Dự án Vincity Gia Lâm của Vingroup

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tuấn Vinhomes

Xe máy
Thì nó tốt tôi mới mua, tuy nhiên không phải là tuyệt vời, tốt 100% như sale nói
Cũng có tốt và có tồi
Sale toàn nói tốt nhưng không nói tồi
Tôi thì đã trải qua nên biết ưu nhược điểm, tôi cũng phải nói nhược điểm cho người đang định mua được biết
Câu nào tôi nói mà sai không? Cái tốt của nó thì quá nhiều người nói, quá nhiều bài ca ngợi rồi, nhưng cái tồi của nó có ai dám nói ra chưa? Hay nói ra thì bị xoá bài, bị dập trong trứng nước nên nhiều người không biết được
Sale thì cũng chỉ bán xong, ăn hoa hồng là hết, có ở bên trong không mà biết? Có cùng cư dân đi đấu tranh và được mời lên CA hay không? Hay biết cũng chả bao giờ nói cho người mua được biết?
Tôi dìm hàng chỗ nào?
thế nhược điểm của nó là cái gì bác?
nhược của nó có nhiều bằng các dự án khác ko?
bác thấy ai bán hàng mà đi nói những điểm liệt về sản phẩm của mình ko?
nó có ưu điểm, nó có nhược điểm, e sẽ so sánh để kh có muốn bỏ tiền ra để chấp nhận những cái đó ko.
đây cũng là diễn đàn để mọi người đưa ra các ý kiến, vấn đề trái chiều nhau. Nhưng bác đưa ra các dẫn chứng ko mang tính xây dựng mà chỉ toàn làm mang tính dìm hàng thôi. Bọn e làm sales, nhưng bọn e cũng ko lừa kh, e đang truyền đạt lại những hình ảnh mà CDT muốn kh thấy trong tưng lai. bác lại bảo sales toàn lùa gà vào chuồng. thế bác thấy những gì ở Times chỗ bác sống nó có khác nhiều với lời sales nói ko?
Đây cũng là miếng cơm của nghề bọn e, giờ bác làm ngề bác có ng vào toàn nói như bác nói ở đây xem bác cảm thấy thế nào?

Justforfuntoo

Xe container
thế nhược điểm của nó là cái gì bác?
nhược của nó có nhiều bằng các dự án khác ko?
bác thấy ai bán hàng mà đi nói những điểm liệt về sản phẩm của mình ko?
nó có ưu điểm, nó có nhược điểm, e sẽ so sánh để kh có muốn bỏ tiền ra để chấp nhận những cái đó ko.
đây cũng là diễn đàn để mọi người đưa ra các ý kiến, vấn đề trái chiều nhau. Nhưng bác đưa ra các dẫn chứng ko mang tính xây dựng mà chỉ toàn làm mang tính dìm hàng thôi. Bọn e làm sales, nhưng bọn e cũng ko lừa kh, e đang truyền đạt lại những hình ảnh mà CDT muốn kh thấy trong tưng lai. bác lại bảo sales toàn lùa gà vào chuồng. thế bác thấy những gì ở Times chỗ bác sống nó có khác nhiều với lời sales nói ko?
Đây cũng là miếng cơm của nghề bọn e, giờ bác làm ngề bác có ng vào toàn nói như bác nói ở đây xem bác cảm thấy thế nào?
Đây là diễn đàn chung, mọi người có quyền tự do ngôn luận chứ không phải sàn bán hàng của các bạn sale nhé!!!!!

Tuấn Vinhomes

Xe máy
Đây là diễn đàn chung, mọi người có quyền tự do ngôn luận chứ không phải sàn bán hàng của các bạn sale nhé!!!!!
e cấm bác nói đâu, e chả cấm ai nói cả. nhưng nói phải mang tính chất xây dựng. bác xem tính chất của bác là tính chất gì? nó ảnh hưởng trực tiếp đến thị trường, đến miếng cơm manh áo của người khác. Hà nội nếu ko có Vinhomes royal, vinhomes timescity, vincom bà triệu khởi động thành công liệu có chỗ cho hàng loạt các hẹ sinh thái khác đi kèm để phục vụ cho nhu cầu sống của bác hiện tại ko?
dự án nào chả có cái hay cái dở. nhưng dở ở đây vẫn được khắc phục, ko phải dở vứt đấy.

Tuấn Vinhomes

Xe máy
à mà e lưu ý với bác là thế này ạ. Diễn đàn là diễn đàn chung của tất cả mọi người, ai cũng có thể tự do ngôn luận. Nhưng threads này là threads của sales lập ra vừa để thảo luận, vừa để bán hàng đấy ạ. Bác cũng có thể lập ra 1 threads riêng mang sắc thái "bóc mẽ sự thật" chẳng hạn, ở đó e nghĩ sẽ phù hợp hơn với bác hơn là threads này đấy ạ!!!!!!!

Justforfuntoo

Xe container
e cấm bác nói đâu, e chả cấm ai nói cả. nhưng nói phải mang tính chất xây dựng. bác xem tính chất của bác là tính chất gì? nó ảnh hưởng trực tiếp đến thị trường, đến miếng cơm manh áo của người khác. Hà nội nếu ko có Vinhomes royal, vinhomes timescity, vincom bà triệu khởi động thành công liệu có chỗ cho hàng loạt các hẹ sinh thái khác đi kèm để phục vụ cho nhu cầu sống của bác hiện tại ko?
dự án nào chả có cái hay cái dở. nhưng dở ở đây vẫn được khắc phục, ko phải dở vứt đấy.
Tiếng nói của tôi có sức ảnh hưởng thế cơ à :)) =)).
Ảnh hưởng được đến miếng cơm manh áo của người khác cơ đấy, hài quá =))
Nó tốt thì ai cũng muốn mua, 1 người nói làm được gì :))
Tôi đang đứng về phía người mua, người mua mua được sp tương ứng với số tiền bỏ ra, và biết được ưu nhược điểm của sp mình định mua
Đầy đủ thông tin, tiền ở trong tay, tự ra quyết định, chứ không phải chỉ biết được thông tin 1 chiều như sale đã nói nhé ;)
Tôi đang xây dựng đấy chứ, ông cứ bán sp tốt với giá hợp lý thì không thiếu người mua đâu.

Justforfuntoo

Xe container
à mà e lưu ý với bác là thế này ạ. Diễn đàn là diễn đàn chung của tất cả mọi người, ai cũng có thể tự do ngôn luận. Nhưng threads này là threads của sales lập ra vừa để thảo luận, vừa để bán hàng đấy ạ. Bác cũng có thể lập ra 1 threads riêng mang sắc thái "bóc mẽ sự thật" chẳng hạn, ở đó e nghĩ sẽ phù hợp hơn với bác hơn là threads này đấy ạ!!!!!!!
Bài của chủ top
Xin hỏi các cụ em nghe nói Vingroup chuẩn bị làm dự án Vincity Gia Lâm trong năm 2017, em thấy dự án này cũng hay hay các cụ có biết thông tin về địa điểm xây dựng dự án này ở chỗ nào của huyện Gia Lâm ko ạ? Mời các cụ vào chém cho vui !!!
Thread này để cho sale bán hàng ạ?
Mod đi đâu rồi nhỉ? Qđ nào của forum cho phép sale vào box bđs để lập topic bán hàng thế????

Justforfuntoo

Xe container
Nghiêm cấm bán hàng nhé, đừng có mà vi phạm, cũng không phải là người lập ra cái topic này nên cũng đừng yêu cầu ai làm gì nhé

Tuấn Vinhomes

Xe máy
Bài của chủ top

Thread này để cho sale bán hàng ạ?
Mod đi đâu rồi nhỉ? Qđ nào của forum cho phép sale vào box bđs để lập topic bán hàng thế????
cái này chắc e nhầm thật. sr bác

Tuấn Vinhomes

Xe máy
Tiếng nói của tôi có sức ảnh hưởng thế cơ à :)) =)).
Ảnh hưởng được đến miếng cơm manh áo của người khác cơ đấy, hài quá =))
Nó tốt thì ai cũng muốn mua, 1 người nói làm được gì :))
Tôi đang đứng về phía người mua, người mua mua được sp tương ứng với số tiền bỏ ra, và biết được ưu nhược điểm của sp mình định mua
Đầy đủ thông tin, tiền ở trong tay, tự ra quyết định, chứ không phải chỉ biết được thông tin 1 chiều như sale đã nói nhé ;)
Tôi đang xây dựng đấy chứ, ông cứ bán sp tốt với giá hợp lý thì không thiếu người mua đâu.
dĩ nhiên ảnh hưởng rồi. bác nói ra thế ko ảnh hưởng mới lạ. Nhưng cơ bản là sales ko lừa dối kh, và e cũng ko bh lừa dối kh cả. e đã nói từ đầu là mạnh yếu hơn kém sẽ đều phải đưa ra, và kh thấy hợp lý sẽ bỏ tiền, chứ ko ai lùa gà vào chuồng cả. Bác đứng phía ng mua vậy bác nói xem dự án mạnh yếu thế nào để đúng, mang tính chất xây dựng chứ. từ lúc đọc các bình luận của bác đến nay ngoài so sánh đầu tư ra e thấy chả cái nào mang tính xây dựng cả, toàn mang tính chất dìm hàng

Tuấn Vinhomes

Xe máy
Nghiêm cấm bán hàng nhé, đừng có mà vi phạm, cũng không phải là người lập ra cái topic này nên cũng đừng yêu cầu ai làm gì nhé

theo quy định của diễn đàn thì e cũng ko có gì sai cả. miễn bình luận thêm nếu bác thấy có gì sai ở đây

Justforfuntoo

Xe container
dĩ nhiên ảnh hưởng rồi. bác nói ra thế ko ảnh hưởng mới lạ. Nhưng cơ bản là sales ko lừa dối kh, và e cũng ko bh lừa dối kh cả. e đã nói từ đầu là mạnh yếu hơn kém sẽ đều phải đưa ra, và kh thấy hợp lý sẽ bỏ tiền, chứ ko ai lùa gà vào chuồng cả. Bác đứng phía ng mua vậy bác nói xem dự án mạnh yếu thế nào để đúng, mang tính chất xây dựng chứ. từ lúc đọc các bình luận của bác đến nay ngoài so sánh đầu tư ra e thấy chả cái nào mang tính xây dựng cả, toàn mang tính chất dìm hàng
Ơ hay nhỉ, tôi bảo dự án này xa, không có ô tô thì qua cầu vất vả, tắc đường, dự án lớn nên thời gian hoàn thiện cũng không thể nhanh, giá trên dưới 20 cho cc thì xem xét mua được
Nhưng các ông sale thì cứ bảo không mua nhanh thì hết
Tôi nói sai cái gì mà bảo tôi dìm hàng?

Tuấn Vinhomes

Xe máy

Justforfuntoo

Xe container
e bảo e nhầm rồi, e xl bác rồi.
còn bác đăng ảnh quy định kia để nói e là e thấy e ko sai gì ở đây cả. được chưa bác?
Tôi đăng ảnh để chứng minh bác nói topic này để sale bán hàng là sai nhé, nên bác định bán hàng ở đây cũng là sai

Tuấn Vinhomes

Xe máy
Ơ hay nhỉ, tôi bảo dự án này xa, không có ô tô thì qua cầu vất vả, tắc đường, dự án lớn nên thời gian hoàn thiện cũng không thể nhanh, giá trên dưới 20 cho cc thì xem xét mua được
những điều bác nói ở trên thì bình thường, ai cũng thấy vậy rồi, cái đấy e ko nói.
còn mang tính chất ko xây dựng như: 70 tòa chung cư, 2500 căn biệt thự, đầy ý mà, ko phải mua, sau cắt lỗ đầy...thế ko ai mua thì ai cắt lỗ cho bác? mà ko ai mua thì đất eco của bác cũng sao lên giá nhanh được bằng khi lúc dân về ở đông? Vin về đâu thì quanh khu đó lên hẳn, điện đường trường trạm cũng lên. nếu ko ai mua xung quanh được thế ko bác? mất hết tính xây dựng.
còn kiểu vin quảng cáo khon vãi ra cá thứ: e nói thật mấy nơi làm được thế? chỗ nào làm mà chả là quảng cáo, sao chỗ khác ko làm? ko làm thì các bác cư dân ở đấy thấy chắc cũng bảo to thế này mà ko làm, mà làm cho các bác thì các bác bảo quảng cáo, bảo khôn. thế bác muốn ntn mới vừa lòng??
còn vài cái nữa nếu bác nói ra thì chỉ càng làm nơi bác ở bị xuống giá nhiều thôi.

gialamduy

Xe tải
Ơ hay nhỉ, tôi bảo dự án này xa, không có ô tô thì qua cầu vất vả, tắc đường, dự án lớn nên thời gian hoàn thiện cũng không thể nhanh, giá trên dưới 20 cho cc thì xem xét
mua được
Cụ nói chuẩn. Dự án này trên dưới 20 là hợp lí. Còn ông nào thổi giá thì giải tán đi. Nếu giá được như vậy tôi mua 2 căn...

Tuấn Vinhomes

Xe máy
Tôi đăng ảnh để chứng minh bác nói topic này để sale bán hàng là sai nhé, nên bác định bán hàng ở đây cũng là sai
định nghĩa về bán hàng thì nó chung chung lắm bác. ng ta cũng nói rõ là nơi đăng tin, giới thiệu các dự án đấy thôi. vậy e bảo là e đang giới thiệu, tư vấn đó, đúng quy định mà, e đâu có bán đâu.

Tuấn Vinhomes

Xe máy
Cụ nói chuẩn. Dự án này trên dưới 20 là hợp lí. Còn ông nào thổi giá thì giải tán đi. Nếu giá được như vậy tôi mua 2 căn...
về giá e ko bàn cãi với cá bác. vì nếu là 30 trở lên thì cũng cao thật. nhưng đã có giá chính thức đâu, với lại các bác xem nếu giá cao hay thấp thì các bác sẽ có gì, được gì, hơn kém so với chỗ khác, ngoài cái căn hộ của mình chứ. có phải giá đó là có mỗi cái căn hộ mình ở đâu cơ chứ, đúng ko bác
bọn e cũng là tư vấn thôi, e sao thổi được giá lên hay xuống. Nếu thị trường tót, giá nó sẽ lên. nếu cao nó sẽ hạ, quy luật rõ ràng.
còn e đoán thì ko có giá dưới 20 đâu bác. cụ thể thì e ko dám nói trước

VyKhanh

Xe tải
Em ở luôn trong tham pắc đây :)), chứ chả phải nghe ai nói
Về vụ xoá bài hay mời lên CA thì em là cư dân nên chứng kiến đầy. Muốn không bị xoá bài thì cũng phải có tip, tinh ý một tí sẽ nhận ra tip là gì :))
Hi, thì e nghe nói đẳng cấp quá cũng tò mò mà chẳng có lý do gì đi về phía đó để mở mang tầm mắt nên lại thôi :))
E thấy cụ phân tích rất hợp lý chứ cứ nghe sale nói thì toàn thông tin 1 chiều. May hồi e mua cc sale cũng khá có tâm :))
Mà tip thế nào thế cụ? E có biết đâu chứ, vừa nói hôm trước hôm sau xóa bài.

VyKhanh

Xe tải
Em cũng mới ở qua 3 khu chung cư, đắt hơn Time cũng có, rẻ hơn cũng có, đi thăm quan nhà bạn bè cô chú bác, ngủ lại thì tầm hơn chục, hiện tại em đang ở Time. Tạm thời Vin vẫn làm tốt hơn các chỗ khác với khoảng cách kha khá, và nếu thời gian tới mua nhà sẽ ưu tiên Vin đầu tiên.
Vâng chắc Vin quản lý tốt, chứ chất lượng công trình e thấy cũng ko phải là cao cấp lắm mà.

Trạng thái
Thớt đang đóng