[Funland] Dự đoán thị trường bất động sản 2024, nên mua hay chờ?

eterniti

Xe điện
Nếu em cũng có quan điểm như cụ về việc giá bds còn tăng cao trong tương lai.
Thì em lại lựa chọn........ ko mua ở HN và chọn các khu vực giá đang tốt và tương lại hạ tầng cũng phát triển nhanh như: Hưng Yên, Quảng Ninh, Bắc Giang, Đà Nẵng, Khánh Hòa, Phú Yên, thậm chí cả HCM...chấp nhận ko ăn ngay dc nhưng sau này lại có thể ăn to.
HN hạ tầng còn nhiều cái để làm lắm cụ ở tỉnh thì đường xá đâu đến nỗi so với lượng xe cộ, trừ khi có cao tốc qua hoặc sau này là đường sắt cao tốc

Anh nhiên

Xe hơi
HN hạ tầng còn nhiều cái để làm lắm cụ ở tỉnh thì đường xá đâu đến nỗi so với lượng xe cộ, trừ khi có cao tốc qua hoặc sau này là đường sắt cao tốc
Hạ tầng thì ở đâu cũng còn nhiều cái để làm, nhưng Hà Nội thì được ưu tiên trước rồi, nên theo quan điểm tăng thì iem vote mua HN

xe đạp mini62

Xe buýt
Thì em lại lựa chọn........ ko mua ở HN và chọn các khu vực giá đang tốt và tương lại hạ tầng cũng phát triển nhanh như: Hưng Yên, Quảng Ninh, Bắc Giang, Đà Nẵng, Khánh Hòa, Phú Yên, thậm chí cả HCM...chấp nhận ko ăn ngay dc nhưng sau này lại có thể ăn to.
Những chỗ cụ chỉ cũng trên ngọn tre hết rồi, mà mua thì dễ bán là hơi khó à. Cụ am hiểu chỉ giúp cụ thể huyện/khu vực nào trong các tỉnh kể trên còn mua được để e mở mang tầm mắt chút.

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Túm lại vẫn chưa xuống tiền à cụ? Vẫn đang tìm kiếm cơ hội ? :D

LAVIC

Xe buýt
Những chỗ cụ chỉ cũng trên ngọn tre hết rồi, mà mua thì dễ bán là hơi khó à. Cụ am hiểu chỉ giúp cụ thể huyện/khu vực nào trong các tỉnh kể trên còn mua được để e mở mang tầm mắt chút.
Cụ bảo trên ngọn tre thì còn hỏi em làm gì. Chắc với cụ thì nhà đất, chung cư HN đang là đáy. Đáy mà phải lập thớt hô lên để âm thầm bán ra.

muabenem123

Xe lăn
Cám ơn cụ quan tâm, e chưa biết cụ chơi bds lâu chưa. Với em giờ cũng gần x3 từ số tiền ban đầu (2018)+ lãi 2 năm rồi. Em vẫn sống tốt và đang nghĩ ăn tiêu gì, nếu ko có cơ hội đầu tư ngon.
Còn cụ, hàng ngày vẫn onl đều thế này chắc còn phải "suy nghĩ" nhiều lắm 😆
Cụ chơi từ 2018 thì cụ rảnh cụ lục lại xem e hô đất 5 huyện lên quận từ năm bao nhiêu? ;)). Cụ khoe lãi x3 người ta cười cho đấy. :)).
Ngày nào e cũng onl vì rảnh vkl cụ ạ. Cả chứng khoán và bds, nếu đầu tư định hướng chuẩn, chọn đúng từ đầu thì sau đó việc làm còn lại là của thời gian. :). Tư tưởng đầu tư của cụ e vs 1 số cụ ở đây thấy hơi khù khoằm. ;))

Cụ làm em hết ngạc nhiên này đến ngạc nhiên khác đấy.
Nói vậy cụ chơi bds lâu rồi, cũng lãi nhiều rồi.
Nghĩa là giờ cụ có nhiều tiền và có nhiều thời gian rảnh...nhưng lại không ăn tiêu, hưởng thụ, đi chơi du lịch, dành thời gian nghỉ ngơi cho mình...
Hàng ngày vẫn miệt mài onl 24/24 hướng dẫn anh em OFF làm giàu từ bds.
Cụ nói vậy thì em phải like rồi.
Cụ bảo em khù khoằm nhưng người như cụ trong xã hội giờ hiếm lắm đấy 😆😆😆
Còn em thì quen ăn non rồi, có thể ko đẹp nhưng thường ko mấy khi mất tiền ng* 😎
Đầu tư có lợi nhuận rồi là phải biết hưởng thụ từ cái lợi nhuận đó mang lại, như cụ là sướng, chứ tiền nhiều lãi đậm lại nằm trong đất hết mà tiền mặt để tiêu pha hưởng thụ ko xông xênh cũng mệt

muabenem123

Xe lăn
Cụ làm em hết ngạc nhiên này đến ngạc nhiên khác đấy.
Nói vậy cụ chơi bds lâu rồi, cũng lãi nhiều rồi.
Nghĩa là giờ cụ có nhiều tiền và có nhiều thời gian rảnh...nhưng lại không ăn tiêu, hưởng thụ, đi chơi du lịch, dành thời gian nghỉ ngơi cho mình...
Hàng ngày vẫn miệt mài onl 24/24 hướng dẫn anh em OFF làm giàu từ bds.
Cụ nói vậy thì em phải like rồi.
Cụ bảo em khù khoằm nhưng người như cụ trong xã hội giờ hiếm lắm đấy 😆😆😆
Còn em thì quen ăn non rồi, có thể ko đẹp nhưng thường ko mấy khi mất tiền ng* 😎
Mình e chắc có vấn đề nhưng thư thoảng vào pic cụ lại thấy có cụ bảo cụ khù khoằm. Mà đúng lần nào vào đọc cũng thấy khù khoằm thật nên vào cmt thôi. :)).
Còn cái cụ bảo hướng dẫn onl các cụ làm giàu từ bds thì e ko dám nhưng cũng giúp cc ở đây ko nhiều thì ít. Ăn 1 mình ko hết đc đâu cụ ạ, giấu giếm vs giấu nghề làm j. ;))

xe đạp mini62

Xe buýt
Cụ bảo trên ngọn tre thì còn hỏi em làm gì. Chắc với cụ thì nhà đất, chung cư HN đang là đáy. Đáy mà phải lập thớt hô lên để âm thầm bán ra.
Ợ, mình lập thớt nào nhỉ? Với mình HN ko đáy nhưng cung kha an toan, cần tiền bán đc ngay, về mấy chỗ cụ chỉ cũng chẳng thấp, đất KCN BG 3x, QN 4-6x, BN, HP thì cũng toàn 4-8x, như vậy có rẻ ko?
À mà xét về hành vi đầu tư, mua đất nền vùng ven, đất tỉnh chờ tăng giá có mang lại giá trị sử dụng gì ko? Có bị coi là đầu cơ như các cụ hay bàn đào đức lên án ko? Mua đất, CC Hn cho thuê, đưa vào sử dụng sao các cụ lại ko thích? Hay đạo lý của các cụ là phải có lợi cho mình mới đc?

muabenem123

Xe lăn
Theo Báo cáo chuyên đề Trái phiếu doanh nghiệp của VCBS mới đây thì sang năm 2025 áp lực đáo hạn với trái phiếu BĐS mới là căng nhất

Nhìn vào biểu đồ này sẽ thấy giá trị đáo hạn trái phiếu BĐS tập trung nhiều nhất vào tháng 7-8/2025
Với kinh nghiệm hơn chục lần trả lời những cái bảng ntn của nhiều cụ. E xin mạn phép phán lại về trái phiếu đáo hạn. Muỗi đốt inox cụ nhé. :))

LAVIC

Xe buýt
Đầu tư có lợi nhuận rồi là phải biết hưởng thụ từ cái lợi nhuận đó mang lại, như cụ là sướng, chứ tiền nhiều lãi đậm lại nằm trong đất hết mà tiền mặt để tiêu pha hưởng thụ ko xông xênh cũng mệt
Thực tế là ai kiếm dc nhiều tiền và có thời gian đều sẽ hưởng thụ ít nhiều thành quả của mình thôi cụ. Trừ khi...
Em nói vậy chắc cụ hiểu ý em muốn nói gì...

muabenem123

Xe lăn
Túm lại từ đầu năm đến h cụ chủ tìm hiểu Hinode xong chê ngáo, chê bds HN và ko mua bán j đến h phỏng các cụ? :)). Pic rõ xôm mà ý chủ thớt ko biết đâu mà lần. Nếu đúng thì sang 2025 e quay lại đây hỏi xem chủ thớt mua hay bán. ;))

LAVIC

Xe buýt
Túm lại từ đầu năm đến h cụ chủ tìm hiểu Hinode xong chê ngáo, chê bds HN và ko mua bán j đến h phỏng các cụ? :)). Pic rõ xôm mà ý chủ thớt ko biết đâu mà lần. Nếu đúng thì sang 2025 e quay lại đây hỏi xem chủ thớt mua hay bán. ;))
Cám ơn cụ, cụ thật tốt, luôn quan tâm đến em và các cụ trên OFF, sợ em và các cụ OFF bỏ lỡ cơ hội làm giàu từ bds.
Thay mặt các cụ trên OFF, em gửi lời cảm ơn chân thành đến cụ.
Cá nhân em thì có lời khuyên, cụ đã có nhiều tiền và rảnh rỗi thì nên nghỉ ngơi, vui chơi, hưởng thụ chút đi. Cứ 24/24 trên này làm em thấy "thương", sao vất vả quá 😆

muabenem123

Xe lăn
Cám ơn cụ, cụ thật tốt, luôn quan tâm đến em và các cụ trên OFF, sợ em và các cụ OFF bỏ lỡ cơ hội làm giàu từ bds.
Thay mặt các cụ trên OFF, em gửi lời cảm ơn chân thành đến cụ.
Cá nhân em thì có lời khuyên, cụ đã có nhiều tiền và rảnh rỗi thì nên nghỉ ngơi, vui chơi, hưởng thụ chút đi. Cứ 24/24 trên này làm em thấy "thương", sao vất vả quá 😆
Rảnh value mà cụ. Tóm lại e cứ hỏi thẳng cụ vậy. Cho nó thoả chí tò mò của e thôi. Hỏi thẳng cụ mấy câu ntn mấy lần mà cụ toàn oánh trống lẳng. Còn e thì cụ cũng chả cần phải thương, khổ quen rồi. :)). Nếu thấy thương kiếp người ai đó thì sau khi chốt lời, ăn chơi hưởng thụ phè phỡn xong thì dành đồng quà tấm bánh nhỏ cho người nghèo. Dân kinh tế, làm kinh tế lâu năm thì có lợi nhuận bao h cũng phải nghĩ trả lại xã hội 1 ít cụ ạ. Còn mà chăm chăm hưởng thụ hết sẽ trả lại sau thôi. Cụ cứ để ý rồi xem. :)

DuongTOTO

Xe buýt
Ai có tiền thì mua, ai chưa có/đủ thì chờ.
Có được tính là ý kiến có căn cứ không cụ thớt?
Cuối năm ngoái em chưa xoay đủ 3 tỷ để mua cái nhà ngoại thành khu phương canh, hà đông. Đến giờ tăng chóng cả mặt, xoay đc lên 3,5 tỷ thì lại phải ra tận cách đó 4-5km nữa. Nghĩ mà chán :-w

muabenem123

Xe lăn
Cụ ko chỉ nghĩ cho em, các cụ trên OFF mà giờ còn nghĩ cho cả xã hội. Việt Nam mà có nhiều người như cụ thì hoá hổ, hoá rồng lâu rồi. Cường quốc bds ko còn xa 👍
Cái đấy cụ ko cần cảm ơn. E bảo rùi, ăn 1 mình ko hết dc đâu. Trên này đầy người share thông tin. Đó là cái quý.
Còn quay trở lại cụ dũng cảm 1 lần trả lời câu hỏi của e bên trên đê? Lại thêm 1 lần hỏi nữa, khéo sắp tới 10 lần hỏi cụ r mà cụ vẫn ko đáp :)

LAVIC

Xe buýt
Cái đấy cụ ko cần cảm ơn. E bảo rùi, ăn 1 mình ko hết dc đâu. Trên này đầy người share thông tin. Đó là cái quý.
Còn quay trở lại cụ dũng cảm 1 lần trả lời câu hỏi của e bên trên đê? Lại thêm 1 lần hỏi nữa, khéo sắp tới 10 lần hỏi cụ r mà cụ vẫn ko đáp :)
Người cái gì cũng biết, làm gì cũng đúng, nhiều tiền nhiều thời gian nhưng sống kham khổ như thầy tu thì còn hỏi em làm gì 😆
Em cũng ko biết cụ định hỏi gì, nhưng quan điểm của em và cụ khác nhau, nói cũng vô ích. Ai cũng có quan điểm riêng của mình. Em vẫn giữ tiền, cụ thì giữ hàng vậy thôi 😆

bachtrong43

Xe máy
Chán vãi các cụ ạ, giá giờ ảo vcd, bằng time này 2 năm trc e mua 1 căn ở linh đàm 29t, vị trí chưa ưng để ở lắm nên e cho thuê, tầm này hỏi môi giới khu vực này 40t có căn nào để ở k, mg bảo khó, có căn 38t nửa năm trc thì giờ lên 45t, căn nhà e đầu năm mg bảo lên 45t, h lên 50t, giá nhảy múa méo biết đường nào mà lần làm e cũng sợ tìm mua nhà để ở luôn. Tốc độ lên giá này thì đúng là làm quần quật cũng k mua dc căn để ở, mỗi việc bán nhà xong mua căn khác. Giá lên vừa vui vừa chán, vui vì nhà mình cũng lên giá, chán vì méo biết bh ms chọn dc căn hợp ý mình để ở mà k phải bán căn cũ nữa.

eterniti

Xe điện
Cám ơn cụ quan tâm, e chưa biết cụ chơi bds lâu chưa. Với em giờ cũng gần x3 từ số tiền ban đầu (2018)+ lãi 2 năm rồi. Em vẫn sống tốt và đang nghĩ ăn tiêu gì, nếu ko có cơ hội đầu tư ngon.
Còn cụ, hàng ngày vẫn onl đều thế này chắc còn phải "suy nghĩ" nhiều lắm 😆
Oh hoá ra cũng là một đu đọt đơ trá hình