[Funland] Đu đỉnh đất hoài đức, chuyện bây h mới kể

expander

Xe tải
Bác nào đầu tư vùng gần Vin Tân Hội ko cho em xin ít thông tin ở đó ạ. E có ng nhà rủ mua khu Tân Hội nghe nói gần Vin nhưng giá giờ cũng cao rồi ko biết khả năng tăng giá như nào và bao lâu nữa Vin và Tây TL triển khai ah

expander

Xe tải
SG nội đô nó cũng lên từ từ ko sốc như HN nhưng mà nó cũng tăng 10-15% năm rồi cụ ạ, ven đô thì em thấy đường xá vùng ven SG chán quá, đất nền hàng thì nhiều bạt ngàn.
Khu gần sân bay Long Thành em nghe nói bao nhiêu ng chôn vốn ở đó bác ah, ko rõ ít nữa có tiềm năng ko ạ?

thảo nguyễn vinhomes

Xe buýt
{Kinh doanh Bất động sản}
vừa ra tù xong chiều nay cụ ơi

bị ban nhiều quá nản lắm rồi

mất hết hứng á

ko hiểu mót ban nik có dc tiền hay ko mà ban lắm vãi, ban ngày ban đêm, ban 247, hở tí là ban, lỗi phát là ban

có cái thằng e ruột e nó pót bài, e vào gọi nó là "thằng", mot ban luôn cho 1 tháng

ko lẽ nó là em ruột e, e quen nó đã 47 năm nay, chả lẽ gọi nó bằng "cụ" à
Cái thớt mà em đi qua thấy cc hết bị xì hơi lốp rồi đến phạt cảnh cáo và tước bằng... các cụ đi vi phạm giao thông ghê quá :D

Quê bầm

Xe container
Khu gần sân bay Long Thành em nghe nói bao nhiêu ng chôn vốn ở đó bác ah, ko rõ ít nữa có tiềm năng ko ạ?
Em thì ko rõ bao lâu cho sầm uất chứ dưới đó đất bạt ngàn thẳng cánh cò bay, ngay bên quận 9 còn nhiều đất quá thì ko rõ bao giờ cho đến ngày mai

expander

Xe tải
Em thì ko rõ bao lâu cho sầm uất chứ dưới đó đất bạt ngàn thẳng cánh cò bay, ngay bên quận 9 còn nhiều đất quá thì ko rõ bao giờ cho đến ngày mai
Vừa rồi em đọc tin có mấy cái cầu thông từ TPHCM sang đang xây + sân bay. Em đang hình dung có cửa để so với Đông anh của miền Bắc ko bác?

Quê bầm

Xe container
Vừa rồi em đọc tin có mấy cái cầu thông từ TPHCM sang đang xây + sân bay. Em đang hình dung có cửa để so với Đông anh của miền Bắc ko bác?
Ai lại so Đồng Nai với Đông Anh hở cụ, ĐA sát Tây Hồ cách con sông mà quỹ đất kể cả ruộng cũng ko nhiều bằng quận 9, nếu so em so với quận 9, em nghĩ Đồng Nai để ở hay làm second home chứ lướt lát thì khó,

expander

Xe tải
Ai lại so Đồng Nai với Đông Anh hở cụ, ĐA sát Tây Hồ cách con sông mà quỹ đất kể cả ruộng cũng ko nhiều bằng quận 9, nếu so em so với quận 9, em nghĩ Đồng Nai để ở hay làm second home chứ lướt lát thì khó,
Cảm ơn bác! E ko có thông tin vùng đó nên đang tìm hiểu thôi ạ

Quê bầm

Xe container
Cảm ơn bác! E ko có thông tin vùng đó nên đang tìm hiểu thôi ạ
Nếu đồng Nai mà em mua em sẽ đi quanh mấy thị trấn hay xã đông công nhân nhiều khu công nghiệp nhà máy mua dãy nhà trọ cho thuê như kiểu xã Phú Sơn Trảng Bom, một xã hơn 8 vạn dân chủ yếu là công nhân, đầu tư dãy trọ cỡ 2 tỷ cho thuê 10-12 -15 triệu/tháng

expander

Xe tải
Nếu đồng Nai mà em mua em sẽ đi quanh mấy thị trấn hay xã đông công nhân nhiều khu công nghiệp nhà máy mua dãy nhà trọ cho thuê như kiểu xã Phú Sơn Trảng Bom, một xã hơn 8 vạn dân chủ yếu là công nhân, đầu tư dãy trọ cỡ 2 tỷ cho thuê 10-12 -15 triệu/tháng
Đầu tư đất thôi bác chứ ở xa, làm nhà trọ cho thuê kiểu này ko quản lí dc ạ

Go on

Xe điện
vừa ra tù xong chiều nay cụ ơi

bị ban nhiều quá nản lắm rồi

mất hết hứng á

ko hiểu mót ban nik có dc tiền hay ko mà ban lắm vãi, ban ngày ban đêm, ban 247, hở tí là ban, lỗi phát là ban

có cái thằng e ruột e nó pót bài, e vào gọi nó là "thằng", mot ban luôn cho 1 tháng

ko lẽ nó là em ruột e, e quen nó đã 47 năm nay, chả lẽ gọi nó bằng "cụ" à
Chắc Mod đó mới nhậm chức, cần thành tích báo cáo á cụ =))

myhan

Xe máy
Website
vattuxd.com
e thấy nó tăng và làm ăn bát nháo như vậy nên cũng khiếp, đành tặc lưỡi aq, đeo mua nữa, đất đai trong thiên hạ, thiếu gì cơ hội

3 ngày sau, con sêu lại gọi cho e , nó nói a ơi, nay chủ nhà đang có việc cần, a ý đồng ý bán giá ban đầu
lại như tiêm liều doping , phấn chấn hẳn, e ngay lập tức đồng ý mua sợ tuột mất con hàng ngon.

vì xác định trước chỉ là đầu cơ, nên khi mua e đề nghị bên bán công chứng treo để e có thể bán ngay khi có khách, e thấy chủ đất có vẻ ko vui và miễn cưỡng đồng ý, sau này e mới hiểu là chủ đất chỉ muốn bán cho gà vào tên sổ chứ ko muốn dây với cái loại trader lướt lát như e.

Hợp đồng mua bán xong, tiền thanh toán đầy đủ, e nhận sổ về, còn hđcc treo thì bên công chứng giữ, vụ việc coi như xong. chủ đất giả lả rao giảng đạo lý nói bô lô ba la, ae mình kết hợp làm ăn nhé, có khi tuần sau a gọi e mua lại giá 110 ý chứ ko chừng, chào thân ái và tạm biệt
Công chứng treo là bên mua không ký, chỉ có bên bán ký à Bác?? Sau này bán, mà lô đất này có sổ đỏ chưa Bác ??