Dự án Vincity Gia Lâm của Vingroup

Trạng thái
Thớt đang đóng

Justforfuntoo

Xe container
những điều bác nói ở trên thì bình thường, ai cũng thấy vậy rồi, cái đấy e ko nói.
còn mang tính chất ko xây dựng như: 70 tòa chung cư, 2500 căn biệt thự, đầy ý mà, ko phải mua, sau cắt lỗ đầy...thế ko ai mua thì ai cắt lỗ cho bác? mà ko ai mua thì đất eco của bác cũng sao lên giá nhanh được bằng khi lúc dân về ở đông? Vin về đâu thì quanh khu đó lên hẳn, điện đường trường trạm cũng lên. nếu ko ai mua xung quanh được thế ko bác? mất hết tính xây dựng.
còn kiểu vin quảng cáo khon vãi ra cá thứ: e nói thật mấy nơi làm được thế? chỗ nào làm mà chả là quảng cáo, sao chỗ khác ko làm? ko làm thì các bác cư dân ở đấy thấy chắc cũng bảo to thế này mà ko làm, mà làm cho các bác thì các bác bảo quảng cáo, bảo khôn. thế bác muốn ntn mới vừa lòng??
còn vài cái nữa nếu bác nói ra thì chỉ càng làm nơi bác ở bị xuống giá nhiều thôi.
Sale bảo không mua nhanh thì hết, tôi bảo 70 toà cc, 2800 căn lk, đầy ra, bán vài năm mới hết, vội gì. Dự án nào chả có cắt lỗ, nhất là da của V thì cắt lỗ đầy ra, tôi đang ở tôi lạ gì. Lúc mua thì sale bảo mua nhanh không hết, đến lúc nhờ bán thì bảo phải bán cắt lỗ, không thì khó lắm
Mấy cái tôi khen Vim khôn vãi ra thì làm gì mà dìm được hàng, ảnh hưởng được đến miếng cơm manh áo của người khác :)). Bác coi trọng tôi quá đấy =))
Tôi kể cho các cụ ở đây nghe để biết thêm thông tin thôi vì tôi là người thật việc thật và dám nói ra thôi ;))

VyKhanh

Xe tải
những điều bác nói ở trên thì bình thường, ai cũng thấy vậy rồi, cái đấy e ko nói.
còn mang tính chất ko xây dựng như: 70 tòa chung cư, 2500 căn biệt thự, đầy ý mà, ko phải mua, sau cắt lỗ đầy...thế ko ai mua thì ai cắt lỗ cho bác? mà ko ai mua thì đất eco của bác cũng sao lên giá nhanh được bằng khi lúc dân về ở đông? Vin về đâu thì quanh khu đó lên hẳn, điện đường trường trạm cũng lên. nếu ko ai mua xung quanh được thế ko bác? mất hết tính xây dựng.
còn kiểu vin quảng cáo khon vãi ra cá thứ: e nói thật mấy nơi làm được thế? chỗ nào làm mà chả là quảng cáo, sao chỗ khác ko làm? ko làm thì các bác cư dân ở đấy thấy chắc cũng bảo to thế này mà ko làm, mà làm cho các bác thì các bác bảo quảng cáo, bảo khôn. thế bác muốn ntn mới vừa lòng??
còn vài cái nữa nếu bác nói ra thì chỉ càng làm nơi bác ở bị xuống giá nhiều thôi.
E thấy cụ just nói chẳng sai gì, hóa ra ko nói ra vì sợ chỗ ở rớt giá ạ? Thế là cứ phải ngậm đắng nuốt cay mà sống sao?

Justforfuntoo

Xe container
Vâng chắc Vin quản lý tốt, chứ chất lượng công trình e thấy cũng ko phải là cao cấp lắm mà.
Chất lượng thì bị kêu ca trong các group cư dân nhiều cực luôn
Sàn nhà bị rộp, tủ wc thì nứt toác ra, nước thì thấm ra tường ra sàn mọc cả nấm, phòng wc thì mùi hôi
Quản lý thì cũng tạm được so với các khu khác, những gì họ muốn làm thì họ tỏ ra cầu thị, còn những gì họ không muốn, cư dân làm căng thì mời lên CA ngay lập tức
Nói chung phần lớn cư dân dễ tính, dễ chấp nhận nên vẫn hài lòng và khen
Nói chung Việt Nam mình cũng chả có ông nào hơn nên đành chấp nhận

Justforfuntoo

Xe container
E thấy cụ just nói chẳng sai gì, hóa ra ko nói ra vì sợ chỗ ở rớt giá ạ? Thế là cứ phải ngậm đắng nuốt cay mà sống sao?
Em thì có nhiều nhà ở hn, cũng chẳng muốn bán lỗ (có nói tốt nữa cũng chả bán lãi được), nên xác định để đấy, có rớt giá hay gì em cũng chả quan tâm
Chỉ có sale lo hộ em thôi :)) =))

Tuấn Vinhomes

Xe máy
e cũng ko bảo bác ý sai. mà nói với tâm lý đầy tính bực dọc và mỉa mai dìm hàng.
chất lượng xây thì đúng là có chỗ ko ổn, cái đấy thì cư dân cũng nói nhiều. nhưng mà dịch vụ và nhũng cái đi kèm với cái nhà mới là cái để giá nó cao hơn các dự án khác.
Vin đi đến đâu chỗ đó đều tốt lên, xung quanh hưởng lợi nhiều. chứ ai cũng ko mua thì làm sao bán đc times, làm sao bán đc royal, riverside....làm gì có hệ sinh thái tốt nếu ko bán đc nhà

Justforfuntoo

Xe container
e cũng ko bảo bác ý sai. mà nói với tâm lý đầy tính bực dọc và mỉa mai dìm hàng.
chất lượng xây thì đúng là có chỗ ko ổn, cái đấy thì cư dân cũng nói nhiều. nhưng mà dịch vụ và nhũng cái đi kèm với cái nhà mới là cái để giá nó cao hơn các dự án khác.
Vin đi đến đâu chỗ đó đều tốt lên, xung quanh hưởng lợi nhiều. chứ ai cũng ko mua thì làm sao bán đc times, làm sao bán đc royal, riverside....làm gì có hệ sinh thái tốt nếu ko bán đc nhà
Này, ông là sale nên ông quy chụp tôi bực dọc mỉa mai dìm hàng
Người định mua thì thấy tôi nói đúng, đồng ý với yk của tôi
Còn bản thân tôi, người viết ra mấy dòng đấy thì tôi đang trong trạng thái rất fun, chả có gì phải bực dọc cả nên ông đừng nhét chữ vào mồm tôi, bảo tôi bực dọc, tôi cười suốt mà :)) =))

VyKhanh

Xe tải
Sàn nhà bị rộp, tủ wc thì nứt toác ra, nước thì thấm ra tường ra sàn mọc cả nấm, phòng wc thì mùi hôi
Quản lý thì cũng tạm được so với các khu khác, những gì họ muốn làm thì họ tỏ ra cầu thị, còn những gì họ không muốn, cư dân làm căng thì mời lên CA ngay lập tức
Thì cũng là quản lý tốt rồi, đúng là ở VN mình chưa có ai hơn hẳn nên mọi người hay thần tượng hóa. Trước e nghe nói ống điều hòa là ống nhôm mà sợ quá.

nhaocvoi

Xe tải
Khu nào bị "Sàn nhà bị rộp, tủ wc thì nứt toác ra, nước thì thấm ra tường ra sàn mọc cả nấm, phòng wc thì mùi hôi" bác ơi? Chung cư hay liền kề?

VyKhanh

Xe tải
Cái đó cũng là do tâm lý chung thích được ở khu "đẳng cấp" thôi cụ, đồng thời cũng ít khu đô thị thành ra mn ít lựa chọn nữa. Bản thân e thì lại không thích chỗ xô bồ, đông đúc nên cũng ko cần ở chỗ nào quá nhiều tiện ích rồi hàng tháng giá dịch vụ lại cao ngút. Nên e tình nguyện ở chỗ giá ngang đó mà chất lượng xây dựng tốt hơn.

Justforfuntoo

Xe container
Khu nào bị "Sàn nhà bị rộp, tủ wc thì nứt toác ra, nước thì thấm ra tường ra sàn mọc cả nấm, phòng wc thì mùi hôi" bác ơi? Chung cư hay liền kề?
Cc bác ạ
Còn lk em đọc ở mấy topic trên này thì thấy các cụ chê thiết kế xấu, lk thường nhận thô

Tuấn Vinhomes

Xe máy
Này, ông là sale nên ông quy chụp tôi bực dọc mỉa mai dìm hàng
Người định mua thì thấy tôi nói đúng, đồng ý với yk của tôi
Còn bản thân tôi, người viết ra mấy dòng đấy thì tôi đang trong trạng thái rất fun, chả có gì phải bực dọc cả nên ông đừng nhét chữ vào mồm tôi, bảo tôi bực dọc, tôi cười suốt mà :)) =))
đọc là biết nhiều câu bác ko hài lòng về chất lượng, cảm thấy bực dọc. mỉa mai là từ cái viết về worlcup.
e nhét chữ vào bác bao giờ, bực dọc mỉa mai là e thấy bác như vậy ý. bác ở đó chất lượng hoặc một số thứ ko như bác mong muốn, thì chắc bác vui vì điều đó sao. e thấy vậy nên đoán bác bực, hehe

Justforfuntoo

Xe container
đọc là biết nhiều câu bác ko hài lòng về chất lượng, cảm thấy bực dọc. mỉa mai là từ cái viết về worlcup.
e nhét chữ vào bác bao giờ, bực dọc mỉa mai là e thấy bác như vậy ý. bác ở đó chất lượng hoặc một số thứ ko như bác mong muốn, thì chắc bác vui vì điều đó sao. e thấy vậy nên đoán bác bực, hehe
Thế lần sau viết là cảm nhận thấy thế chứ đừng viết khẳng định như đinh đóng cột là tôi bực dọc nhé :))
Viết cái gì thì cũng nên viết chặt chẽ 1 chút, đừng để người ta vặn ngược cho rồi phải xin lỗi ;))

Tuấn Vinhomes

Xe máy
Cái đó cũng là do tâm lý chung thích được ở khu "đẳng cấp" thôi cụ, đồng thời cũng ít khu đô thị thành ra mn ít lựa chọn nữa. Bản thân e thì lại không thích chỗ xô bồ, đông đúc nên cũng ko cần ở chỗ nào quá nhiều tiện ích rồi hàng tháng giá dịch vụ lại cao ngút. Nên e tình nguyện ở chỗ giá ngang đó mà chất lượng xây dựng tốt hơn.
vâng thì nhu cầu của mỗi người mà bác. có ng thích có ng ko thích, ng thấy phù hợp, ko thì ko. Nên ai thấy hợp lý thì họ về ở rất thoải mái, và chấp nhận. còn hỏng đâu sửa đó thôi, ko tránh khỏi.
ai ko thích thì ko lựa chọn. còn nếu chọn xong mới phát sinh vấn đề và họ ko hài lòng với cách giải quyết của ban quản lý thì họ sẽ ko ưa thôi mà.
vì nhiều bộ máy quá nên ko phải lúc nào cũng quản lý tốt. e thấy họ vẫn thay nhân viên suốt vì ko đáp ứng yêu cầu công việc đó. khâu nào lỗi mà ko giải quyết đc cho kh thì sẽ bị out ngay

Tuấn Vinhomes

Xe máy
Thế lần sau viết là cảm nhận thấy thế chứ đừng viết khẳng định như đinh đóng cột là tôi bực dọc nhé :))
Viết cái gì thì cũng nên viết chặt chẽ 1 chút, đừng để người ta vặn ngược cho rồi phải xin lỗi ;))
e chỉ xl vì e nhầm toffic này thôi. đấy vì lỗi thật nên e xl bác. còn quan điểm của chúng ta vẫn đang là khác nhau. cách bác hay em đang nghĩ từ đối phương cũng thế. cái đấy làm gì phải lỗi đâu.
nhưng dù sao trong cùng 1 chủ đề thì đúng là phải có nhiều ý kiến, vậy mới khách quan được.

GraperS

Xe đạp
mỗi ngành mỗi ngề đều là để kiếm sống mà bác. e làm sales e sẽ móng kiếm được từ việc sales, bác làm việc khác cũng sẽ mong kiếm được từ chính việc của bác.
Em làm tốt công việc của e ắt sẽ kéo theo việc khác tốt cùng. E bán được nhiều, nhiều sales khác bán được nhiều, có nghĩa là thị trường cũng chấp nhận để mua được nhiều, vậy ko phải tốt hơn là sẽ ko có ai mua sao đúng ko bác.
Nhiều bạn sales thì đúng như bác nói, họ chỉ bán xong là xong, vì thật ra hỗ trợ kh xong thì cũng hết nhiệm vụ công việc. còn sau này họ cũng ko thuộc ban quản lý hay CDT để can thiệp được vào chất lượng dự án, cá nhân e cũng vậy, nhưng nếu kh của mình tư vấn mà ko thấy an tâm khi ở trên sản phẩm mà mình tư vấn thì e cũng thấy bất an chứ, đâu sống thoải mái được đâu. Rất may là e chưa bị trường hợp nào như thế.
E bán hàng của Vin, ngày ngày làm việc trong Vin, hít thở và cảm nhận cuộc sống của cư dân nhiều dự án nên e cam thấy yêu cuộc sống ở nơi đây, yêu các dự án. Vì thế mà e cảm thấy nó rất Hot, rất đáng sống, chứ không phải thấy nhà chất lượng kém mà e cứ cố bảo nó HOT, nó tốt để bán đâu bác ạ. Không phải ai cũng như ai, nghề sales cũng thế.
Em cũng không đánh đồng tất cả. Nhiều người sale rất tốt là đằng khác. Ý em nói ở đây là những người họ không quá trung thực về thông tin thôi.
Còn cụ thì em nghĩ cụ là 1 người cmt em đọc thấy ổn hơn cả.
Thân ái gửi tới cụ!

Tuấn Vinhomes

Xe máy
chung cư bị nhiều hơn, vì số lượng đồ là quá nhiều nên ko tránh khỏi có đồ lỗi, hỏng.
còn biệt thự hoàn thiện thì ko nhiều lỗi, chỉ mỗi sàn gỗ công nghiệp có chỗ phồng thôi bác ạ. yêu cầu ban quản lý sửa lại lúc nhận bàn giao nhà là đc.

Tuấn Vinhomes

Xe máy
Em cũng không đánh đồng tất cả. Nhiều người sale rất tốt là đằng khác. Ý em nói ở đây là những người họ không quá trung thực về thông tin thôi.
Còn cụ thì em nghĩ cụ là 1 người cmt em đọc thấy ổn hơn cả.
Thân ái gửi tới cụ!
hi hi, e cảm ơn bác. a e mà ngồi nói chuyện chém gió 1 2 câu lại là bình thường, chả có gì, chứ ở trên đây dùng ngôn ngữ viết nó cứ hay tóe ra nhiều nghĩa, có khi toàn hiểu nhầm ý nhau bác ạ.

GraperS

Xe đạp
Em nói thật với các cụ mỗi dự án trước khi ra công chúng được báo chí đánh bóng hơi nhiều!
Từ các dự án chung cư thu nhập thấp mà giá tính ra thu nhập như gia đình em cũng phải ngước nhìn. Tính ra mình chắc phải xuống mức cận nghèo theo chuẩn mới của các dự án chung cư.
Giờ tới VinCity thì anh Vượng kêu giành cho các gia đình có thu nhập TB cao. Có chữ TRUNG BÌNH để đánh lừa người nghe các cụ ạ! Chứ giá kia thì anh ấy bảo luôn là giành cho gia đình thu nhập cao luôn đi. Còn những gia đình mà có bố mẹ có miếng để lại cho con cháu thì em không nói. Với các gia đình đi kiếm tiền từ 2 bàn tay trắng của mình thì đó là vấn đề rất lớn rồi.

Tuấn Vinhomes

Xe máy
Em nói thật với các cụ mỗi dự án trước khi ra công chúng được báo chí đánh bóng hơi nhiều!
Từ các dự án chung cư thu nhập thấp mà giá tính ra thu nhập như gia đình em cũng phải ngước nhìn. Tính ra mình chắc phải xuống mức cận nghèo theo chuẩn mới của các dự án chung cư.
Giờ tới VinCity thì anh Vượng kêu giành cho các gia đình có thu nhập TB cao. Có chữ TRUNG BÌNH để đánh lừa người nghe các cụ ạ! Chứ giá kia thì anh ấy bảo luôn là giành cho gia đình thu nhập cao luôn đi. Còn những gia đình mà có bố mẹ có miếng để lại cho con cháu thì em không nói. Với các gia đình đi kiếm tiền từ 2 bàn tay trắng của mình thì đó là vấn đề rất lớn rồi.
vâng lương 2vc phải kiếm ổn định, tốt, gọi là cao đi thì mới được. thì nó theo nhu cầu của kh mà. chứ ai tài chính ko đủ thì có thích cũng khó. Sản phẩm này là ko cao so với vinhomes, chứ ko phải nhà gía rẻ bác ạ, nên theo thông tin ban đầu thì nhiều ng đang bị bất ngờ.

Sctooters

Xe đạp
Em ngại vì k có sợ tiền phí dịch vụ. Chứ mua thì đủ tiền mua. Mặc dù cũng chẳng phải thu nhập trung bình. Bác Vượng để chữ trung bình này thì nhiều người chỉ dám nhìn nếu giá trên 25

Trạng thái
Thớt đang đóng