Dự án Vincity Gia Lâm của Vingroup

Trạng thái
Thớt đang đóng

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
tẩy chay ko mua lúc nó lên thì lại tiếc . Mà le te mua lúc hạ thì cũng tiếc . Ai mà đoán được mới là giỏi
khả năng cao là sẽ tiếc vì k mua thôi mợ ạ. riêng em thôi cũng đã rất nhiều khách hàng sốt ruột chờ dự án này r, chưa kể còn bao nhiêu sale khác nữa

nhaocvoi

Xe tải
Theo em thấy thì do Vin xây dựng thương hiệu quá tốt nên giá của Vin sẽ gồm cả giá trị thương hiệu của Vin. Nhưng nếu dự án VinCity mà giá cao như các bác sale dự báo thì em nghĩ Vin làm vậy đang tự làm khó chính mình. Em có thể phân tích đơn giản cho các cụ xem.
Đầu tiên là vị trí của VinCity Gia Lâm. Vị trí này nói thẳng ra là xa nếu làm việc tại nội thành. Và với giá đó thì người mua để ở sẽ xem xét kỹ hơn vì họ có thể nghĩ tới vấn đề đi lại với cùng số tiền đó họ có thể mua được chung cư với diện tích tương đương mà đi lại gần chỗ làm hơn.
Thứ 2 là những người có gia đình con cái khi cố mua được chung cư hay biệt thự ở Vin thì lại lo các vấn đề khác đó là dịch vụ giáo dục, y tế.... Em đơn cử như việc học hành của con cái. Nếu theo hệ thống giáo dục của Vin thì nhà có thu nhập TB cao có khi méo mặt. Mà ở đó thì xung quanh trường học công lập hay dân lập... sẽ chưa chắc đủ chỗ cho 1 đô thị như VinCity mở ra ngay được.
Thứ 3 là nếu VinCity vẫn để giá cao như vậy thì sẽ mất 1 lượng lớn khách hàng có nhu cầu cao muốn mua ở Vin. Và lượng KH đó sẽ là nguồn thu dịch vụ liên tục của Vin sau này.
Kết lại: Giá đầu vào của Vin nên hợp lý hơn thì sẽ có lượng lớn KH bỏ qua các vấn đề trên để mua và ở VinCity. Và từ đó Vin cũng có nguồn thu dịch vụ từ KH để bù đắp lại việc giá đầu vào đó.
Em chỉ mong các bạn có quyền quyết định của VIN đọc được comment này của bác, hi hi. Em thì định mua các liền kề để giữ tiền và nghỉ cuối tuần (chứ không định ra tận đây ở vì em đang làm tận phía Tây HN), nhưng nếu giá không hợp lý thì em cũng quyết Ecopark hoặc đợi dự án khác hợp lý hơn.

GraperS

Xe đạp
Cụ này cũng tâm huyết mua nhà của Vin như rất rất nhiều người khác. Hi vọng anh Vượng và những người bạn bán nhà giá rẻ thui cho dân chúng được nhờ. Và biết ơn anh mang 1 điều tuyệt vời cho Gia Lâm. Và thực hiện mong muốn của Tp và chính phủ muốn dãn dân trung tâm Tp và mang lại cuộc sống mới cho người dân. Anh mang 5 triệu đô cho người dân xem bóng đá thì anh sẽ lại làm điều tuyệt vời với hà nội và vin gia lâm..
Cảm ơn cụ!
Em nói thật những người có nhu cầu thật sẽ chả như mấy cụ ở trên cmt. Họ toàn muốn tăng độ HOT và tăng giá cao nhất có thể của VinCity nhằm mang lại lợi cho mình. Vì căn bản họ không sống ở đó nên sẽ không quá quan tâm sau này khách hàng ở sẽ ra sao. Vì khách hàng là miếng bánh ngon lành cho họ kiếm sống mà. Hi vọng nếu có cụ nào có nhu cầu thật nên tỉnh táo xem xét nhé!

Justforfuntoo

Xe container
tẩy chay ko mua lúc nó lên thì lại tiếc . Mà le te mua lúc hạ thì cũng tiếc . Ai mà đoán được mới là giỏi
Ôi xời, 70 toà cc với 2800 căn btlk cơ mà. Chờ đến lúc nhận nhà vẫn có người bán cắt lỗ, lo gì
Không mua dự án này thì mua dự án khác, của cđt khác, rẻ hơn còn có thể trung tâm hơn như ở hà đông gần mỹ đình, hoặc thành phố thông minh do Nhật xây dựng ở đông anh. Nhật thì có tiếng hơn cả Vin rồi
Đừng bị sale lùa gà vào chuồng, đến khi ở cũng không được mà bán cũng không xong các cụ ạ
;))

GraperS

Xe đạp
Em chỉ mong các bạn có quyền quyết định của VIN đọc được comment này của bác, hi hi. Em thì định mua các liền kề để giữ tiền và nghỉ cuối tuần (chứ không định ra tận đây ở vì em đang làm tận phía Tây HN), nhưng nếu giá không hợp lý thì em cũng quyết Ecopark hoặc đợi dự án khác hợp lý hơn.
Em nghĩ tiền mình làm ra là mồ hôi nước mắt nên tỉnh táo trước dư luận cụ à! Em nói thật là em cũng muốn mua 1 căn chung cư để ở. Nhưng giá tầm đó thì em coi như bỏ qua dự án VinCity này.

Justforfuntoo

Xe container
Mợ muốn giữ tiền và về ở cuối tuần thì em thấy ecopark vẫn hơn, park cơ mà, không phải city

Justforfuntoo

Xe container
Cụ này cũng tâm huyết mua nhà của Vin như rất rất nhiều người khác. Hi vọng anh Vượng và những người bạn bán nhà giá rẻ thui cho dân chúng được nhờ. Và biết ơn anh mang 1 điều tuyệt vời cho Gia Lâm. Và thực hiện mong muốn của Tp và chính phủ muốn dãn dân trung tâm Tp và mang lại cuộc sống mới cho người dân. Anh mang 5 triệu đô cho người dân xem bóng đá thì anh sẽ lại làm điều tuyệt vời với hà nội và vin gia lâm..
Nhìn chung người mua thực sự thì muốn mua được giá tốt
Sale thì muốn lùa được gà với giá cao vì được ăn 2-5% giá trị của sp bán ra, nên giá càng cao thì sale ăn càng dầy ;))

thanh040506

Xe trâu
Vin mỗi lần thông báo tăng giá là 2%, thực tế tăng có 0.5 0.7%. Còn mức chiết khấu từ đầu dự án đến cuối dự án vẫn thế thì lừa gì hả cụ. Mua lúc đầu giá chưa tăng mà nhận chiết khấu như vậy thì có ai kêu lừa đâu :)) Người ta không hiểu bản chất thì lại bảo vin lừa, mang tiếng lắm cụ ạ. Mà Harmony hay đa phần dự án của vin cũng chả có chính sách nào chiết khấu 5 6% vào giá cả. Cụ sale nào chào ck % vào giá thì cứ cẩn thận :)) Chiết khấu dòng tiền, mua sớm thì số ngày thanh toán sớm nhiều thì được ck nhiều.
Mà đa phần khách hàng đều chọn gói vay cả cụ ơi. Ít khách nộp 1 cục lắm.
E cũng tuyền vay nên k rành món ck lắm.

Anhvinhomes

Đi bộ
Giá nhà là Bác Vượng và cộng sự của Bác ấy đưa ra bác ợ. Anh em bán nhà không có được quyết định giá đâu ạ =)). Cơ mà chung cư vincity gia lâm có khả năng sắp mở bán rồi bác ợ. Còn biệt thự Vincity Gia Lâm thì chưa có thông tin gì đâu. Các bác hóng biệt thự thì chắc đợi thời gian nữa. Chung cư thì cần nhanh ngay và luôn :)

Chỉnh sửa cuối:

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Mua cụ ơi. 1$ /1 mã cụ nhé.
Thế cụ thuộc top đại gia OF rồi :))
Không liên quan nhưng anh V cũng tâm lý ghê các cụ nhỉ. Trước thì căng rạp cho dân xem bóng, giờ thì tổ chức khám miễn phí.
Thế mà nhiều người vẫn cứ chê này nọ các kiểu.

Justforfuntoo

Xe container
Vin cũng khôn vãi ra, căng rạp cho dân xem bóng đá, mất ít tiền thuê bàn ghế, vinpro tài trợ loa đài, tranh thủ quảng cáo. Tốn ít tiền nhưbg được hàng nghìn người post khen trên fb, khoe với bạn bè, thành ra vin được quảng cáo miễn phí. Mà ở Việt Nam, quảng cáo truyền miệng là cách quảng cáo tốt nhất, tự dưng tiết kiệm được bao nhiêu tiền quảng cáo. Quá khôn luôn.
Vim thì cũng được đấy nếu thực sự có tâm, không mời cư dân, phụ huynh hs lên CA, lợi dụng xh đỏ để doạ dân đen, xoá sạch tất cả các bài báo bất lợi về mình, mua hết truyền thông, nên các cụ không ở trong chăn không biết chăn có rận đâu. Kể ra cả ngày cũng không hết chuyện mà người ngoài không biết, sale thì càng không bao giờ nói ra :))
Tuy nhiên Vim cũng là tốt nhất trong những thằng tồi, có tiền cũng chả biết tiêu vào đâu

VyKhanh

Xe tải
Vin cũng khôn vãi ra, căng rạp cho dân xem bóng đá, mất ít tiền thuê bàn ghế, vinpro tài trợ loa đài, tranh thủ quảng cáo. Tốn ít tiền nhưbg được hàng nghìn người post khen trên fb, khoe với bạn bè, thành ra vin được quảng cáo miễn phí. Mà ở Việt Nam, quảng cáo truyền miệng là cách quảng cáo tốt nhất, tự dưng tiết kiệm được bao nhiêu tiền quảng cáo. Quá khôn luôn.
Vim thì cũng được đấy nếu thực sự có tâm, không mời cư dân, phụ huynh hs lên CA, lợi dụng xh đỏ để doạ dân đen, xoá sạch tất cả các bài báo bất lợi về mình, mua hết truyền thông, nên các cụ không ở trong chăn không biết chăn có rận đâu. Kể ra cả ngày cũng không hết chuyện mà người ngoài không biết, sale thì càng không bao giờ nói ra :))
Tuy nhiên Vim cũng là tốt nhất trong những thằng tồi, có tiền cũng chả biết tiêu vào đâu
Cụ cũng ở Vin mà chê vậy thì lại bị ghét đấy :)
E đùa thôi nhưng sao cụ biết V là tốt nhất (trong những thằng tồi) vậy ạ? E ko hiểu nhiều nhưng thường chẳng có gì có thể tuyệt đối vậy cả.

Justforfuntoo

Xe container
Cụ cũng ở Vin mà chê vậy thì lại bị ghét đấy :)
E đùa thôi nhưng sao cụ biết V là tốt nhất (trong những thằng tồi) vậy ạ? E ko hiểu nhiều nhưng thường chẳng có gì có thể tuyệt đối vậy cả.
Tốt nhất trong những thằng tồi nghĩa là vẫn thuộc dạng tồi nhưng ít tồi nhất :))
Chứ không phải tốt nhất trong những thằng tốt :)), thế nên không phải là tuyệt đối, được cái loè giỏi
Em ở trong chăn mới biết chăn có rận chứ, nói đúng sự thật chứ không chê nhé, chê là người ta tốt mà mình nói không tốt, đấy mới là chê ;)

Chỉnh sửa cuối:

hoami

Xe tăng
Những người khu phía đông là những người nào ạ :)).
Là những người giống như dân Thanh Hoá, Hà Tĩnh:
- Nhà đã có rộng rãi
- Tiền không có nhiều, lại phải chui vào kđt để mất tiền phí dịch vụ hàng tháng, thì vẫn ở nhà đang ở xong dùng ké tiện ích của Vin cho sướng
- Người xung quanh dùng ké thoải mái nhé, Times, park chỉ bằng 1 phần của vincity mà vẫn mở rộng cho người ngoài dùng ké kìa :)). Có làm tí hành rào sân của park nhưng thấp tí, vẫn vào thoải mái, còn của times thì khỏi bàn, dân mua sắm ở tttm vẫn chơi chùa thường xuyên
- Vin luôn thích làm kđt mở để dân ngoài vào xài chùa tiện ích của cư dân vì những người này sẽ quảng cáo miễn phí cho vin và là khách hàng tuơng lại của Vin

Nói túm lại Vincity 500ha, ecopark cũng 500ha ngay kế cận mà bán 10 năm nay chưa xong, còn mấy chục cc chưa xây hết. Bđs và ck đang dắt tay nhau đi xuống nên cụ nào muốn mua thì cứ từ từ, tiền mặt là vua. Đừng có vội vàng xông vào không lại ăn quả đắng như Vin thăng long thôi, dù Vin thăng long giá quá rẻ, có hơn 5 tỷ 1 căn đã bao gồm thô. Mua sớm bị đắt hơn mua sau những 1 tỷ, khóc ra tiếng mán!
Ngoài ra thì đi vào nội đô qua cầu long biên và cầu Vĩnh tuy thường xuyên tắc thì cũng nên cân nhắc
Cụ có mối nào bán Vin Thăng Long cắt lỗ ko báo em, em sớt toàn cao là sao nhỉ? Biết là xa rồi nhưng em đang tính cho các cụ về đó, giá rẻ là em quan tâm dù biết nó ko đồng bộ đc như xây từ đầu.

tieudaovnt

Xe tăng
Hôm trước hỏi toàn giá chênh với căn xấu, chả hiểu bán cắt lỗ ở đâu. Chắc căn xấu, bốt điện mới cắt lỗ sao đó.

Trạng thái
Thớt đang đóng