[Funland] Đưa mẹ đi mua đất mộ

Taihoatu

Xe lăn
cụ xin được cấp phép khéo còn tốn hơn mua mấy xuất liền kề như cụ chủ.

cụ lo thế thì xa quá, em nghĩ đến đời con cụ lãnh trách nhiệm có khi cụ lại nghĩ lại. đến thế hệ sau em nghĩ nên thiêu thôi, rồi đặt đâu gần và thuận tiện cho con cháu đi lại, không thì rải sông rải biển.
Vầng, trước mắt là làm cho ông bà nhà em vui đã, mới lại đi thanh minh có chỗ quy tập đầy đủ chứ ko như trước mỗi nơi vài nấm, còn đời mình nằm đấy rồi bọn trẻ con thích làm gì là việc của chúng, hì hì

Xegiacmo3

Xe đạp
Em đẩy thớt lên chút để nhờ cccm tư vấn , nhà em chuẩn bị sang cát cho ông cụ . Cccm tư vấn em cửa hàng nào bán đồ quách , tiểu tốt ở hà nội với

Huytc

Xe hơi
Rẻ tiền thì lên thanh tước cách hồ gươm 45p

DzungGPI

Xe hơi
Hôm trước ông già em ngã. Bình thường đã ốm rồi, giờ nằm bẹp.

Hôm nay em mới rảnh đưa mẹ đi xem và chốt mua cho cụ yên tâm.

Cứ thấy nao nao ạ. Các cụ già còn mình thì cũng ko còn trẻ.

Đây là video em đưa bà đi, quay clip lại để cho papa còn xem vì cụ ko đi được. Haizz

Thiên Đức hết phần đôi rồi. Nhà em mua mấy phần đơn gộp lại.
Khu này đẹp thật cụ ạ. Em hỏi cụ chút là cái khu mà Sale nói theo m2 (8.5-14tr/m2) thì bao giờ xong cụ nhỉ. Em cảm ơn cụ.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Cách đây 2 năm em mua đc 2 căn cạnh nhau khu Giả Sơn dưới Văn Điển, đưa 2 cụ xuống xem đàng hoàng. Các cụ lại còn bảo oẳn tủ tì xem cụ nào bên trái, cụ nào bên phải :). Làm xong đc việc này nhẹ cả người các cụ ah!

toyennha

Xe lăn
Khi ông bà nội em còn khỏe thì có mua 2 khu mộ 2 làng gì đó làm dao . Khi ông nội mất các lớp con cải nhau ko cho chổ ở đó. Để cốt ông nội em ở chổ hóa thân hoàn vũ . Em về sai gòn mò ra được cái khu gì đó ở Hòa Bình
Và bàn với cô em cô em về rất thích xong dẫn bà và chú em lên xem cả 2 đồng ý . Và giao em cái chân nói với papa em vì ko ai chịu nổi papa em. Em phải chịu trận nói bị papa chửi 1 tăng em điên lên làm lại luôn. Sao ba ko làm con phải làm giờ bà đồng hs bà ko thèm nói chuyện với ba bắt con nói. Em là cháu nhưng con là đít nhôm nhá. Bà quyết rồi đến ngày hạ thổ ông ba ko về con thay mặt ba làm xấu hổ ai thì ba biết. Vậy là ông bà em lại được bên nhau khi về cõi vĩnh hằng. Em chỉ buồn là ông chú em cũng ở chỗ đó nhưng khi chú em đi em bị lao não và cũng đang dịch covit đợt 1 em ko thể ra được. Khi em tỉnh dậy và đến giờ em vẫn chưa 1 lần đến thăm chú em. Em tự hứa năm sau em sẽ về thăm chú thăm ông bà năm nay là 1 năm quá nhiều chuyện răc rối với em về sưc khỏe lẫn tiền bạc nhưng còn 2 tuần nữa hết năm rồi ngon thôi năm su lại tươi rói. Bi lại toản sáng 1 vùng trời :)

tazan_90

Xe tăng
Hôm trước ông già em ngã. Bình thường đã ốm rồi, giờ nằm bẹp.

Hôm nay em mới rảnh đưa mẹ đi xem và chốt mua cho cụ yên tâm.

Cứ thấy nao nao ạ. Các cụ già còn mình thì cũng ko còn trẻ.

Đây là video em đưa bà đi, quay clip lại để cho papa còn xem vì cụ ko đi được. Haizz

Thiên Đức hết phần đôi rồi. Nhà em mua mấy phần đơn gộp lại.
me e thì ở quê,lâu rồi về mẹ e đẫn lên khu đất nói tao mới mua ruộng rồi thuê người đổ đât lên.

Nhimtiu

Xe container
Sao mọi người k lên Lạc Hồng Viên nhỉ? Đg xá đi lại ngon lành khoảng hơn 1 tiếng. Dv chuẩn khu mộ đẹp không nhôm nhoam. Bên cty tổ chức xe đưa đón lên thăm mộ thường xuyên miễn phí. Em chả thấy khu nào bằng khu trên này. Cccm cứ chém còn ngoài Bắc em thấy nó đang là số 1.

mabu_210

Xe điện
Cách đây 2 năm em mua đc 2 căn cạnh nhau khu Giả Sơn dưới Văn Điển, đưa 2 cụ xuống xem đàng hoàng. Các cụ lại còn bảo oẳn tủ tì xem cụ nào bên trái, cụ nào bên phải :). Làm xong đc việc này nhẹ cả người các cụ ah!
Cụ cho em xin thông tin chi tiết với ah vì em đang có nhu cầu giống cụ.
Em đang hỏi trên Thanh Tước thì giá là 45tr/1ô chờ, em hỏi qua người làm công ở đó, nhưng nhìn bản hợp đồng của họ đưa ra chán quá, dấu má thì ko phải dấu tròn, thông tin thì sơ sài, chẳng đâu vào đâu...cụ nào biết và có mẫu hợp đồng mua trước mộ chờ ở Thanh Tước thì xin tư véo giúp em. Cảm ơn các cụ ah.

TÔN

Xe container
E đưa ông chú e lên đây năm 2017,lúc đấy xây dựng mới hòm hòm nhưng đã thấy đẹp rồi.tuy xa hn nhưng đường đi lại nhanh và thuận tiện.chất lượng dịch vụ đúng như các cụ trước đã nói : rất tốt
Ông bà nhạc e cũng đang tính lên đây
E thì vẫn tiếc ko mua đc cho bố mẹ và e trai e khu giả sơn văn điển

TÔN

Xe container
Sao mọi người k lên Lạc Hồng Viên nhỉ? Đg xá đi lại ngon lành khoảng hơn 1 tiếng. Dv chuẩn khu mộ đẹp không nhôm nhoam. Bên cty tổ chức xe đưa đón lên thăm mộ thường xuyên miễn phí. Em chả thấy khu nào bằng khu trên này. Cccm cứ chém còn ngoài Bắc em thấy nó đang là số 1.
Chả hiểu cụ nghĩ thế nào mà bảo LHV number one ở miền bắc.tuổi đời thì nó hơn thằng Thiên Đức nhưng về qui hoạch,về hạ tầng,....,dịch vụ đi kèm ko hơn TĐ đc
Bản thân e năm 2009 ko vướng gia đình e đã lên làm thi công giám sát XD cái nghĩa trang này rồi
Bật mí với cụ,cha đẻ dự án nghĩa trang LHV là 1 cụ cũng có tiếng trên OF

Nhimtiu

Xe container
Thiên Đức em đi qua nhưng chưa vào lần nào nhưng cảnh đồi núi trên LHV và dv em thấy khá ok mà cụ.

cdcn

Xe điện
Chả hiểu cụ nghĩ thế nào mà bảo LHV number one ở miền bắc.tuổi đời thì nó hơn thằng Thiên Đức nhưng về qui hoạch,về hạ tầng,....,dịch vụ đi kèm ko hơn TĐ đc
Bản thân e năm 2009 ko vướng gia đình e đã lên làm thi công giám sát XD cái nghĩa trang này rồi
Bật mí với cụ,cha đẻ dự án nghĩa trang LHV là 1 cụ cũng có tiếng trên OF
Thì nổi tiếng trên OF nên mới có cái “còm” mà cụ vừa quote đấy!

Pumzen

Xe ba gác
Em đang hỏi trên Thanh Tước thì giá là 45tr/1ô chờ, em hỏi qua người làm công ở đó, nhưng nhìn bản hợp đồng của họ đưa ra chán quá, dấu má thì ko phải dấu tròn, thông tin thì sơ sài, chẳng đâu vào đâu...cụ nào biết và có mẫu hợp đồng mua trước mộ chờ ở Thanh Tước thì xin tư véo giúp em. Cảm ơn các cụ ah.
Bên nhà ngoại nhà cháu ở ngay thôn Tràng xã Thanh Liệt ( bên trong khu Linh Đàm) cách đây mấy năm dự án xây dựng chung cư với xây dựng công viên Chu văn An, giải phóng mặt bằng, di dời mồ mả của dân làng, quy tập về 1 nghĩa trang mới lấy tên Nghĩa trang xã Thanh Liệt. Nghĩa trang này theo nhà cháu thì rất tuyệt, nằm ngay trục đường chính, khoảng cách rất gần, còn gần hơn nhiều NT Văn Điển.
Bên ngoại G nhà cháu phải có gần chục căn ở đây nên hàng năm vào dịp thanh minh vẫn về tảo mộ. Nhà cháu nghe phong thanh NT vẫn còn 1 ít ngôi trống, giá tầm 35-40 củ/ ngôi, cụ có nhu cầu thì quen biết ai ở xã hỏi xem.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Thực ra là em nhờ tí quan hệ nên mua đúng giá gốc, kg chênh xu nào chứ em thấy bảo khó mua ở Văn Điển lắm vì số lượng ít mà nhu cầu lại đông. Cụ cứ lên thẳng 125 Phùng Hưng hoặc xuống hẳn dưới VĐ hỏi cụ tỉ xem thế nào

mabu_210

Xe điện
Bên nhà ngoại nhà cháu ở ngay thôn Tràng xã Thanh Liệt ( bên trong khu Linh Đàm) cách đây mấy năm dự án xây dựng chung cư với xây dựng công viên Chu văn An, giải phóng mặt bằng, di dời mồ mả của dân làng, quy tập về 1 nghĩa trang mới lấy tên Nghĩa trang xã Thanh Liệt. Nghĩa trang này theo nhà cháu thì rất tuyệt, nằm ngay trục đường chính, khoảng cách rất gần, còn gần hơn nhiều NT Văn Điển.
Bên ngoại G nhà cháu phải có gần chục căn ở đây nên hàng năm vào dịp thanh minh vẫn về tảo mộ. Nhà cháu nghe phong thanh NT vẫn còn 1 ít ngôi trống, giá tầm 35-40 củ/ ngôi, cụ có nhu cầu thì quen biết ai ở xã hỏi xem.

Cụ có contact nào thì pm chỗ kín cho em với ah

mabu_210

Xe điện
Thực ra là em nhờ tí quan hệ nên mua đúng giá gốc, kg chênh xu nào chứ em thấy bảo khó mua ở Văn Điển lắm vì số lượng ít mà nhu cầu lại đông. Cụ cứ lên thẳng 125 Phùng Hưng hoặc xuống hẳn dưới VĐ hỏi cụ tỉ xem thế nào
Cụ cho em xem mẫu hợp đồng mua ở đó của cụ đc ko ah? E muốn tham khảo chút ah. Các thông tin nhạy cảm riêng tư thì cụ che đi giúp em. Mong sớm nhận đc phản hồi của cụ.

wanderersg

Xe tăng
E cũng mua sẵn 2 ngôi cho 2 cụ rồi, trước dịnh mua 1 lô 100m2 cho cả nguoi ba con trong họ vô mà thấy họ mình vãn còn trẻ quá ko dung hết nên phí.

BiK

Xe điện
Em mua cho 2 cụ nhà em rồi, ở đồi Đại An, miếng đó tiêu chuẩn 8 mộ tiểu. May bán được 2 mộ gió ở Công Viên Vĩnh Hằng ( Sơn Tây ) đi và chuyển về đây.