[Funland] Đủ nắng, đủ mưa thì hoa sẽ nở thôi!

hoacenic04

Xe tải
Ô này cùng xã em, không hổ danh Năng do thái

matizvan2009

Xe ba gác
hôm qua giờ mấy thớt

Zdinad

Xe máy
Em ghét những thằng đc gắn mác do thái, rồi chơi trò khách hóa chủ thế này. Nói thế thôi chứ em không muốn mắc lỗi đi chửi doanh nghiệp sản xuất thế.

Dream Hilux

Xe tăng
Ông này làm trường em mất mấy tiến sỹ đầu quân cho ông

buidoimiennui

Xe điện
Quê em gần cái trường đại học này. Trường đại học gì mà như khu đô thị hoang. Cả ngày có vài người đi ra đi vào. Thỉnh thoảng mới thấy có người lởn vởn như những bóng ma.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Hi vọng nó ngon lành. Có đông sv như TDT. Mai mốt cho f1 vào học đỡ phải đi xa.

greenbanana

Xe buýt
Đường dài mới biết ngựa hay. Mấy bài báo kiểu này chả ăn thua gì :))))

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Xe tự hành cấp độ 4 là đi đầu thế giới về trí tuệ nhân tạo rồi. Tự hào phết.
Người Việt mình đi tắt đón đầu, nhảy một phát từ hư không lên đầu hàng luôn.
Em lót dép hóng sán phẩm cụ thể.

Chỉnh sửa cuối:

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Cứ chén được gì của bọn tây lông, một cách đường đường chính chính, là em khen lần 1.
Phát triển mảng công nghệ cao, vào các sản phẩm mới của thế giới, em khen lần 2.
Tạo ra giá trị, công ăn việc làm cho người Việt, lần 3.
Thành công, thành một thương hiệu Việt của thế giới, em sẽ tung hô :)

Rong Ruổi

Xe container
Quê em gần cái trường đại học này. Trường đại học gì mà như khu đô thị hoang. Cả ngày có vài người đi ra đi vào. Thỉnh thoảng mới thấy có người lởn vởn như những bóng ma.
Lúc đầu E cũng nghĩ như cụ. Nhưng sau lần E đi đường dọc bờ mương. Cổng sau đối diện cổng quân đội. Tràn ngập mấy nhà để xe hầu như là kín hết xe máy, xe đạp và cả ô tô nữa. Chứng tỏ nó cũng đông phết đấy cụ ạ

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Em ghét những thằng đc gắn mác do thái, rồi chơi trò khách hóa chủ thế này. Nói thế thôi chứ em không muốn mắc lỗi đi chửi doanh nghiệp sản xuất thế.
Mà không rõ cái kinh điển mà báo chí cứ nhắc đi nhắc lại như nào ấy cụ nhỉ.
Thấy đơn giản mỗi "Đây còn được coi là thương vụ M&A kinh điển bởi sau khi Phenikaa nắm quyền thâu tóm Vicostone, thì chính Phenikaa lại bị thâu tóm bởi Chủ tịch Vicostone Hồ Xuân Năng. " :D
Chắc đánh úp, cho vợ lái xe mua cổ phần :D

Tiger Hunter

Xe container
Chả biết thông tin "xe được phát triển trong 6 tháng" thật đến đâu, nhưng ra được mẫu chạy như vậy là đáng nể rồi

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Vừa gúc thử cụ ạ, đây là thằng tây nó chịu thua khi sở hữu 40%. Đương nhiên, ông 60% cứ làm ăn đì đẹt mãi (giả vờ tí :D) thì nó cũng phải buông thôi.

Zdinad

Xe máy
Mà không rõ cái kinh điển mà báo chí cứ nhắc đi nhắc lại như nào ấy cụ nhỉ.
Thấy đơn giản mỗi "Đây còn được coi là thương vụ M&A kinh điển bởi sau khi Phenikaa nắm quyền thâu tóm Vicostone, thì chính Phenikaa lại bị thâu tóm bởi Chủ tịch Vicostone Hồ Xuân Năng. " :D
Chắc đánh úp, cho vợ lái xe mua cổ phần :D
May không dinh nhà nước, không thì anh giai lại phải khắc phục hậu quả cật lực để ông em đc án 3 năm.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
May không dinh nhà nước, không thì anh giai lại phải khắc phục hậu quả cật lực để ông em đc án 3 năm.
Nhà nước thoái vốn suốt mà, Vicostone là của tổng Vinaconex, cũ nhà nước chắc luôn. Chỉ là sau 2010 thì cổ phần tư nhân hóa, căn bản không có đất đai dính vào thì không ai quan tâm thôi. Chứ thời đó bác Bình thích bán gì giá bao nhiêu thì bác bán.

banmotnucuoi

Xe lăn
Xe tự hành cấp độ 4 là đi đầu thế giới về trí tuệ nhân tạo rồi. Tự hào phết.
Người Việt mình đi tắt đón đầu, nhảy một phát từ hư không lên đầu hàng luôn.
Em lót dép hóng sán phẩm cụ thể.
Xe tự hành nó khác xe tự lái cụ nhé, nó giống con robot lau nhà thôi, chạy theo lộ trình cố định hoặc tự tìm đường đến theo lộ trình cố định.
Cấp độ 4 thì là có thể đọc được 1 phần diễn biến trên đường để tránh, từ ngày có phần mềm radar thì việc này ko khó.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Xe tự hành nó khác xe tự lái cụ nhé, nó giống con robot lau nhà thôi, chạy theo lộ trình cố định hoặc tự tìm đường đến theo lộ trình cố định.
Cấp độ 4 thì là có thể đọc được 1 phần diễn biến trên đường để tránh, từ ngày có phần mềm radar thì việc này ko khó.
Cụ cho em xin cái link về các cấp độ xe "tự hành" với

XSim

Xe container
Vụ anh Năng thâu tóm VCS em thấy ly kỳ lắm: VCS bị thâu tóm bởi Phenika rồi sau lộ ra Phenika chính là cty sân sau của chủ tịch VCS. Không biết anh Năng lúc đó thu nhập từ đâu mà có lắm tiền để mua lại chính công ty mình làm? Trước đó anh Năng cũng chỉ là nhân viên và trưởng thành từ chính VCS lên thôi chứ không phải đại gia sẵn. Các cụ hiểu nôm na như là một anh vô sản vào làm thuê cho một công ty rồi tiền lương/thưởng tích lũy lại đủ lớn đến mức sau này anh ta đủ tiền mua lại chính công ty đó. Tất nhiên việc này không phải lạ ở VN nhưng đấy là các bố bòn rút tài sản công ty / nhà nước thì mới có thể nhiều tiền vậy, anh Năng chẳng lẽ cũng mafia vậy?

banmotnucuoi

Xe lăn
Cụ cho em xin cái link về các cấp độ xe "tự hành" với
Đây cụ, bản này dịch khá chuẩn, từ ngày có công nghệ radar ra đời thì ko còn tự lái cấp độ 3. Còn đa phần các xe đời mới đều có cấp độ 2. Cụ có thể tìm hiểu thêm về công nghệ radar quét các vật thể xung quanh xe khoảng cách 0,3-1km, xe tesla nó thông minh hơn khi tính toán giả định các xe xung quanh làm gì để tránh.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Đây cụ, bản này dịch khá chuẩn, từ ngày có công nghệ radar ra đời thì ko còn tự lái cấp độ 3. Còn đa phần các xe đời mới đều có cấp độ 2. Cụ có thể tìm hiểu thêm về công nghệ radar quét các vật thể xung quanh xe khoảng cách 0,3-1km, xe tesla nó thông minh hơn khi tính toán giả định các xe xung quanh làm gì để tránh.
Tóm lại "tự hành" vẫn là "tự lái" phỏng ạ?
Vâng, vậy là nếu cty Việt Nam nói trên ra được xe tự hành cấp độ 4 thì trình độ đã vượt Google, Tesla và GM rồi còn gì?

Nếu không phải, vậy thì xe của họ đạt cấp độ 4 về cái gì ạ? Em đang hỏi về định nghĩa phân cấp của cái đó đó, để em đọc rồi còn biết đường mà khen..