[Funland] Dự đoán thị trường bất động sản 2024, nên mua hay chờ?

dog.fearless

Tháo bánh
A í có lên sao Hỏa thì e cũng kệ cha a í. Cụ chơi hàng a í hay sao mà giãy lên ghê thế? 🤭🤭
Có cụ ạ em hâm mộ ý chí với tài năng của anh ý, cụ bảo không quan tâm mà quăng cái link vu vơ của Vin vào làm gì ?

MrTomCangTo

Xe buýt
Có cụ ạ em hâm mộ ý chí với tài năng của anh ý, cụ bảo không quan tâm mà quăng cái link vu vơ của Vin vào làm gì ?
Vâng, cụ hâm mộ và e cũng hâm mộ. Cái đó có gì phải bàn. Việc đó ko đồng nghĩa với việc hiện tại anh í đang khó khăn. Và thời điểm hiện tại e ko đầu tư vào hàng cũng như chứng nhà a í. Vậy thôi.

dog.fearless

Tháo bánh
Vâng, cụ hâm mộ và e cũng hâm mộ. Cái đó có gì phải bàn. Việc đó ko đồng nghĩa với việc hiện tại anh í đang khó khăn. Và thời điểm hiện tại e ko đầu tư vào hàng cũng như chứng nhà a í. Vậy thôi.
Ai chả có lúc khó khăn làm doanh nghiệp với tinh thần khởi nghiệp thì không khó không được

MrTomCangTo

Xe buýt
Ai chả có lúc khó khăn làm doanh nghiệp với tinh thần khởi nghiệp thì không khó không được
A í đang khó khăn, e đầu tư thì e kêu ối giời ơi và e né a í ra đc ko cụ? Là công ty đại chúng thì phải public thông tin và phải bị đánh giá, phán xét, cụ lại móc mỉa e nằm trong túi a í. Ấu trĩ

dog.fearless

Tháo bánh
A í đang khó khăn, e đầu tư thì e kêu ối giời ơi và e né a í ra đc ko cụ? Là công ty đại chúng thì phải public thông tin và phải bị đánh giá, phán xét, cụ lại móc mỉa e nằm trong túi a í. Ấu trĩ
à vì cụ đưa ra nội dung nó cũng chả liên quan, đánh giá cũng chả đến nơi tới chốn nên chả hiểu là ý muốn nói cái gì, anh V yếu thì ảnh hưởng gì giá bds ? anh ý có giảm giá cho cụ không, anh ý yếu thì hàng anh ý ế hơn hay đắt hàng hơn, hàng anh ý thế nào thì ảnh hưởng thị trường ra sao ? cụ chỉ lấp lửng đúng cái câu anh V yếu ? mà anh ý yếu thế nào, so với lúc anh ý mạnh hay so với ai ? cũng chả có phân tích rõ ràng nên tôi hỏi thôi, còn nằm được trong túi anh ý tôi cũng nằm nhé, đấy là còn nâng cao cụ lên rồi

Dirtbike01

Xe máy

Nói ngắn gọn thế này, tao (bank) đang rất nhiều nợ xấu bds đến hạn, tao (bank) sẽ tìm mọi cách để giải quyết nợ xấu này. Giờ tao (bank) chỉ cần người có tiền/ hoặc khả năng huy động vốn từ tài sản (nguồn) khác, vào mua bds, giải quyết giúp tao (bank) nợ xấu này.
Còn mấy thằng đang nợ xấu, hoặc có ý định dùng mấy đồng lẻ đi lướt sóng bds làm giàu thì dẹp ra, tao sẽ ko cho vay. Tao (bank) ko muốn thêm nợ xấu.
Còn mấy ông CĐT, thì cũng đừng mơ mộng thổi giá chung cư lên cao để làm giàu nữa, liệu mà điều chỉnh giá cho phù hợp để bán cho người đủ tiền mua/ hoặc đủ điều kiện vay bằng tài sản khác mua, mà có tiền trả nợ trái phiếu. Dừng cái trò "lùa gà" ân hạn gốc lãi đi, trò này tao (bank) mấy năm vừa rồi ăn đủ nợ xấu rồi.
Thông tin bổ sung thêm cho các cụ quan tâm bds, Vin đã dự đoán thị trường bds có thể khó khăn trong vài năm tới nên đã chủ động "bán buôn" các dự án bds cho đối tác ngoại. Như em nắm dc hiện Vin Vũ Yên Hải Phòng đã bán hết cho đối tác ngoại (tin từ 1 nhà thầu thi công ép cọc dự án đấy), tại Vinh cũng đang tìm đối bán 2 toà chung cư xây gần xong (người Vinh nói chuyện) và em nghĩ sẽ ko dừng ở các dự án này.
Môi người 1 cách hiểu, các cụ cứ cho thêm ý kiến.
Em cũng nghĩ như cụ, với TT này thì CĐT lo mà giảm giá, tăng ck... để đẩy hàng ra trước 1/7. Sau 1/7 dự là sẽ rất trầm lắng, đấy mới là thời điểm tiền mặt làm vua.

dog.fearless

Tháo bánh
Em cũng nghĩ như cụ, với TT này thì CĐT lo mà giảm giá, tăng ck... để đẩy hàng ra trước 1/7. Sau 1/7 dự là sẽ rất trầm lắng, đấy mới là thời điểm tiền mặt làm vua.
đợt này em có thấy CDT nào mà dự án mới giảm giá đâu nhỉ ?

MrTomCangTo

Xe buýt
à vì cụ đưa ra nội dung nó cũng chả liên quan, đánh giá cũng chả đến nơi tới chốn nên chả hiểu là ý muốn nói cái gì, anh V yếu thì ảnh hưởng gì giá bds ? anh ý có giảm giá cho cụ không, anh ý yếu thì hàng anh ý ế hơn hay đắt hàng hơn, hàng anh ý thế nào thì ảnh hưởng thị trường ra sao ? cụ chỉ lấp lửng đúng cái câu anh V yếu ? mà anh ý yếu thế nào, so với lúc anh ý mạnh hay so với ai ? cũng chả có phân tích rõ ràng nên tôi hỏi thôi, còn nằm được trong túi anh ý tôi cũng nằm nhé, đấy là còn nâng cao cụ lên rồi
Tôi thích thì tôi cứ đưa cái nội dung đó lên thôi, vì a í là trùm bds ai chả biết, phân tích sao tùy mỗi người, có sao ko cụ? Còn cụ có nằm đũng quần a í và khen nó thơm thì tôi cũng kệ cha cụ. :))

kasim

Xe tải
1/7 là ngày gì hở cụ ?

dog.fearless

Tháo bánh
Tôi thích thì tôi cứ đưa cái nội dung đó lên thôi, vì a í là trùm bds ai chả biết, phân tích sao tùy mỗi người, có sao ko cụ? Còn cụ có nằm đũng quần a í thì tôi cũng kệ cha cụ. :))
thôi cụ mình chưa đủ tuổi đừng đi phán ai, nói vu vơ thì nói kiểu gì cũng được nhưng đưa tên người, việc cụ thể vào thì nên có tí kiến thức

hóa ra ông Indo với philippin cũng là tay chân của anh ý :))

Quê bầm

Xe container
khiếp cụ giỏi thế, chắc anh ý sắp sang Philipin để tay trái hứng tay phải tiếp
Đã có xe điện VF chạy tại Manila nhưng rất ít, em sang tháng trước có biết vụ nầy, Manila giờ tắc lòi phèo, hạ tầng xạc cũng chưa có nhiều. Bên ấy mưa ngập nhiều nên xe gầm cao máy xăng được chuộng

MrTomCangTo

Xe buýt
thôi cụ mình chưa đủ tuổi đừng đi phán ai, nói vu vơ thì nói kiểu gì cũng được nhưng đưa tên người, việc cụ thể vào thì nên có tí kiến thức

hóa ra ông Indo với philippin cũng là tay chân của anh ý :))
Thôi cái văn đủ tuổi với ko đủ tuổi đi cụ. A í còn sang cả Mẽo rồi thì Indo với Phil là cái đếch gì. Làm đc hay ko và thành công hay ko thì tương lai mới rõ cụ nhé. Còn thực tại là đang rất khó khăn, dòng tiền giảm liên tục. Mở bctc ra mà xem. A. Quýt a í cũng sang Mẽo bắt tay với tổng thống đấy. Dốt lại còn bày đặt kiến thức

Chỉnh sửa cuối:

dog.fearless

Tháo bánh
Đã có xe điện VF chạy tại Manila nhưng rất ít, em sang tháng trước có biết vụ nầy, Manila giờ tắc lòi phèo, hạ tầng xạc cũng chưa có nhiều. Bên ấy mưa ngập nhiều nên xe gầm cao máy xăng được chuộng
thực tế thì em không biết nhưng anh ý thì em thấy sẽ nhìn thấy cơ hội hơn là thách thức, tất nhiên làm ăn thì 50/50 nhưng tư duy dám làm thì đại gia VN có mấy ai, khó khăn thì cả nghành bds khó khăn báo chí nói đầy rồi chả nhẽ anh ý lại đứng ngoài được, anh ý khó phần vì làm xe điện chứ nếu chỉ bán đất thì tỷ phú từ chục năm trước rồi. với cả cái ông cua, tôm kia nói vu vơ quá nên em mới ý kiến thế thôi, em chả cầm hàng hay ăn gì của anh ý

Dirtbike01

Xe máy
đợt này em có thấy CDT nào mà dự án mới giảm giá đâu nhỉ ?
vì TT22/2023 NHNN vừa ra mà cụ, 1/7 mới có hiệu lực.
P/S: Có vẻ như em đã hiểu sai về TT22/2023, vẫn vay thế chấp bằng bđs hình thành trong tương lai như thường.

Chỉnh sửa cuối:

Quê bầm

Xe container
thực tế thì em không biết nhưng anh ý thì em thấy sẽ nhìn thấy cơ hội hơn là thách thức, tất nhiên làm ăn thì 50/50 nhưng tư duy dám làm thì đại gia VN có mấy ai, khó khăn thì cả nghành bds khó khăn báo chí nói đầy rồi chả nhẽ anh ý lại đứng ngoài được, anh ý khó phần vì làm xe điện chứ nếu chỉ bán đất thì tỷ phú từ chục năm trước rồi. với cả cái ông cua, tôm kia nói vu vơ quá nên em mới ý kiến thế thôi, em chả cầm hàng hay ăn gì của anh ý
Em chỉ quan sát thôi ạ, em vừa đi cả Phi và Ấn thì thị trường xe hơi hai bên ấy quá trật trội, Ấn thì xe hay bất cứ hàng hóa gì giá phải cực rẻ mới bán được, bên ấy Suzuki và Tata vẫn làm mưa làm gió, Ấn cũng tắc lòi phèo rồi bên mình tắc đường vẫn còn nhẹ nhàng hơn do mật độ xe bên mình vẫn ít hơn, Mumbai hay Manila giờ đi phải tính bằng giờ chứ ko tính hay hỏi nhau khoảng cách mấy km

dog.fearless

Tháo bánh
vì TT22/2023 NHNN vừa ra mà cụ, 1/7 mới có hiệu lực.
P/S: Có vẻ như em đã hiểu sai về TT22/2023, vẫn vay thế chấp bằng bđs hình thành trong tương lai như thường.

em thấy hạn chế là đúng để bảo vệ người mua nhà nhưng không có nghĩa là siết chặt đến mức cdt phải bán xả hàng đâu cụ, thực tế giờ đã có ông nào giảm đâu

dog.fearless

Tháo bánh
Em chỉ quan sát thôi ạ, em vừa đi cả Phi và Ấn thì thị trường xe hơi hai bên ấy quá trật trội, Ấn thì xe hay bất cứ hàng hóa gì giá phải cực rẻ mới bán được, bên ấy Suzuki và Tata vẫn làm mưa làm gió, Ấn cũng tắc lòi phèo rồi bên mình tắc đường vẫn còn nhẹ nhàng hơn do mật độ xe bên mình vẫn ít hơn, Mumbai hay Manila giờ đi phải tính bằng giờ chứ ko tính hay hỏi nhau khoảng cách mấy km
em nghĩ là em với cụ nhìn được khó khăn 1 thì anh ý còn phải nhìn được 10 vì team Vin cực giỏi, tuy nhiên vì sao vẫn làm thì tầm mình chưa hiểu được nên em cũng không phán xét gì.