[Funland] Đúng hay sai? Chuyện tách ra làm riêng

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
vâng, em cũng đang mở rộng liên kết để cố gắng vượt qua, giờ ngành thời trang bị ảnh hưởng nặng quá, may ra thì sang năm sau kiếm bù lại chứ từ giờ đến cuối năm chắc còn khó khăn nhiều
Cụ làm mảng xuất khẩu hả cụ, trong nước thì chắc vẫn ok ạ. Cứ cố trụ, đến lúc ko có vaccin thì ngta cũng phải hoạt động trở lại, vẫn phải ăn mặc cụ ạ

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm mảng xuất khẩu hả cụ, trong nước thì chắc vẫn ok ạ. Cứ cố trụ, đến lúc ko có vaccin thì ngta cũng phải hoạt động trở lại, vẫn phải ăn mặc cụ ạ
em làm trong nước, căn bản thị trường kém, kinh tế lao dốc nên doanh thu kém quá, hàng tồn nhiều ạ

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Ni No Kuni 2

Xe điện
Tách rồi còn lăn tăn gì. Ra ngoài 2 năm mà vẫn sống đc chứng tỏ cụ làm tốt. Cứ thế mà làm cụ ạ.

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Có tiền như anh ấy em cũng đi, tính em không thích bon chen, thích sống bằng cái tâm, không nghĩ hại ai hay ăn không của ai cái gì
Còn diễn đàn thôi mà, cụ tin không tin thì tùy ah
Khi cụ nắm trong tay nhiều quyền lợi và trách nhiệm, cái tâm cụ sẽ phải để thật sâu trong lòng dành riêng cho mình thôi, còn thường phải chọn cách thỏa hiệp và chấp nhận đủ thứ trái khoáy. Rồi ai đi lên cũng thế cả.
Đầu quân cho 01 doanh nghiệp lấy kỹ năng và thị trường là bình thường, rồi ra riêng cũng rất bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

tommy2015

Xe tăng
Nếu đúng như cụ nói thì cụ xử đoạn cuối sai rồi đấy.
Cụ không nên đề nghị bán hàng hộ cty cũ mà nên đề suất mua lại cty cũ với giá cao.

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
vâng, em cũng đang mở rộng liên kết để cố gắng vượt qua, giờ ngành thời trang bị ảnh hưởng nặng quá, may ra thì sang năm sau kiếm bù lại chứ từ giờ đến cuối năm chắc còn khó khăn nhiều
Năm nay thời trang chết hẳn rồi chia buồn

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Kinh tế có quy luật của kinh tế. Cứ làm đúng luật là ok. Cụ vẫn tiếp tục nhận 15tr ai đảm bảo sau 10 năm nữa có người trẻ tuổi năng lực tốt hơn sếp ko đá cụ, hắt hủi cụ.
Em cũng đã cống hiến hơn 10 năm và cũng đã bị vậy. Tất nhiên có khác về tính chất 1 chút.

coixay13

Xe tăng
Ko biết DT, LN ở cty cũ ntn mà ko tăng lương nhỉ?

z0z0z0

Xe điện
Em tách ra khởi nghiệp cũng đôi năm rồi, thỉnh thoảng nghĩ chuyện cũ thấy phân vân, các cụ đi qua đá bài cho em xem em làm như này đã đủ tình trọn nghĩa chưa?
Em làm việc ở cty cũ được 5 năm, 3 năm đầu 1 mình cân cả miền Bắc từ nghệ an ra, 2 năm sau thì có thêm 1 em nhân viên nhưng khối lượng công việc vẫn vậy, trong thời gian làm em có đề xuất tăng lương 2 lần nhưng đều bị từ chối, lương em khởi điểm 15tr, sau 5 năm làm việc vẫn 15tr, thêm % doanh số loanh quanh hơn 20, cầm về thì được khoảng 15 đến 18 vì em tiếp khách nhiều và chi phí tự bỏ. Sau 5 năm xây dựng hệ thống đại lý cho công ty mà không đc tăng lương, em thấy chán và bi quan về công việc, mặc dù sếp rất tin và tốt, mỗi khoản tiền là hơi chặt chẽ, em thấy mình cần thay đổi, cần thử thách mới và cần làm gì đó cho bản thân trước khi sang đầu 4
Em xin nghỉ và khởi nghiệp, khách hàng cũ của công ty em dựa vào 1/3, những chỗ quen thân từ xưa ( toàn bộ khách hàng đều là em xây dựng và duy trì quan hệ) còn 2/3 là em tự xây dựng khách mới, trước khi nghỉ em báo trước 6 tháng, bàn giao đầy đủ công nợ, sếp sốc khi em nghỉ vì gắn bó lâu, cũng cắt của em tháng lương cuối và toàn bộ thưởng doanh số, tết năm đó thưởng của em là 1 chai rượu vang đà lạt, mặc dù chính sếp nhờ em làm hết năm cho công ty
Khách gọi điện lấy hàng em không bán, vẫn bảo khách lấy hàng của công ty, nhưng nhiều lúc em cũng thấy áy náy, công ty từ ngày em đi cứ suy dần, mấy lần em đề nghị giúp bán hàng mà bên đó từ chối, có lẽ không còn tin em. Các cụ nghĩ em có sai, có ăn cháo đá bát không?
Nếu đúng những gì cụ nói thì chả có gì phải lăn tăn. Việc khách hàng của cty cũ có làm ăn với cụ lâu dài không còn do uy tín cá nhân của cụ. Nếu cụ không cố tình dùng thủ đoạn lôi kéo khách hàng cũ cho mình thì chả có gì phải suy nghĩ cả

Havo

Xe Cứu Trợ
Có mợ gì bán máy lọc nước thỉnh thoảng lại nổi thớt vừa bán hàng vừa tố nv cũ tranh giành khách, nghĩ cũng bực nếu đúng như mợ ấy nói.
Mấy case này rất khó đánh giá.

traimeo

Xe buýt
Sao nhỉ. Tốt quá cũng không tốt. Business thôi mà cụ họ phải hỏi thẹn khi không trả cụ xứng đáng ấy.

Dâu đất

Xe tải
Cụ là hay cả nghĩ. Cơ chế thị trg cụ làm công ăn lương chứ họ có giúp ko cụ gì đâu. Đến cái tháng lg cuối mà còn cắt thì cụ còn nghĩ ngợi làm gì cho mệt.
Em cũng ko nghĩ bị cắt lương thưởng, chị em với nhau 5 năm, nghĩa vụ cũng làm đầy đủ, không tăng lương em nghĩ nghỉ là bt, việc cũ ko bàn, em chỉ nghĩ sếp tin giao hết việc kd cho mình mà mình bỏ đi thì hơi có lỗi và hơi phụ người thôi

Hooks

Xe tăng
Chuyện tách ra làm riêng, cướp mối, là chuyện cơm bữa, chả có gì đúng hay sai ở đây cả. Xã hội kim tiền nó vậy thì là vậy.

Khi và chỉ khi ta bị nhân viên tách ra, cướp mối, quay lại cạnh tranh với chính ta thì lúc đó ta mới hiểu được cảm giác của người chủ cũ. Ông sếp cũ từ chối sự "giúp đỡ" là vẫn còn lòng tự trọng!

Doanh nghiệp Việt rất khó lớn mạnh vì thuê nhân viên mà ko thể tin tưởng nhân viên.