[Funland] Dự báo giá Chung cư Hà Nội chu kỳ từ 2024

macvanchung

Xe tải
E cũng chán nhà ngõ r mà k có tièn

Dom Hoang

Xe tải
hay là cho ông nhà ngõ lên ở nhà ông cc, còn ông cc về ở nhà ông nhà ngõ ở tầm 1 năm để trải nghiệm :D
Em mua đất có vỉa hè rồi cụ ơi. Em ko thích đất ngõ lắm thà ở xa2 tí nhưng mua đất có tí vỉa hè.

Mạnh i10

Xe tải
Em làm chuyển nhượng chung cư ở Smart City, thì thấy thế này:
- Từ nửa cuối 2023 đến tháng 3/2024 thì như các cụ đã biết, giá tăng chóng mặt.
- Tháng 4, tháng 5 vừa rồi thị trường chững, lượng giao dịch giảm 50-60% nhưng giá chỉ ngừng tăng chứ hầu như không giảm.
- Từ đầu tháng 6 giao dịch bắt đầu nhiều trở lại, giá cũng lại nhích nhích lên rồi (tất nhiên là không mạnh như giai đoạn trước)
1 khu đô thị bị các cụ trên này chê nhiều như Smart City mà không giảm, còn đang có dấu hiệu tăng tiếp thì các cụ chờ giảm giá em e là hơi khoai, trừ khi có chuyển biến lớn về lãi suất.

À nhấn mạnh lại là em đang nói về thị trường chuyển nhượng (thứ cấp), còn các toà bán mới của CĐT thì em không bàn tới

Fanta20

Xe tải
- Tháng 4, tháng 5 vừa rồi thị trường chững, lượng giao dịch giảm 50-60% nhưng giá chỉ ngừng tăng chứ hầu như không giảm.
- Từ đầu tháng 6 giao dịch bắt đầu nhiều trở lại, giá cũng lại nhích nhích lên rồi (tất nhiên là không mạnh như giai đoạn trước)
1 khu đô thị bị các cụ trên này chê nhiều như Smart City mà không giảm, còn đang có dấu hiệu tăng tiếp thì các cụ chờ giảm giá em e là hơi khoai, trừ khi có chuyển biến lớn về lãi suất.

À nhấn mạnh lại là em đang nói về thị trường chuyển nhượng (thứ cấp), còn các toà bán mới của CĐT thì em không bàn tới
cảm ơn cụ đã chia sẻ tình hình. ở bên này em thấy các chủ nhà thứ cấp cũng có phần neo theo giá tòa mới của CĐT. Các tòa mới tăng thì thứ cấp cũng tăng theo. Em cũng thấy 2 tháng rồi như kiểu nhịp nghỉ lấy đà phi tiếp, nhưng chắc không thể nhanh như năm ngoái.

ping.tls

Xe đạp

cụ Mạnh chia sẻ tình hình sola park với ạ, có toà g2 đang bán nhỉ, giá rổ sau CK như nào ạ

Mạnh i10

Xe tải
cụ Mạnh chia sẻ tình hình sola park với ạ, có toà g2 đang bán nhỉ, giá rổ sau CK như nào ạ
Sola Park bán tốt loại căn nhỏ, từ 55m2 trở xuống, và bán tốt các căn mặt view nghĩa trang (vì giá rẻ hơn), các căn 64, 75m2 bán chậm.
Toà G2 đang nhận booking, giá thì không khác G1, G3 nhiều nên em đoán là cũng vẫn bán tốt các căn nhỏ thôi.
Em không có cảm tình với khu này lắm. Với tầm giá 6x-7x triệu/m2 thì trong Smart City có nhiều lựa chọn khác.

vuivekiemche

Xe đạp
Sola Park bán tốt loại căn nhỏ, từ 55m2 trở xuống, và bán tốt các căn mặt view nghĩa trang (vì giá rẻ hơn), các căn 64, 75m2 bán chậm.
Toà G2 đang nhận booking, giá thì không khác G1, G3 nhiều nên em đoán là cũng vẫn bán tốt các căn nhỏ thôi.
Em không có cảm tình với khu này lắm. Với tầm giá 6x-7x triệu/m2 thì trong Smart City có nhiều lựa chọn khác.
Studio bên Smart nếu mua chuyển nhượng khu S3 hoặc Sapphire thì tầm 1 đồng 7 có vào được ko cụ

thongnv

Xe điện
Tháng 6/2024 sẽ lại là đáy thứ 2 của bđs Hà Nội. Đáy 1 là đầu 2023

Pumapuma6763

Đi bộ
E cũng đang tìm nhà bên smart, bác tư vấn e khu nào chất lượng ổn với

Kiên nhẫn thì bác Thản thứ 2 sẽ xuất hiện, nhưng vị trí chắc hơi xa trung tâm 1 chút

babeo

Xe điện
Sakura chuyển nhượng có ~ 53tr/m2 , mà Sola 6x tr vẫn có ng mua kể cũng lạ. Nội khu là trường học , giờ trẻ ra chơi ồn lắm. ngoại khu thì view toà khác hoặc view nghĩa trang , thế mà giá chát thật.

MR Fe

Xe tải
Chung cư hay nhà ngõ thì vẫn tăng thôi. Cụ mua cc mới tầm 2018 trở lại, hoặc thuê ở 1 thời gian. Chứ em ở cả 2 loại này rồi. Giờ em thấy ở biệt thự, liền kề ngon hơn. Chung cư ở nhàn, tiện, nhưng phải chờ thang máy.....

buiduclong4

Xe hơi
Cc mỗi hn tăng mạnh nhất, sg và các tỉnh lân cận ko sôi động bằng.
Tiền mất giá do chiến tranh, mẽo và nga china chưa đàm phán xong về lợi ích.
Lạm phát làm giá vàng leo thang, giá bđs phân khúc ở thật như chung cư là đc lựa chọn nhiều.
Do có quá nhiều yto cùng 1 lúc ntn em nghĩ thời gian tới cc ở HN đi ngang, các tỉnh khác em chịu ạ.
Thêm nữa việc cấp cc nội đô càng ngày càng chặt nguồn cung hạn hẹp, lại liên tiếp có mấy vụ cháy cc mini càng làm trầm trọng thêm nhu cầu ở thật của ng dân.

ncs

Xe buýt
Kinh tế đất nước cứ phát triển tăng đều thì các cụ sẽ sớm thấy giá cc sẽ gần với nhà đất mặt đường ô tô tránh ở cùng khu vực. Vừa rồi em ở khu Tanah Merah Singapore, gần sân bay Changi, cách trung tâm 20km có đi khảo sát giá và thực địa thấy giá CC thương mại cũ tầm trung giá gần 300trm2.Nhà liền kề cùng khu vực đường khoảng 8m cộng vỉa hè 3m giá cũng chỉ tầm 320tr m2 cả nhà. Các cụ cứ lên trang Property.com xem và so sánh nhà đất ở Thượng Hải, Bắc kinh hay Tokyo cũng tỷ lệ tương tự vậy.

na2009

Xe hơi
Kinh tế đất nước cứ phát triển tăng đều thì các cụ sẽ sớm thấy giá cc sẽ gần với nhà đất mặt đường ô tô tránh ở cùng khu vực. Vừa rồi em ở khu Tanah Merah Singapore, gần sân bay Changi, cách trung tâm 20km có đi khảo sát giá và thực địa thấy giá CC thương mại cũ tầm trung giá gần 300trm2.Nhà liền kề cùng khu vực đường khoảng 8m cộng vỉa hè 3m giá cũng chỉ tầm 320tr m2 cả nhà. Các cụ cứ lên trang Property.com xem và so sánh nhà đất ở Thượng Hải, Bắc kinh hay Tokyo cũng tỷ lệ tương tự vậy.
Cụ cho em giá cụ thể căn cc và nhà đất mà cụ đã ksat đc ko? Có link cụ thể đc ko ạ?

ncs

Xe buýt
Cụ cho em giá cụ thể căn cc và nhà đất mà cụ đã ksat đc ko? Có link cụ thể đc ko ạ?
Mỗi khu nó có lịch sử giao dịch nhưng chỉ những người sống trong khu mới truy cập được. Cụ muốn xem cứ vào trang Properties trên của môi giới đăng khá sát với giá thực. Khu vực nào cũng tra được hết.Tòa cc em nói trên là Optimah@ Tanah Merah 17 năm tuổi. Đang có 2 tòa xây bàn giao 2026 đang chào bán tầm 390tr m2

Chỉnh sửa cuối:

supercat

Xe hơi
Sakura chuyển nhượng có ~ 53tr/m2 , mà Sola 6x tr vẫn có ng mua kể cũng lạ. Nội khu là trường học , giờ trẻ ra chơi ồn lắm. ngoại khu thì view toà khác hoặc view nghĩa trang , thế mà giá chát thật.
Vấn đề là mua chung cư mới không phải thanh toán hết cụ ơi, thanh toán theo tiến độ và được ưu đãi vay bank. Nó phù hợp với những người thu nhập hàng tháng tốt, nhưng vốn sẵn có thì ít.
Với cả nó bán được cũng một phần là có rất nhiều người mua vào với mục đích bán chênh sau này trước các đợt vào tiền, những người không có nhu cầu để ở mà chỉ lướt lát