏi nhỏ :
- Đây là lần thứ N em ngồi cafe tại quán, lần nào cũng dùng máy tính và thường tranh thủ nên ko bao giờ ngồi lâu quá 1h, cho dù ngồi dùng máy tính hay điện thoại cũng chiến hết 1 bàn 1 ghế , lý do gì mà quán lại cấm dùng laptop ?
Chị chủ quán dường như cũng thấy sự vô lý của mình nhưng vẫn nhấm nhẳng quán em chật, khách ngồi dùng máy tính em sợ ngồi lâu... mặc dù em biết anh ko như vậy, nhưng anh thông cảm.... abcxyz...
- Em vừa ngồi xuống cầm lý cafe uống chưa đc 1 ngụm chị đã ra nói như vậy rồi, Quán mình ko chật chút nào cả, tư duy và lòng dạ chật hẹp mới là thứ đáng lo
Chị chủ quán có vẻ hơi bối rối, chả muốn đôi co nữa nhận tiền thối lại và em tếch luôn.

Các cụ đi cafe đã từng gặp hoàn cảnh tương tự chưa ?

E dài dòng tý nhân ngày 20/11 :D

Screen Shot 2020-11-20 at 18.15.57.png
Nhà cháu tin cụ chủ đã...lây nhiễm sự bối rối của chị chủ quán nên lúc đầu nói "đang nhấm nháp lý cafe", sau lại bảo "cầm lý cafe uống chưa đc 1 ngụm nào":))
Sorry cụ chủ, sáng sơm nhà cháu fun tí cho đời nó tươi.:D. Thôi cho qua đi cụ,đã thế ta tìm quán khác.
Giang hồ trời đất mênh mông, chả lẽ ko có chỗ cho 1 hảo hán dung thân?:))

juve99

Xe cút kít
Nhà cháu tin cụ chủ đã...lây nhiễm sự bối rối của chị chủ quán nên lúc đầu nói "đang nhấm nháp lý cafe", sau lại bảo "cầm lý cafe uống chưa đc 1 ngụm nào":))
Sorry cụ chủ, sáng sơm nhà cháu fun tí cho đời nó tươi.:D. Thôi cho qua đi cụ,đã thế ta tìm quán khác.
Dung dung cái lol \:D/

Tuấn VTB

Xe tải
Ah thích nói chuyện lý lẽ ah 😁
Ông nói là dựa trên chuẩn mực , có thông tin đầy đủ đúng không ?
Tất cả những dữ kiện trong câu truyện của ông lấy gì đảm bảo là chuẩn , là đúng , là đầy đủ ?
Sự việc xảy ra thì chưa biết đúng sai nhưng ông đã lên mạng rồi lập topic có ghi rõ địa chỉ làm ăn của người ta như vậy , rất tào lao và đàn bà .
Nếu như sự việc ông kể ra không đúng vậy thì sao , lấy gì để bù đắp lại tiếng tăm làm ăn của quán ?
Sự việc thì rất nhỏ , những việc như vậy diễn ra hàng ngày hàng giờ , gặp vô vàn trong cuộc sống , ăn thua nhau ở cách ứng xử và giải quyết tình huống thôi . Ông là chủ quán cf nếu có một thằng khách lên mạng bôi nhọ quán nhà ông trong khi ông chưa làm gì nó thì ông có bực mình không ?
Tôi nói thật chứ ông xóa topic đi , ông càng để thì người ta càng thấy ông dở thôi .
Thà chửi ngay con mụ chủ quán lúc đó người ta còn khen chứ éo dám mở miệng lúc đó về nhà mới lên mạng hổ báo thì đàn bà lắm . Tôi nói tuy thật nhưng hơi thô 😁
Nếu có chứng minh quán này cấm dùng laptop ông có ngậm miêng ko ?

juve99

Xe cút kít
Quán này ko phù hợp vs việc mang lap hay yên tĩnh để làm việc, quán xô bồ, hợp vs dân làm số làm bóng ngồi lê la hút thuốc khói mù, được cái góc vỉa hè, còn ngồi trong nhà thì chán chết. Phục vụ thì toàn thanh niên choai choai, có bác nữ gần 70 ngồi cửa. Nói chung tiện thì ngồi chứ để thong dong ngồi đây cafe thì vứt

Tuấn VTB

Xe tải
Em đã bẩu là lúc đó cũng có tý cay mũi, vì đang cắm đầu vào ly cafe thì bị đốp vào mẹt, nhưng thực tình em rất thích quán này mỗi lần lên cục thuế đều ghé qua, chị chủ quán thì nói thực là cũng khá mặn mà. Có thế cũng vừa bực mình vì bị công an đuổi nên ko giữ được sự mềm mỏng, còn thực sự đi cafe thì em lại hay ngồi ở những quán có phong cách , rộng rãi và nhiều chân dài kiểu như Tropical Forest , Gardenista, Highland cột cờ, Eden cafe... :D

Chỉnh sửa cuối:

Tuấn VTB

Xe tải
Quán này ko phù hợp vs việc mang lap hay yên tĩnh để làm việc, quán xô bồ, hợp vs dân làm số làm bóng ngồi lê la hút thuốc khói mù, được cái góc vỉa hè, còn ngồi trong nhà thì chán chết. Phục vụ thì toàn thanh niên choai choai, có bác nữ gần 70 ngồi cửa. Nói chung tiện thì ngồi chứ để thong dong ngồi đây cafe thì vứt
Cụ chuẩn đấy, thanh niên thì toàn ngồi phía viả hè đường Giảng Võ, quán chủ yếu là các thanh niên U50 trở lên :D
Quán này ko biết bao nhiêu đời chủ rồi, nhưng có cũng khá lâu , từ hồi những năm 94-95

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Loại khách chí phèo chày bửa kiểu cụ là dạng ko văn hóa, thiếu tri thức hay tế nhị thì gọi là ko có ý.
Chủ quán ng ta có cười thì bụng cũng ko vui.
Cũng đừng mang Sg ra đây lòe of. Đâu cũng ng này kia thôi. Văn hóa chiều sâu là kinh kì, ko phải Sg.
Tỉnh ra đi.
Ăn nhiều đậu phụ vào cho nó thông minh và đi nhiều vào cho mở đc cái mắt ra. Dạng m thì đừng nói chuyện văn hoá làm gì cả vì tao nói luôn : m là đồ thất học ! Làm gì có mà chê chỗ này nông hay chỗ kia sâu =))

Kim ngưu 101

Xe tải
Nhiều cụ mợ vào quán cafe ích kỷ bỏ mịa, cứ tưởng thượng đế thì thích làm gì thì làm, cứ như tiền điện, tiền điều hoà, chỗ ngồi là free hết ấy
Người ta dùng dịch vụ và trả tiền chứ ko xin cụ nhé. Nếu cảm thấy khách hàng chưa trả đủ tiền cho dịch vụ mình cung cấp thì tự điều chỉnh lại cách tính tiền và bảng giá, ai chấp nhận thì vào. Em thấy chính cụ đang có tư duy ban phát trong hoạt động mua bán đấy.

Website
www.facebook.com
Các cụ trao đổi, tranh luận với nhau, phát biểu chính kiến vui lòng giữ cái đầu lạnh và bàn phím sạch sẽ.
Rất tiếc đã phải chọc lốp và tuýt còi vài cụ do sử dụng ngôn ngữ không phù hợp.
Trân trọng.

huchich

Xe tải
Nên có văn hoá tí, tây nó còn tip cơ mà..
ngồi lâu nên gọi 2-3 cốc.
Làm cho ng ta còn sống nữa chứ!!

tranminhhoa

Xe tăng
Hàng quán mạn phố trung tâm hay kiểu thế. Có lần ngồi chờ khách hàng ở Phùng Hưng, em ngồi quán nước vỉa hè, uống 2 cốc trà nóng, hết khoảng 15p, mà lúc đứng dậy hỏi hết bao tiền, chủ quán hét 10k kèm theo câu lẩm bẩm “uống có 2 cốc nước mà ngồi rõ lâu”. Nói chung là khắm. :))

Nha Trang@

Xe điện
Nha Trang có quán cà phê sách Phương Nam theo em là khó tính nhất mà còn chưa có trường hợp như chủ thớt gặp, nói kiểu ấy có khi nó đốt quán. Thỉnh thoảng em thấy có đội vào quán ngủ trưa đem theo cả cơm hộp trông phản cảm vô cùng. Còn dùng lap thì mấy em nhân viên trong quán còn kéo dây điện cho em cắm sạc nữa kìa.

Kim ngưu 101

Xe tải
Cái vụ đuổi khách ntn là tâm lý chung của 1 bộ phận quán cafe ở HN mà cụ thớt. Chuyện này sẽ k bao giờ xảy ra ở SG, ở SG cụ có thể gọi cốc đen đá rồi ngồi bao lâu tuỳ thích, nhân viên châm trà đá cho cụ uống ỏng bụng thì thôi. HN nhiều quán mà cụ gọi đến cốc trà đá thứ 3 thì bị lườm nguýt phải biết.
Em có bà chị bán cafe, quán to đông khách, một lần nc về khách ngồi lâu, bà ấy nói thẳng k khuyến khích dạng khách ngồi lâu, lại sử dụng máy tính, nếu có là cho nhân viên ra đuổi khéo.
Sau buổi nc đấy, tự nhiên mình cũng chẳng muốn đến quán bà ấy nữa. K phải do mình quen kiểu dịch vụ ở SG hay k, nhưng rõ ràng ở HN có một số quán sẵn sàng cho khách lên đường nếu họ k vừa ý
1 số nơi cung cấp dịch vụ, nhưng khi đông khách rồi lại tự cho mình quyền lựa chọn khách hàng để phục vụ cụ ah. Nếu việc lựa chọn đó họ đưa thành quy định thì ko sao, ai thấy phù hợp thì vào. Nhưng cách làm của họ là dựa trên cảm tính, hôm nào tao vui thì ok, lúc tao không vui thì mày lượn cho tao nhờ. Người bỏ tiền đi mua dịch vụ tự nhiên thành đi xin trong mắt họ.

gnoudman

Xe tăng
Loại khách chí phèo chày bửa kiểu cụ là dạng ko văn hóa, thiếu tri thức hay tế nhị thì gọi là ko có ý.
Chủ quán ng ta có cười thì bụng cũng ko vui.
Cũng đừng mang Sg ra đây lòe of. Đâu cũng ng này kia thôi. Văn hóa chiều sâu là kinh kì, ko phải Sg.
Tỉnh ra đi.
Kinh,thanh niên kinh kì chạy grab văn hóa đầy người bị xì hơi lốp do phát ngôn thiếu văn hóa do mạt sát người khác khi tranh luận....:))

Website
www.facebook.com
Nha Trang có quán cà phê sách Phương Nam theo em là khó tính nhất mà còn chưa có trường hợp như chủ thớt gặp, nói kiểu ấy có khi nó đốt quán. Thỉnh thoảng em thấy có đội vào quán ngủ trưa đem theo cả cơm hộp trông phản cảm vô cùng. Còn dùng lap thì mấy em nhân viên trong quán còn kéo dây điện cho em cắm sạc nữa kìa.
Đại ka đang còn món đồ đấu giá chỗ em chưa thèm lấy kìa. :D