[Funland] Dự án Louis City

Website
dennhatnam.com

Vinvision

Xe điện
Các cụ cứ bình tĩnh đi. Theo em nghĩ chả sao cả. Ai mua mà có hợp đòng và xây nhà rồi thì cứ yên tâm. Chứ thanh tra thì thánh chứ, mình mua có căn cứ đứng phát luật , còn sai trái hay không là giữa ông tp và cđt phải trụi tránh nhiệm với nhau.
Vơi lại DA này toàn nguời mua ở thì chả lo gì cả. Cái đang lo là mấy ông luớt sóng thôi

fine_thanks

Xe điện
Các cụ cứ bình tĩnh đi. Theo em nghĩ chả sao cả. Ai mua mà có hợp đòng và xây nhà rồi thì cứ yên tâm. Chứ thanh tra thì thánh chứ, mình mua có căn cứ đứng phát luật , còn sai trái hay không là giữa ông tp và cđt phải trụi tránh nhiệm với nhau.
Vơi lại DA này toàn nguời mua ở thì chả lo gì cả. Cái đang lo là mấy ông luớt sóng thôi
Chả biết như nào đâu cụ ơi, nói qua qua thì ông này đc giao có 10ha và nó rao bán quy mô 30ha. Ông nào mua phải chỗ đất nó k đc giao, nó thu hồi thì mất trắng. Trông chờ j vào kiện tụng, còn chờ đấy mà cdt nó đền bù cho. Nhà nước họ lo cho nhà nước chứ lo gì cho dân.

toisethang

[Tịch thu bằng lái]
nếu thế này thì kiện ai hả bác
https://baomoi.com/da-nang-se-thu-hoi-dinh-chinh-cac-so-do-cap-sai-thoi-han-su-dung-doi-voi-dat-san-xuat-kinh-doanh/c/23712819.epi

samvn2015

Xe máy
Chả biết như nào đâu cụ ơi, nói qua qua thì ông này đc giao có 10ha và nó rao bán quy mô 30ha. Ông nào mua phải chỗ đất nó k đc giao, nó thu hồi thì mất trắng. Trông chờ j vào kiện tụng, còn chờ đấy mà cdt nó đền bù cho. Nhà nước họ lo cho nhà nước chứ lo gì cho dân.
Nếu cụ biết thì thưa thớt, không biết thì dựa cột mà nghe. Đọc cụ phán bậy như vậy tôi biết chắc chắn cụ chưa mua nhà dự án này, trong hợp đồng của CĐT ký với người mua thể hiện rõ là số thửa số lô trên diện tích được giao 14,5 ha, còn tổng thể cả dự án tây nam đường 70 là 30 ha. Họ đang triển khai theo nguyên tắc giao đất là làm BT xong đến đâu thì được giao đến đấy để thi công khu đô thị mới này.

Theo tôi thì cụ không nên tung những tin như này gây hoang mang cho những người đã mua nhà ở đây

toisethang

[Tịch thu bằng lái]

làm bt bên long biên có 9ha lên h đc phát tận 30 ha, hợp đồng với công văn mỗi lần 1 kiểu h còn tin chủ đầu tư nữa thì để e bảo anh lã ghi vào 35 ha lấy luôn cả đất xen kẹt sau dự án đang làm cái công viên vào làm louis city luôn

mà dự án louis city đc làm trước khi làm bt bên long biên :)

Chỉnh sửa cuối:

samvn2015

Xe máy
Linh cẩu,... Theo đặc điểm khoa học: Linh cẩu chuyên dựa vào các động vật săn mồi khác như hổ, báo, sư tử,... lẽo đẽo theo sau các con vật hùng mạnh này rồi ăn ké, ăn thừa, và thậm chí dùng nhiều cách tinh ranh và quỷ quyệt mà cướp lấy thức ăn... ;));));))

Em bé,... truyện một Em bé:
Xưa chưa phải là xưa, cách nay vài năm, ở một vùng đất giàu có trù phú, có gia đình ông bà chủ nọ được hội đồng thủ phủ giàu nhất vùng kia chỉ định giao cho cày cuốc cái bê tê trên hồ đầm lầy,... sau 1-2 mùa xuân,... nhờ chịu thương chịu khó... mà hội đồng thủ phủ hết mực chăm lo hả cưới về vùng mỗ đại, rồi mùa xuân năm sau ông bà chủ nọ đã sinh hạ được 1 Em bé là 1 nàng công chúa dáng cao da trắng xinh đẹp diệu kỳ, được đặt tên dòng dõi của 1 nhà vua vĩ đại của nước Pháp văn minh,... Em bé được ông bà chủ nọ và hội đồng thủ phủ kia hết mực cưng chiều, yêu thương chăm bẵm bằng các vụ mùa chỉ định bội thu trên các cánh đồng bê tê và vun đắp dựng xây cho Em bé, rồi chỉ 1-2 mùa xuân qua đi Em bé đã lớn nhanh như thổi,... và hứa hẹn ngày càng xinh đẹp, nổi tiếng, vĩ đại diệu kỳ,... Và cũng từ đó, ông bà chủ khi gả cưới thì cũng đương nhiên yêu cầu lễ vật thách cưới hỏi xin phải xứng tầm, môn đăng hộ đối cho xứng với nàng công chúa xinh đẹp diệu kỳ. Tuy không rầm rộ tuyển chồng nhưng già trẻ gái trai khắp vùng cũng biết và nô nức dò hỏi đem lễ vật đến cầu hôn xin cưới làm vợ, sắm làm em chơi,...

Rồi thấm thoắt, nhị kỳ, xuân qua hạ tới, gặp mùa hạ năm sinh nhật thứ 3 của Em bé, gặp thời triều đình nổi phong trào rà soát những cánh đồng bê tê màu mỡ, hậu kiểm các kết quả các mối tình giữa các ông bà chủ với các thủ phủ dưới quyền,... trong bối cảnh tài nguyên đất đai khan hiếm, luật lệ lỏng lẻo, lươn trạch lên ngôi,... trong đó vô tình hay hữu ý có trát chỉ định với Em bé xinh đẹp, nổi tiếng diệu kỳ nọ,... sẽ được triều đình quan tâm săn sóc.

Kể từ đó, Em bé xinh đẹp diệu kỳ đã nổi tiếng thì vẫn càng nổi tiếng hơn,... và rồi trai tráng khắp vùng lại nô nức dò hỏi, kháo nhau về tương lai về độ xinh đẹp diệu kỳ của một nàng công chúa huyền diệu,.... nhiều trai tráng đã yêu được nàng ghi danh thì tương tư, thổn thức, hạnh phúc vui vầy,... trai tráng có ý định tham gia cống nạp lễ vật cưới nàng thì tiếp tục thập thò, nghe ngóng lễ vật thách cưới,... để săn để đón nàng cho thỏa nỗi mê say,...

Rảnh rỗi sinh nông nổi, tản mạn chiều hè mát mẻ, Đến thượng đế cũng phải cười: linh cẩu, em bé, công chúa, hổ, báo, cáo, chồn,... who is who,... 8->8->8->

P/S: Hỡi các trai tráng khắp vùng, nếu đã thầm yêu trộm nhớ nàng công chúa xinh đẹp thì đừng cầm đèn chạy trước ô tô, đừng lên thô tục mà rẻ rúng nàng,... hãy chăm chỉ lao động cày cuốc,... xem xét lễ vật trong túi đã đủ và đủ tâm nguyện tinh thần để cưới nàng chưa thôi nhé.
Chuyện của cụ hay và vui quá ;))
Cheer cụ 1 ly :))

fine_thanks

Xe điện
Nếu cụ biết thì thưa thớt, không biết thì dựa cột mà nghe. Đọc cụ phán bậy như vậy tôi biết chắc chắn cụ chưa mua nhà dự án này, trong hợp đồng của CĐT ký với người mua thể hiện rõ là số thửa số lô trên diện tích được giao 14,5 ha, còn tổng thể cả dự án tây nam đường 70 là 30 ha. Họ đang triển khai theo nguyên tắc giao đất là làm BT xong đến đâu thì được giao đến đấy để thi công khu đô thị mới này.

Theo tôi thì cụ không nên tung những tin như này gây hoang mang cho những người đã mua nhà ở đây

Nơi đây là nơi bày tỏ quan điểm nên tôi có quyền bày tỏ quan điểm suy nghĩ của mình, tôi ghi rõ khi này tỏ quan điểm là nghe qua qua. Còn khả năng của tôi đưa ra hoàn toàn có thể xảy ra chứ. Nếu chủ đầu tư có tâm và làm đúng cam kết thì tốt, ng mua được nhờ. Nhưng ở VN thì chả có nguyên tắc nào cả: như dự án mương Phan kế bính ầm ầm trên mạng đây, nhiều nhà đầu tư chót đầu tư mở nhà hàng, quán, siêu thị trên dự án đó đang có nguy cơ mất trắng dù rằng đối tác cho họ thuê đất có đầy đủ giấy phép nọ kia. Nhưng giờ bung bét ra thì toàn giấy phép sai, chính quyền phủi tay, sẽ có vài đồng chỉ bị kỉ luật nhưng nhà đầu tư thì sẽ mất trắng.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Có cụ nào kiểm tra, kiểm định được rằng các căn LK, BT Louis đã bán chỉ nằm trên phần đất đã được thành phố Hà Nội giao (13,83ha hay 14,5ha) không ạ ???

Sao cháu nhìn cái phần chào bán này (mắt thường và ước đoán theo tỷ lệ) có vẻ nó lớn hơn 50% diện tích khu đô thị Tây nam đường 70 (30,5ha) ý nhỉ.

Cảm nhận của các cụ thế nào, nghiêm túc nhé chứ xin đừng chém ạ!

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đây mời các cụ xem thử 13,8-14,5ha/30,5ha:

toisethang

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy dự án này là có thật; thông tin các sale chào bán là có và cũng có một số đã giao dịch. Nhưng em thấy cái cách mua bán hiện nay hết sức vớ vẩn, y như buôn bán hàng quốc cấm :)
Dự án này như kiểu hàng quốc cấm ấy nhỉ, chả thấy thông tin gì
Em mới hóng được thằng CĐT này nó cứ ảo thế nào ấy, mà nó bán cũng rất nhiều cho thứ cấp rồi. Bản thân NĐT thứ cấp nó cũng bán sang tay cho thằng thứ cấp khác, người tiêu dùng mua chắc đến cầu thứ 3 thứ 4 vì vậy nên thông tin rất mù mịt. Cuối 2015 các sale em hỏi bảo đầu 2016 mở bán rồi lại nói quí 3/2016, được thời gian lại bảo quí 4/2016. Đợt tháng 11/2016 em hỏi lại bảo quí 1/2017 mà giờ chưa thấy gì, mịa có cái dự án bé như mắt muỗi mà vào web của nó thì thôi roài, nào là thiết kế, bảng giá đăng như đúng rồi đến khi bấm vào xem nó link sang luôn cái chuồng heo :)
louis city e thấy có mùi ngay từ đầu rồi đấy các cụ, cứ lén lút sao sao ấy các cụ có thấy ko

redstone

Xe tải
Không hiểu sao cụ lại phán a Vọng hô biến từ 9ha lên 30ha, quyết định phê duyệt quy hoạch tại vb số 4180/QĐ-UBND ngày 21/08/2015 nói rõ là 30 ha mà. Gửi cụ ít thông tin tham khảo tại https://www.thudo.gov.vn/newsdetail.aspx?NewsID=e4f129aa-273b-354e-aa5a-0a1b9acb743a&CateID=4be00bb8-2ad1-3e41-a214-121c939d6e5a
Cụ đọc ở trang cuối Điều 2 thì thấy:

Cái vb này chỉ là Quy hoạch chi tiết thôi cụ làm cơ sở triển khai dự án thôi, còn đất đối ứng bao nhiêu ha theo em hiểu nó nằm ở đoạn trên.
Có thể thấy quỹ đất dự án gồm 2 phần:
- Theo "Quyết định 3815/QĐ-UBND" xác định quỹ đất đối ứng đảm bảo cân đối vốn cho dự án BT (không biết bao nhiêu ha, có thể không phải 30ha).
- "Quỹ đất còn lại theo quy hoạch" như trong văn bản trên là quỹ nào, nếu có thì phải tuân thủ luật định và các quy định đó cụ.
Nếu xem được "Quyết định 3815/QĐ-UBND" thì sẽ rõ là dự án có bao nhiêu ha theo hợp đồng BT. Còn hợp đồng BT có hợp pháp không thì phải chờ kết luận thanh tra.
Không biết e hiểu thế có đúng không nhờ các cụ thông não.

quangot

Xe máy
Cụ đọc ở trang cuối Điều 2 thì thấy:

Cái vb này chỉ là Quy hoạch chi tiết thôi cụ làm cơ sở triển khai dự án thôi, còn đất đối ứng bao nhiêu ha theo em hiểu nó nằm ở đoạn trên.
Có thể thấy quỹ đất dự án gồm 2 phần:
- Theo "Quyết định 3815/QĐ-UBND" xác định quỹ đất đối ứng đảm bảo cân đối vốn cho dự án BT (không biết bao nhiêu ha, có thể không phải 30ha).
- "Quỹ đất còn lại theo quy hoạch" như trong văn bản trên là quỹ nào, nếu có thì phải tuân thủ luật định và các quy định đó cụ.
Nếu xem được "Quyết định 3815/QĐ-UBND" thì sẽ rõ là dự án có bao nhiêu ha theo hợp đồng BT. Còn hợp đồng BT có hợp pháp không thì phải chờ kết luận thanh tra.
Không biết e hiểu thế có đúng không nhờ các cụ thông não.
Em mới tìm thấy cái 9.9 ha thôi, gửi các cụ để đọc ngâm cứu và tự đánh giá nhé :(( hic hic

kvboto

Xe container
Chuyện của cụ hay và vui quá ;))
Cheer cụ 1 ly :))
Cám ơn cụ nhé, cụ vào đây chơi cũng lâu lâu rồi thì cụ thử xem cụ là ai ạ ?

Cụ có biết bốc quẻ, xem bói không ? cụ có thể bóc quẻ, xem bói giúp nàng công chúa 1 quẻ xem thế nào với nhỉ

toisethang

[Tịch thu bằng lái]
cụ cẩn thận
e nghĩ vụ này thủ tướng sẽ làm to lắm, báo chí vào cuộc chẳng qua chỉ là đc giật dây từ bộ chính trị để văn phòng chính phủ có cớ để làm việc thôi

Em mới tìm thấy cái 9.9 ha thôi, gửi các cụ để đọc ngâm cứu và tự đánh giá nhé :(( hic hic

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Sâu chuỗi lại các sự kiện cháu đã hiểu tại sao Louis City không mở bán công khai và làm truyền thông quảng cáo mạnh, và có lẽ do có gì đó bất ổn hoặc chỉ đạo của cốp đứng sau là phải làm kín đáo nên mới vậy.

Các cụ thử xem dự án BĐS nào trả muốn PR và làm truyền thông tốt để bán được hàng đằng này Louis lại khác hoàn toàn, thậm trí không mở bán trực tiếp công khai tý nào luôn quả là khác thường :)):)):))

samvn2015

Xe máy
Sâu chuỗi lại các sự kiện cháu đã hiểu tại sao Louis City không mở bán công khai và làm truyền thông quảng cáo mạnh, và có lẽ do có gì đó bất ổn hoặc chỉ đạo của cốp đứng sau là phải làm kín đáo nên mới vậy.

Các cụ thử xem dự án BĐS nào trả muốn PR và làm truyền thông tốt để bán được hàng đằng này Louis lại khác hoàn toàn, thậm trí không mở bán trực tiếp công khai tý nào luôn quả là khác thường :)):)):))
Nàng Louis này tiếng lành đồn xa, chưa cần PR đã bán hết hàng rồi thì làm thêm làm gì cho phí tiền hả cụ ;))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Bán âm thầm lặng lẽ 2 năm chưa hết hàng nhé ^:)^^:)^^:)^