Dùng côn thế nào?

chuột 74

Xe điện
quan trọng là bác phải nắm vững được kỹ thuật lái xe cơ bản đã,kể ca tư thế ngồi.cách cầm vô lăng làm sao phải thoải mái,cách quan sát,phán đoán tình huống để khi sử lý mình không bị cuống,quên hết các thao tác cơ bản,cái này phải va chạm thường xuyên mới ngấm được,vì ở ngoài đường muôn hình muôn vẻ lắm.nói chung là không ai dám nói hay về lái xe cả.

tiu_tit

Xe tải
Bác chủ thớt cứ đi học lái xe đi cho cẩn thận bác ạ. Sau đó lái thực tế nhiều là ổn. Phối hợp côn, phanh, ga phụ thuộc vào tốc độ và địa hình nhiều lắm ạ.
- Đi tốc độ cao thì khi phanh không cần cắt côn...chỉ cắt côn khi xe bắt đầu cà dựt cà dựt.
- Đi tốc độ chầm thì khi phanh tất nhiên là phải cắt côn luôn nếu không muốn xe chết máy.
+ Khi sang số 1-2-3-4-5 nếu xe hơi yếu đà thì phải đệm chân ga.
+ Khi về số từ 5-4-3-2-1: theo lí thuyết thì phải về số tuần tự nhưng thực tế thì ko phải vậy. Nó phụ thuộc vào tốc độ xe. Nếu sau khi nhá phanh mà tốc độ xe từ số 5: 60km/h xuống còn 20-30km/h thì có thể về thẳng số 3 (tất nhiên là phải qua số 0 trước nhé) hoặc thậm chí số 2 mà không cần qua số 4 hoặc 3.

Tóm lại là Lái nhiều thì sẽ có kinh nghiệm. Nếu bác là người cẩn thận thì không có gì phải lo...sẽ rút kinh nghiệm nhanh thôi.(b)

ngaydoclap

Xe container
Em nghĩ thớt "dùng côn thế nào" nên chuyển vào trong Box võ thuật chứ nhỉ :))

metalvn

Xe máy
Về số tắt thì có làm sao đâu mà các cụ cứ lo, miễn sao hợp lý với tốc độ là được rồi. Còn chân lúc nào cũng để vào côn là không đúng, mỏi lắm các cụ ạ. Cắt côn để giảm tốc lại... càng sai ạ!

Donquixote

Xe buýt
Các cụ hạ hỏa, hạ hỏa.
Em cũng chưa thấy ai nói phanh bằng cách ngắt côn bao giờ.
Còn chân côn, chân ga vào ra thế nào phụ thuộc vào loại xe nhiều lắm ạ. Daewoo mà cụ ngắt côn sớm quá, máy nó cứ gầm lên ấy chứ.
Theo em cứ đi quen xe thôi, nghe tiếng máy vào ra côn ga, mà êm là chuẩn.

WHITE TIGER

Xe container
Nói chung mỗi người 1 ý,các cụ cứ lái thuê cho 1 ông sếp người tây bằng xe MT là biết ngay trình độ mình thế nào.Em không phải khoe chứ ông sếp cũ của em chả ông nào ở được lâu,em đứng thứ 2 làm lâu nhất được 15 tháng,còn người nhanh nhất làm được 1 ngày,còn lại lâu cũng chỉ được 3 tháng.Em lái xe được 1 năm mà vào lái cho ông ấy bị ông ấy chê là Thằng Này Không Biết Lái Xe.Còn các cụ muốn biết mình lái thế nào thì hôm nào rảnh tụ tập lại chỗ nào đó em ngồi sau xe cụ nào đó thử ngồi để các cụ lái trong nội thị và ngoại thành thế nào là biết ngay thôi

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
mời cái ông 1 đổ đèo 1 chuyến đi cụ chủ, pha đin, cù mông hay bảo lộc tùy cụ. (trước khi đi nhớ mua BH nhân thọ)

Meo Van

Xe hơi
Các cụ phân tích kinh quá, e đâm loạn. E thấy cái này mình cứ xử lý thật bình thường nhẹ nhàng có gì đâu nhỉ.
- Khi đi trong phố, đường đông, tốc độ chậm, e miễn bàn vì lúc này côn phanh phải ra vào liên tục.
- Chạy đường trường: muốn giảm tốc từ từ thì bỏ ga, về số từng cấp. Nếu muốn giảm tốc nhanh thì rà phanh trước để giảm tốc, khi tốc độ giảm thì vào côn, đạp phanh về số thấp.
Chả biết e làm thế có đúng không. Mong các cụ chỉ giáo:6::6::6: