[Funland] Đu đỉnh đất hoài đức, chuyện bây h mới kể

tuituoirong

Xe đạp
Chuẩn. Hiểu bản chất việc này là vậy. 49 gặp 50. Cụ Gừng dắt mũi dư luận cũng kinh lắm.
Chuẩn 49 gặp 50, đầu cơ chốt lãi xong quay ra bóc phốt kêu gào cả trên FB hội dừng mua nhà, cơ mà cũng nhờ cụ Gừng mà nhiều cccm thêm dc kinh nghiệm và nhìn thêm mặt tối của BĐS

longbive

Xe tải
Chuẩn 49 gặp 50, đầu cơ chốt lãi xong quay ra bóc phốt kêu gào cả trên FB hội dừng mua nhà, cơ mà cũng nhờ cụ Gừng mà nhiều cccm thêm dc kinh nghiệm và nhìn thêm mặt tối của BĐS
em thấy group đấy nhiều thông tin hay phết đấy chứ

tuituoirong

Xe đạp
em thấy group đấy nhiều thông tin hay phết đấy chứ
Group đấy là nơi đưa ra rất nhiều kinh nghiệm thực chiến của người mua ở thực, e ko phản đối gì ở đó, nhưng Cụ Gừng là dân đầu cơ, cụ ấy là người rõ nhất các chiêu trò vì bản chất của cụ ấy cũng dùng chiêu trò ( CÔNG CHỨNG TREO ), Cụ ấy cũng đi úp bô người khác chứ có phải mua để ở đâu, nhưng úp bô xong lại quay ra đóng vai nạn nhân
MUA ĐẦU CƠ XONG => BÁN LƯỚT ĂN CHÊNH => ĐÓNG VAI NẠN NHÂN BÓC PHỐT ĐỂ KÊU GỌI DỪNG MUA CHO THỊ TRƯỜNG ĐI XUỐNG ĐỂ MUA TIẾP

Chỉnh sửa cuối:

7years

Xe điện
e rao giá 110
gói vip kim cương
ngay khi e đăng xong thì a lái đất kia ngay lập tức gọi đt và e nói luôn là giá e mong muốn xuống tàu là 108
a ý đồng ý ngay với một với điều kiện là phải xóa ngay dòng tin đăng kia đi
e ok và chiều hôm đó có 1 người nhắn cho e mua mảnh đó, e nói e nhận cọc 300tr rồi và h muốn bẻ cọc thì phải trả e 600 thì e mới dám bẻ cọc
ông kia im lặng và lúc sau nhắn nhầm tin cho e là: bố nhắn với thằng gừng nó đòi bẻ cọc 600 cơ, đồ điên
đến lúc này e chợt hiểu là chả có cầu nào mua lô của e cả và a lái đất Lai xá đó chỉ muốn cover hàng của e lại để tt ko bị sụt giá.
cái ô nhắn tin cho e đòi bẻ cọc chính là ông bố của a lái đất kia chỉ rình chờ e lật lọng là đâm đơn kiện e và treo cái sổ đỏ lên khiến e ko thể bán hàng dc và ép phải bán lại cho chủ đất cũ với điều khoản phạt thật nặng.

sau 1 tháng thì cũng vào tiền, mặt anh lái đất buồn xo, chả buồn gì cả, mọi lời nói bay bướm ban đầu bay đi đâu hết, a ý trả tiền cho e xong cũng chả buồn chào hay bắt tay, bọn e chia tay nhau trong im lặng.

tóm lại nếu các cụ mua lai xá hoặc đất dịch vụ phía tây hoặc liền kề phân lô, các cụ cố gắng mua của dân hoặc những người có nhu cầu bán thật sự, tránh đi vào vết xe đổ của e vì lái hoài đức quá thông minh, sắc sảo và từng trải, sẽ ko có cửa nào cho các cụ thoát hàng, câu nói hay dc sử dụng nhất là:

e bán làm gì, đất này nó sẽ còn X2,X3 trong 1,2 năm nữa, bán phí lắm
khi nghe câu đó, e đảm bảo 95% gà sẽ yên tâm cho các cụ ý ru ngủ và giữ lại đất. làm cho cung cầu bị lệch, chỉ mình lái muốn làm gì thì làm

một chi tiết khác là khi e thoát hàng xong, mấy con sêu lẩn như chạch lại như chui từ lỗ nẻ lên lại trơ trẽn gọi đt e mời chào mua đất khu hoài đức tiếp

e chỉ nói: cút
tự mua nâng giá thì cũng trường vốn dồi...
Nhưng hay gặp nhất ở các vùng xa xa 1 tý là các khu thưa dân, đất rộng, tiềm năng cao, mà thanh khoản hiện nay có nhưng không đến mức quá tốt, chủ nhà gửi bán thì môi giới sẽ cộng thêm để chia phần tăng thêm với chủ. Ví dụ chủ bán 2 tỏi sau thuế (vì họ tham khảo giá mua bán thật của khu vực rồi)... mg nhận luôn nếu bán trên 2 tỏi chia đôi... và về tâng giá lên 3 tỏi...

Còn nếu nhiều chủ nhà không chịu (căn ke, muốn tự bán tự đàm phán)... mg cũng vui vẻ. tự bán thì phải rao, phải nhờ người nọ kia. Mg biết giá bán, dù chủ từ chối vẫn vui vẻ, em bán giúp, có khách em dẫn cho anh/chị tự đàm phán mất gì đâu... rồi thì có khách thật, nhưng là khách nó bịa mồm nó ra thôi, khách trả 3 tỷ hẹn ngày kia ngày kìa đi xem, giá tăng rồi a/c ơi khách máu lắm,... ... chủ tưởng thật ngồi đợi mốc mép, nhỡ có khách vãng lai tìm đến thật thì không bán nữa mà tìm cách tâng giá, vô tình tiếp tay cho mg làm giá mà hàng mình cũng chả bán được.

Sẽ có thắc mắc, là giá cao không bán được thì môi giới ăn gì... thực ra đi mua bds vùng xa xa 1 tý, mà lô nhỏ, thì toàn tay mơ chứ làm gì có thông tin. Đất đai nó chỉ lệch nhau 1 chút giá đã khác, nhìn thì toàn nhìn tiềm năng, khu vực thì thưa dân không dễ tham khảo như vùng ven trong thành phố. cho nên cái việc 1 lô 100 m quanh hòa lạc giá 2 tỷ hay 3 tỷ là 20 hay 30 triệu cũng khó mà phân biệt được, lại lạ nước lạ cái thì môi giới khu vực nó thuốc cũng dễ hơn thôi. Khi thị trường mà không quá sôi động (nhưng không phải đóng băng) sau khi cho khách tham khảo chán chê thì theo thứ tự (1) mg sẽ bán lô của mình đang kẹp với giá tốt (ưu tiên vì nó biết giá, đất mua rẻ nay bán có lời, lại có vốn để quay vòng lô khác) (2) ưu tiên bán lô khách gửi bán dạng chấp nhận ăn chia (3) tiếp tục cho chủ nhà muốn tự bán ngồi mốc mép mà tự sướng với thông tin lô đó lô kia (của nó) vừa giao dịch thành công giá này, anh/chị chờ thêm tý, hàng đang khan bán dễ lắm...

còn trường hợp sốt, giá lên, thanh khoản tốt thì hơi ngược chút, ưu tiên bán cho khách ăn phi môi giới còn đất chính chủ của nó để sau, hét giá lên cao vống. Vì thường mg ở các vùng xa xa rất nhạy, có người hỏi có giao dịch là nắm được rồi, nên tranh thủ ôm hàng vị trí đẹp, giá đẹp trước. Khách máu quá thì nó nói luôn lô của em phải giá này, đất đẹp đang sôi động lắm em bán tiếc lắm, rồi ... à nhưng mà có nhà này bán gấp rẻ hơn giá thị trường anh xúc đi... tâm lý khách, thấy đất của môi giới đòi giá đó, coi là giá thị trường, rồi giới thiệu đất chỉ ăn phí môi giới mà mềm hơn hẳn thì dễ đi đến chung kết...

Khi đã mua của nó thì vào rọ thôi, bảo lên thì bán hộ anh, hoặc anh đang cần tiền bán gấp hộ anh, không bao giờ nó nói là giờ khó bán hay giá anh chấp nhận cắt lỗ 1 ít đi được việc... mà vẫn cứ anh để em xử, giá giờ đang lên đó rồi lại mốc mép như 2 trường hợp trên thoai...

Dangkhoa2409

Xe tải
Nó chỉ là hợp đồng, chưa cho lên Uchi, chưa được gọi là HDCC. Công chứng viên cũng chưa làm gì cả. Họ chỉ xác nhận bên bán đúng người, đúng ý định muốn bán thôi. Phần ngày tháng nhiều khi cũng để trống.
Phần này cụ mua bán nhiều sẽ gặp. Còn nếu chưa gặp thì cũng tốt nhất không nên gặp :))
Thế này quá rủi ro cho người mua, kể cả người mua đầu lẫn cuối rồi
Tính ra cụ Gừng liều và cao thủ lắm mới chơi kiêu này dc. Em thì tiền trao cháo múc. Lỡ chủ cũ cũng cao thủ lật lọng, cầm tiền xong làm cái đơn hoặc trở gáo là mệt

taychoi2403

Xe buýt
chính xac cuj ạ

nhwng nếu cụ muốn bán voi giá 115 thì ko ai đặt lệnh mua đâu

coots lõi la chỗ nayf
Nghe sai sai thế nào ấy, thời xưa thì còn có thể ém được chứ thời nay mạng mẽo đầy rẫy ra mà vẫn ém được thì tài thật. Cụ lên fb,zalo,otofun…mà rao thì chúng nó ém kiểu gì được?

Tính ra cụ Gừng liều và cao thủ lắm mới chơi kiêu này dc. Em thì tiền trao cháo múc. Lỡ chủ cũ cũng cao thủ lật lọng, cầm tiền xong làm cái đơn hoặc trở gáo là mệt
Cũng không đến mức đấy. Dù sao cũng đã ký tá, giao đủ giấy tờ rồi. Bên công chứng họ cũng có cách để theo dõi biến động mảnh đất. Nếu có biến động gì thì họ cho chủ mới ký và up lên UCHI ngay. Bên mua như cụ Gừng thì cũng cao thủ rồi. Chắc có nhiều điều khỏan hạn chế rủi ro. đợt 2020-2021 nhiều kiểu này lắm, nhất là ra các tỉnh. Bản thân em cũng gặp 1 lần nhưng may không sao.
Nhưng tóm lại mình là ng mua bán bình thường cũng không nên động kiểu này. Nhiều rủi ro không lường trước được.

istvn

Xe máy
Cái vụ Hinode này là cái tòa nhà Wisteria đúng ko cụ? Em cũng thấy lạ tòa này rất ít thông tin nhưng thiết kế khá ổn và giá cả cũng được. Chả hiểu có vấn đề gì. Cụ có thông tin share lại em ít với à.
Thanks cụ!
Chắc sang cát anh thăng cđt mới có sổ cụ nhé. Mà cụ tìm hiểu cái chủ đầu tư khu này tư cách có ra gì đâu, phốt đầy ra.

7years

Xe điện
Nghe sai sai thế nào ấy, thời xưa thì còn có thể ém được chứ thời nay mạng mẽo đầy rẫy ra mà vẫn ém được thì tài thật. Cụ lên fb,zalo,otofun…mà rao thì chúng nó ém kiểu gì được?
đất đai thì phải thực tế cụ ạ. Cái thao túng này ở vùng ven, các quận nội thành thì khó vì cạnh tranh nhau nhiều, thanh khoản cũng khá hơn nhiều, không nên chuyện thao túng cũng có nhưng chủ yếu là thao túng tâm lý thôi (mg giỏi, KH đang cần gấp)

Còn ở vùng xa xa 1 tý tầm 30km thì có phải ai cũng hơi tý là phi xe đến tìm gặp mua hay bán được đâu. Đa phần qua môi giới, trừ khi có quan hệ từ lâu hoặc thân thuộc, thì môi giới cụ tìm ở đâu? fb zl viber thì cứ ai đăng nhiều hàng, giá có vẻ hợp lý thì đến thôi đúng không? vậy là sẽ vào việc... thực chất 1 khu vực sẽ có vài đội môi giới thôi chứ không nhiều, nhưng chân rết ở dưới tầm 10 đến 15 chú, cạnh tranh vẫn có nhưng cũng theo hướng đó cả thôi nên khó tránh được lắm

cakiem8x

Xe buýt
Chắc sang cát anh thăng cđt mới có sổ cụ nhé. Mà cụ tìm hiểu cái chủ đầu tư khu này tư cách có ra gì đâu, phốt đầy ra.
Vâng. Trc em nghe Hinode chỗ ngã tư Tam Trinh cũng nhiều phốt.
Thanks cụ ạ.

23h01

Xe máy
Nếu bác cầm chắc về phía công chứng thì không đến mức quá rủi ro đâu bác ạ, việc đóng dấu và phát hành hay không là do bên mua họ yêu cầu thôi. Bất kỳ khi nào có biến động gì lớn hay cần thì bên mua sẽ báo VPCC phát hành ngay. Cái này hay gọi là "ký treo" và thường ký treo thì bên mua sẽ chọn VPCC của bên mình.

raul135

Xe tải
Chả thấy các cụ vào chém hay thêm ví dụ nào nhể?

BloodOwl87

Xe điện
Em hóng cụ Gừng chia sẻ thêm kinh nghiệm ạ.

Future 141.48

Xe buýt
Cho cụ nào chưa hiểu rõ về công chứng treo là như thế này ah.
Chủ đất và bên mua ra vpcc làm hợp đồng mua bán công chứng,nhưng trên HĐCC chỉ ghi thông tin và chữ ký,lăn tay của chủ đất,để trắng thông tin bên mua.
Hai bên bán,mua sẽ tiến hành giao tiền và sổ.
VPCC họ sẽ giữ bản HĐCC này,đợi khi nào bên mua tìm được khách mới thì sẽ vào tên luôn trong HĐCC mà VPCC đang giữ.

terwa

Xe tăng
E thấy bản chất công việc nào cũng úp bô nhau. Ko úp sao có lời có lúa dc

Hieualex

Xe đạp
Công chứng treo là chủ nhà đã ký và lăn tay vào bên bán. Cũng như giao đủ giấy tờ và nhận đủ tiền. Còn bên mua họ sẽ để trống. Bên đầu cơ tức bên mua lần 1 sẽ tìm khách, và khi gặp khách thì khách sẽ ký tiếp vào cái hợp đồng cũ để sang tên. Sẽ tránh được 1 lần chịu thuế và mất thêm thời gian đợi chờ sang tên rồi mới bán được.
Nhưng rủi ro là người mua sau cùng và người bán đất không biết nhau. Người đầu cơ nhận xong tiền của người mua sau là gần như phủi tay. Họ không có trách nhiệm pháp lý gì. Lúc này nếu còn thiếu giấy tờ hay vấn đề gì thì khách mua sau cùng phải tìm chủ đất cũ để làm việc. Nếu chủ cũ mà họ không hợp tác thì đau đầu. VD như ng chủ bán đất đã chết thì k biết xử lý thế nào.
Mà chủ bán đất cũng không thích những phiền hà vậy. Vì có thể hợp đồng sẽ treo lâu. Không ai biết sau đó có thay đổi gì về cơ chế. Có thể giá đất đã tăng lên, thuế má đã tăng. Có nguy cơ phải lên hỗ trợ ng mua,...
Cám ơn cụ đã giải thích, giờ em mới biết cách này, cao thủ thật :)

Cám ơn cụ đã giải thích, giờ em mới biết cách này, cao thủ thật :)
Làm cc treo nếu cụ ko phải dân chơi đất chuyên nghiệp thì có tiền họ cũng ko làm cho cụ đâu. Còn cụ chơi chuyên rồi, thân thiết rồi thì còn có kiểu treo đất chưa có sổ vẫn cc treo đc cơ. Thế tài!