Dự án Vincity Gia Lâm của Vingroup

Trạng thái
Thớt đang đóng

GraperS

Xe đạp
Em ngại vì k có sợ tiền phí dịch vụ. Chứ mua thì đủ tiền mua. Mặc dù cũng chẳng phải thu nhập trung bình. Bác Vượng để chữ trung bình này thì nhiều người chỉ dám nhìn nếu giá trên 25
Cụ nói cái này em hiểu. Vì để cố mua thì em nghĩ không ít người sẽ cố được nhưng để sống được ở VinCity chắc sẽ không sống nổi vì phí dịch vụ, giáo dục, y tế .... trong đó. Nên em mới khuyên các bác ở Vin suy xét tới lợi ích lâu dài mà làm vừa lòng 1 bộ phận không hề nhỏ người có nhu cầu sống ở VinCity thật sự. Vì nếu VinCity mà chỉ lo tới cái lợi ích bán được các căn hộ giá tốt mà bỏ qua lợi nhuận kiếm được từ các dịch vụ xã hội đi kèm lâu dài thì quá là lãng phí!

GraperS

Xe đạp
Mà 1 dự án VinCity với mục tiêu là 1 thành phố Singapore thu nhỏ thì phải có rất nhiều người sinh sống thực sự trong đó. Khi đó nó mới phát triển thành 1 thành phố theo đúng nghĩa. Còn dựng lên với mục tiêu lợi ích trước mắt thì sẽ chẳng tồn tại được lâu. Chứ kiểu xây lên rồi toàn mua để không thì sẽ "vui" đó.

Zlonton

Xe tải
Sorry các cụ, Thread dài quá e ko theo dõi đc, cụ nào nắm đc thông tin cho e xin với:
* Cách cầu Vĩnh Tuy (cụ thể Times City) bao nhiêu các cụ nhỉ?
* Bao giờ họ bắt đầu bán biệt thự ah, giá khoảng bn/m2 ah?

Thanks các cụ

Justforfuntoo

Xe container
Ôi dào thu phí dv hơn chỗ khác thì quản lý cũng phải hơn là đương nhiên, có gì mà phải thần tượng vin nhỉ các cụ
thông tin của cụ fun rất có ích
Mấy sale sợ ảnh hưởng đến miếng cơm còn miếng cơm của người mua thì mặc kệ phải không
Em cũng chỉ cần thông tin em đưa ra có ích cho người mua là được
Còn các ông sale hùa nhau xông vào chửi em, lo cho nhà em mất giá thì em chỉ có =))
Phí dịch vụ thì chỗ em đang ở mọi người đang kêu cao mà chất lượng dịch vụ không tương xứng

badung68

Xe đạp
cụ mợ nào biết cụ thể bao giờ Vin ra hàng ko ạ ? (thread dài quá ạ)

Tuấn Vinhomes

Xe máy
Mà 1 dự án VinCity với mục tiêu là 1 thành phố Singapore thu nhỏ thì phải có rất nhiều người sinh sống thực sự trong đó. Khi đó nó mới phát triển thành 1 thành phố theo đúng nghĩa. Còn dựng lên với mục tiêu lợi ích trước mắt thì sẽ chẳng tồn tại được lâu. Chứ kiểu xây lên rồi toàn mua để không thì sẽ "vui" đó.
vâng dự án thành công là có hơn 70% ng về ở chứ ko phải bán được hết nhà mà. Chiến luwcoj truyền thông của vin rất tốt, nên e nghĩ sẽ có nhiều ng mua về ở thôi. vì giá ko cao như vinhomes.

VyKhanh

Xe tải
Ôi dào thu phí dv hơn chỗ khác thì quản lý cũng phải hơn là đương nhiên, có gì mà phải thần tượng vin nhỉ các cụ
thông tin của cụ fun rất có ích
Mấy sale sợ ảnh hưởng đến miếng cơm còn miếng cơm của người mua thì mặc kệ phải không
e cũng vậy, chẳng thần tượng ai bao giờ :))
Nhưng e đang nghĩ, mình cũng đang góp phần cho bài lên top mà cứ bị sale phản đối là sao nhỉ.

Tuấn Vinhomes

Xe máy
Sorry các cụ, Thread dài quá e ko theo dõi đc, cụ nào nắm đc thông tin cho e xin với:

Thanks các cụ
cầu VĨnh tuy dài 6km. từ Aeon mall đi đường cổ linh dọc về phía hải phòng thêm khoảng gần 6km nữa. nôm na là gần 12km bác ạ
biệt thự ra hàng tầm cuối năm nay, cụ thể thì chưa có thông báo chính thức bác ạ. còn giá thì nó là của Vinhomes, ko phải phân khúc Vincity, nên giá ko thể thấp như vincity được.

Justforfuntoo

Xe container
Nhưng e đang nghĩ, mình cũng đang góp phần cho bài lên top mà cứ bị sale phản đối là sao nhỉ.
Cứ phải tung hô, khen cật lực thì sale mới không phản đối ;)), sale khôn hết phần thiên hạ :))

Tuấn Vinhomes

Xe máy
e cũng đang góp cho lên top mà^^
mỗi 1 câu chuyện thôi mà nói vài trang thì lên ngay, hihi
mà e có phản đối bác đâu, e thấy e đang đồng quan điểm với bác đó chứ

Chỉnh sửa cuối:

Tuấn Vinhomes

Xe máy
Cứ phải tung hô, khen cật lực thì sale mới không phản đối ;)), sale khôn hết phần thiên hạ :))
các bác nói chuyện kiểu gì ý. 2 bên 2 ý kiến. phải tranh luận để có thêm thông tin, chứ thế bác cứ chê thì e phải chê theo bác à^^
mà e có khen mù quáng đâu, e cũng đã chửi ai đâu mà bác bảo sales chửi bác@@
như bác mới khôn chứ, ai khôn thì mới có nhiều tài sản, có nhà, có tiền đầu tư. e đang muốn khôn như bác đây này. cố gắng làm việc còn có của ăn của để, đổi nghề để đỡ bị khinh thường

Chỉnh sửa cuối:

Tuấn Vinhomes

Xe máy
Cụ nói cái này em hiểu. Vì để cố mua thì em nghĩ không ít người sẽ cố được nhưng để sống được ở VinCity chắc sẽ không sống nổi vì phí dịch vụ, giáo dục, y tế .... trong đó. Nên em mới khuyên các bác ở Vin suy xét tới lợi ích lâu dài mà làm vừa lòng 1 bộ phận không hề nhỏ người có nhu cầu sống ở VinCity thật sự. Vì nếu VinCity mà chỉ lo tới cái lợi ích bán được các căn hộ giá tốt mà bỏ qua lợi nhuận kiếm được từ các dịch vụ xã hội đi kèm lâu dài thì quá là lãng phí!
e nghĩ chắc sẽ có dịch vụ đi kèm đúng với giá của vincity, cho hợp với thu nhập của phân khúc này. hoặc họ phải làm gì đó để cho con em học hành tiện, ko bị xa quá. cái này phải ra chính thức mới biết được. chứ mua nhà vincity mà học vínchool hoặc khám vinmec thì đúng là ko hợp thật. lương chả đủ

Tuấn Vinhomes

Xe máy
Em ngại vì k có sợ tiền phí dịch vụ. Chứ mua thì đủ tiền mua. Mặc dù cũng chẳng phải thu nhập trung bình. Bác Vượng để chữ trung bình này thì nhiều người chỉ dám nhìn nếu giá trên 25
đúng là quan trọng ở giá bác ạ, chứ phí dịch vụ chắc của vincity cũng ko cao như vinhomes, vẫn thoải mái

Tuấn Vinhomes

Xe máy

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]

Thanks các cụ
Cách cầu VT 8km cụ ạ.
Biệt thự dự kiến cuối năm. Giá rổ em xin phép inbox cụ. Đợt này thanh tra tập đoàn gắt lắm. Đang không cho báo giá :((

choluoi

Xe hơi
Cách cầu VT 8km cụ ạ.
Biệt thự dự kiến cuối năm. Giá rổ em xin phép inbox cụ. Đợt này thanh tra tập đoàn gắt lắm. Đang không cho báo giá :((
Shophouse tầm bn cụ inb em xin nhá. Hợp lý là em xin đặt gạch múc 2 căn ạ. Cảm ơn cụ.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]

Thanks các cụ
Shophouse tầm bn cụ inb em xin nhá. Hợp lý là em xin đặt gạch múc 2 căn ạ. Cảm ơn cụ.
2 cụ check mật thư giúp em với ạ.

gialamduy

Xe tải
Vin gia lâm hãy nhìn kdt đặng xá đó. Rẻ 1 chút. Tuy xa nhưng vẫn đông kín người. Nếu đắt thì lại vắng tanh...

Trạng thái
Thớt đang đóng