[Funland] Dự đoán thị trường bất động sản 2024, nên mua hay chờ?

LAVIC

Xe buýt
Có thể đợi lâu quá chưa thấy xuống nhảy lên tàu rồi, nên giờ hô lên cũng đc rồi, kakaka
Cụ là hay nghĩ xấu em đấy nhé. Em lêm tàu rồi thì chắc giờ cũng kiếm dc kha khá, tranh thủ đi ăn đi chơi rồi, ngồi cmt thớt này làm gì nữa. Hình như lên hay ko lên tàu lúc này đều bị chê trách cả, khó quá cụ ạ :D

Quê bầm

Xe điện
Theo Báo cáo chuyên đề Trái phiếu doanh nghiệp của VCBS mới đây thì sang năm 2025 áp lực đáo hạn với trái phiếu BĐS mới là căng nhất

Nhìn vào biểu đồ này sẽ thấy giá trị đáo hạn trái phiếu BĐS tập trung nhiều nhất vào tháng 7-8/2025
Cái 08 gì đó thỏa thuận gia hạn thêm 2 năm, đâu lại vào đấy, cụ nào cần tất toán rút tiền về lại cố đợi thêm 2 năm chứ giờ lấy tiền đâu để trả hở cụ

LAVIC

Xe buýt
Theo Báo cáo chuyên đề Trái phiếu doanh nghiệp của VCBS mới đây thì sang năm 2025 áp lực đáo hạn với trái phiếu BĐS mới là căng nhất

Nhìn vào biểu đồ này sẽ thấy giá trị đáo hạn trái phiếu BĐS tập trung nhiều nhất vào tháng 7-8/2025
Thời nay chủ nợ phải sợ con nợ, từ to đến nhỏ đều vậy. Cơn nợ mà ốm đau, bệnh tật còn phải thăm hỏi, đường sữa bồi dưỡng cụ nhé.

Bocui

Xe buýt
TT 02 kéo dài đc đến cuối năm 2024, Các ngân hàng đang ồ ạt thành lập trung tâm xử lý nợ xấu rồi cụ. Dự đoán khó khăn đang chờ phía trước.
TT02 em thấy nó như liều kháng sinh, giảm đau lúc đầu,nhưng càng lạm dụng càng khiến bệnh nhờn thuốc để lại hậu quả to hơn.

Bocubon2011

Xe đạp

Em nghĩ các con nợ này chả sợ gì đâu? Chủ nợ mới sợ ấy. Đến hạn lại gia hạn, đáo hạn, cơ cấu.... ấy mà. Các con nợ vẫn thoái mái oánh golf nhé.

LAVIC

Xe buýt
TT02 em thấy nó như liều kháng sinh, giảm đau lúc đầu,nhưng càng lạm dụng càng khiến bệnh nhờn thuốc để lại hậu quả to hơn.

Ko có doanh nghiệp nào của Mỹ đỡ dc "tay to bds" Việt Nam, khi chuyển lợi nhuận bds sang sản xuất lỗ mấy tỷ usd 1 năm mà vẫn phát triển liên tục. Khi khó khăn thì lại dc "điều tiết" hỗ trợ...

LAVIC

Xe buýt
Em nghĩ các con nợ này chả sợ gì đâu? Chủ nợ mới sợ ấy. Đến hạn lại gia hạn, đáo hạn, cơ cấu.... ấy mà. Các con nợ vẫn thoái mái oánh golf nhé.
Đúng là giờ ko con nợ nào sợ chủ nợ hay bank đâu, còn đang mời lấy thêm tiền, nhưng đã "nợ" thì vẫn phải suy nghĩ cụ ạ. Liệu hóa thành đại bàng bay lên hay chỉ là con gà dc vỗ béo đợi ngày thịt thì khó nói.
Golf thì con nợ ít chơi cụ ạ. Vì môn này bị ảnh hưởng bởi tâm lý nhiều. Có cuộc điện thoại thôi là có khi dương 10 gậy luôn, ko có nền kinh tế nào đỡ dc. Ra sân mấy ai nói chuyện bds, chứng khoán hay tiền ảo gì đâu, nói là ko đánh dc :D

Bocui

Xe buýt

Ko có doanh nghiệp nào của Mỹ đỡ dc "tay to bds" Việt Nam, khi chuyển lợi nhuận bds sang sản xuất lỗ mấy tỷ usd 1 năm mà vẫn phát triển liên tục. Khi khó khăn thì lại dc "điều tiết" hỗ trợ...
Vụ vỡ hụi 2008 của Mỹ cũng vì cái trò chuyển nợ giấu nợ của các ngân hàng đầu tư, nhưng mình chắc chưa đến mức, cứ ăn chơi tẹt đi.

LAVIC

Xe buýt
Vụ vỡ hụi 2008 của Mỹ cũng vì cái trò chuyển nợ giấu nợ của các ngân hàng đầu tư, nhưng mình chắc chưa đến mức, cứ ăn chơi tẹt đi.
Đúng rồi cụ, cứ ăn chơi, thiếu tiền thì lại in và bơm thêm ra thị trường, của nhà làm dc mà.

LAVIC

Xe buýt
Nói chung là thích viết rất dài nhưng kiến thức rỗng tuếch, e ko bao giờ tin người như thế lại có tiền hay từng mua bán gì mà có lãi đâu . Nhưng đang trong thớt của cụ ấy, nên e sẽ xóa các còm trên đi cho đỡ rác dd :-*
Cụ đánh giá ko cao kiến thức của em nhưng lại vào thớt em đọc cũng kha khá nội dung đấy. Cụ lại làm em gợi nhớ đến cụ leba... gì gì đấy, mở miệng là chê chất lượng bài viết nhưng vào đọc rồi cmt ko bỏ sót nội dung nào, giờ chắc lập nick ảo spam em liên tục.
Như em mà thấy thớt nào hay chủ thớt nó "ng*" thì em nhìn đã ko muốn vào rồi.
Còn cụ tán đồng với nick chuyên đi spam, thỉnh thoảng vào thả câu cmt ko quá 5 từ ở tất cả các thớt và nghĩ họ "có kiến thức" thì em cũng phải nhìn nhận lại "nhận thức" và "mối quan hệ" của cụ đấy.
Thôi hy vọng là với "trình độ" của cụ, việc ko vào thớt em đọc cũng là điều tốt, chỉ sợ cụ ko đi dc thôi :D

Chỉnh sửa cuối:

CRV-2015

Xì hơi lốp
Cụ đánh giá ko cao kiến thức của em nhưng lại vào thớt em đọc cũng kha khá nội dung đấy. Cụ lại làm em gợi nhớ đến cụ leba... gì gì đấy, mở miệng là chê chất lượng bài viết nhưng vào đọc rồi cmt ko bỏ sót nội dung nào, giờ chắc lập nick ảo spam em liên tục.
Như em mà thấy thớt nào hay chủ thớt nó "ng*" thì em nhìn đã ko muốn vào rồi.
Còn cụ tán đồng với nick chuyên đi spam, thỉnh thoảng vào thả câu cmt ko quá 5 từ ở tất cả các thớt và nghĩ họ "có kiến thức" thì em cũng phải nhìn nhận lại "nhận thức" và "mối quan hệ" của cụ đấy.
Thôi hy vọng là với "trình độ" của cụ, việc ko vào thớt em đọc cũng là điều tốt, chỉ sợ cụ ko đi dc thôi :D
Cụ thêm 1 lần nữa khẳng định nhận xét của e về cụ là chính xác. E vào thớt để đọc những thông tin các cụ khác trao đổi nghiêm túc, có chất lượng, tất nhiên là trừ của cụ ra đấy ạ. Lần cuối mong cụ ko quote còm của e nhé. Đa tạ cụ !

LAVIC

Xe buýt
Con cái còn có thể nói bố mẹ nó cổ hủ, dù bố mẹ nuôi nó từ bé.
Học trò còn có thể chê thầy nó kém, dù thầy dậy nó bao năm.
Nữa là trên diễn đàn, đọc chán thông tin người viết, trái ý cái là quay ra nói "ko có kiến thức"...
Thôi thì mỗi người mỗi quan điểm, em cũng hiểu cụ là người ntn nhưng em ko đưa nhận xét về người khác như cụ.
Em ko rep tin nhắn cụ để cụ đi cho thanh thản :D

Chỉnh sửa cuối:

LAVIC

Xe buýt
Phân biệt người vào OFF rất đơn giản:
- Người vào tìm kiếm thông tin, ko có mục đích cá nhân: thông tin nào hay thì like, thớt nào hay thì vào, thông tin hay thớt nào vớ vẩn thì out, ko quan tâm.
- Người vào với mục đích cá nhân: chủ động tìm các cmt, thớt trái chiều và liên tục spam, chê bai, kích động . . .
Hãy cmt mang tính chất xây dựng chứ không nên spam hay cmt kiểu kích bác, chia rẽ các cụ nhé.

eterniti

Xe điện
- Người vào tìm kiếm thông tin, ko có mục đích cá nhân: thông tin nào hay thì like, thớt nào hay thì vào, thông tin hay thớt nào vớ vẩn thì out, ko quan tâm.
- Người vào với mục đích cá nhân: chủ động tìm các cmt, thớt trái chiều và liên tục spam, chê bai, kích động . . .
Hãy cmt mang tính chất xây dựng chứ không nên spam hay cmt kiểu kích bác, chia rẽ các cụ nhé.
đồng ý với cụ còm này

Đạt 196

[Tịch thu bằng lái]
Môi giới thì thường là túyp số 2 đúng ko cụ 😂

QD092000

Xì hơi lốp
Tầm này ls tăng 1 tí như cái củi mục cho aem ăn ti bđs bám vào thôi.
Áp lực tỉ giá hạ nhiệt, fed tính hạ ls và VN luôn tục đặt mục tiêu tăng trưởng, hạ tầng lại đi tiên phong thì bđs khó giảm lắm thay.
Phải đâu các ông lớn bđs đều lên p.án húc múc xúc ra hàng tới đây.
Lumi chỉ là phát súng khai màn thôi. Vin Cổ Loa, tp măt trời Sun đang lên p.án, hơn nữa là tiêu hộ cái ocp 23 là ngon :D

Anh nhiên

Xe hơi
Bđs giá cao, muốn chờ nó xuống mà càng chờ càng ko thấy nó xuống, tiền thì càng ngày càng mất giá, ls gtk thì thấp, vàng thất thường ko dám đu, chứng khoán thì chỉnh sâu hết nhịp này đến nhịp khác

LAVIC

Xe buýt
Tầm này ls tăng 1 tí như cái củi mục cho aem ăn ti bđs bám vào thôi.
Áp lực tỉ giá hạ nhiệt, fed tính hạ ls và VN luôn tục đặt mục tiêu tăng trưởng, hạ tầng lại đi tiên phong thì bđs khó giảm lắm thay.
Phải đâu các ông lớn bđs đều lên p.án húc múc xúc ra hàng tới đây.
Lumi chỉ là phát súng khai màn thôi. Vin Cổ Loa, tp măt trời Sun đang lên p.án, hơn nữa là tiêu hộ cái ocp 23 là ngon :D
Nếu em cũng có quan điểm như cụ về việc giá bds còn tăng cao trong tương lai.
Thì em lại lựa chọn........ ko mua ở HN và chọn các khu vực giá đang tốt và tương lại hạ tầng cũng phát triển nhanh như: Hưng Yên, Quảng Ninh, Bắc Giang, Đà Nẵng, Khánh Hòa, Phú Yên, thậm chí cả HCM...chấp nhận ko ăn ngay dc nhưng sau này lại có thể ăn to.

eterniti

Xe điện
Bđs giá cao, muốn chờ nó xuống mà càng chờ càng ko thấy nó xuống, tiền thì càng ngày càng mất giá, ls gtk thì thấp, vàng thất thường ko dám đu, chứng khoán thì chỉnh sâu hết nhịp này đến nhịp khác
kinh tế mình nó thế, cạnh anh công xưởng nên muốn sx cũng khó