[Funland] Dự đoán thị trường bất động sản 2024, nên mua hay chờ?

raul135

Xe tải
Em cứ nghĩ sốt ảo mà hoá ra sốt thật các cụ ạ, giờ vào có bị sóng đánh nát người hay sóng lên mây nhỉ 🤣
Giờ đúng là chả tin ai, thấy số liệu của Bộ và của báo cứ lệch

Chỉnh sửa cuối:

chichbong08

Xe buýt
Số liệu cũng chỉ ngang năm trước mà nhỉ, đâu có sốt.

transsvy195

Xe máy
Tiền của mình, mình nhắm hợp lý khi nào mình xuống tiền được là mình xuống. Đó là quản lý vốn, mua bất kỳ lúc nào cũng được. Quan trọng là có ngâm được lâu hay chỉ muốn lướt sóng, tùy vào khẩu vị của nhà đầu tư cả

dkml

Xe đạp
Các cụ cho e hởi giá
cc 93 Lò Đúc - Kinh Đô Tower

Wellgym

Xe tải
Hôm nay rảnh mới tìm lại ở tin nhắn, 26/2/24 các cụ có tin nhắn ntn ko ạ? Sóng bắt đầu từ đâu? Em cũng ko biết nữa... chỉ là liền kề ở NQ thôi nhé, ko các cụ hiểu lầm
Dưa bở thật. Tulip bên hồ có căn LK hoàn thiện rất đẹp long văn lanh giá đang chào 26,5 tỷ chưa trôi.

raul135

Xe tải
Dưa bở thật. Tulip bên hồ có căn LK hoàn thiện rất đẹp long văn lanh giá đang chào 26,5 tỷ chưa trôi.
Thì vậy, đang băn khoăn có phải bởi chính những tin nhắn như thế làm nên sóng hay ko.

Dũng Răng 999

Đi bộ
Công nhận lại đất Hà Nội giỏi thật các nơi khác đứng im thậm chí còn hạ nhiệt. Thì mình vẽ đầu tư công dự án tràn lan khắp nơi nhưng không biết bao giờ thực hiện đó chỉ là trên văn bản giấy tờ. Mai em cũng đủ theo sống của vang lên trong đầu tư đất vẫn cứ chờ cơ hội.

Được gửi từ iPhone - Otofun

LAVIC

Xe buýt
Cái lưới đã được giăng sẵn: lãi suất thấp, luật đất đai, tiền gửi tiết kiệm nhiều, đầu tư công...
Việc cần là là rung cho cá chạy là chui vào lưới: truyền thông "bẩn", "tay to" gom hàng, môi giới nhà đầu cơ tích cực hoạt động, các thủ thuật tạo sóng (tin nhắn, gọi điện, đấu giá ảo, lướt cọc, công chứng uỷ quyền...)...
Vậy là hình thành cơn "sốt" tại Hà Nội, duy nhất tại Hà Nội.
Không biết cơn "sốt" này có lan rộng ra cả nước hay không. Sốt ngắn hay sốt dài. Nhưng lần này các cụ "ăn" dc tiền cũng ko thấy mua ô tô ăn chơi, làm doanh số các hãng ô tô bết bát quá. Kiếm dc mà ko tiêu thì cũng lạ thật. Hay tiền lại trả hết về bank rồi.
Trong diễn đàn này các thớt giờ chỉ thấy các cụ vừa mua nhà trao đổi với các cụ chưa mua và hỏi các thủ tục nhà đất, còn các nick tích cực "hoạt động" giai đoạn trc đang ở trạng thái "mất tích". Cần lắm sự quay trở lại của các cụ, các cụ "mất tích" thế này nhiều người lại lo...

dog.fearless

Tháo bánh
sốt ở mỗi HN mà cụ nói cả thị trường ô tô cả nước, căng quá @-) còn cái lưới mà cụ nói cực chẳng đã phải làm thôi, tín dụng kém do cầu yêu (toàn cầu) , tiết kiệm dư thừa cũng lí do này,đầu tư công phải đẩy mạnh là đúng rồi chả nhẽ ngâm tiền thuế của dân đi gửi tk lấy lãi ?

Trongxanh2022

Xe buýt
Cái lưới đã được giăng sẵn: lãi suất thấp, luật đất đai, tiền gửi tiết kiệm nhiều, đầu tư công...
Việc cần là là rung cho cá chạy là chui vào lưới: truyền thông "bẩn", "tay to" gom hàng, môi giới nhà đầu cơ tích cực hoạt động, các thủ thuật tạo sóng (tin nhắn, gọi điện, đấu giá ảo, lướt cọc, công chứng uỷ quyền...)...
Không biết cơn "sốt" này có lan rộng ra cả nước hay không. Sốt ngắn hay sốt dài. Nhưng lần này các cụ "ăn" dc tiền cũng ko thấy mua ô tô ăn chơi, làm doanh số các hãng ô tô bết bát quá. Kiếm dc mà ko tiêu thì cũng lạ thật. Hay tiền lại trả hết về bank rồi.
Trong diễn đàn này các thớt giờ chỉ thấy các cụ vừa mua nhà trao đổi với các cụ chưa mua và hỏi các thủ tục nhà đất, còn các nick tích cực "hoạt động" giai đoạn trc đang ở trạng thái "mất tích". Cần lắm sự quay trở lại của các cụ, các cụ "mất tích" thế này nhiều người lại lo...
Em đồ rằng các cụ ấy mua được nhà ngon rồi nên giờ đang bận sửa sang về ở, không lên Of chơi nữa cụ ạ ;)

raul135

Xe tải
Theo e cái kết đã dần dần hiện ra, cuộc chơi 1 người thắng. Nếu giá VCL khoảng 150, VĐP khoảng 120, thế mọi người cùng chờ mua thoai 😅 ko biết giá ntn nhể 😅

tasx

Xe tăng
Giá hiện tại không biết có cao không cụ nhỉ ?
Ít người bán Cụ ạ. Hở ra là bay ngay nên không rõ giá giờ bao nhiêu. Có bán chăng là mấy căn chuyển đổi ở tầng thấp.

Em chỉ nghĩ đơn giản, giá nhà nó tăng vài % trong vài tháng thì còn hợp lý, đằng này nó lại tăng nhiều tăng nhanh theo giờ theo ngày thì mọi người cũng cần phải tỉnh táo nhìn ra là nó có vấn đề đúng như cụ nói, chứ mà cứ thấy sốt ruột FOMO theo thì xác định,

Wellgym

Xe tải
Mua cái bđs nên đặt câu hỏi mua để làm gì? OCP2 mua ở thì quá xa, chưa có nhiều tiện ích. Mua đầu cơ chờ lên giá thấy cũng khoai vì quá nhiều, thanh khoản sẽ rất khó. Mua để cho thuê cũng ko được, ai thuê mà mua cho thuê. Còn ông V bán xong thuê lại 2-3 năm chẳng qua nó tăng giá lên, lấy mỡ nó dán nó, trả lại cho các bố mua mỗi tháng mấy chục, xong nó mang cho người khác thuê miễn phí mà chả mấy người mặn mà, các bố tự sướng tưởng nhà mình cho thuê đc, thực chất là chén vào tiền của chính mình. Sau 2-3 năm nữa nó trả lại thì có mà cho thuê vào mắt.

Chỉnh sửa cuối: